Manga -Anime , hehe , vô đê !!!

Cả làng ơi, có ai biết có cái web nào dạy vẽ không?? Em có biết sơ sơ nhưng muốn nâng cao trình độ!!!

Haha, tìm mỏi mắt cả 4rum mới thấy những người hợp cạ với mình!!
Tớ cũng là tay nghiền manga và anime nặng!!!!!
Manga thích nhất là HunterXhunter, Basara, Hana Yori Dango, Dragon Ball, Conan ........
Anime thích nhất: Cardcaptor Sakura và Dragon Ball
Tớ cũng đang là thành viên của 1 nhóm vẽ Việt Nam - manga, mới được thành lập hơn 2 tháng toàn những người mới 15 tuổi, tên nó là GEM , ngoài tớ còn có tên Lê Hoàng ở 10 Hóa 1 cũng là thành viên.

Hà Thu Phương đã viết:
Cả làng ơi, có ai biết có cái web nào dạy vẽ không?? Em có biết sơ sơ nhưng muốn nâng cao trình độ!!!

He, chưa có nhìu web dạy vẽ nhưng NXB Trẻ cũng có cho ra 1 bộ sách dạy vẽ manga khoảng hơn chục cuốn, mỗi cuốn dạy 1 lĩnh vực, khá hay đó!

Mình thấy vẽ M chỉ cần tự bản thân học =cách đọc M là đã cực ổn rồi , chỉ cần khoảng 5 tháng là vẽ chẳng kém gì họa sĩ .Còn nếu muốn thành chuyên nghiệp thì hẵng đi học ,ngoài ra nên đọc thêm sách .Muốn tìm hiểu trên net thì vào các web của các bộ M-A , viết vào chỗ search : how to draw M/ A? . VD :vào sailormoon.com.

Tớ ko nghĩ thế, mặc dù nhìn manga nhưng cũng chưa chắc vẽ được, tùy từng mangaka và thể loại mà phong cách vẽ khác nhau.
Cũng ko hẳn muốn chuyên nghiệp mới đi học trên sách vì sách có dạy mình cái cơ bản về vẽ người, cảnh vật ...
À còn 1 chuyện nữa, Quỳnh Anh ơi, manga đã là truyện tranh Nhật rồi, nên ko cần nói manga của Nhật đâu. Cũng như thế, anime cũng là hoạt hình Nhật rồi. Vì thế nên ng` ta phải phân biệt manga và comic ;)

Hà Thu Phương đã viết:

:| Nhưng mà mày muốn học vẽ kiểu nào mới được chứ, vả lại dạy vẽ trên Web ko hay đâu, vẽ thì chỉ có học thầy mới tốt thôi :)>-

có mấy quyển sách dạy vẽ truyện tranh do NXB trẻ xuất bản,anh thấy ở tiền phong có đấy :D

Uh, có hôm search thử ở Google "How to draw manga" toàn thấy hướng dẫn vớ vẩn, quảng cáo bán sách là chính. Bực vãi!!!
Mình không tài nào vẽ được 3/4 nghiêng phải, chỉ vẽ được thẳng hoặc 3/4 nghiêng trái mới nhục chứ!!!

bây h nó ra nhiều truyện kiếm hiệp,đọc khoái phết :))

anh hùng xạ điêu : 38 tập : vẽ đẹp
thần điêu đại hiệp : 18 tập : vẽ xấu
Tiếu ngạo : 32 tập : vẽ tàm tạm
phong vân :vẽ đẹp mà hay , nội dung bất ngờ :))
Lộc đỉnh kí : vẽ tàm tạm

sắp ra Thiên long 28 tập và hiệp khách hành 7 tập

mình đang khoái tam quốc chí thì nó cắt mất toi

Hà Thu Phương đã viết:
Uh, có hôm search thử ở Google "How to draw manga" toàn thấy hướng dẫn vớ vẩn, quảng cáo bán sách là chính. Bực vãi!!!
Mình không tài nào vẽ được 3/4 nghiêng phải, chỉ vẽ được thẳng hoặc 3/4 nghiêng trái mới nhục chứ!!!

Thì trong sách "Dạy vẽ theo phong cách Nhật bản" của NXB trẻ ấy, có đủ mọi loại góc độ và từ các hướng khác nhau, có hơn chục quyển, mỗi quyển giá từ 30 >> 40ng!! Nhưng cũng chỉ cần 1 quyển thôi, ko cần mua cả bộ! Vì mỗi quyển về 1 phần khác nhau./..

Chị P , em nghĩ là chị fai vào 1 web nhất định , như sailormoon , sakura ... rồi mới `hơ to draw manga` đc .

chuyện tranh THẦN THOẠI HI LẠP cũng zui :p

@sis Nguyễn Trang Thư: cái đó người ta trans ra từ How to draw manga thì phải ^_^. Nếu muốn load cái How to draw manga thì vô TS ấy, vào box stream rồi đưa acc là có liền à (mem ở đó tốt bụng lắm ^.^)

Hu hu, cái bộ dạy vẽ của NXB trẻ hình như ko ra nữa.Mình ra thường xuyên mà ko có quyển gì mới cả.Mới có 14 quyển thôi.Ai có nhiều hơn cho tớ mượn :D.

Nguyễn Hương Liên đã viết:
@sis Nguyễn Trang Thư: cái đó người ta trans ra từ How to draw manga thì phải ^_^. Nếu muốn load cái How to draw manga thì vô TS ấy, vào box stream rồi đưa acc là có liền à (mem ở đó tốt bụng lắm ^.^)

Ờ ha, nhưng Thư cũng là mem của TS và acc mừ!!! << Kể ra cũng tốt bụng thật!!!

Anh Phong ui, tụi em có đủ đó, mỗi tội ko phải 1 mình em mà là của cả nhóm!!

thấy bọn HongKong ngồi đọc Shaman King ( vua pháp thuật) thèm vãi
nhưng lúc mượn thì chẳng hiểu gì cả

Thư có quyển tô bóng và vẽ robo khổng lồ ko? Cho tớ mượn photo.

Co' q? tô bóng thôi << NHg cái này photo thì phí lắm!! Mua quyển tô bóng ở ngoài còn có ích hơn!

To Thư:
Tớ tìm nhưng ko thấy.PM địa chỉ dùm cái.(Post lên cái địa chỉ nó kêu câu bài ^__^ ).
Đọc Shaman King lúc mới đầu thì ngộ, nhưng càng đọc càng chán, vì biết ngay thằng nào mạnh nhất, những nhân vật sau thì cũng ko hơn được Hao.Vả lại, nét vẽ truyện đấy hơi thiếu cẩn thận và cẩu thả.(truyện nét vẽ vớ vẩn và cẩu thả nhất mà tớ từng đọc là... cái gì nhỉ,à, Tay Súng Miền Tây-quan điểm cá nhân)

Back
Bên trên