Kỳ thi tuyển vào Harvard

Ồ, yếu tố thông minh chiếm 100% em ạ, chẳng ai ko thông minh mà vào được mấy trường em hỏi đâu :)
Mwhahaha, còn Harvard thì thông minh chắc chiếm khoảng 150%, chỉ có mấy người "genius" thì mới vào được :D

Harvard mà nhiều thiên tài thế thì cuộc đời nó đã khác :-j ý kiến của em là dù Harvard hay bố Harvard đi nữa thì, ừ, toàn ng giỏi mới vào đc, và trong đấy chả thiếu thiên tài, nhg chả phải tất cả là thần thánh phương nào đâu :)

@ E Trưởng : để đề phòng e bị ăn chửi té tát như một số tiền bối đi trc em trong thời gian tới, anh nghĩ em nên xem lại cách ăn nói trong mấy bài post của mình. Mấy cái emoticon em để rất ngứa mắt.>:/ là ý gì đấy em, muốn oánh nhau à ?????

lần này tớ nhường sân cho bạn Kiên, chị Nguyệt, chị Thơ, anh Lâm... :"> chứ lần nào tớ cũng thế bạn Kiều Phương Nam lại đi bảo là tớ đanh đá ;;) tớ hiền mà :">

với cả ấy không nên vơ đũa cả nắm thế ;;) trong số các em "tiền bối" đấy tớ biết có em về sau apply hơi bị ngon đấy ;) vì rất chịu khó tiếp thu, tinh thần cầu thị. còn với những trường hợp vừa lười vừa láo thì... :-?

Phúc dở hơi một chữ tiếng Trung bẻ đôi không biết sao cứ thích vặn vẹo chữ nghĩa thế :)) Wang là Vương - xem phim Tàu mãi không biết à :p Li mà phiên âm thành Lý là Li3, còn Li của Wang Lee Hom là Li4 cơ mà. cái tiếng Hong cũng nhiều kiểu phiên âm, nhiều từ đồng âm khác chữ khác nghĩa mà. ví dụ như Cai Hong (tên bài hát của anh Jay Chou =)) bố khỉ xem xong Secret đi down 1 đống Jay Chou về máy =))) thì có nghĩa là Cầu Vồng. Phúc hâm cố chấp vật. Ming Yue Xiao Yie chuyên Trung kia mà dám bật à ;))

Chỉnh sửa lần cuối:
nhưng mà bọn mình nói tiếng Việt :-?? and we speak English too, not Chinese xD

Lucie hé anh Dũng (hé Thảo Linh too?) speaking Zhongwen hen hao (xD san languages một lúc =))).

@ E Trưởng : anh nghĩ em nên xem lại cách ăn nói trong mấy bài post của mình. Mấy cái emoticon em để rất ngứa mắt.>:/ là ý gì đấy em, muốn oánh nhau à ?????

He he, anh thì nghĩ em Kiên nên xem lại cách ăn nói trong bài post của mình 8-> , em nghe rap "Hải Phòng sao" chưa?;;) Em nghe danh cướp đường 5 chưa?8-X: Nhớ phim cấp 3 đầu tiên của học sinh VN tựa đề là gì không?*-:) Nhớ ra được rồi thì đừng hỏi câu "muốn đánh nhau à?" không thì xác định mặc áo giáp khi về VN nhá :-h

90% Vietnamese immigrants in Vancouver là từ Hải Phòng, mặc dù anh không muốn tạo 1 định kiến chung nào cả nhưng anh chưa thể hợp nổi với họ vì cho đến giờ anh gặp toàn người rất chi là khó chịu. Lên forum lại gặp bác Trưởng như vậy nữa khiến anh rất chi là sợ hãi.

Chỉnh sửa lần cuối:
@Anh Phương: :)) loại đấy ko lên HAO đâu anh ơi, bọn đấy cũng ko định tìm hiểu về Havard đâu. Chuyện anh kể nghe thì giống như để dọa anh Hiếu nhưng có khi ng` khác đọc lại tưởng anh chửi HP. Em nói thật nh~ cái đấy đâu đâu mà chẳng có, anh nói ra mất lòng HN, HP, thiệt anh thôi.

