Lớp nhảy cô Lan

1 là đề nghị các em nói rõ chị Châu nào :D đừng chị Châu kia thì chị này lại tưởng mình, khổ lắm :p

2, loa thì mình mang đi luôn cũng được, nhưng mọi người muốn loại loa nào?? loa chỉ cần to là được hay là chất lượng tốt. Ai ya, mang loa ngày xưa là nghề của mình mà :p

Hmm, cái cậu Khoai kia là cậu nào mà dám cả gan trêu bà bà nhỉ. :) Túm lại là cậu làm gì thì làm, đến khi chị về, chị kiểm tra cái CLB này mà nó không ra hồn gì thì sự nghiệp khiêu vũ của cậu tại đất Hà Thành này cũng coi như thành khói mây nhé! :d

^_^ chị Hà Châu mang "lap" đi nhé ;;) nhớ mang "lap" đi nhé :D không mang "lap" đi là không nhảy được đâu :-"

bạn Hà không phải là nhảy với anh Việt Linh à? thầy anh ý nói thế mà. mà nếu anh Việt Linh không đi được thì ấy nhảy với bạn Huy cũng tốt. bạn ý nhảy đẹp cực! đảm bảo trình độ sẽ lên phơi phới! thêm nữa, được nhảy với một sexy dancer như thế là niềm ao ước của bao nhiêu người đấy ;;) sướng nhé! nhân đây nhắc luôn chị Châu để chị suy nghĩ lại :D bùng béng đi chị ạ :))

báo cáo cả nhà, báo cáo chị Giao, sau nhiều ... phút tranh đấu quyết liệt với thầy Ban, chú Bắc bảo vệ với lại cô Lan, em Nga đã đàm phán thành công để mượn phòng ăn của nhà trường vào 9h30 đến 11h30 sáng CN. thầy Ban quay mình như dế trên tinh thần ... tạo điều kiện tối đa cho học sinh :)) mấy chú bảo vệ thì dọa lên dọa xuống. thế là buổi tối phải gọi điện cho cô Lan. may mà cô cũng rất nhiệt tình. cô bảo là cô không có lớp buổi sáng nên mấy đứa cứ dùng ^_^ yêu cô thế :* giọng cô trẻ cực! lúc cô nhấc máy em cứ tưởng là con gái cô chứ :D mà lại còn nghĩ là làm sao con gái cô lại trẻ thế ^_^

vậy là, dựa theo những chuyển biến của tình hình như trên, chúng ta sẽ có 3 tháng, khoảng 12 buổi tập, để chuẩn bị cho 20 năm thành lập trường. đủ chứ? cũng nên nghĩ luôn mình sẽ làm cái gì. vũ kịch thì thế nào?

Uh! Neu chi Chau khong di duoc, mày nhảy voi tao nha huy ;;) ;;) ;;)
Tao bi gio nhay chua bang ai, nhung tao von la dua ..tiep thu tot :D => mày yen tam ;;) ;;) ;;)

Biết cái gọi là "tiếp thu tốt" của mày rồi! :D:D:D

Chị Đ.M.Châu rỗi lúc nào ý nhỉ? Chị post lên đi! :(:(:(
Nếu không, chị em mình sẽ thu xếp như kế hoạch cũ nhé! ;););) Em nghĩ thế hay hơn!

@Chị Thành Hà Châu: Mang loa càng tốt càng hay chị ạ!

@Bạn Nga: Vậy tức là chắc chắn CN có thể đến trường Ams tập được chứ gì? 9h30?

@C.Giao: Chị lại sang Mỹ rồi ạ? :-/ Thế bao giờ chị lại về VN??? Đến tận tháng 12??? :-/

cần confirm gấp!!!

1. chị Châu A2 có đi được không? trả lời có và không. no other comment!

2. anh Thân Việt Linh có đi được không ạ?

3. dựa trên câu 1, nếu câu trả lời là không, thì bạn Huy có thể nhảy với bạn Hà không?

4. theo câu 2 và 3, nếu giả định xảy ra, thì chị Châu H2 nhảy với anh Linh được chứ?

