Manga & Anime Club

Phan Việt Nga
(rachelr)

Welcome to Manga & Anime Club!!!

Ừm... Ehèm... Vào thời điểm bây giờ thì chắc manga và anime có lẽ không còn là hai khái niệm xa lạ đối với dân teens Việt Nam. Dù gì tớ cũng xin được nhắc lại: manga là truyện tranh kiểu Nhật Bản (tức là hoàn toàn phân biệt với truyện tranh kiểu Mỹ như Spiderman, Superman hay Hellboy), còn anime là phim hoạt hình kiểu Nhật Bản (không bao gồm Walt Disney đâu nhá). Nói chung, các bạn cứ hiểu nó là truyện tranh và phim hoạt hình (kiểu phim 5 anh em siêu nhân hồi trước ấy).

Tớ lập ra Manga & Anime Club này hoàn toàn vì sở thích cá nhân và cũng do thấy trong khóa 01-04 có rất nhiều người cũng mê manga và anime. Vậy nên, nếu bạn thích đọc truyện tranh, xem phim hoạt hình hay chỉ đơn giản là hứng thú với một bộ truyện thuộc bất kỳ thể loại nào đó, hoặc bạn đang mê một bộ truyện và nó bị cắt giữa chừng, bạn muốn tìm bản gốc trên mạng của bộ truyện đó (xem không sợ bị "cắt") mà không có thời gian lê la trên các forum...... túm lại là tất cả những gì liên quan tới manga & anime, thì còn chờ gì nữa mà không post nó lên đây. Bạn thích manga nào? Thích nhân vật nào? Chúng tớ đều có thể chia sẻ cảm giác đó với bạn. Bạn muốn tìm thông tin? Bạn muốn nghe nhạc trong anime? Những gì giúp được bọn tớ sẽ cố gắng giúp. Còn nếu bạn hứng thú với phim hoạt hình hay truyện tranh Mỹ tớ cũng sẽ cố gắng đáp ứng (nhưng post thế là lạc đề đấy, đừng cố thử).

Có một điều xin nói trước, topic này là topic hoàn toàn hòa bình, mọi vụ cãi vã xin để lúc khác (hẹn giờ chat rồi lên mà cãi tiếp). Tớ không mong muốn gì vì một sở thích mà gây sứt mẻ tình bạn, cho nên kiềm chế nhá, có gì đập bàn đập ghế đập máy chứ đừng post lên đây. Nói thêm, nghiêm cấm phá hoại (có cho nên cả câu bài vào đây không nhở) + post linh tinh lạc đề, nói thế nào nhỉ, à, "post bài không dựa trên tinh thần xây dựng", hình phạt thì.. để nghĩ đã.

==================================================

Bắt đầu trước nhé, favorite mangaka của tui là CLAMP, thứ hai là Kaori Yuki. Top 5 manga ưa thích:
- X 1999
- Angel Sanctuary
- Tokyo Babylon
- Magic Knight Rayearth
- Boys Next Door

Có thể lúc đầu đọc những dòng trên bạn không hiểu gì nhưng bạn có mồm mà. Cứ tự do hỏi, những gì biết tui sẽ giải đáp. Thế nhé!

Want to learn more about "ninja robot"(ko biết tiếng Nhật thì tựa là gì).

eh? Hay là lập nhóm làm manga đi :)

@Takeharyu: Lập nhóm làm manga á? Định vẽ manga hả ông? Tôi không có hứng thú với mấy cái đó.

@Phong: Đấy là manga hay anime? Nếu là manga thì đã xuất bản ở VN chưa? Tên là gì? Hay ông nêu một vài nét về nó đi. Càng chi tiết càng dễ tìm thông tin.

@Mai Ly: Đấy là tại bạn chưa xem anime thôi. Thành thực mà nói, cả anime và manga đều được hâm mộ ngang ngửa như nhau. Nhiều manga khi dựng thành anime còn nổi tiếng hơn nữa kìa.

Hè Hè, Nga ơi, sao toàn shounen-ai thế ;)
Boys Next Door thì công nhận là hay thật, cảm động nữa. X, Angel Sanctuary với cả Tokyo Babylon thì chưa đọc :( , cũng muốn đọc wa' :">
Tớ thích truyện của Togashi-sensei ^^ , Shiina Ayumi
Mà ấy đọc Saiyuki chưa :"> , hay dã man ah :">

to Tâm... ehehehe.... band như shit ấy... tao đang thất nghiệp nên mới mời các chú làm manga khà khà.... làm cho anh em mình đọc thôi :)

Saiyuki tớ cũng đọc rồi. Công nhận hay phết. Mà shounen-ai thì cũng có sao đâu (mấy cái này phần lớn toàn yaoi rồi còn gì), tình yêu kiểu gì miễn hay tớ đều chơi tuốt.

