Lớp F1 yêu quí của tớ

Lần trước vào post một bài rõ dài rồi tự dưng bị out ức quá ứ thèm gõ lại nữa[-( .
Lớp mình chuẩn bị đón Noel ở Lyon hoành tráng thiệt;;) .Tớ cũng giống Ngọc ghen tị quá đi.:((
Mấy con miu trông xinh ghê.Tớ cũng vừa vào google image search thấy mấy cái ảnh miu đáng yêu lắm cơ.:x
Còn có 5 ngày nữa là nghỉ Noel rùi:> .Cố lên còn có mấy chục việc phải làm nữa thôi.:))
@Ngọc và Phanh: merci hai ng về cách chống thâm mắt nha!Tớ chưa thử nhưng thấy đỡ hơn rồi vì chủ nhật được ngủ sướng quá!|-)
Cả nhà vui vẻ!hehe..:*

Hic, hic, tuần này ta bắt đầu thi rùi , thi sớm nghỉ sớm rùi đi chơi cho nó nhẹ nhàng . Ta cũng định đi như con Huyền vì tối 24 nhà hàng ta làm nó vẫn mở mới đau s đớn đời chứ ,bọn nó ăn gì mà ăn nhiều thế ???? Bức xúc quá đi , nhưng nghĩ đi nghĩ lại thấy 22 mới đi , 24 đã về phí lém nên chắc là nghỉ làm đi chơi thui , hehe , thương thay cho con Huyền nếu phải đi trông con điên vào tối Noel thì ko nhờ được ai làm hộ rùi, mẹ nó cũng làm nhà hàng mừ, có chết ta cũng ko trông con điên ấy thêm lần nữa , chỉ muốn đá cho nó bay đi đâu thì đi thui .
Post ảnh anh Quân gì của ngươi lên đi Ngọc cưng của ta
Lớp mình thấy anh áo đỏ được ah ? chết anh lên ảnh có giá quá cơ , thế thì thông báo thêm là anh đang học Y nữa nhá , đứa nào thích ta cho điện thoại liên lạc ( nhớ hoa hồng cho ta nhá)

Nào thế bọn mày lên lịch đi, xem đứa nào đến ngày nào để còn biết. Tao thi chắc ko đi đâu, nếu có đi cũng phải 26 mới đi (đang định thế nhưng chưa biết thế nào), con Mai thì 22 nó đi chơi đến 26 mới về, thế nên mọi người xuống trước 22 đi còn họp hành chứ.
@Vi : mày định bao giờ đến đây thế? Thôi nghỉ làm đi, đi chơi còn làm gì nữa :p . Anh áo đỏ học Y à? @-), được đấy nhỉ, chỉ sợ con Poulette nó truyền H5N1 cho tao thôi :))
@Phương đô : vụ áo dài tao can nhé, đứa nào mặc thì mặc, chứ tao chạy trước :p :-s

Chỉnh sửa lần cuối:
Trong máy của tao có cả đống ảnh mèo, sao mà mọi người xin nhau loạn xị thế? Lên google taper Chat hoặc là Cat vào, ấn vào image là ra đầy!

Đổi giọng nè :D ,
Lớp mình ạ, tình hình là bạn Thảo đang bị ốm 8-} ko biết các bạn đến đấy bạn ý có đi tiếp đón được gì ko :(( . Từ hôm đi fete về tới giờ, huhu, một ngày tốn ko biết bao nhiêu giấy chùi nước (1 thứ nước ko phải là nước mắt mà là nước m.. ) Có ai thương tình qua Lyon, mang vài cân hoa quả đến thăm bạn Thảo yêu quý của lớp mình nhé :x !

@ Quake : mày sợ.... áo em sứt chỉ đường tà, ko dám mặc hả ;;) giảm cân đi nhé, hay cho tao được mấy cân thì tốt quá :(

