Mọi người năm nay apply vào đâu thế ^_^?

Carleton SAT II highly recomened :D VÂn thi SAT năm nay chưa ?

Carleton mà need-blind à? Ai bảo thế? However, admission officers của Carleton dễ thương lắm :D -> họ bảo là các năm trước nhận Việt Nam nhưng các anh chị đó toàn chuồn sang trường khác -> rất rất muốn nhận thêm Việt Nam. năm nay.

ủa , em xem trong site của CArleton là need blind cơ mà nhỉ ?

Hehe, ai apply vào Reed thế? Tớ suýt vào đấy nhưng cuối cùng lại thôi. Super cool school - nhưng coi chừng hippi-ism và học hành thì khó đến gãy cổ. As people say, "Going to Reed is like going to hell, the work never gets done and no one believes in heavens" :D

ho*, em tưởng năm vừa rồi có chị Khanh 01-04 của Anh 1 vào Carleton? ( là chị Tracy đúng không nhỉ?)

so sorry , CArleton isnt need blind .

ho*, em tưởng năm vừa rồi có chị Khanh 01-04 của Anh 1 vào Carleton? ( là chị Tracy đúng không nhỉ?)
-> không biết -> hôm trước có ông Charles Cogan (đặc điểm: nói nhiều :D) của Carleton sang làm cái presentation -> lúc làm cái campus tour với ổng thì nghe ổng bảo thế này: "Chán thật -> học sinh Việt Nam rất ... giỏi :D -> có strong background -> thế mà năm nào nhận vào cũng chuồn sang trường khác -> tiếc thật :("!

Carleton ko cho need blind đâu em. Năm ngoái chị được học bổng của Starr Foundation, nhưng vẫn phải đóng thêm một phần.... Phải công nhận là ông Charles Cogan rất dễ thương.. mọi người cũng bảo là Carleton cũng tốt lắm.. nhưng cuối cùng chị chọn vào Wesleyan. Nếu em đang tìm need blind thì Wesleyan University là một trong những trường cho need blind đó. Tháng 10 này trường sẽ có một buổi nói chuyện ở VN. Nếu em có quan tâm thì đến nghe nha... :)

Em cũng đang nhắm wesleyan là 1 trong các trường trọng điểm,thấy nó dễ dãi với học sinh VN mình.Hình như khóa của chị còn 1 người nữa vào wesleyan phải ko ạ? :)

Mỗi năm Wesleyan University nhận 2 học sinh VN với học bổng cả 4 năm mà. Hic, cái trường này lớp mình apply nhiều quá có lẽ mình nên chạy thôi. Sao năm nay ko thấy ai nhắc đến Bates vậy nhỉ?

Wesleyan co truyen thong favour Amsers , rite ?

US Air force Academy
US Coast Guard Academy
US Military Academy
US Naval Academy
all these schools are free of charge ,but not for international Students :))

how is widely used marijiuana ?
1.Clemson Univ
2.Univ of Cali-Berkeley
3.Univ of Cali-Santa Cruz
4.NY univ
5.Pennsyvalnia State Univ-Univ Park
:)) i 'd better try these schools :D

for LACs,i think Macalester College is such a smart choice.they give big money to international students each year and there's a high percentage of int students to receive financial-aid:approximatively 94% with about 25k$ each.the princeton review's "the best 345 colleges" gives MC 4/4 stars for campus life,academic,selectivity and financial facts,while Havard only receives 3/4 parts for 4/4 stars ( Havard gets 3/4 stars for financial facts :)) ).so think about it :D

i see this at Trinity college's page:very important factors considered by the admission
committe include:the secondary school record.
oh Shit that means i have to show my 2ndary school record :(( i was not really good at that time with 1 semester i just got "hoc sinh tien tien" :((

anh thấy nhiều chú VN sang đây học bây giờ có mốt bày tỏ tâm sự rằng mình giống da đen + có hút pot :D
nếu chú thích hút pot thì xem thử Hampshire College. Chú đã xem Blow chưa? Trong phim đây, HC được nhắc đến như là một cái port cho drug của khu 5 college nói riêng và college vùng New England nói chung :D
về tiền cho thì đảm bảo với chú là Macalester không đọ đựơc với Harvard đâu. nhưng mà đợt nọ anh vừa được em My mở mắt cho rằng là Williams mới là đỉnh nhất về aids, nghĩ đi nghĩ lại thì cũng đúng thật :mrgreen:

Weslayan có buổi nói chuyện vào tháng 10 này ở VN ý ạ? :-/ Thông tin chi tiết như thế nào ạ?
Hehe, thôi tớ để năm sau mới apply Wesleyan chứ năm nay chưa take tests kịp. Good luck to all who apply Wesleyan this year ;)

Mọi người cho em hỏi độ khó vào Bates, Carleton và Reed thì cái nào dễ hơn à? Hichic em nghe chị gì nói ở trên thấy trường Reed kinh dị quá, nhưng mà xem thông tin trên College Board thì trường này có acceptance rate cao hơn trong 3 trường thì phải (app 46%)

anh Long ko làm các em ý cụt hứng nhá... Hampshire Guys là hơi bị được, mỗi tội nhiều tóc và khuyên 1 chút thôi. Con gái ở Smith thì cũng khuyên khắp nơi nhưng mà nhìn chung là ít tóc lắm :)) :))

Tiện đây quảng cáo luôn:
- có mấy trang web phụ của Smith - vui phết:
www.smith.dailyjolt.com
--> xem menu của mấy chục cái nhà ăn khác nhau, tha hồ chọn. Food service của Smith ranks # 1 đấy 8-}

www.livejournal.com
rồi tìm Smithies 08'

Về aid thì chị thấy có Williams là cực kỳ hào phóng :-s nhưng mà Smith cũng need-blind đấy, em gái nào thích "HAVE FUN" thì vào đây nhá!

Nguyễn Diệu Hương đã viết:
Về aid thì chị thấy có Williams là cực kỳ hào phóng :-s nhưng mà Smith cũng need-blind đấy, em gái nào thích "HAVE FUN" thì vào đây nhá!

I do not think Smith has need-blind admissions policy for int'l kids - Williams does though.

Quoted from http://www.smith.edu/admission/inter_faq.php:

"What is the average financial aid package for international students?

The average financial aid package that Smith grants to International students may reach up to $27,000. However, it is extremely competitive because of limited funds."

Back
Bên trên