Mùa hè-đáng ghét hay đáng yêu?????????

Hợ,sáng trời lạnh 12 độ C chiều 35 độ C,điên thật:(

Nguyễn Trang Thư đã viết:
:D Tao cũng đắp chăn nằm ngủ :D sướng dã man ^^
"Chăn" nào thế Thư ??????? Sướng gì đến dã man cơ ah ??? :D:)):))
Cũng may độ nay ko cắt điện nữa, amen !!!

đáng ghét vô cùng vì ko được gặp bạn bè thầy cô (đặc bịt là thầy LamSon) ko thể lấy cớ về sớm mà đi chơi ,ko được gặp mặt ... và cuối cùng đáng ghét vì sau mỗi mùa hè tớ thấy mình có vẻ lười đi do vậy nghỉ hè ít thui !!!

mùa hè này hãy thả hồn vào Gameonline, và tui xin giới thiệu:

www.yugioh-online.net/top/english.com

và ko thể quên vào đây để gặp những người cùng chung sở thích:

http://www.gamevn.com/forum/forumdisplay.php?f=203

Chưa bao giờ được nghỉ học trọn vẹn cả 3 tháng hè cả (trừ hồi mẫu giáo ) -> có khi đây là một lí do để ghét mùa hè chăng ? ( ở đây có bác nào nghỉ > 2 tháng mà ko phải học hành gì ko ? )

Mùa hè trời nóng, ko phải lúc nào cũng có điều hòa bên cạnh, nên hầu như là nóng, dẫn đến cái đầu cũng nóng, tim cũng hay nóng!!!
Mùa hè nhiều nắng, lắm gió.. Lào nên dễ cảm nắng say lung tung
----> mùa hè dễ rung rinh vì có đk thuận lợi!!

Mùa hè, cảm xúc cũng tùy theo time, có lẽ, từ đáng yêu, nó đã trở thành đáng ghét mất rùi, vì phải chờ đợi.... chờ đợi.... và hồi hộp chờ đợi .... :(

Nói chung là mùa qué nào có cũng vừa đáng yêu vừa đáng ghét :)):))
Nhưng dù ji` mùa hè cũng được nghỉ ngơi chút xíu :D

hờ, mùa hè này, mama bắt học nhìu hơn trong năm học :(( Thế gọi là nghỉ ngơi ư? :-?

:(( thư nói mới nhớ, papa tớ ác lắm, vừa ép đi học thêm TA rồi, 3 buổi/tuần + một mớ bài tập => còn đâu thì giờ mà chơi nữa :(( Và thêm chuyện toán lý hóa nữa thì toi ... oải quá !!!!!!!!!!

Ui , giá mà được học như thằng Quân ....

Đoàn Duy đã viết:
Ui , giá mà được học như thằng Quân ....
ước ao cái nỗi ji` bác Duy ơi :((, khổ vật vã, sướng sung nỗi ji`, sướng mỗi cái là có việc để làm cho đỡ buồn thui, nhưng với tớ, đi chơi vui hơn đi học :D:))

hehe topic lạc đề :D :D :p
hừ ... tao ko thích mùa hè ... nóng nực , ko như mùa thu ... thời tiết dễ chiu. hơi lành lạnh nhưng có 1 chút nắng ấm áp :)

