Lớp nhảy cô Lan

Dirty dance là lap dance đấy còn gì nữa mày :"> Cái đấy chắc bạn Vân nhà mình là professional rồi nhỉ :p.
Nếu mà học nhiều rồi không thực hành chắc cũng nhanh quên lắm.

ua? ai biết lap dance giới thiệu cho mọi người coi đi
trong HAO có mỗi 1 topic này nói về dance, chán ghê, trông vậy mà ít người thích môn TTNT này quá

Lap dance dễ ợt ấy mà anh cứ lúc lắc người loạn xị lên là được :p
Bây giờ dụ dỗ được 1 đứa con trai đi học nhảy cùng cho có cặp khó thật, thấy lớp cô Lan toàn con gái cầm tay nhau nhảy thôi :(

Vân ơi, tao cũng quên sạch, hè này bọn mình đi học đê (nhớ kiếm thằng nào đi cùng chứ tao ko cặp với mày đâu)

Phạm Quang Ngọc đã viết:
trong HAO có mỗi 1 topic này nói về dance, chán ghê, trông vậy mà ít người thích môn TTNT này quá

Lap dance < dirty dance > :|

Generally dirty dancing is dancing in a sexually provocative/stimulating way. Dirty dancing is like "feeling up" each others' bodies, almost like 2 people are having sex but dancing.

Many Americans call it " have sex with your clothes on "

I would prefer slow dance :x

Dương Vân Anh đã viết:
Lap dance dễ ợt ấy mà anh cứ lúc lắc người loạn xị lên là được :p
Bây giờ dụ dỗ được 1 đứa con trai đi học nhảy cùng cho có cặp khó thật, thấy lớp cô Lan toàn con gái cầm tay nhau nhảy thôi :(

Đang tưởng tượng ra cảnh bạn Vân Anh lúc lắc :)) :p
Gì mà khó, hôm wa có bạn nào bạn ý bảo về VN sẽ đi học nhảy đấy đấy còn gì ;;) ;))

@ Hạnh: con này, sao chưa gì mày đã sợ phải cùng cặp với tao thế :nono: Nhưng mà tao thấy học cái đấy có nhảy đc. ở đâu đâu :| Như chỗ tao thì chỉ toàn dirty dancing thôi :biggrin: :p Hè này tao đi học múa quạt :> ;;)

Chị lại thấy lap dance rất thú vị :) Cơ thể phải vừa cứng vừa uyển chuyển, trọng tâm là rất quan trọng, nếu giữ đc trọng tâm thì các em có "lúc lắc" kiểu gì trông vẫn sống động tự nhiên (naturally như making love ý mà :p) chứ ko phải kiểu "trông như dặt dẹo" :p Để tập đc lap dance cũng như tập một môn thể thao nói chung hay tập dancing nói riêng, khổ luyện ra phết :)
Còn về khía cạnh stimulating của nó thì thực ra nó stimulate ng xem hơn là ng nhảy, chị nghĩ thế. Một khi đã nhảy rồi thì tiếp xúc va chạm giữa dancer ở chỗ nào :D và theo cách nào :D quy lại thì cũng là tiếp xúc, nhảy nào chả có tiếp xúc. Chẳng qua các figures khi biểu diễn lên trông sexual thôi.
Một vài cảm nghĩ của chị về loại dancing này, nói hươu nói vượn thế chứ ko phải là chị đã từng học lap dancing đâu :) Tuy nhiên salsa, mambo thì cũng đã kinh qua :D Look sexually chả kém :D
Đùa xem dirty dancing xong muốn đi nhảy quá :D

Chỉnh sửa lần cuối:
Phạm Quang Ngọc đã viết:
Đâu anh Ngọc ơi em thấy dân ams nhiều ng nhảy giỏi đấy chứ chuyên nghiệp nữa là khác nhưng kể cũng lạ là những ng đó lại ko phải thành viên thg xuyên của HAO :)

Tran Hoang Van đã viết:
Đâu anh Ngọc ơi em thấy dân ams nhiều ng nhảy giỏi đấy chứ chuyên nghiệp nữa là khác nhưng kể cũng lạ là những ng đó lại ko phải thành viên thg xuyên của HAO :)
ừ, có vẻ như vậy thật, nhưng từ hồi anh học cô Lan thì không thấy nhiều cao thủ môn này mấy, chả hiểu chạy đâu hết.
Mà cũng lạ thật, hồi trước lúc mới vào ĐH kiến trúc, anh thấy trường anh có nhiều cao thủ lắm, nghe nói còn đi thi Quốc gia gì đó, thế mà đến lúc học rồi thì biến đâu hết cả, hình như đến thế hệ mình phong trào đi xuống

