Kỳ thi tuyển vào Harvard

Hoàng Ngọc Trưởng
(stinghandsome)

_Có bạn nào biết kỳ thi tuyển vào Harvard có những môn nào?Diễn ra ở đâu?Hình thức thi như thế nào?Lệ phí bao nhiêu. Theo mình biết thì các trường đại học Mỹ không có kỳ thi tuyển. Vậy sao ở Harvard lại có kỳ thi tuyển vậy:-?? :-??
_Theo các bạn để vào một trường đại học danh tiếng thì yếu tố thông minh chiếm bao nhiêu %?*-:)

Chỉnh sửa lần cuối:
Harvard không có kì thi tuyển em à.

Ôi, anh ngã xuống đất rồi :((

Chắc em đọc quảng cáo nhầm với tuyển nhân viên quyét dọn rùi.. Nghe nói muốn đỗ SAT phải ít nhất 2100, vigorous extracurricular activities such as ... gardening society ?
Vào đây để tìm hiểu thêm : http://www.harvard.edu/ :D

Đấy là cách dịch thôi em à, nó là kì tuyển sinh, dựa vào hồ sơ và viết luận rồi nộp cho trường để đánh giá. Em có thể tìm hiểu thêm về quá trình apply đại học Mỹ ở các topic khác trong box này, hoặc sang vietabroader.org.

Hình như muốn vào Harvard thì phải lên mạng, sau đó làm một bài thi online. Nếu được thì trường sẽ gọi em sang để phỏng vấn. Cần điểm TOEFL, nghe đâu 550 hay sao ý :-s

Nếu em có kinh nghiệm rửa bát ở quán ăn, ngủ chung với ăn mày, bán chó để mua violon, chơi nhạc ở bến tàu thì rất có thể trường sẽ nhận ;)

em vao vapedia.vietabroader.org nhé ;), rất nhiều thông tin bổ ích về du học đấy và rất tổng quan nữa ;)

Báo chí Việt Nam mình viết thật là linh tinh quá. =)) Hài hước thật.

Trích dẫn một số đoạn trong bài báo của Vietnamnet nhé:

Sau khi được tuyển thẳng vào ngôi trường mà 2 năm trước đây họ không dám mơ tới

Không chỉ có vậy, trong kì thi tuyển vào trường Harvard, cặp song sinh này đã đánh bại hàng trăm sinh viên giỏi nhất từ khắp nơi trên thế giới để trở thành 2 trong 8 người giành điểm A cho môn Vật lý. Hơn nữa, trong số 8 điểm A này
Thật khó đỡ =))

Hình như muốn vào Harvard thì phải lên mạng, sau đó làm một bài thi online. Nếu được thì trường sẽ gọi em sang để phỏng vấn. Cần điểm TOEFL, nghe đâu 550 hay sao ý :-s

Nếu em có kinh nghiệm rửa bát ở quán ăn, ngủ chung với ăn mày, bán chó để mua violon, chơi nhạc ở bến tàu thì rất có thể trường sẽ nhận ;)

Cái này =)) =)) trích từ cái bài Người đi chém gió phỏng bạn Phong =)) =)) thật khó đỡ =)) =))

Hehe sorry sorry em Trưởng :D ừa ai chả có thời chả biết tí gì về du học như em :) k cười :)

Em Phong nhầm với cái bài cái con bỏ bà nào ở Oxford ý :D cái bài trên báo phụ nữ Ngủ Bụi học Oxford hay là cái gì gì ý ^^

Nhưng mà ngu quá, báo chí Việt Nam viết về du học chả tin cái nào được =_+

Cái bài đấy tên là Người đi ngược gió chị ạ :p e k nhớ cái tựa lúc đăng trên Phụ nữ là gì nhg cái tựa của Tuổi trẻ Thanh niên gì gì đấy thì là thế :p nên dân chúng mới gọi thành Ng đi chém gió =)) =))

Công nhận, báo chí VN viết về du học k thể đỡ đc :))

Mình đọc cái bài trên link về 2 đứa HQ mà không đỡ nổi =.= nhận ra ít nhất 3, 4 lỗi sai cơ bản của người không biết gì về du học =.= chả lẽ báo chí việt nam không có thói quen google để kiểm chứng lại thông tin =.=.

To em Trường: chị không có ý trách em vì hồi chị lớp 10, chị cũng không có sense về du học. Nhưng có lẽ em nên học tập 2 anh người HQ trong bài báo kia, hãy hỏi những điều mà mình không thể tự trả lời. Make use of the Internet. Google! Wiki! Go to harvard.edu and then you'll certainly solve yourself.

PS to Đùi: tao ** tin vào báo chí từ cái vụ HOW mày ạ =)).

Chỉnh sửa lần cuối:
Theo như mình biết thì để vào Harvard bạn chỉ cần có thật nhiều tiền và là con ông cháu cha là ngon ơ. Bạn có thể đi xin làm con nuôi của Bill Gate hay Angelina Jolie để được vào Harvard =))

Oánh chết con Quin bây giờ :)) ko có tao đi lobby thì còn lâu mới được báo khen b-)

Tao hơi bị mê cái bài đấy 8-> mình được lên báo 8->

Nhầm gì đâu :"> Oxford mà nhận thì Harvard cớ gì hông nhận :">

Back
Bên trên