5. theo câu 3, nếu giả định không xảy ra, tức chị Châu A2 đi được thì bạn Hà & chị Châu H2 chia sẻ thầy Khoa & anh Linh

6. theo câu 2, nếu câu trả lời là không, thay "anh Linh" ở các câu tiếp đó bằng "anh Khoa"

:D

hì hì, túm lại là bây giờ chúng mình có những bạn nào nhỉ? em thử list ra xem có thiếu ai không nhé:

-Phạm Hà Khoa Tổng Hợp
-Nga A2 0407
-NgọcPQ L1 9700
-Huy P2 0407
-Hà Châu H2 0205
-Hà L2 0407
-Thân Việt Linh (em quên lớp với khóa của anh rồi :p)
-Trần Thế Phong A2 0407 (từ tháng 11)
-Khánh râu H1 0306 (có thể - từ tháng 11)
...

dương thịnh âm suy :)) chúng mình thiếu nữ trầm trọng :p thật là một tin buồn cho anh em ^_^

----------------

9h30 sẽ là buổi gặp mặt đầu tiên của chúng mình, bàn bạc luôn tiết mục sẽ biểu diễn trong hội trường 20 năm và nội dung các buổi tập. mọi người có ý định & điều kiện thì cố gắng đến đầy đủ ạ.

Thiếu nữ thì khó gì, chị còn đứa bạn cùng H2 mà em, nó vẫn theo dõi topic này đều đặn đấy, Trang nhỉ :p Mà nó lại muốn rủ thêm 1 đứa bạn nữa cơ em ạ :D

Em cứ ghi thêm Quỳnh Trang, Hóa 2 ^^ ( sure )

Dựa theo câu mấy của em đó thì chị xung phong nhảy với thầy chứ anh Linh xem chừng tiêu chuẩn cao lắm em ạ /:) Còn chị thì vẫn phải cảnh báo là Trình độ rất rất thấp :))

Chỉnh sửa lần cuối:
ui,em cũng thích nhảy nhót lắm :x .hình như hôm kỉ niệm 20 năm thành lập trường cũng tổ chức nhảy thì phải.nhưng em chẳng biết tí gì về nhảy cả :(( .mà sao trong trường có dạy nhảy mà em chẳng nghe ai nói nhỉ :-s (chỉ nghe học bóng rổ thôi :p ).các anh chị ơi làm sao để học ạ?lớp học lúc nào thế ạ, để em ghé qua xem thử.nếu đc tham gia học(và kịp tham dự hôm 24,25/12) thì em sẽ :roflmao:(thế này nè).Thanks các anh chị trc :beerchug:

muốn Burn the Floor được thì HAO-Dancesport Club (HDC) chúng ta cần rất nhiều thành viên vì vậy không phân biệt giả trẻ, lớn bé, miễn là amser. Ai nhảy tốt thì nhảy, ai múa tốt thì múa, ai không nhảy không múa tốt thì làm đội cổ vũ hậu trường. Cái quan trọng là tạo được một không khí thật sôi động và cuốn hút, không cần dài nhưng phải ấn tượng.
Một bài biểu diễn ấn tượng cần những đôi nhảy đẹp, nhưng cái quan trọng hơn là một kịch bản hấp dẫn và sự tuân thủ nghiêm túc và kỷ luật của mọi thành viên tham gia.

Mong buổi họp đầu tiên của HDC thành công tốt đẹp :)

Nguyễn Thị Thu Hà đã viết:
Thế nếu không giốn thì sao hả anh ;;)
Troi!!!!!!!!!!Cai nay co phai tui viet dau :eek: :eek: :eek:
Ai ma da man tan bao qua vay?!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!! :(( :(( :(( :((

chẹp.. anh Ngọc này, thầy Khoa hình như là dân Tổng Hợp :D
túm lại là tuyển gấp các cháu có đam mê thực sự với dancesport về làm học trò thầy Khoa ạ! thể theo nguyện vọng của thầy, cần các bạn có tinh thần "tập luyện nghiêm túc", có trách nhiệm với đam mê mình theo đuổi, ở đây là dancesport :)

như anh Ngọc nói, kễ hoạch thực hiện Burn the Floor cần kha khá dancer tham gia --> kể cả khi trình độ của bạn không cao, thậm chí chưa biết gì, nhưng một khi bạn có 2 yếu tố nêu trên (tập luyện nghiêm túc và đam mê với dancesport) thì cũng cứ tham gia nhé :) trình độ là cái có thể thay đổi được mà. nhiệm vụ của chúng ta chẳng phải cũng là làm cho cái tình độ ấy tiến bộ lên hay sao?

ok, see ya in Ams' Dining Room at 9:30 this Sunday!

