Lớp nhảy cô Lan

6h tối thứ 7 tuần này (18/06/2005), cô Lan sẽ mở 1 lơp cơ bản mới. Mọi người, ai có nhu cầu muốn tham gia thì nhớ đến đúng giờ nhé ;). Đến rồi sắp xếp lịch học ;)

:x

Lê Thu Quỳnh đã viết:
6h tối thứ 7 tuần này (18/06/2005), cô Lan sẽ mở 1 lơp cơ bản mới. Mọi người, ai có nhu cầu muốn tham gia thì nhớ đến đúng giờ nhé ;). Đến rồi sắp xếp lịch học ;)

Cô Quỳnh cho chị hỏi là lớp học đấy không học ngày thưởng chứ phỏng? :D Chị cũng định đua đòi nhưng điều kiện chỉ cho phép a dua thứ 7 và chủ nhật thôi :(

1 tuần 2 buổi, bắt đầu từ 18h. Em e là kiểu gì cũng sẽ có 1 buổi rơi vào ngày thường :). Tốt nhất là hôm tới chị cứ đến hỏi cô xem (6h tối thứ 7 tuần này này). Hôm đấy cũng là hôm đến để xếp lịch học mà ;)

bất kì ai cũng tham gia lớp được phải ko ạ?
không nhất thiết phải là học sinh Ams?
cho em hỏi học phí là bao nhiu?

Mọi đối tượng, ko nhất thiết là Amser

Học phí: 160.000đ/ khoá (20 buổi)

em Quỳnh có đi hôm thứ 7 tới không? anh cũng sẽ đến cùng với đứa em, coi mặt miss HAO cái nhể, :D
Học lớp cô Lan học phí như vậy nhưng mình có thể đến tham gia mọi buổi học khác trong tuần nên tính ra rất rẻ

Okie, thứ 7 hả, em sẽ đến :D
Nhưng mà đi 1 mình, chẳng có "đứa em" nào mà rủ cả :((

lớp nhảy mới của cô Lan mở vào thứ 7 vừa rồi và lịch học sẽ là:
chiều thứ 6: 5h30-7h30
chiều chủ nhật: 4h-6h
từ tuần sau buổi thứ 6 sẽ chuyển sang thứ 4 theo đề nghị của một số học viên. Mong mọi người biết lịch học đến thêm để lớp vui hơn.

Anh Ngọc ơi thế thứ 6 tuần này (24/6) vẫn học bình thường ạ? 6h hay 5 rưỡi bắt đầu ạ?

thứ 6 này vẫn học bình thường vào lúc 5h30, em Minh hôm trước không đi à? hiện tại lớp đang vắng. Thứ 6 này học Bebop, 2 buổi trước cô dạy xong boston rồi.

một vài hình ảnh lớp nhảy của cô Lan từ năm ngoái

Bebop và Disco thì về căn bản nhảy trên cùng một nhịp trống, tuy nhiên tempo của Disco thì nhanh và mạnh hơn. nhảy Bebop là nhảy 6 bước (trái - phải - trái - trái - phải -phải), Disco 4 bước (trái - trái - phải - phải). nhân đây cũng có thể giới thiệu luôn điệu Jive, em chưa được học nhưngtheo thiển ý của em là rất giống Bebop. Jive có 8 bước, cứ trái rồi lại phải, hướng đi tương đối giống Bebop, thực ra cũng chỉ gồm 6 nhịp trống nhưng bước 4 và bước 8 là 2 bước nháy chéo chân của bước 3 và bước 7.

em cũng từng học lớp cô Lan và có xí xớn khóa nâng cao được mấy buổi. tuy nhiên từ tango đổ đi thi em lại nghỉ nên chưa được học. đợt này lại sắp đi xa, không lên lớp cô học được. chắc phải vào đầu năm học năm sau thôi.

mà tưởng học phí lớp cô Lan là 50k một khóa 20 buổi thôi chứ nhỉ?

Hihi hóa ra anh Ngọc ngày trước cũng học Ams ạ? Giới thiệu với các chị em là anh Ngọc nhảy rất siêu, dẫn rất đẹp, toàn được cô lôi ra làm mẫu ạ :p
Lớp học bây giờ tăng giá là 180k/khóa 16 buổi ạ. Lớp này học 5:30-7:30 thứ 6 và 4-6 chủ nhật, cô đang trách mãi là có 4 đôi lớp 11H2 hẹn cô đi học mà ko thấy đến, các em có đọc cái này thì đi học đi, cho lớp đông vui!
Đi học 1 mình cũng được vì thường có 1 số anh chị đã học rồi đi lại để ôn sẽ dẫn mình. Nhưng nếu rủ được bạn nào đi cùng thì chắc chắn là vui hơn rồi ;)

hôm nay mới biết em Dương Vân Anh là ai ;) nhưng ma anh ko dám nhận lời khen đâu, anh bỏ lâu rồi, bây giờ nhảy tệ lắm.
Hôm nay về sớm, không biết lớp học thêm những gì nữa.

em cũng muốn đi :p Nhưng mà em không biết cô Lan là ai, cô dạy ở đâu. Bây giờ vào thì có muộn không ạ?

Vào lúc nào mà chẳng được, bây giờ mới học có 2 điệu thôi mà.
Học ở cái lớp gần sân bóng rổ bên ngoài đó, cứ hỏi mấy bác bảo vệ là biết ngay ấy mà.
Chủ nhật tới vào 4h, cứ đến mà học.

Em Phương cứ đến học đi lớp cô Lan vui và thoải mái lắm mọi ng học xong thân nhau lắm ;)
Mới có 2 buổi thì ko sợ đâu em ạ, có gì có anh Ngọc dắt em Phương đi nè, anh Ngọc nhé ;)
Khi nào về VN mà có anh trai anh Ngọc đi nhảy mẫu :D thì em Vân sẽ đến :p
Mà trong ảnh có mặt mình kìa hi´hi´ ngượng quá :">

hihi lỡ mất Bebop với Boston thì không lo, 2 điệu này khá dễ, có thể dạy nhau đựơc (nhưng để nhảy đúng dáng Boston thì còn mệt đấy :()
không bít các anh các chị ở đây có vui lùng vào năm học lại đi một khóa nữa để em đây đú theo với không ạ :D học nhảy mà được học chung vơqis các bậc tiền bối là nhất rồi còn gì >:D<

lớp nhảy cơ bản của cô Lan tăng lên thêm 1 buổi/tuần, như vậy lịch học sẽ là:
thứ 4: 5h30-7h30
thứ 6: 5h30-7h30
Chủ nhật: 4h-6h

Tuần trước đứa em nó nghỉ thứ 4 nên bị mất toi một buổi thứ 6, bây giờ đã sang điệu thứ 4 là ChaCha rồi

Thả nào hôm thứ 4 vừa rồi bọn em đến lớp chơi ko thấy anh Ngọc :p

Back
Bên trên