Mưu cao

Bùi Ngọc Dũng
(bndung)

Điều hành viên
Ku Tâm sau một thời gian làm ăn bị thua lỗ trở nên nghèo khó, cu cậu chán đời nên muốn lấy vợ. Tâm đã tán tỉnh được một em gái xinh đẹp nhưng nhà gái lại thách cưới rất là nhiều thứ. Tâm buồn lắm vì cho rằng cả đời mình chẳng bao giờ có nhiều tiền thế và nếu đi vay thì bao giờ mới trả hết nợ. Nhưng với bản tính thông minh, Tâm đã nghĩ ra một cách và bảo cha mẹ rằng:

- Cha mẹ cứ đi vay cho con. Cưới xong một tuần con lại trả lại.

Cưới vợ xong, đêm đầu tiên Tâm âu yếm vợ cuồng nhiệt, nhưng chỉ âu yếm xong rồi lăn ra ngủ.

Đêm hôm sau và mấy đêm tiếp theo cũng vẫn thế. Thấy lạ, chị vợ tò mò nhân lúc Tâm ngủ sờ vào chỗ kín của chồng thì thấy nhẵn lỳ chẳng có gì cả. Buồn quá chị khóc hu hu.

Sáng dậy chị chàng về nhà bố mẹ đẻ khóc lóc mà nói:

- Đàn bà lấy chồng đâu cần của này, của nọ. Nay ở nó chẳng có cái của đàn ông, vậy xin cha mẹ trả lại đồ cưới để xin cho con về nhà với cha mẹ còn hơn.

Bố mẹ tin lời con gái, mang đồ thách cưới sang trả để xin cho con gái về. Sau khi nhận lại đồ dẫn cưới, Tâm nói lại:

- Vợ chồng sống được với nhau hay không âu cũng là cái số giời, xin nàng hãy ở lại cùng ta một đêm nữa để ngày mai về cũng chưa muộn.

Chị vợ nghe bùi tai, đồng ý.

Đêm ấy, Tâm tháo chiếc mo cau mà mình đã bịt vào chỗ kín đi. Đêm đó chị vợ được mãn nguyện hoàn toàn. Sáng hôm sau, chị ta một mực không trở về nhà nữa. Bố mẹ đẻ sang đón mấy lượt cũng không về, gặng hỏi mãi lý do, cuối cùng bí quá, đỏ mặt ngượng ngùng chị ta nói: - Vì ... nó lại mọc ra rồi ạ.

Anh Tâm gian quá, mà chị Nhung lần này hiền ghê, thích quá sướng ron ý chứ :D:D:)):)):))

Phùng Anh Quân đã viết:
Anh Tâm gian quá, mà chị Nhung lần này hiền ghê, thích quá sướng ron ý chứ :D:D:)):)):))
:)) em Q chắc có í gì rồi, chứ chuyện này đâu có tên chị :> hay nhớ chị quá a :)):)):))

trần hồng nhung đã viết:
:)) em Q chắc có í gì rồi, chứ chuyện này đâu có tên chị :> hay nhớ chị quá a :)):)):))
Chắc thế, hôm qua mẹ nói "cần cất cá chăn nhung" đi mà cả đêm em ko ngủ được
Thao thức, nhớ quá, chắc mấy tháng nữa mới được đắp :D:)):))

ủa , thế ko phải chị Nhung với anh Tâm .. sao ??? Hay em nhầm, ah, chị Nhung là của anh Quốc chứ nhỉ :D:D:))

Phùng Anh Quân đã viết:
ủa , thế ko phải chị Nhung với anh Tâm .. sao ??? Hay em nhầm, ah, chị Nhung là của anh Quốc chứ nhỉ :D:D:))
chết chết chết [-x [-x [-x chị NHUNG là của EM QUÂN :)):)):)) 8-} 8-}

Bùi Quang Hiếu đã viết:
ở lớp em thì Quân được mệnh danh là Quân ái đấy chị ạ:))

hehehe:))
em cũng giật cả mình
tưởng gì >:):))
:(( thé này htif ...:(( hay thôi, chuyển sang em HIẾU vậy :>

Này này, thằng Hiếu lắm mồm kia, mày đặt nickname thì vừa vừa phai phải thôi, mãi mới cưa được chị Nhung, thế mà lại ... bị hớt tay trên :(( ;;)
Ko sao, Hoa đâu, ra đây mà lôi chồng về :D ;;) ;)
mà dù sao, em có nơi có chốn rồi :))

chị ko linh tinh với thằng Quân PHAQ vợ nó là hot girl lớp em :))
quyền lực ngang trời>:)
khí lực thâm hậu đến mức ko ai có thể (hoặc là dám) đến gần>:)
chị cứ vô khóa 04-07 rồi hỏi Hồ Bích Ngọc thì hay nick là A Hồ thì ai cũng biết(thậm chí là ai cũng sợ:))) vì đấy là Kẻ Mà Ai Cũng Biết Là Ai Đấy>:)

chị cứ vô khóa 04-07 rồi hỏi Hồ Bích Ngọc thì hay nick là A Hồ thì ai cũng biết(thậm chí là ai cũng sợ:))) vì đấy là Kẻ Mà Ai Cũng Biết Là Ai Đấy>:)
Đề nghị thằng Nhót về 0407 mà câu, để người lớn bàn chuyện [-x

hehehe
tui có câu đâu
nói ra cái sự thật đằng sau lưng ông thôi mà:))

Bùi Quang Hiếu đã viết:
:)) thế à, nhìn avatar ko biết em Q là em nào nhưng mà cả 2 em đều hiền cả, thành ra chị đoán là con kia nó quá...nên mới ..cầm đầu em Q, Q nhỉ :>
nhưng mà chị thì cũng ko kém phần long trọng, thành ra là ..:>:>:>
ko sao, nếu em Q đã có nơi có chốn thì cị cũng ko ..phá hoại hạnh phúc đôi lứa nữa, chuyển sang em HIẾU vậy :>:>:>

nhìn avatar ko biết em Q là em nào nhưng mà cả 2 em đều hiền cả,
thằng nào vừa hiền trông lại ái ái mặc áo trắng đeo vòng cổ
đích thị Ms QuânPHAQ:))
chuyển sang em HIẾU vậy
đừng chị ahB-)

Chỉnh sửa lần cuối:
Ấy chết, em có nơi có chốn tức là em đã có nhà có cửa,...nhưng chưa có vợ :D:))
Cần tuyển gấp cô vợ nào xinh cỡ chị Nhung, jỏi cỡ chị Nhung, vui tính như chị Nhung,...như chị Nhung là được :D:D:)):))
2 Hiếu : Ngọc mà đọc được thì có đứa lát xác :)):))

Ah quên, em ở bên trái, còn thằng bên phải là bạn em, nó toàn bị em bắt nạt thui :D:D:)):))

Cần tuyển gấp cô vợ nào xinh cỡ chị Nhung, jỏi cỡ chị Nhung, vui tính như chị Nhung,...như chị Nhung là được
về khoản cưa thì ông giỏi hơn tôi đó:))
thằng bên phải là bạn em, nó toàn bị em bắt nạt thui
hehe
lộ rõ bản tính đàn bà rùi:))

Bùi Quang Hiếu đã viết:
về khoản cưa thì ông giỏi hơn tôi đó:))

hehe
lộ rõ bản tính đàn bà rùi:))
Thế thì thằng Nhót Hiếu là thằng đàn bà nhất :)):)):)):))

Back
Bên trên