Manga & Anime Club

É é, Hà ơi, Yukito với Touya chỉ là SA thui ^^
Cái này có khi phải nói lại, shounen-ai chỉ là wan hệ nam x nam, còn shoujo-ai chỉ về wan hệ nữ x nữ
Yaoi cũng là nam x nam nhưng có thêm mấy cảnh ^^ , yuri là nữ x nữ nhưng có thêm mấy cảnh
Có thể nhiều bạn đọc dòng này, có thể cho là bệnh hoạn hoặc là cái gì đó nhưng đối với bọn tớ, tớ ko thấy gì cả, bởi tình yêu trong yaoi, yuri là những tình yêu dằn vặt cho đến chết, tình yêu của 2 con người, ko phải để thỏa mãn bất cứ cái gì cả, đó là tình yêu thật sự. Tình yêu này ko phải chỉ có trong những con người bình thưởng, tình yêu của 1 nam với 1 nữ, mà còn trong cả những tình yêu mà mọi người cho là ko bt, nhưng đối với tớ, họ là bình thường.
À, CCS, còn có Tomoyo với Sakura nữa chứ ^^, nhưng mà là one way :( , nhưng mà Tomoyo ko làm gì Sak cả, vẫn ở bên Sak, chăm sóc cho Sak :( . Đó là tại sao tôi thích Tomoyo ( thích thôi ^^, ko = sama được ^^ )

Nói chung, thì các bạn xem hentai hay không là tùy ý, không ai cấm được (hehe, nhưng không nên đọc công khai hay đi tuyên truyền). Ở nhật thì người lớn & trẻ con, ai cũng đọc manga cả, đủ các thể loại nên thấy thế là bình thường. Với lại hent thì thường không có cốt truyện, chỉ có yếu tố *** thế nên đọc dễ thấy nhàm.

Hờ, các cậu nói nhiều tiếng Nhật quá, có nhiều từ tớ không biết, lần sau nhớ giải thích nhé :D. Tớ thề là chưa xem hentai hay những cảnh hentai trong manga bao giờ, toàn đọc Dragon Ball, Doaremon (có cảnh Xuka tắm thôi :))), Dấu ần rồng thiêng... thôi :D. Thế cái thể loại hentai là toàn mấy cái cảnh "ựa ựa" thôi thì đúng là vớ vỉn, còn yaoi với lị yuuri thì tức là nói về mấy đứa gay + lesbian à, cũng chẳng hấp dẫn hơn hentai là mấy, nghe đã thấy nẫu rồi !!!

Thằng kia, mày ko đọc thì đừng có nói vớ vẩn!

Thế đưa tao cái link để tao đọc xem nào !!! Có cái link nào hay ho thì đem ra đây !!!

Mày thích đọc loại gì?Hen thì tao ko thích tuyên truyền còn yaoi thì đi kiếm BND về mà đọc, khắc biết!

Thằng Hiếu con, mày đừng có phá. Mày thích đọc truyện gì thì phải nói chứ! Có nói bọn tao mới tìm được. DragonballZ à? Trên mIRC có đấy. Tao toàn down trên đấy, chắc mày cũng biết dùng mIRC chứ hả? Có gì tao lấy địa chỉ cho.

Yaoi và yuri cũng là cách để diễn tả một mặt khác của tình yêu thôi. Có sao đâu? Tao thấy là miễn bọn nó yêu nhau, còn lại OK hết. Còn hentai thì tùy truyện. Hầu hết hentai đều là truyện không plot nên đọc chán phèo (trừ đối với mấy thằng interested in that stuff). Mà mày cũng phải hiểu là thế giới manga là thế giới tưởng tượng. Mày đọc cứ đọc, kêu ca cứ kêu ca, còn người viết vẫn viết tiếp thôi, okay?

Uh, mà hentai cũng không được coi là nghệ thuật đâu, trừ phi mangaka chỉ dùng hentai như là một phần bối cảnh của câu chuyện và nội dung manga phải hết sức nhân văn hay đem tới một điều đáng suy nghĩ. Còn phần lớn hentai manga hiện nay chỉ toàn để relax thôi. Nên đọc khi muốn biết thêm một phần của thế giới manga và *không* bị ảnh hưởng bởi những hentai manga đó. Nếu bạn dễ bị ảnh hưởng (nói đúng hơn là như bị ám ảnh vậy đó) thì chấm dứt đi là hơn.

Hề hề, làm gì mà bức xúc thế ??? Mirc là cái gì, nói thế ai mà hiểu được ??
Boys next door kiếm đâu ra mà đọc hả Tâm ??
Hentai nghe đã thấy nẫu rồi, không thèm đọc :D
Còn cái yuuri và yaoi để đọc đã, rồi nhận xét sau, cho cái link đi chứ

Lên mirc mà kiếm,còn nếu muốn biết mirc là cái gì thì tự đi mà tìm hiều, mày là nhân tài cơ mà :D!

Khó chịu nhỉ, toàn lên giọng thầy đời, rồi hỏi thì kêu đi mà tự tìm. Nếu mà không đọc được thì làm sao mà nhận xét khách quan được, nhận xét tiêu cực (vì không đọc) thì bị chỉ trích, bó tay !!!!

Giời ah, cần gì lên mirc, down đc = http mà ( với dân ngoại đạo thích chỉ trích thì ko nên như thế [-x )
Đợi tí tìm đã :D
Đây rồi : an vao dday

À quên, cái câu ở chữ kí của tớ là trong BND đấy ;;)

Hơ, tớ chẳng thấy hay gì cả. Đấy chỉ là ý kiến chủ quan thôi, đừng chửi tớ tội nghiệp :). Có lẽ tớ không hợp nổi cái truyện kiểu thế. Ai có chỗ xem Dragon Ballz thì cho tớ cái, phần về sau í :D

DBZ đã bị licensed rồi L-) ( hình như thế :D )
Có lẽ con trai xem nam x nam thì ko hợp :-?
Thử xem yuri xem :D
( mình đang dẫn bạn vào con đường tội lỗi ;;) )
Mà tớ thấy BND cảm động lắm mà :(

Rất tiếc là tớ chẳng thấy cảm động gì cả. Thôi bây giờ đọc manga thôi, không đọc mấy cái kia nữa :D

Uh, yaoi với shounen ai thì trên sakura-crisis có nhiều lém: http://www.sakura-crisis.net/ . mIRC là một chương trình chat và download. Nếu mày cần thì hôm nào tao post lên đây bài giới thiệu kiêm hướng dẫn cho xem. Gì chứ biết dùng mIRC rồi thì down dễ lắm (chỉ tội hơi chậm, tùy đường truyền, mà nhà mày ADSL rồi lo quái gì đâu). Hơn nữa tao đã nói rồi, mày thích đọc truyện gì, nêu thể loại hay tên hẳn hoi ra đây, tao tìm trang down cho.

À, cái status của mày làm tao ngứa mắt quá đấy.

Hm, nói mãi rồi, Dragon Ballz, phần về sau mà NXB VN không phát hành í.
Status là cái danh hiệu cá nhân hả, đổi thì đổi :D

Back
Bên trên