Khoe Con (theo đặt hàng của Hiệp và xúi bẩy của một số đứa)

Ông cậu tao từ nước ta sang Úc thăm cháu ngoại, xem bọn trẻ con đi ô-tô đồ chơi, nhận xét rằng trẻ con Úc lên xe mồm kêu "vroom-vroom" tăng ga ma tốc độ ngay, còn trẻ con Việt Nam ta thì luôn ấn còi mồm kêu "pim-pim" ngay từ đầu. :)

@Nhung: Sao mà nhanh thế nhỉ, mới hôm nào nghe mẹ Nhung báo tin vui mà giờ Chấy đã 2t rồi. Thảo nào bọn mình chóng già. Chúc Chấy hay ăn chóng lớn, luôn là bé ngoan trong nhà nhé.

Mọi người có ai giống tớ không. Chả hiểu sao tớ cứ thích bọn trẻ con nó cứ be bé, tầm 2-3 tuổi là đáng yêu nhất. Chứ càng lớn thì lại càng mệt với bọn nó.

Nhung ơi cho Chấy sơ-vin chỉnh tề vào, quần kéo cao vào, chụp ảnh nhá :D

hoặc là cho đi giầy bốt, đội mũ cao bồi <):) , áo sơ mi xắn tay, cơ mà cởi truồng =))
lớn lên xem lại, tha hồ mà thành ảnh quý :x . Tao bảo thật đấy, ko xỏ xiên đâu :))

Vinh ơi, nghe mày gợi ý, tao cũng đang nghĩ, hay là học tập chú Vinh tạo dáng chụp ảnh, tay cầm bông phong lan, quần kéo cao lên ngực, cổ áo sơ mi trắng cài cao. Thế nhưng nghĩ mãi, không hiểu đào đâu ra quả quần đũng cao như chú Vinh bây giờ. Bên này thanh niên 2 tuổi mà đã mốt lắm rồi, nào là skinny legs này, nào là đũng trễ hở cả bỉm, nào là đầu gối giả vờ rách thủng lỗ chỗ.

Nhưng quả quần cao đũng xịn như chú Vinh thì không đào đâu ra. Hay thôi chú Vinh gửi qua Úc tặng cháu một cái để mẹ cháu còn bố trí chụp ảnh theo đúng ý chú Vinh.

Hôm qua chưa kịp tua hết các box nên lỡ mất sinh nhật bạn Chấy. Chúc Chấy hình thể cao to như bố, khướu ăn nói như mẹ lại thêm phần tài hoa (cho khối đứa chết, nhỉ :)))

Nhung ơi Chấy có scooter 3 bánh à? Chụp nhiều ảnh vào ấp lên đây nhé, Chấy lũn chũn điều khiển xe manually yêu phải biết!

Thằng Vinh có cái ảnh nào hồi bé đi giầy bốt, đội mũ cao bồi, áo sơ mi xắn tay, cơ mà cởi truồng không? Có thì ấp lên đây. Cơ mà không có thì bây giờ chụp rồi cũng ấp lên đây! :D

Kiều ơi bọn trẻ nhà Kiều kỷ luật ngoan ngoãn thế là đỡ lắm rồi đấy. Kiều cứ đến nhà tớ là Kiều sẽ thấy ngay mình sướng thế nào:).

Đính chính lại là scooter bên này là cái xe dùng chân ủn ủn, chứ không phải xe máy nhé. Không chúng mày lại hiểu nhầm tao, tưởng Chấy mới có 2 tuổi đã cho phóng vespa vèo vèo thì chết.

Để tao sang tuần ấp ảnh lên phân tích cho dễ. Cuối tuần này bận rồi, hết sinh nhật con lại đến tradeshow.

Nhung ơi, trẻ con ca khu nhà tao có scooter nhưng chồng tao dứt khoát phản đối cho S dùng sợ bọn nó còn bé mà cứ một chân trên một chân dưới như thế sẽ lệch cột sống. Tao thấy cũng có lý nên cứ trì hoãn mua.

----------

Hồi đầu cho con về VN, mỗi lần nó nghe tiếng còi xe oto là nó hỏi tiếng gì đấy, sau đó cười khoái trí. Ở Sing chả mấy khi được nghe vì mỗi lần chuẩn bị đâm nhau thì mới có tiếng còi mà.

Thư ơi, Chấy nhà tớ một ngày nhẩy lên cái scooter khoảng 10min, chắc không trệch cột sống được đâu. Với lại bọn trẻ con nhà hàng xóm, đứa nào cũng có một cái scooter, con nhà tớ thế nào cũng đua đòi a dua, rồi không sớm thì muộn cũng phải mua cho nó.

Hơn nữa, tớ thấy bọn trẻ con hàng xóm thay vì ngồi ôm vô tuyến, chúng nó mang scooter ra công viên phóng ầm ầm, thể dục thể thao. Tớ cũng chỉ mong Chấy nhà tớ cũng thế, cũng yêu thích hoạt động thể thao ngoài trời như thế hơn là ôm vô tuyến. Như thế cũng không có nghĩa là tớ lên án chuyện xem vô tuyến, vì xem vô tuyến chúng nó cũng học được nhiều điều. Chỉ có điều không xem nhiều quá, cũng như không đi scooter nhiều quá, thì hy vọng Chấy sau này sẽ thành người có balance trong cuộc sống.

Nhất trí vụ vô tuyến Nhung ạ. Seia cung chỉ được xem 30 phút buổi tối sau khi ăn hết cơm thôi. Xem vô tuyến nhiều chúng nó sẽ không động não suy nghĩ.

Chắc chồng tớ sợ lệch cột sống sau khi suy ra từ kinh nghiệm của bố. Chơi thể thao cho lắm vào rồi bây giờ đang khổ sở vì các loại chấn thương. Mà nó không xảy ra ngay đâu nhé, sau nhiều năm mới thấy hậu quả. Nhà tớ kết luận là bắt S active nhưng sẽ tránh mấy cái có cường độ mạnh quá và không chơi một cách chuyên nghiệp.

Back
Bên trên