khối chuyên mình rất rất vui.Anh em ta chan hòa tình thân!WELCOME TO LÝ 1 07-10!!!

Re: khối chuyên mình rất rất vui.Anh em ta chan hòa tình thân!WELCOME TO LÝ 1 07-10!!

[youtube]R-wym82Fatk[/youtube]

Re: khối chuyên mình rất rất vui.Anh em ta chan hòa tình thân!WELCOME TO LÝ 1 07-10!!

Hiếu post cái j` mà cứ như nhảy hiphop thế nhỉ!!! h0k sem dc là thế nào

nghe bạn Thảo nói ghê quá, hok cần serious thế đâu.
Thg Chiến suốt ngày học thì làm quái có cái jì gọi là kỉ niệm. Tốt nhất là nên gắng sức vì tập thể.
năm sau có khi T1 phải liên quân L1, thg Đăng tiền đạo hay vcl

mai văn nếu quay được thì sẽ quay những gì nhỉ ?:)|

Chúng ta đề nghị đá bóng được cấp giấy chứng nhận để bạn C đi đá nào:D

cho tui hỏi lớp Lý có ai tên là Trần Thùy Linh hok

Vàng Anh lớp mình tên đầy đủ là gì ý nhỉ ?:-?
[MP3]http://www.nhacso.net/Music/nghe_song.aspx?id=100010726[/MP3]

Chỉnh sửa lần cuối:

Trần Thùy Linh chính là hắn đó!!!!

ngày mai thi Văn mấy giờ ?:-/

----------

Chúng ta đề nghị đá bóng được cấp giấy chứng nhận để bạn C đi đá nào:D
đá bóng nếu được chức vô địch sẽ được chụp ảnh nhận cúp và có cả huy chương;))

Chú Lô nói đúng, e sẽ cố sửa chữa :)

Merry Christmas<:p <:p <:p <:p <:p <:p <:p <:p

nói thế là cn tháng sau đi ah chiến;;)Iu thế:*:">

[mp3]http://media.ns.gate.vn/Music\NhacTre\TikTakNew_NgayXuaOi\wma\01_NgayXuaOi_YenDung.wma[/mp3]

tình hình là rất tình hình8-X: 8-X: 8-X:
hôm nay tớ quay phao photocopy từ để học tốt bằng cách để dưới bài kiểm tra và hở phần mình muốn chép8-X: 8-X:
nộp bài xong thì ko thấy phao đâu:((8-X: 8-X: 8-X:
dường như trong lúc nộp bài bối rối, có gì sơ suất đã kẹp luôn cả phao nộp cho cô:(:)((

Tìm I hình cầu rỗng

Xét một vỏ cầu có bán kính là r. Diện tích một đới cầu cách tâm khoảng x là dS=2πrdx. Nếu vỏ cầu có mật độ khối lượng mặt là σ thì khối lượng của đới sẽ là dm=σ⋅dS=σ2πrdx.
Moment quán tính của lớp này đối với trục đi qua tâm và vuông góc với đới cầu sẽ là dI1=(R2-x2)dm=σ2πr(R2-x2)dx.

Vậy moment quán tính của cả vỏ cầu là I1=∫dI1=∫σ⋅dS=∫-rrrσ2πr(R2-x2)dx=83σπr4

Từ đây ta có moment quán tính của một vỏ cầu bán kính r, khối lượng m đối với trục đi qua tâm của nó là I=23mr2 (do m=4πσr2).
Các bạn chú ý việc k tính kl nguyên tố ra để tránh rắc rối:))

Chỉnh sửa lần cuối:

ặc, chỗ này tao chả hiểu gì sất 8-}:"I=∫-rrσ2πr(r2-x2)dx" :-??
đã ai ôn lý ngày mai chưa ?:-/

ặc, chỗ này tao chả hiểu gì sất 8-}:"I=∫-rrσ2πr(r2-x2)dx" :-??
Nó nghĩa là lấy tik phân chạy từ -r->r í mà. Bỏ phần -rr đi là biểu thức trong tik phân đó:))
Ta có hai định lý đối với các trục quay khi tính moment quán tính là định lý các trục song song (định lý Steiner - Huyghen) và định lý các trục vuông góc.

Định lý các trục song song phát biểu là moment quán tính của bất kỳ vật nào đối với trục đi qua khối tâm của nó là nhỏ nhất so với các trục còn lại theo cùng phương đó. Moment quán tính của vật đối với bất kỳ trục nào song song với trục đi qua khối tâm của vật sẽ là I/=ICM+Md2 với ICM là moment quán tính của vật đối với trục quay đi qua khối tâm, M là khối lượng của vật và d là khoảng cách giữa hai trục.

Định lý các trục vuông góc phát biểu là đối với vật phẳng, moment quán tính của vật đối với trục vuông góc với mặt phẳng của vật bằng tổng moment quán tính của vật đối với hai trục vuông góc nằm trong mặt phẳng vật và cùng đi qua một điểm, tức là giả sử mặt phẳng chứa vật là Oxy thì Iz=Ix+Iy và ba trục này cùng đi qua một điểm.

à há:-?
bổ sung thêm 2 định lý Guy đanh tớ vừa cóp nhặt được mấy hôm trước:D
(định lý này rất có ích trong việc tìm giá trị các vi phân:D)
+Công thức Guynđanh 1: Diện tích S sinh ra bởi đường cong phẳng C khi quay quanh trục đồng phẳng a nhưng không cắt nó: S=2.pi.Ld, với L là độ dài đường cong C, L là khoảng cách từ trọng tâm của C đến a.
+Công thức Guynđanh 2: Thể tích V sinh ra bởi tấm phẳng khi quay quanh trục a đồng phẳng và không cắt nó, xác định bởi công thức: V=2.pi.Sd, với S là diện tích tấm phẳng, d là khoảng cách từ trọng tâm của tấm phẳng đến trục a.

sao dS=2πrdx mày, rõ ràng là r ở đây ko phải bán kính đới cầu mà :-??

nhìn hoa mắt quá @-) @-)

vậy là nói chung đã ổn phần quán tính quay<:p
các bạn chưa hiểu gì về cách tính quán tính quay có thể hỏi Fong<:p , Fong lên trình như gió, nó làm nhanh gấp mấy lần tớ đấy8-X: :p
[MP3]http://www.nhacso.net/Music/nghe_song.aspx?id=100007030[/MP3]
Biển chiều đầy sóng vỗ
Chúng ta hát ca vui như trẻ thơ
Bao năm dưới mái trường mộng mơ
Ta như con sóng nô đùa

Biển chiều đầy sóng vỗ
Giấc mơ đã qua bao giờ, bao giờ
Ai cách xa phai mờ trí nhớ
Em vẫn như ngày xưa

Biển chiều đầy sóng vỗ
Tóc em xoã bay mênh mang biển xa
Em đã đến bên tôi hồn nhiên