Khi buồn .........

Trần Bích Thủy
(candy_honey)

Điều hành viên
KHi buồn người ta sẽ làm gì nhỉ ..,..??? nhiều lúc em buồn mà cũng chẳng hiểu vì sao mình buồn nữa ......và mỗi khi như thế .......... đều nghĩ ra chuyện để khóc ...... :(( :(( ......
Mọi người sẽ làm gì khi buồn đây ???......... :(( :((

Em thủy mít ướt wá
Em làm thế là về sau bị chồng zis đấy, con gái bây giừ không được khóc vô cớ nghe chưa.
Khi em buồn, em hãy bế con mèo nhà em lên ( nếu nhà em nuôi mèo), hoặc chát điện thoại với con bạn, thằng bạn thân, hoặc lên HAO giải tỏa u sầu cũng được,
Anh sẵn sàng làm upa cho em giải tỏa đấy :) ,

e hèm ....liệu có phải là bạn Nam đấy ko nhỉ................:D
Những lúc buồn có nhiều chuyện để làm mà..................ví dụ như ngồi nghe nhạc...mà đặc biệt là khi buồn mà ko bit vì sao mình buồn thì càng nên nghe nhạc.....buồn mà khóc được là tốt...chứ buồn mà ko khóc được mới tệ :D
Mà thôi Thủy ah,nói 1 câu như cô Văn lớp chị nói thì:" Fai yêu đời để được sống hạnh phúc và phải biết tìm niềm vui trong chính niềm đau khổ" ;)

Khi buồn tốt nhất đi ngủ.
Như thế vừa giải quyết được buồn ngủ và buồn chán.
Ngủ thì còn biết gì nữa đâu mà buồn.

buồn thì làm sao mà ngủ được:))
khi buồn vào WC em ạ:smoking::smoking:

Uống nước mát ...
Khóc ...
Cười ...

Chậc , thế là quá đủ rồi :D ...

em gái yêu quý ơi! sao em buồn vậy! có gì tâm sự với anh trai đi! cũng như khi anh bị 7love thường tâm sự với em đấy!
mà những lúc buồn á! đơn giản! tìm niềm vui để thay thế nỗi buồn đó ! vd : xem phim hài, đánh vào cái gối của mình!

Trần Bích Thủy đã viết:
KHi buồn người ta sẽ làm gì nhỉ ..,..??? nhiều lúc em buồn mà cũng chẳng hiểu vì sao mình buồn nữa ......và mỗi khi như thế .......... đều nghĩ ra chuyện để khóc ...... :(( :(( ......
Mọi người sẽ làm gì khi buồn đây ???......... :(( :((

Nghĩ ra chuyện để khóc à :eek: =; phải nghĩ ra chuyện để cười chứ ;) hoặc là bơ bơ :| và đi ngủ giải quyết nỗi buồn ngủ và buồn chán giống thằng Sơn :D Em có nhiều người để tâm sự đấy,anh trai em hỏi kìa :) mà lại còn 1 thằng upa béo nữa ( chào vĩnh nam đại hiệp B-) ) :D đừng buồn ;) khóc có thể tốt vì kh khóc được thì ko suy nghĩ nữa nhưng nghĩ ra chuyện để khóc thì.........e hèm =; rất ko nên em ạ

um` đúng là ko nên....lúc buồn thì chị có lời khuyên là nên lên Hao...đi vào mọi ngõ ngách để post bài ...:D post xong thì chắc chắn ko bti mình đã nói gì.....và vài ngày sau có cơ hội đuợc "treo acc" vì câu bài...thế là có chuyện để lo....:D và sẽ ko buồn nữa......

Khi buồn ,khi buồn thì làm gì nhỉ? 8-|
Mở tủ lạnh ra và bắt đầu chén tất cả những thứ có thể ,từ nhỏ đến lớn ,ko kể ngoại hình :) !!!!!!!!cách này khá là hiệu quả đấy Thủy ah! Vì chị thấy cứ ăn ngon là tự dưng sẽ thấy vui thôi!( có phải ai cũng như mình ko nhỉ :-/ )........Còn nếu được ăn ngon rồi mà vẫn muốn khóc thì hãy gọi điện cho 1 người thân thiết bất kì và kể là em đang vừa ăn vừa khóc đây! 8-} Chị đảm bảo nói xong câu đấy thì hết muốn khóc luôn! :>

lúc nào buồn cứ tìm cách nghe thể loại rock , càng nặng càng khoái , đập phá tùm lum lên ---> sau 1 hồi tập võ như thế --> hết buồn !:p