Công nhận, xem SA rồi thì thấy bt :D
Đọc Saiyuki xong thích Hakkai yêu Sanzo :">
Mà yaoi thì tớ chưa đọc n` lắm :-?
Có bộ nào ko? Tớ mượn =p~

Mà ủa, tớ thấy trong top 5 của cậu, chỉ có AS là yaoi thôi mà
Boys Next Door, Tokyo Babylon là SA thôi
Còn hình như X và Magic Knight Rayearth chỉ là shoujo thôi ( dĩ nhiên là pha thêm chút SA thôi mà )
( tớ mới chỉ đọc có BND thui :D , nói gì sai đừng chửi :D , è, nhưng mà tớ chắc chắn BND và Tokyo Babylon chỉ là SA thui )

Oái, sao toàn chuyện quái quỷ ở đâu ra thế, đọc chẳng hiểu gì cả. Tớ chỉ đọc truyện xuất bản ở VN rồi thôi, còn lại thì chịu. Doraemon hay ghê, năm nào phim cũng đứng nhất Nhật Bản, thích Dragon Ball, thằng bạn bảo Dragon Ballz là phần tiếp theo có đúng không vậy, muốn xem thì ở đâu ???

Negima :)) kakaka No. 1, non comparable... :))
Dragon BallZ là hình như nói về future, thấy có oánh nhau tùm lum mấy bác Ten, Han với mấy con robot. Lại còn có cả quả con gái của Kadich. Nói chung là chả hiểu mấy. Cứ oanh nhau tùm lum loạn xạ hết cả lên. Nhức hết cả đầu...

Chỉnh sửa lần cuối:
Tớ nghĩ BND là yaoi chứ (chỉ là nhẹ thôi, hơn SA) còn tớ ko thích Clamp nên ko rành về TB lắm.Tớ cũng khoái yaoi but thích đọc doujinshi hơn (như của HnG chẳng hạn :)) ).Nhân đây tớ quảng cáo luôn mẫu người lí tưởng của bạn Nga, tức vợ iu của tớ :D :
-Người iu của Nga chí ít cũng phải giống Kamui
-Nếu ko giống đc Kamui thì cũng phải là người hoàn hào
-Nếu ko thể là người hoàn hảo thì cũng phải hơn Nga tất cả mọi mắt (chú ý là "tất cả")
-Nếu ko hơn đc Nga tất cả mọi mặt thì cũng phải là người làm cho Nga cảm thấy thoải mái
Mà người làm cho Nga cảm thấy thoải mái thì ngoài Kamui ra chỉ có anh mà thôi phải ko em yêu?

Lê Thanh Việt đã viết:
Negima :)) kakaka No. 1, non comparable... :))
Dragon BallZ là hình như nói về future, thấy có oánh nhau tùm lum mấy bác Ten, Han với mấy con robot. Lại còn có cả quả con gái của Kadich. Nói chung là chả hiểu mấy. Cứ oanh nhau tùm lum loạn xạ hết cả lên. Nhức hết cả đầu...
Có vẻ được đấy nhỉ, nhưng em cần địa chỉ trên mạng cơ, ai có thì cho hộ cái !!!

ngan à:lập cái topic này có nhiều đưa ko bít gì về manga đâu,bác hãy bắt đầu bằng những manga quen thuộc đã.ex:dragonball hay inuyasha.còn nữa,nhiều đứa ko bít yaoi hay yuuri là gì đâU(CHẮC CÁC BẠN CHỈ BÍT khái niệm hentai thui-cái này trên HHT nói rồi mừ:).
umh ,rieng cháu thì bác bít rùi,yêu Kurapika như bác yêu Kamui,như bác Tâm yêu hikaru:))
mangakas yêu thích :CLAMP,togashi,rumoko takahashi...

Hơ, tớ không đọc HHT một tí nào, nhưng cũng biết "hentai" là manga sex, có những cảnh rất khốn nạn đúng không?? Yaoi hay yuri gì gì đấy có phải là bọn ái nam ái nữ không thế, không nhớ lắm !

Back
Bên trên