ùah:x:x. tao cũng thik mùa thu hơn mày ạ:x:x, hơi se lạnh, nhưng thế là quá đủ rồi :x, lạnh quá mặc một đống đồ trông ngố lắm:p
mùa thu có lá vàng rơi:x:x, nhìn rõ thik cơ:x:x
trangcụt đã viết:
em thích mùa thu nhất. CŨng là cảm giác về cái se se lạnh của một mùa, lạnh nhè nhè, dịu dịu chứ không buốt như của mùa đông. cái nắng oi ả của mùa hè đã qua đi, mùa thu lại đến...
Em thích mùa thu, một phần vì em thích ngắm lá vàng rơi... nhìn những chiếc lá rơi xuống măt đất xoay xoay vài vòng, thấy trong lòng có nhiều cảm xúc lạ lùng...không diễn tả được bằng lời...
Còn nhớ trước khi thi vào ams, trên đường đi học về, trời sắp mưa... gió mạnh, đạp xe cũng khó. lá khô rơi xuống, rụng đầy trên mặt đường. Nó bảo mình bắt lấy một chiếc lá đang rơi và ước một điều ước, điều ước ấy sẽ thành sự thật. ước đỗ vào ams...
Đi chơi Cúc Phương, thấy ở đó có một rừng lá vàng, trông đẹp và thích mắt lắm. Em rất thích cảnh mình đứng trong rừng, và xung quanh, gió cuốn lá bay vòng vòng như những cơn xoáy lốc nhỏ...cảm giác mình nhỏ bé, mà buồn...
Mùa thu lạnh nhẹ, chỉ cần khoác thêm chiếc áo mỏng mỏng là có thể tung tăng đi chơi vui vẻ, không còn sợ nắng oi bức, cũng không trở thành những con gấu bông đồ sộ. cái lạnh của mùa thu ấy, mà được tận hưởng khi đang ngồi học, nhâm nhi li nước quả nghe nhạcv và tiếng mưa rơi thì tuyệt...
Mùa thu buồn, của sự chia li, cô đơn vắng vẻ... thế nhưng em vẫn thích mùa thu, có lẽ vì cái lạnh của nó...
----------------------
Hình như có một bài hát nói về mùa thu HN phải ko chị? Mùa thu đẹp muh. Sao nhiều người thích mùa đông nhỉ? Em chỉ yêu mùa thu thôi...Mùa đông lạnh lắm, cảm nhận cái gì cũng kém nhạy đi, mùa thu thì đơn giản hơn, se se thôi, hít một hơi thở sâu....tuyệt
chị Hằng đã viết:
Thích mùa thu vì lúc nào cũng có cảm giác thật êm đềm và nhẹ nhàng vào mùa thu, cảm thấy không gian xung quanh có vẻ ngưng lại một chút.Mùa thu có nhiều thời gian để suy nghĩ để tận hưởng và nhìn nhận thế giới xung quanh hơn.Cảnh lá vàng rơi thời tiết mát mẻ dễ chịu làm tâm hồn thư thái.Mùa thu cũng đem đến những cảm xúc khác lạ mà bình thường tưởng như ai cũng đã bỏ quên.Mùa thu đi dạo phố chợt nhớ lại bao nhiêu là chuyện nhớ đến gương mặt bao bạn bè mà lâu lắm rồi mình không gặp, nhớ đến một nụ cười một ánh mắt của chúng nó rồi tự nhiên muốn khóc.Mùa thu thế mà buồn nhưng không đến mức ảm đạm.Thích mùa thu được đi xe đạp trên con đường dài toàn cây là cây, đi một mình cũng được mà đi với bạn cũng thích.Yêu mùa thu vì mùa thu HN là đẹp nhất...
chị Zz đã viết:
Hà Nội mùa thu
Cây cơm nguội vàng
Cây bàng lá đỏ
Nằm kề bên nhau
Phố xưa nhà cổ
Mái ngói thâm nâu
Hà Nội mùa thu
Mùa thu Hà Nội
Mùa hoa sữa về
Thơm từng con phố
Mùa cốm xanh về
Thơm bàn tay nhỏ
Cốm sữa vỉa hè
Thơm bước chân qua..
Yêu mùa thu nhất vì mình sinh vào mùa thu khí hậu mát mẻ thoải mái, thơ với bài hát về mùa thu HN thì nhiều vô kể ngày xưa còn bé nhà ở phố Ngô Quyền cứ mùa thu là cả vỉa hè như một thảm lá vàng ấy nghĩ đến đã thấy đẹp Phim HQ mà nhìn thấy cứ gọi là khóc thét
chị Thúy đã viết:
mùa nào cũng có cái hay của nó.Với tôi ấn tượng nhất là mùa thu_ đẹp mà buồn

Chỉnh sửa lần cuối:
dc lắm, mod ơi,sửa hộ em cái tên Topic là Mùa thu đáng gét hay đáng yêu đi
Mùa thu với em rất đặc biệt, không phải chỉ vì khí hầu mùa này rất dễ chịu, mà mùa thu còn gắn với rất nhiều kỉ niệm của em , cả vui lẫn buồn:x

ui, cho chị hỏi caí, thằng này là người iu em hử, chẹp cehpj, chị ko hỉu gi cả
Mùa hè à, chị thích vì ko phải đi học, ở nhà học còn hơn, đi học thành Châu Phi mất:)):))

to trang : tôi thích câu ... mùa thu đẹp nhưng buồn ...
tôi thấy mùa đông cũng đẹp nhưng lại có vẻ hơi tàn nhẫn quá ... < đừng hỏi tại sao ... chỉ là cảm giác thôi >

Phạm Quang Minh đã viết:
to trang : tôi thích câu ... mùa thu đẹp nhưng buồn ...
tôi thấy mùa đông cũng đẹp nhưng lại có vẻ hơi tàn nhẫn quá ... < đừng hỏi tại sao ... chỉ là cảm giác thôi >
Minh cũng có những câu nghe mướt mát quá, mùa qué nào mà chẳng được, miễn là thoải mái + vui vẻ là thích rồi
Mùa hè nóng => chán, nhưng đi bơi cùng lũ bạn thì rất vui :)):))

Back
Bên trên