Làm sandwich

Nguyễn Mỹ Hạnh
(NMHanh)

Sau một thời gian dài khám và chữa, anh Tú và chị PA cũng đẻ ra được 1 mụn con. 2 người đặt tên đứa con là bé Long. Bé Long đẻ ra đã kháu khỉnh, thông minh khác người và đặc biệt là bé rất thích tìm hiểu. Một hôm, đang được mẹ PA dẫn đi chơi công viên thì bé Long trông thấy 2 con chó đang ấy nhau. Vốn bản tính ham tìm hiểu, bé Long quay ngay sang hỏi mẹ:
- Mẹ ơi, 2 con chó kia đang làm gì thế?
Chị PA ko biết trả lời sao cho con nó hiểu, bèn đáp lại:
- Ôi, 2 con chó nó đang làm bánh sandwich ấy mà.

Mấy hôm sau đó, trong lúc vợ chồng đang bận bịu... thì tự nhiên bé Long bước vào:
- Ba mẹ đang làm gì thế? ... à, con biết rồi, ba mẹ đang làm bánh sandwich chứ gì? Con thấy miệng mẹ còn dính mayoinaise kìa.

chết chết, nhạy cảm quá em ơi ... :-s ko hiểu sao chị là chị rất hãi mấy cái hình tượng mayonnaise moutarde ketchup này :">

em ơi, thế em ko biết box này U18 sẵn rồi hả em, đúng là ng mới vào ko biết ;)) may mà em đủ 18 rồi đấy, ko thì em cũng ko đọc đc đâu ;))

...có lẽ cũng nên mang vài truyện cười T2 02-05 vào góp vui với các bậc tiền bối...

...thôi anh ơi, hàng ở đây cấp cao quá, hàng của ae ko đọ nổi...

mấy bữa làm bánh sandwich hoài ...

làm bánh sandwich mà em hỏi làm ở đâu, theo lệ thường là làm ở trong bếp, mục đích để ăn ở ngoài đường, nhớ chưa ;)

:-s ko hiểu sao chị là chị rất hãi mấy cái hình tượng mayonnaise moutarde ketchup này :">

Bạn Phương Anh ơi, tớ đọc câu này cũng hãi quá :( Cái nước sốt mayonnaise thì cũng bình thường có gì mà sợ nhưng mà bạn thấy cái hình tượng mayonnaise ở đâu thế, có nhiều lần không, nó thế nào? 8->
Hơi hốt tí...:D

ko phải là tớ thấy, mà chỉ là chuyện cười kiểu này tớ nghe nhiều, mà thời gian đầu tớ ngây thơ ko hiểu, thế là đc giảng giải cho rõ ngọn ngành rồi mới thôi ... mà có phải là cái gì hay ho đâu mà ko hãi :(

bọn ở mỹ thích ăn sandwich với nước sốt cà chua thì phải ????

Hê hê em cũng xin góp vui một câu chuyện,ko hiểu mọi ng nghe chưa?
Một đôi vợ chồng nọ đang....>:) ;)) thì đứa con trai mới lên 5 của họ bước vào.Cậu bé tròn xoe mắt hỏi:8->
Bố mẹ đang làm j thế?
Bà mẹ sau một hồi bối rối trả lời:
Ah, mẹ đang ngồi lên bụng bố để cho bụng bố thon lai í mà
Cậu bé lắc đầu ngao ngán nói:
Ko ích j đâu mẹ a?Ngày nào cô hàng xóm chẳng sang đây thổi cho nó to lên<:p

Back
Bên trên