Khởi động tinh thần Đại hội hoành tráng...

Tống Minh Tuấn
(TuanCominglate)

Điều hành viên
Năm nay hoành tráng ngon ơ rồi. Tớ không có gì để bàn thêm, bình luận này nọ.. Tớ chỉ vào kích động tinh thần đồng bào Am ta tí thôi: Chả là không khí ngày 4/1 tới đấy sẽ hoành tráng như chưa bao giờ có.. Và có lẽ cũng chẳng có nhiều dịp (theo tớ có lẽ là duy nhất) để Amers có thể xôm tụ đông và hào khí đến thế...

Hôm nay nhân đúng 1 năm ngày đàn đúm năm ngoái 29/12, cũng là năm hết tết đến, dù bận 5 công 10 việc tớ vẫn xin post lại mấy tấm hình vô cùng gợi cảm của cái đợt rét đúng là đến dã man của mùa đông xứ Bắc năm ngoái... để kích thích sự hảo sảng của đồng bào...

Alo alo... hỡi đồng bào AM cả thế giới, dù ai làm gì ở đâu, hễ là thằng Tèo cái Tí miễn là đã bị vào trường Am một lần thì hãy về Hỏa Lò (cũ) ngày 4 tháng 1 này. Ai có xe máy thì dùng xe máy, có oto thì sài oto, không có oto thì trèo tường mà vào cũng được....

Nhưng trước hết, để thêm phần hào sảng, tớ xin điểm lại thế này
Xưa kia cối nhỏ chầy to
Ngày nay cải tiến cối to hơn Chầy
Sau đâu tớ xin trình bầy cái không khí của Trung hội năm ngoái:

...Đúng 9h sáng vào một ngày mùa đông 8độC gió thổi nứt chầy nứt cối, tại cổng trường gọi là Hànoi Ámterdam xuất hiện một toán có dấu hiệu cực kì khả nghi: đứng tụ tập thậm thò thậm thụt giữa trời rét mướt, trông rất mờ ám. Một lát sau có một số người nữa đi đến mắt đóng đưa dò xét những người đang đứng đó, trên xe có đèo một số thùng rất to, trong có những đồ cực kì lỉnh kỉnh mà người ta cho đó là bọn khủng bố... Có vài tên hất hàm hỏi mấy tên đã đến trước đó:
- Ê, tên kia, ai cho ngươi đứng ở đây ...
- Tao đứng ở đây vì tao sắp được sang Đông Anh... nghe nói có bọn Hồi giáo cực đoan đang chuẩn bị Đại hội khủng bố gì to lắm bên tận Cầu Thăng Long, tao tò mò qua xem thử..
- Khủng bố hoành tráng hả, cho tao đi với, có nhiều bọn nữ bịt mặt không, đảm bảo không thất vọng đấy chứ..
- Yên tâm đi, đã lo chu đáo đâu vào đấy hết rồi...

Thế là chỉ khoảng 1 tiếng sau bọn chúng kéo đến ngày một đông, cỡ ngót 20 tên khủng bố. Bọn này chia làm 2 toán kế hoạch đâu đấy mỗi nhóm do một tên trùm khủng bố khét tiếng cầm đầu xuất phát hành trình Hà nội - Cầu Thăng Long..

Kết cục là thế này đây:

Bọn chúng đang tươi cười khoái chí vì một đứa bị lột da làm thịt nướng....

..Rồi chúng kéo đến xé xác, chia nhau con mồi..

Măm thôi, đói lắm rồi..

.. PHải có những phút thư giãn thế này mới thú chứ (Ơ bọn này đang câu cái gì đấy nhở, cá à..có được con nào không thế nhẩy.. ;;) )

..Tựa gối ôm cần lâu chẳng được, cá đâu đớp động dưới chân người (chán quá nên nữ khách... ngủ gật.. 8-} )

Karaok mừng thắng lợi :>

Do ảnh lần trước mờ nên lần này post lại tớ đỡ phải tả nhiều... 8-}

Đại hội năm nay nghe nói to lắm...

Chỉnh sửa lần cuối:
Ơ hay!!! Năm ngoái tổ chức lúc nào vậy?? Sao cứ lần nào tụ tập là không có mình?? 8-} Sao Liv, Savi không rủ em đi với?? :(( x(

Trời rét, khói nghi ngút thế trông hay nhỉ :x

Năm ngoái rất hay vì còn có kiểu có kiểu đi được từ sáng đến tối mịt.... hehe

Hehe năm ngoái không có thì năm nay đi đê... :>

em là lính mới cho em tham gia với nhé :D

Em là em nhớ nhất quả ... bác Ke cùng vợ con, bạn bè cuối phố, làng xóm xa gần ... xếp hàng vào .... WC ... ặc ặc ...

Lại cái vụ bác Tống + em Diệu + em ... nhong nhong trên quả ... wave alpha ... đi một đoạn lại ... tụt ... một đoạn ... lại tụt tiếp nhỉ :D ... haha đúng không bác Tống !

Năm ngoái em đăng kí vào HAO đúng dịp có đại hội, nhưng mà hồi đấy gà mờ, chẳng biết gì về cái đại hội này, không ngờ năm nay mình còn tí tởn tham gia, suýt nữa thì đóng kịch cho chương trình văn nghệ nữa chứ, vui thật :D
Cảm ơn tất cả các anh chị ở trong ban tổ chức :D :*

Những người muôn năm cũ, chỗ đấy có khi bây giờ mất quá nửa bác Tuấn nhỉ

Gớm cái nhà bác Vịt Hùng làm như chúng em bị chó sói xơi cả rồi hay sao í mà "muôn năm cũ" với cả "mất". Bác mau lo dọn nhà đi kẻo hè về chúng em quay bác thành Vịt Bắc Kinh luôn :p

@Tuanb-asssss : X(

hì hì
đại hội năm ngoái là iem hơi bị thích của nó đấy :D
2,3 tháng ko vào, tự dưng đúng đêm hôm trước trời xui đất khiến thế nào lại mò vào HAO, thấy ngay quả thông báo, post ngay 1 bài đăng kí, thế là được phởn phơ cả ngày liền :">
mà công nhận của xếp hàng ngồi trước cửa Washington City chỗ karaoke blue gì đấy phê vật, toàn các em xinh tươi :X :D

đã một năm rồi, nhanh quá... chẳng mấy chốc đã già.. Ams mình mỗi năm một lần vui nhỉ.. hẹn năm sau nhé amser

bị xóa!!!bị xóa!!!bị xóa!!!bị xóa!!!bị xóa!!!bị xóa!!!

Chỉnh sửa lần cuối:
Back
Bên trên