Em cũng mê cái phim Dirty dancing đấy lắm chị Vân ạ, nhìn người ta nhảy uyển chuyển, gợi cảm (chẹp lại được anh Javier đẹp trai hết chỗ chê), cảnh đẹp quên sầu nữa chứ...
Ở Mĩ bọn nó đến cả slow dance cũng cách điệu biến hóa cho thành lap dance cả. Em nói chuyện với bọn bạn (cả gái cả trai) đều thấy chúng nó khoe là nhảy lap dance rất có cảm giác (còn cảm giác gì thì em chịu ạ :">) Hầu như đứa nào ở đây cũng biết nhảy naturally ấy ạ, (chắc bản năng cả rồi:p).
em nhớ hồi năm ngoái trường ams có anh/chị hay thầy/ cô nào đó đi thi nhảy và cũng rinh giải về cho trường. Mà cũng nhờ cô Lan nên phong trào mới lên như thế cả :)

Hình như cô lan mới mở lớp lớp cơ bản đấy
Thứ tư tuần sau nữa thì phải :D.

các anh chị ơi
cho em hỏi tí
cái điệu bebop tên chính xác là cái gì ạ
em chỉ bít valse tên chính xác là waltz thui
mong anh chị chỉ giáo dùm

to Hiền:sắp đi rồi mà vẫn còn máu me nhảy nhót ah :))
lớp cơ bản của cô Lan có bắt buộc phải có đôi nam nữ ko ah? :-/

Theo như anh nhớ và anh biết thì không nhất thiết phải kiếm đôi nam nữ nhưng cũng theo nhận định là lớp cô Lan lại... thừa nữ, thiếu nam... :p cho nên rất nhiều trường hợp nữ phải đi bước của nam. :) nhưng cũng không phải quá lo , ở lớp cô Lan có nhiều chị học trước có thể đi được bước của nam vẫn tới học và nhảy. ;) còn ... nếu không có bạn nhảy cùng thì... anh ko biết. :p chưa bao giờ thấy trường hợp đấy :p

Cứ chia đôi ra chứ có phải ai cũng có đôi đâu mà.
Mọi người cứ ào ào đi, thanh niên thời nay việc j phải ngại.

trời ơi, có ai trả lời thằng em này đi nào
cho em hỏi cái điệu mà người ta gọi là bebop thực ra chuẩn là gì??? để em còn kiếm đĩa nhạc nhảy
kiểu như valse thì đúng phải là waltz
anh chị nào giúp em đi mà
to mèo : tao thích nhảy lém, may mà học ở CVH là học từ đầu chứ ko như hồi mày rù tao, học sướng quá >:)

kiếm mấy đĩa let's dance hoặc dance collection là có đủ mà em, trong đó dĩ nhiên là có bebop, mà nó cũng vẫn tên là bebop, còn trng ballroom không có điệu bebop, có lẽ nó là 1 dạng disco nhẹ trên nền đa số nhạc pop thông thường

Phạm Quang Ngọc đã viết:
kiếm mấy đĩa let's dance hoặc dance collection là có đủ mà em, trong đó dĩ nhiên là có bebop, mà nó cũng vẫn tên là bebop, còn trng ballroom không có điệu bebop, có lẽ nó là 1 dạng disco nhẹ trên nền đa số nhạc pop thông thường
Cám ơn anh! Thế mà em nhớ mãi ko ra cái tên đĩa let's dance. Mà đúng là em cũng có cảm giác bebop nó giống giống disco nhưng ko dám chắc lắm. Cảm ơn anh nha! ;)

rất cảm ơn anh đã giúp em
em tìm mãi ko thấy cái nào tên là bebop nên đành lên đây hỏi
may có anh chỉ giáo
chúc anh khỏe

Nguyễn Đức Dũng đã viết:
Hình như cô lan mới mở lớp lớp cơ bản đấy
Thứ tư tuần sau nữa thì phải :D.

Dũng ơi, lớp cơ bản mới của cô Lan tổ chức vào ngày nào, cho anh giờ học và buổi học chính xác được không?
Ngọc Anh và Hiền đang học bên lớp cô Lan à? cho anh hỏi luôn về lớp học cơ bản mới mở với

Chỉnh sửa lần cuối:
Back
Bên trên