To all,
Xin lỗi cả nhà , CN này tôi không tham gia được . :( .Thật tiếc không gặp được các bạn. Hay tối CN cả nhà lên sàn đi (Cosmos hoặc Li Nam Đế , tùy ) ? If U do want to burn the floor, you should know what the floor is .:D !!! Ý tưởng thực hiện một show như đĩa Vũ sàn bốc lửa là rất hay, song thực sự để thực hiện được như thế ( hoặc 1/10 như thế), thì đam mê chưa đủ mà kĩ thuật thì càng không đủ. Do vậy, hãy học nhẩy trước đã , và đừng gò đầu óc hay con người mình vào một tiết mục hay một chương trình nào cả .Hãy học nhảy bằng chính niềm đam mê " của bản thân , hòa mình vào nhạc đã . Vậy chăng mong Mr.Khoa trước hết giúp cho các em có được niềm đam mê ( thực sự rất khó), cảm âm đã rồi mới đến kĩ thuật và tôi thực sự cũng mong các bạn đến với nhảy bằng niềm đam mê chứ không phải bởi một buổi lễ lạt nào hết.
Thân ái,
Khờ
To em Hà, Châu và Nga : Anh xin lỗi !!!!

:) em cám ơn anh Linh. by the way, chắc là bọn em không lên sàn được rồi :p một đám trẻ con lít nhít, bảo mẹ là đi tập văn nghệ cho Kỷ niệm 20 năm thành lập trường nghe còn xuôi tai, chứ bảo mẹ là "mẹ ơi con đi burn the floor nhé" thì có mà quắn đít :D

niềm đam mê là thứ tự nhiên nó sẽ đến, cái cần là phải gọi nó dậy :) chắc chính em cũng sẽ không bao giờ biết đến khiêu vũ nếu không có lớp cô Lan, không có quãng thời gian không được đi nhảy suốt cả mùa hè. cám ơn cô, cám ơn cả mẹ vì đã ... cấm vận con suốt thời gian thi học kỳ :D cám ơn cả 6 tuần không có ballroomdancing mà chỉ có ngắm chúng nó nhảy disco với salsa, meringue... và bây giờ là cám ơn mọi người đã cùng em dựng nên HAO Dancesport :) hopefully we can do it :) enjoy the music, dip yourself in it, be the music, make your moves...

cứ như anh Linh nói thì chúng ta cứ còn là learner dài dài. Đặt ra mục tiêu trước mắt là 1 tiết mục "burn the floor" không phải chỉ để nâng cao quyết tâm cho các thành viên HDC, mở rộng ảnh hưởng của dancesport tới nhiều người hơn và còn là cơ hội để các amser không chỉ là learner nữa mà có thể trở thành những dancer thực sự.
Với kết cấu tiết mục như vậy thì chúng ta không cần nhiều đôi nhảy "siêu" mà chỉ cần 1-2 người nhảy tốt, những người còn lại chủ yếu là để tạo bối cảnh và không khí rực lửa. Đó chính là lý do tại sao mình nói ở trên là các thành viên tham gia buổi biểu diễn đó rất cần sự nghiêm túc và kỷ luật cao độ. Với tiến độ thế này thì chúng ta cần phải có một kịch bản sớm trước khoảng 1-1.5 tháng, như vậy mới đảm bảo khả năng thành công của HDC tại lễ kỷ niệm lần này.
(to em Nga: ý anh là thầy Khoa hôm đó sẽ ko biểu diễn mà chỉ làm huấn luyện viên thui)

:eek::eek::eek::eek::eek:
Mọi người cuối cùng lại bàn sang chuyện này à? :eek::eek::eek:
Em tưởng anh Khoa sẽ dạy cho chúng ta học nhảy, chứ đâu phải dàn dựng mấy cái tiết mục cho Hội trường? :eek::eek::eek::eek::eek:

Tưởng chị Giao cũng bảo, đây sẽ chỉ là CLB cho mọi người sinh hoạt thôi? :eek::eek::eek::eek:
Nếu mà tập cho Hội trường thì em nghỉ vậy! :|:|:|:|
Em còn rủ mấy bạn đến, chúng nó đang muốn học nhảy, giờ mọi người lại quay sang "Burn the floor" với mấy cái khác!

