Mọi người năm nay apply vào đâu thế ^_^?

Mọi người máu Reed thế? Hình như trong webssite của nó có đề TOEFL average là 650 --> quá là đuổi thẳng cổ mình đi :((
Có ai có ý kiến gì về Hamilton College không? Còn Trinity CT thì hình như không nhận VN for years rồi?

này, có ai apply Vassar không? trông trường đáng yêu dã man, chưa tính khoản thỉnh thoảng lại thấy Tom Cruise và Tom Hanks ghé qua trường đàm đạo chứ...chẹp chẹp

Vassar doesn't seem to be interested in VNese but you can always give it a shot.

Đó require mình 650 thì kệ nó avarage nghĩa là có cả thấp hơn lẫn cao hơn
Btw, trinity thì sao bà con nhẩy... với cả có ai biết gì về Centre col. and Washington, cho mình tí advice nhà.... dù nó chỉ là safety choice

Btw các bác cho hỏi một câu..finaid của các trường thì lúc nào cũng có phần cho Intel' sts rồi, nhưng em muốn hỏi là nó còn có cái FASA hay gì gì đó thì chỉ cho bọn local sts hay U.S and Canadian hay cho cả Intel' để em còn download nốt ạ. Mà hình như form download rồi print cũng ổn nhẩy??? không cần phải order từ trường , khoản order thì em hơi ngại đọc online cũng ok mà.

Cá nhân mình thấy download -> in -> điền -> nộp -> tốt hơn là order từ trường -> mấy cái forms gởi qua bưu điện nhăn nhúm thấy mà phát sợ!!!
FAFSA là cho U.S. citizens ^_^!

hey, đúng là những gì mình đang làm, thế là khỏi lo, căn bản bị em Minh dọa nên mới phải cố mà hỏi

Minh Hieu Dam đã viết:
Đó require mình 650 thì kệ nó avarage nghĩa là có cả thấp hơn lẫn cao hơn
Btw, trinity thì sao bà con nhẩy... với cả có ai biết gì về Centre col. and Washington, cho mình tí advice nhà.... dù nó chỉ là safety choice

Centre College ko được hào phóng cho lắm so với các LACs khác, năm ngoái nhận 2 học sinh VN nhưng ko ai vào, hiện nay có mỗi 1 anh thôi mà năm nay anh ấy ra trường, ko bít cơ hội cho các em có nhiều hơn mọi năm ko.

Cám ơn chị Trang nhiều (ko hiểu anh hay chị), hy vọng năm nay nó sẽ generous hơn cho Vnese freshmen vì chắc nó đang cần diversity (hết Vn rồi còn gì) hi vọng thế bà con nhẩy

Đặng Thái Hằng đã viết:
này, có ai apply Vassar không? trông trường đáng yêu dã man, chưa tính khoản thỉnh thoảng lại thấy Tom Cruise và Tom Hanks ghé qua trường đàm đạo chứ...chẹp chẹp

Vassar is one of the nicest colleges i have visited. They're not need-blind for intl students -- but i havent seen any vietnamese there -- and all the schools are crying out loud for diversity -- so it'd be one of ur choices :) The admission officer i met was actually asian -- so this may be a plus :)

I'd say i was totally gripped as Vassar brochure blew me completely. According to wat's written in its brochure, the finaid budget is pretty huge and the minumum amount of contribution is 1,5K. I think it sounds pretty good then. However, Vassar requires SAT 2 which 'd give you such a burden....yep. It appears so much like an ART school to me, still - that's a LAC - liberal arts and science college......but i just so wonder...who the hell would spend 4 years studying science in such an aesthetic place. Argggg....I'm SO into it now...

Đặng Thái Hằng đã viết:
I'd say i was totally gripped as Vassar brochure blew me completely. According to wat's written in its brochure, the finaid budget is pretty huge and the minumum amount of contribution is 1,5K. I think it sounds pretty good then. However, Vassar requires SAT 2 which 'd give you such a burden....yep. It appears so much like an ART school to me, still - that's a LAC - liberal arts and science college......but i just so wonder...who the hell would spend 4 years studying science in such an aesthetic place. Argggg....I'm SO into it now...

Vassar used to be a women's college -- but it became co-ed after refusing to join Smith and other ... But i can still say the campus is ... still reminiscent of its past -- hehe, boys there seemed kinda effeminate :)) plus, poughkeepsie where it's located is kinda in the middle of nowhere too.

Uhm, Vassar used to be my top-choice school. However, after carefully researching I decided not to apply. Vassar is notorious for its gay community. I went to an online interview session and like 60% of the questions are about gays/les. Well, If u don't mind that then just go ahead.

Final list: Harvard, MIT, Princeton, Midd, Colby, Bates, Lafayette (xin thêm được 1 trường :p)

tớ đang định hỏi Thanh Hà là ấy đang học ở đâu thì thấy DH hỏi trước rùi.. 8-} .. À mà Hương ui.. hôm trước súyt nữa tớ sang Smith đc rùi.. hix.. tự dưng thứ bảy có một cái lecture vào lúc 8:30 sáng.. :((... ấy học hành vui ko? :)

Chỉnh sửa lần cuối:
Ơ,các anh chị apply as transfer à? :-/
À,mà các anh chị lớp trước nghĩ thế nào về các trường có Affiliation?Có anh chị nào từng apply và học ở đấy chưa ạ?

Chỉnh sửa lần cuối:
cho em hỏi về CARLETON với GETTYSBURG , RHODES COL
mọi ng` thấy các tr` này thía nào ah.
nó có cho nh` fin aid ko ah. ? :|

Carleton cũng need blind và có vẻ hào phóng , còn scholarship thì mỗi năm có 6 cái full cho intl , mà selection cũng most competitive . Được cái rank 5 và campus trông rất dễ xương Vân ạ .MÌnh cũng thích trường này , năm nay có đứa bạn của tớ cũng apply CArleton , SAT gần 1450 , rất potential :D

Back
Bên trên