:(( :(( Trời , em nghe nhạc rock thì em vô hospital luôn ..... đau đầu lắm anh ơi .....lại còn đập phá nữa thì chắc papa và mama cũng đập em te tua luôn ..... thế thì không những buồn mà còn đau nữa .... :((

Lê Cương đã viết:
em gái yêu quý ơi! sao em buồn vậy! có gì tâm sự với anh trai đi! cũng như khi anh bị 7love thường tâm sự với em đấy!
mà những lúc buồn á! đơn giản! tìm niềm vui để thay thế nỗi buồn đó ! vd : xem phim hài, đánh vào cái gối của mình!

ủa ...... anh tâm sự với em hồi nào nhỉ ???? :D ....
"tìm niềm vui" ??? thường thì em đọc câu này lại hết buồn : " người ta thường quá mải nhìn xuống dưới chân mình xem có cái hố hay cạm bẫy nào không mà quên mất nhìn lên bầu trời ,bạn thấy sao ??/ "
Còn chuyện xem phim hài ..... nhà em không có ......nhưng mà đọc Jinđô thì chắc cười ngất ngây .....( đã ai đọc Jinđô chưa nhỉ ??) ...
còn chuyện đập vào gối , nghe cứ như trong phim Hàn ....:D

Nguyễn Cẩm Vân đã viết:
um` đúng là ko nên....lúc buồn thì chị có lời khuyên là nên lên Hao...đi vào mọi ngõ ngách để post bài ...:D post xong thì chắc chắn ko bti mình đã nói gì.....và vài ngày sau có cơ hội đuợc "treo acc" vì câu bài...thế là có chuyện để lo....:D và sẽ ko buồn nữa......

Hôm qua em cũng vừa posst 1 bài khá dài ...... cũng thấy đỡ hơn nhiều ...

Hữu Sơn đã viết:
Khi buồn tốt nhất đi ngủ.
Như thế vừa giải quyết được buồn ngủ và buồn chán.
Ngủ thì còn biết gì nữa đâu mà buồn.

Nhưng mà chán là khi nằm rồi vẫn còn khóc ...... làm sao ngủ được hả anh ???..... :(( ..... hồi cấp 2 , mấy lần khóc suốt đêm ...nhớ đến lại thấy buồn cười ......

nguyen vinh nam đã viết:
Em thủy mít ướt wá
Em làm thế là về sau bị chồng zis đấy, con gái bây giừ không được khóc vô cớ nghe chưa.
Khi em buồn, em hãy bế con mèo nhà em lên ( nếu nhà em nuôi mèo), hoặc chát điện thoại với con bạn, thằng bạn thân, hoặc lên HAO giải tỏa u sầu cũng được,
Anh sẵn sàng làm upa cho em giải tỏa đấy :) ,

anh làm em nhớ đến con Miu nhà em .....tiếc là nó lên trời rồi ....huhu :(( ...
Hồi trước em ghét mèo lắm , nhưng lại quý mèo từ hồi có con miu ....thế mà nó chết rùi .......khổ thân nó wá...... :((
chat điện thoại nghe cũng có ly , nhưng nhà em 4 máy thông nhau , bố mẹ mà nhấc lên nghe thì tiêu ....... :((
lên HAo ??? bố em cứ về nhà là ôm cái máy tính .....chơi điện tử .... em chỉ vào được mỗi buổi sáng ....... bó tay....... :(( ...

Thanks mọi người vì đã đóng góp ý kiến cho em.........thế là trong lúc buồn mình sẽ chẳng bao giờ thấy cô đơn nữa hén ......:D

Anh Cương ơi , có người muốn làm upa của em kìa ....... cho anh quyết định đấy .....hay cho anh ấy làm anh ba nhé .......:D

Chỉnh sửa lần cuối:
cười tươi thế mà kêu buồn
còn đòi làm upa của em là anh nói thế cho bài nó xúc động thôi :p

Buồn thì bật nhạc to hết cỡ lên và rú theo :mrgreen:

đấm thật mạnh vào tường rồi khóc ( nhưng cái khóc đấy ra do đau chứ ko phải do buồn)

Back
Bên trên