Mục tiêu đặt ra của anh Khoa là chỉ dạy nhảy thôi mà? :|:|:|:|

Anh Linh nói đúng, dù có đặt mục tiêu đi chăng nữa nhưng chúng ta vẫn phải biết tự lượng sức mình!

Thà làm cái gì không quá khó khăn nhưng mình làm được, làm đẹp còn hơn là tiết mục kỹ thuật phức tạp mà làm ăn chả ra đâu vào với đâu cả, đến khi nhảy, người ta cười cho! :|:|:|:|

Yêu cầu confirm gấp!!!!!!!!!!!! Ai phụ trách cái này nhỉ?????

Anh Khoa hôm CN có đi không???????

GẤP GẤP GẤP GẤP GẤP!

Trước hết là tập thôi mà em ^^
Chị cũng đâu có biết gì, mà chưa chắc hội trường đã đi được nữa. :D Đây là mọi người hi vọng thế. Nếu em chỉ muốn tập thì chắc là cũng ko ai phản đối đâu ^^

Chủ nhật anh Khoa ko đi thì ai dạy đây hả em

/:) ai bảo là anh Khoa không đi? anh Khoa không đi thì ai dậy? anh Khoa đã bao giờ nói alf anh Khoa không đi chưa?

chuyện Hội trường, lý do là trong ngày hội trường có phần dành cho khiêu vũ. sẽ rất tuyệt nếu HDC có thể biểu diễn trong chương trình này. bản thân Huy cũng là CTV của Tổ khiêu vũ, chắc Huy cũng hiểu. trách nhiệm của chúng ta không phải chỉ là với chính HDC mà cả với hội trường nữa. gì đi nữa mình cũng là học sinh Ams, được làm một cái gì đó cho ngày Hội trường, chẳng phải là tốt lắm sao?

tất nhiên là Nga cũng có lỗi trong việc để mọi người hiểu lầm là mục đích của HDC chỉ là Hội trường. Nga xin lỗi. em cám ơn anh Ngọc đã nói lại để mọi người hiểu hơn. ngay từ đầu HDC chỉ là nơi sinh hoạt, học tập (như trong đơn xin địa điểm tập gửi thầy Ban có nói). Hội trường chỉ là một mục tiêu chúng ta đặt ra để cố gắng phấn đấu. học mà không có mục tiêu rõ ràng, kể cũng hơi buồn, đúng không? chúng ta sẽ có ít hơn những phút cảm thầy hài lòng khi đạt được một thành quả nào đó. mà chẳng dại gì ta không tự đem lại cho ta những giây phút hạnh phúc đó. một buổi biểu diễn thành công sẽ là chất xúc tác mạnh cho đam mê khiêu vũ thăng hoa.

---

vừa mới đi học về, chả nhớ lúc trưa em viết cái gì, bây giờ chỉ thông báo một lần nữa giờ meeting ngày mai: 9h30 sáng Chủ nhật tại phòng ăn bán trú trường Ams. hiện tại mới có anh Linh không đi được, các bạn còn lại phấn đấu đi đầy đủ, rủ rê các bé trai bé gái xinh tươi đi cùng :D chúng mình nhảy ;)

Mục đích gì thì mục đích, vẫn phải coi luyện tập cơ bản lên hàng đầu!

Việc tiết mục cho Hội trường, phải có thống nhất ý kiến, thông qua người phụ trách khâu này của HAO! Không tự ý này nọ đc!
CHẤM HẾT!

Mong là mai anh Khoa sẽ bắt đầu dạy từ đầu!

Thông báo buồn! :|:|:|:|:|
Bố em không cho phép em đi tham giam CLB dancing này nữa! :|:|:|:|
Thật là tiếc vì phải bỏ CLB, nhưng dù có cố em cũng không được đi nữa!

Hôm nay tuy ít người nhưng buổi học rất bổ ích! Mong mọi người cố gắng tiếp tục! :|:|:|

Back
Bên trên