Manga & Anime Club

not really. It's kool what. Except for that it's a bit lengthy...... Just finish downloading Naruto epi 102... :D

Hi`, giờ mới thấy box này của mọi người :), xem nào, Việt Nga, Đan Tâm, toàn tên quen thuộc cả :D. Không thấy Mèo đâu nhỉ? <Minh Phương - Hóa 1 hén :p>

Black Cat na ná Hunter. Pretty Face đọc vui vui, ở Việt Nam các bố xuất bản cũng ra rồi, nhưng mà cắt thì... chậc :p Có ai down full được PF thì share nhé -^^-

Ai đó giải thích dùm tớ mấy thuật ngữ về manga đi.
Nghe mấy bạn nói tớ không hiểu lắm (thấy mấy từ ấy trên net nhiều rồi nhưng không biết tra nghĩa ra sao, hiểu mỗi cái anime, manga, hentai & ecchi. Hết.

Ko, tớ vẫn nghĩ BND là SA thui ( vẫn giữ nguyên wan điểm :D )
Trong BND chả có cảnh nào cả, nên vẫn chưa là yaoi được
Còn bạn Dũng, mấy cái thuật ngữ này viết ra thì lâu bỏ xừ mà tớ vốn lười. Thế nên vào acc mà xem :D

Thanks bạn Ngân. Tớ mất nửa tiếng trên wordiq.com để tra mấy cái từ shit đấy. Đọc mới biết censorship của bọn Nhật như thế nào. Có bạn nào xem Chobits với Tsubasa chronicle không ? Có mấy cái truyện tớ không thể tìm thấy đầy đủ được. Như Ryuroden, Shin Koutarou Makaritorou.

Nếu mà là Shin Koutarou Makaritorou thì lên www.mangadownloads.org có 3 tập thì phải :-?
Ryuroden thì lên manganews.net tìm xem :-? , nhưng vẫn chưa đủ

Có bạn nào đọc Video girl Ai với cả I'' không nhỉ ? 2 Truyện này tuy có nhiều cảnh hentai nhưng mà cũng cảm động ra phết :). Còn truyện tớ thấy mang nhiều ý nghĩa cuộc sống là Fruits Basket , truyện vẽ không đẹp lắm nhưng mà cũng hay , anime của nó nhạc hay điên cuồng :D

2 truyện đấy không đủ thì tớ cũng có rồi, thanks.
I''s thì tớ mới đọc tập đầu, cũng hay, với lại nó không phải hentai, nó chỉ hơi ... 1 chút thôi.

tại sao topic là anime và mâng cơ mà...các bẹn lại hơi có xu hướng bay sang H là thía nào..cẩn thận sau mấy trang thì toàn là H thật đấy
tớ sem cái I''s rùi..hoàn toàn bình thuờng chẳng có gì là H cả

Tui bỏ truyện tranh từ hồi mẫu giáo ...
Biết mỗi DOREMON ...

:eek: :eek: :eek: :eek: :eek: :eek:
Thế là 1 phần tâm hồn của bạn mất đi theo truyện tranh [-x
Ko đọc truyện tranh là phí cả đời b-)

Thực ra thì Hen cũng là 1 loại hình nghệ thuật , nhưng mừ tao ko tiêu hóa được :(
Xem ko hợp :( ( Ngân -- chứ ko phải là bạn mèo lớp hóa1 đâu :D )

Uh huh, ecchi tui còn tiêu được, chớ hen thì bỏ lâu rồi.
Những truyện hay nhất tui đã đọc là: Doraemon, Slamdunk, Rurouni Kenshin, Neon Genesis Evangelion

Ryuroden có ai biết chỗ down o? Ko thì chỗ mua cũng được, ghiền quá.

Chịu khó mua đi Phong, cứ ra mấy hiệu sách ý. Down thì ở www.mangascreener.org có vài tập, không đáng down đâu. Tao mò trên mạng cực lâu rồi, nhưng có mỗi trang đấy có Ryuroden thôi.
To Phương: hentai không đáng gọi là 1 loại nghệ thuật đâu bạn.

hentai là 1 thể loại manga dành cho người lớn nên nó hay có mấy cái cảnh s*x ,vì ko phù hợp vứí VN nên mới xem như là "hàng cấm" chứ thực ra bên NB thì cái nì là bình thường,có cả 1 ngành manga chuyên SX hentai manga để phục vụ cho người lớn(nói thế chứ ko phải tớ ủng hộ đọc hentai đâu nhé,vì cái nì chỉ dành cho người lớn thôi mừ).Mà bạn đừng nói rằng chưa từng đọc hentai bao giờ ,vì có rất nhiều manga đã XB ở VN cũng thỉnh thoảng có 1 vài cảnh gọi là hentai 1 tí(VD:hội mắt nai,cái này chắc nhiều người đọc,có 1 số cảnh hentai nhưng bị cắt hết.Hay như 1 manga #samurai deeper Kyo,cũng có đoạn hentai ko kém đâu).đối với các otaku như tớ thì cái này là bình thường ,vì chúng ta đọc manga chứ đâu phải để xem mấy cái đấy đâu.còn giải thích thêm 1 tí:yaoi là namxnam,còn yuuri là nữ X nữ.cái này đối với tớ còn bình thường hơn,nó ko phải là truyện đồng tính nam hay đồng tính nữ như bạn nào đấy nói ở trên(mặc dù nghĩa của nó là như thế nhưng tớ thấy nói thế thì ko hay lắm).yuuri hay yaoi thì cũng là tình yêu giữa người với người ,chỉ # là yêu người cùng giới thôi.Bạn đã xem Card captor sakura-umh,đó là 1 bộ manga rất nổi tiếng đúng ko(tớ cá chắc ai chưa đọc cũng phải nghe tên qua 1 lần).thế nhưng bạn có biết quan hệ giữa touya và Yukito gọi là gì ko,đó là yaoi đấy.thế nhưng bạn có thây CCS gợi lên 1 cái gì là bệnh hoạn ko,xin thưa là ko.1 manga có cả yaoi như vậy tại sao vẫn dược yêu thích đến thế(đây là ví dụ cơ bản thôi vì hầu như cái nì nhắc đến yaoi cung ko phải nhiều lắm).Bạn hãy đọc CCS 1 lần và sẽ phải thay đổi quan niệm cũ rích về yaoi và yuuri.Tất nhiên đây là shoujo manga tức là manga dành cho con gái nên tớ ko chịu trách nhiệm nếu các bạn nam đọc rồi bảo nó ko hay.Viết dài quá rồi ,làn sau post tiếp vậy

Back
Bên trên