Đùa thôi, thức ra mấy em mới lớp 10 xong lại ở các tỉnh khác vào đây đúng là khó nói chuyện đc vs dân Ams thật. Ngay cả nh` trg` ở HN còn khó hợp đc vs dân Ams nữa là. Nh` khi khó chịu thật nhưng các anh cũng nên nghĩ lại hồi mới vào lớp 10 mình thế nào.

Em hồi lớp 10 vừa láo vừa ngu, tí đánh nhau mấy lần thật ấy chứ, nhưng rồi cũng có vài ông anh đi trc' dạy cho khôn lên thôi. Em nghĩ h thì mình lên làm ng` đi trc', có khác chăng là thay đổi cách dạy dỗ vs bọn trẻ đi.

Chỉnh sửa lần cuối:
Trời đất! Topic tôi lập biến thành diễn đàn idol:-w .Đề nghị các anh chị trả lời câu hỏi thứ 2 của em~o) . Xin cảm ơn. Không trả lời thì làm ơn đừng viết mấy cái idol vào topic>:/

đang định bon chen nói mấy câu đọc cái rep này tí sốc =))
vãi cả đạn =))

tick bài hay cho bạn Chính :D đúng ý tớ :D
em có ý kiến tí, các anh chị đi trước có nhiều kinh nghiệm rồi toàn bảo các em có gì cần hỏi thì hỏi, xong đến lúc bọn nó hỏi các anh chị lại cười. bố đứa nào dám hỏi nữa ạ :D
em cũng đã từng như thế rồi nên em biết, các anh chị đừng vùi dập các em í :))

P.s: đọc mấy bài báo nhà mình vui đáo để ạ :)) em cũng ko lấy gì làm lạ khi mà các em nhà mình đọc báo xong đi hỏi mấy câu ngẩn ngơ như thế :))

Chỉnh sửa lần cuối:
Em nghĩ yếu tố thông minh khi vào các trường ĐH Mỹ chỉ chiếm 1 phần thôi, vì tiêu chí xét tuyển còn có Hoạt động xã hội, Âm nhạc, Thể Thao, ... chứ không chỉ riêng điểm SAT và Học bạ. Dĩ nhiên để được tuyển chọn thì phải là con người thông minh, nhưng thông minh không phải là tất cả.

:|

Chỉnh sửa lần cuối:
Sao tự nhiên cả nhà lại đâm ra nói tiếng Tàu thế này ;))

@ bạn Phương: tớ cũng đồng ý với em Kiên, ở trên HAO hay VA hay ở đâu nữa, đã đi "Xin" đi "Hỏi" thì thái độ nó phải khác, đã lười lại còn ngu lâu khó đào tạo lại còn câng câng nữa thì ai chả ngứa mắt :|

Các anh chị trả lời off topic quá làm thằng em sợ chạy mất rùi +_+
@ em gì đó lập topic anh quên mất tên :D : em còn trẻ, cuộc đời còn dài, già như anh bây giờ mới lận đận làm application đây nè >_<. Cứ cố gắng lên sang được Harvard quyết tâm tìm đường cứu nước (dạo này inflation cao quá, sợ ko dám về VN ^^")

Hè này chị Nguyệt có về VN hok ;;) nhỡ em có bị xã hội đen hội đồng thì Nguyệt đùi cô nương bảo kê em nhá ( dùng công phu dí bén dậy thì của chị í :"> )

Chị Hè này ko có tiền :(( phải ở lại, đáng nhẽ ra về Việt Nam tĩnh dưỡng ngọc thể :(( bây giờ nai lưng ra đi làm >_< ôi chao....

Ừ ai cũng bảo thế nên chị/vợ đang định học đến Xmas rồi sẽ có khi bỏ một semester on leave luôn ^__^ Spring lạnh lắm :) về VN dưỡng ngọc thể :D

to em lập topic: hehe cần gì phải harvard, em cứ nhắm 20 trường đầu LAC hoặc uni trong ranking của Forbes cho anh là được rồi :))

Back
Bên trên