Kỳ thi tuyển vào Harvard

Thì có người như thế mà ^ ^ Cambridge nhận nhưng lại vào 1 trường college ở Mỹ ( không phải Ivy). Nói thực là có apply Ivy hay không thì anh cũng không rõ nữa :D

----------

Mà avatar chị Nguyệt trông lạ thế? Em cứ tưởng là má trái của chị bị sưng lên :|

----------

Mà avatar chị Nguyệt trông lạ thế? Em cứ tưởng là má trái của chị bị sưng lên :|

Người ta sẽ bảo là má chị bầu bĩnh dễ thương >:p sao dám bảo sưng b-(

<đã sửa avatar nên không còn lý do để comment>

Chỉnh sửa lần cuối:
Thằng Uông mày chui lủi xó nào sao bây giờ tự nhiên từ rừng bò ra thế hả :))

ca sĩ châu Á nhiều ng` excel academically phết

Wang Lee Hom ngày trước học Williams, hình như có được nhận vào cả Princeton
Tablo của Epik High ở Hàn quốc học undergrad ở Stanford

mà 2 chú này, 1 chú major arts + music, 1 chú major English. các bạn châu Á mà major mấy thứ này là mình phục lắm ý, vì châu Á supposedly chỉ giỏi mấy cái engineering, science, finance, econ,... :))

Mấy ânh idol và gassoo châu Á cực kỳ nhiều người du học về (kiểu học xong chả được cái gì thà về làm ngôi sao :p) hồi xưa rất là hâm mộ Vương Lực Hoành :)) anh ý nói tiếng Anh nghe sexable ko chịu nổi :-s :(( nghe sexy bủn rủn chân tay :-s :(( học major Music ở Williams :((

Nhưng mà Ahn Jae Wook tiếng Anh như dở hơi y mà undergrad Harvard nhỉ?

chị Nguyệt nhầm rồi :)) Em đang bảo là đứa trên youtube nó viết nhầm Ahn Jae Wook thành Ahn Jae Woo chứ làm gì có anh Ahn Jae Wook nào học Harvard đâu :-j

Tạ: Tao đang tìm đường cứu nước nên lang thang qua mấy box du học, tình cờ gặp được topic này rất là inspiring :D
Mwhahaha, lại còn rumor Ahn Jae Wook từng làm quét dọn ở Harvard nữa chứ :))

Chỉnh sửa lần cuối:
Mấy ânh idol và gassoo châu Á cực kỳ nhiều người du học về (kiểu học xong chả được cái gì thà về làm ngôi sao ) hồi xưa rất là hâm mộ Vương Lực Hoành anh ý nói tiếng Anh nghe sexable ko chịu nổi nghe sexy bủn rủn chân tay học major Music ở Williams
Bon chen tí cái, Vương Lực Hoành là chinese american, du học cái j mà du học :p mày hâm mộ mà chả biết tí j về thần tg ah :)) anh ý học music and asian studies, SAT 1600 nhớ (bà giáo chinese của mình ngày xưa làm independent study với anh ý, khoe suốt =)) )

oh,muốn thi đỗ vào Harvard là phải thành idol như Ahn Jae Wook, Vương Lực Hoành, Wang Lee Hom à =))

(các bạn chuyển topic giỏi vãi lúa :x )

Chỉnh sửa lần cuối:
Wang Lee Hom với Vương Lực Hoành là 1 anh ạ =)) =))

1600 SAt cơ á :eek:. VL thế =)). Em lúc đầu cứ nghĩ WLH vào Williams nhờ tài năng khủng về âm nhạc thôi, ai ngờ :eek:. thật pro!

1600 SAt cơ á :eek:. VL thế =)). Em lúc đầu cứ nghĩ WLH vào Williams nhờ tài năng khủng về âm nhạc thôi, ai ngờ :eek:. thật pro!

Trời đất! Topic tôi lập biến thành diễn đàn idol:-w .Đề nghị các anh chị trả lời câu hỏi thứ 2 của em~o) . Xin cảm ơn. Không trả lời thì làm ơn đừng viết mấy cái idol vào topic>:/

Ồ, yếu tố thông minh chiếm 100% em ạ, chẳng ai ko thông minh mà vào được mấy trường em hỏi đâu :)
Mwhahaha, còn Harvard thì thông minh chắc chiếm khoảng 150%, chỉ có mấy người "genius" thì mới vào được :D

Trời đất! Topic tôi lập biến thành diễn đàn idol .Đề nghị các anh chị trả lời câu hỏi thứ 2 của em . Xin cảm ơn. Không trả lời thì làm ơn đừng viết mấy cái idol vào topic

Lolz, sorry em, câu thứ 2 thì chị trả lời thế này nhé, ko thông minh bon chen vào đc Harvard cũng học ko lại với bọn nó đâu ;) --> muốn vào đc chắc chắn phải thông minh. Và thông minh thì cũng có nhiều kiểu ;)
Còn lại thì em nên tự vào trang web của trường mà tìm hiểu :)

E hèm :"> bon chen nốt :">
1600 SAt cơ á . VL thế . Em lúc đầu cứ nghĩ WLH vào Williams nhờ tài năng khủng về âm nhạc thôi, ai ngờ . thật pro!
Em nhầm nhé, anh ý đến năm 2 mới declare major Music, trc đấy còn ghi Biology cơ :)) mà anh này highschool là national merit scholar cơ mà :)) 4 yrs in a row best delegate in Model UN :)) giỏi lắm ý @_@

@Phúc: Ng ta dịch tên theo âm Hán Việt của tiếng trung. Wang Lee Hom phien am la Wang Li Hong (để là Lee Hom để ng nc ngoài dễ phát âm hơn, tên thật của Wang Lee Hom là Alexander Wang ^^)

Thế thôi. Chị hứa với em j j là ko vào nói chuyện idol nữa đâu :">

Ah, tự nhiên có đứa gửi link Ahn Jae Wook http://en.wikipedia.org/wiki/Ahn_Jae_Wook :)) Harvard đâu =))

Chỉnh sửa lần cuối:
Wang Lee Hom -> Wang Li Hong

sao ko phải là Quảng Lý Hồng mà là Vương Lục Hoành ? nghe chả liên quan gì nhau cả :))

Đang năm trên giường bệnh truyền nước cũng phải vào bon chen các bạn.
@ Thơ: tao biết WLH là ABC :| nói là nói chung các gassoo cơ mà cái con này :|

@ cái em gì mở đầu topicL: chị cứ nói chuyện idol đấy ;)) làm gì được nhau b-)

@ bạn Phúc: Tên bạn sẽ gọi là (nếu tớ ko nhầm) Zheng Ming Fu, tên con thơ là Ruan Fang Shi (nghe hay hơn tiếng Việt =)) ) còn tớ thì là Ruan Ming Yue có giông cái ek gì đâu :| Vương Lực Hoành ko phải tên tiếng VIỆT :| tên đúng của nó là Wang Li Hom, nhưng theo tớ đoán là WLH là người miền nam, hoặc nó phiên âm tiếng Quảng hoặc tiếng Phúc Kiến.

Wang và Vương.

Li là Lực. (thanh 4)

Hom là Hoành.

Nếu có chửi thì nên chửi tiếng Việt phát âm ngu, chứ có phải tự nhiên gọi là Vương Lực Hoành đâu :| chán chuyện.

Chỉnh sửa lần cuối:
Back
Bên trên