@ Thảo : ng yên tâm, ta sẽ mang đồ xuống cho ng mà >:-D< gì chứ giấy ăn ta mang đi nhiều quá, dùng từ năm ngoái đến h chưa hết >:-D<

sắp gặp lại lớp mình rồi :x yêu quá :x:x:x

Ôi Vi ơi, anh áo đỏ học Y ah, thế thì có giá thật đấy ;;) nhưng mà học mấy năm 1 lớp rồi vậy kưng? b-) bi h đang học năm thứ mấy rồi ;;) nghe chừng con Poulet có triển vọng quá nhỉ? :)) ủa mà Huyền đi trông đứa bé hồi hè ng trông đấy hả Vi, làm gì mà nó kinh dị thế :-?
@ QA : mày ơi tao thấy mặc áo dài cũng hay đấy chứ :D trông giống Tết lắm :p mày mặc váy cũng đc, tạo điểm nhấn đi mày ;;) cứ cho bọn nó mặc áo dài đi ;;)

sorry cả lớp:) quay lại chủ đề về ngày đến để thống nhất cái nhé. nhìn qua danh sách lớp mình thì thấy
PA đến ngày 17( mày ở đến khoảng 22 thì hóa ra không đón noel ở Lyon nữa à??hay là bọn mình đón ...sớm )
Dung cò đến ngày 17
Thảo , QA , Mai(???)rồi nhá
vậy là chắc tao sẽ đến sớm hơn . ngày 18
thế còn Việt, poulet với Vi thì thế nào??? đã có dự định chưa vậy???
Ngô Linh không đến được nữa a???có thay đổi không ;;)

Tao ở đến 25, chắc cái Dung cũng thế, chứ ko phải tao 22 đã rời xa lớp mình đâu ;;)
tao còn ám chúng mày dài dài :D

thôi, thế thồng nhất lớp mình khoảng từ 17 đến 19 hoặc cùng lắm là 20 phải có mặt đông đủ đấy nhé, đứa nào đến sau thì cho nghỉ luôn :p
Bọn mày thông báo lại ngày giờ xuống đi nhé, có mỗi Phanh với Dung cò thì chắc chắn rồi, việt thì mua vé tàu rồi, đến đây ngày nào cũng được. Phương đô, poulette với Vi thì báo lại ngày nhé.

Uhm,khổ tao quá,QA ơi 10 h tối tao đến mày đi đón tao ko hả?
Tao kiểm tra xong hết rồi,giờ pas envie de faire cái gì hết,vừa hết lo controle giờ chuyển sang lo exam. :D
A bien tôt lớp mình ;;) :x

uh, yên tâm, tao đi đón mày,ko vứt ở ga một mình đâu mà lo. Tao tưởng tuần này chơi bời nhảy múa rồi cuối cùng ông thầy tiếng anh lại cho phát kiểm tra thứ sáu x-(. Tao còn đang lo kiếm nhà đây :((
A bien tôt bọn mày

Thành thật xin lỗi cả lớp, biết nói ra điều này thì thể nào cũng bị mọi người tổng sỉ vả cho mà xem nhưng mà ko nói ko đc.
Vấn để ở chỗ là ta vừa bị mất trộm điện thoại xong, lại còn bị mất trộm ở nhà mới đau chứ nên chắc là sắp tới ta sẽ phải kí một cái forfait mới. Mà kí cái forfait mới thì thể nào cũng tốn tiền===> để dành tiền để kí forfait nên chắc là hết ngân quỹ để đi Lyon rồi. Thành thật xin lỗi mọi người nhé. Ko đi đc ta cũng tiếc lắm cơ.
Nói thế thôi chứ, nếu ko có gì quá nghiêm trọng thì chắc là ta vẫn đi. Ta sẽ gọi điện để thông báo cho con QA trước ngày 20. Qếch ơi! Cho tao lại số điện thoại của mày cái, tao mất hết số điện thoại rồi.

@ Huyền: dùng điện thoại gì mà lắm thế, gọi ai ? b-)

Hỏi đùa thế thôi, nhưng cũng có mục đích: ấy có nhất thiết phải đăng kí điện thoại kì này không ? không gặp được lớp mình thì sẽ tiếc lắm đấy!

Tớ mua vé rồi, để thứ 7 tổ chức giao lưu online xong sẽ tính xem đến Lyon ngày nào.

