Mùa hè-đáng ghét hay đáng yêu?????????

Nguyễn Linh Chi
(thanchet_ngoi_xobep)

Hic, mùa hè đến rồi, mấy cây bằng lăng dọc đường Kim Mã nở tưng bừng rồim ve kêu ầm trời-nghe thì có vẻ hay nhưng thực tế mùa hè đáng ghét vô cùng
1 thứ nhất vì mùa hè..........nóng, mà chẳng ai thích nóng cả, nhất là khi năm nay có lẽ nhà nước mình sẽ cắt điện toàn thành phố trpng một vài h nhất định , ôi zoi`, nóng vãi................
2 Vì mùa hè nắng: mùa nào cũng nắng thôi, nhưng cái nắng của mùa hè, nhất là l;úc một giờ chiều thì gay gắt và chói chang kinh khủng(dân khối chiều rõ cái này nhất)
3 Vì mùa hè trường mình..........bắt mặc đồng phục, không được xúng xính trong mấy cái áo len sặc sỡ nữa, ngày nào cũng như ngày nào-> chán
4 vì mùa hè mồ hôi ra nhiều, nhớp nháp , bẩn thỉu, chả bù cho mùa đông
5 và cuối cùng, vì mùa hè là mùa chia tay:((, học sinh cuối cấp chả ai thích mùa hè cả:(:)(:)((
đó là ý kiến của em, mọi người nghĩ sao?

và cuối cùng, vì mùa hè là mùa chia tay, học sinh cuối cấp chả ai thích mùa hè cả
Cái này là cái buồn nhất đấy nhỉ? :)
Anh lúc như em là không còn thời gian để buồn kia, ôn thi bận túi bụi, vả lại hầu hết mấy đứa bạn anh đều vào lại Ams nên cũng không quá buồn.Vào trường mới là lại vui thôi em ah.

-ko có mùa hè thì ai chơi cho
-nóng thì đi bơi/ ra đường/...
-đồng fục còn hơn là khoác chăn( áo đông)
-bạn bè gặp nhau mãi cũng chán!
còn nhìu thứ nữa....
ai cũng mong sớm hè.....

ước ji` nghỉ hè thật nhanh , bây giờ đi học chán ko chịu nổi .

Vũ Thiều Hoa đã viết:
ước ji` nghỉ hè thật nhanh , bây giờ đi học chán ko chịu nổi .
rite!

nghỉ hè thì nghỉ mị e đi

:|

đợi chờ làm điểm mệt quá :|

chưa đến hè , nhg đi học cũng như đi chơi , ngủ trong lớp luôn ...

Sắp nghỉ hè rồi, ớn nhất là việc họp phụ huynh. Chết mất. Qua được ải này thì chẳng còn gì đáng lo ngại nữa. :((

Hix, hè j` mà nóng thía
đến lớp như cái lò, trưa đến trường thì nắng
Nhưng ngoài nóng thì k phàn nàn nhìu
cái chính là đến trường toàn đc chơi , sướng :biggrin:

hie, mai lại chơi tiếp roài :D

Hè năm nay bận học túi bụi, phải bù lại những gì đã mất trong năm nay ...

mie., anh thề với ông giời [-o< năm sau học tốt ...

Hie , hè có 1 điều k thik lắm: khó gặp vợ với chồng :(

Hix, phải có kế hoạch j` thoai :biggrin:

hic
đang bị ko HSG
1 mùa hè bị áp bức ko đc chơi :((

Ừ, ko gặp nhau làm thế nào để quan hệ bây h nhỉ ?? :-/ nan giải quá .. thế còn gọi gì

là ngày hè sung sướng nữa 8-| giải pháp :D --> hẹn hò

nghỉ hè cũng sướng !
nhưng dù sao đến lớp chơi thì có vẻ sướng hơn vì ko phải gặp ông bà bô thường xuyên!
mấy đứa thấy sao???

Nghỉ hè thì sắp phải thi lên lớp rồi:(:)((

Bạn Trang nói đúng hoàn cảnh đau thương của tớ rồi:D:D
Mùa hè khoái nhất đoạn:đi học về lúc 17h45,18h00 đi chơi bóng rổ đến 20h00 mà trời còn sáng chán!!!:D

Mùa hè ??? Nóng phát ngốt, nhất là chuyện giữa trưa nắng đi đến trường để chẳng làm gì cả ==> lãng xẹt !!!

công nhận: mình cú nghĩ sẽ buồn, nhưng có lẽ bây h sống thật vui với những ngày còn lại, lao vào thi cử cung đỡ đi,but cái hôm nghe Voice of ams lần cuối của năm lớp 9-> buồn phát khóc:((
To anh Đỏ: anh thề làm gì,trời chả thèm nghe đâu:))Chậc, ông anh càng ngày càng biến chất đấy nhỉ, chết dở, thế hè này lại định đi lừa tình à

Nguyễn Trang Thư đã viết:
Mùa hè đi tù :(( :(( :(( :(( :((
Ko hiểu ???
Làm chuyện phi pháp hay sao ?
Hay là lớp hóa nổi hứng ẩn dụ đấy ???

Back
Bên trên