@ Việt : Việt ơi, ấy cho poulet 1 bài Huyền yêu dấu là nó đi Lyon ngay đấy mà b-) sợ ko dám goi cho ai nữa nên khỏi tiết kiệm tiền mua forfait ;;)
@ QA : ủa nhà mày đc thế còn gì sao lại muốn kiếm nhà khác ah, hay là mày ngại leo cầu thang 4-5 tầng thế :-? thôi cố leo đi để giữ eo mày ah ;;)

@Huyền:mày xem lại coi có mua bảo hiểm điện thoại không đã. cả cái asurence d'habitat nữa. có khi sẽ được bù vì mất trong nhà mà.giời ơi, không đến Lyon thì quá phí
@Thảo:ấy biết tớ còn đang trong tình trạng thê thảm thế nào không?? hic, đi trượt băng ngã lên ngã xuống bây giờ đau...khắp mọi nơi (đặc biệt là cái nơi để mà ngồi cũng cần mà nằm cũng cần ấy.
@cả lớp: vậy là ngày 20 là hạn cuối cùng tụ tập đông đủ hết nhá. QA có đủ chăn chưa để tao vác túi ngủ????he he , mọi người (tất nhiên trừ Việt:)) ) chuẩn bị áo dài đê, đẹp mà có gì phải xấu hổ.mặc một tí cho bõ công mang sang bên này.
tao đến ngày 18 hoặc 19.
vậy nhá. salut Lyon

@Poulette : điện thoại của tao : 0614328270
@ Phương đô : nếu túi ngủ mà gọn thì cứ vác đi, tao nghĩ chắc cũng đủ chăn chiếu thôi.
@Ngọc : đang lo tìm nhà để chuyển, nhà kia có một số vấn đề trục trặc nên phải chuyển

@ Quake : có phải cái vấn đề liên quan đến " ối giời ơi lại là ng miền Nam ah" ko :( tao hỏi thế thôi, hic, con kinh nghiệm bọn tao năm ngoái tìm nhà, cũng chông gai lắm đây. Mà nhớ hỏi cái anh cho mày thuê nhà là có phải báo trước ko, ko thì mất tiền oan đấy :( Thực sự thì nếu mày hên thì mày ra tìm được, còn nếu ko cứ ra agence, mà tao thấy có lẽ Logeka hợp với sv nhất, mà tìm. Chứ cứ đi đọc annonce, ko biết đến bao h mới có cái hợp ý mình mày ah
Mà nghe Lan Phương nhắc chuyện chăn gối, tao cũng nói lên niềm lo của tao bấy lâu nay. Chỗ ngủ thì ça va, nhưng chăn chiếu thì làm sao, tao có cần mang chăn đi ko đấy. Thực sự nếu mày ko sót tiền bật sưởi trong mấy ngày, bật sưởi hết cỡ lên thì chắc cũng chẳng vấn đề gì :D Nhưng hình như bọn mày ko phải trả tiền điện đúng ko ;;) ( hi vọng thế :D )

@ Phương : thương mày quá đi mất, hic, nghe chuyện đấy tao ko muốn khám phá với tìm hiểu gì thêm mấy môn thể thao mùa đông ở đây nữa :(

@ Huyền poulet : mày cố mà xuống đi mày, tao chẳng mấy khi năn nỉ mày đâu, nhưng bây h coi như tao đang làm thế ( năn nỉ, năn nỉ ;;) ) hehe, xuống đi cho nó vui :D mà sao mày thấy dùng forfait tiện ah? Hay do tao dùng carte quen nhỉ, tao ko thấy hứng thú gì với forfait hết

@ bọn con gái : vậy là sẽ mang theo áo dài đi hả? Tao nói trước là tao sẽ mang, còn nếu chúng mày ko mang thì đến đấy đơn giản là tao ko bỏ ra :D còn nếu ko mang mà chúng mày lôi ra thì hơi hơi đau lòng 1 tẹo ;;) Dù bây h tao đang gầy đi, ko hiểu mặc áo dài vào thì thành cái gì ko biết nữa :-s

@ Thảo : tình hình ốm đau thế nào rồi, có cần tao mang mouchoir xuống nữa ko ;;) biz cho mày chóng khỏi :x:x:x ( dù chẳng biết là chóng khỏi hay còn pire hơn :D )

Lớp mình có thích hát không nhỉ ? để tớ xem có nên burn mấy bài karaoke mang qua Lyon không :p

Con Thảo kinh phết, post ảnh lên cho mọi người xem cơ đấy :))
Lớp mình vào album lớp mà xem ảnh con Thảo nhá, hơi bị tình củm :))

Con Thảo kinh phết, post ảnh lên cho mọi người xem cơ đấy :))
Lớp mình vào album lớp mà xem ảnh con Thảo nhá, hơi bị tình củm :))

Back
Bên trên