Kế hoạch tương lai H-M-O

Hoàng Thùy Lynh
(thieng)

kế hoạch tương lai HMA

da đen đen đuôi quăn quăn lòi lòi vòi

thời buổi thị trường phải đặt cái tít câu khách tí...
Nói chung Topic này vừa riêng vừa chung...
mở ra đón vào ----- đoàng hoàng tò mò​

Vì tớ thấy cái Topic ''chuyến đi Sapa...'' không hợp lắm nữa cho nhóm Heo Mọi post bài, nên mở một cái mới, để cho mọi người không phải Heo Mọi cũng như Heo Mọi post vào.
Mở đầu
Hôm nay là ngày 2003-07-23, đi họp xong Yearbook thì đến nhà Hoàng. Đến ăn chỉ có khoảng 10-12 đứa, giờ tớ phải kể chuyện- kí sự của hôm nay mới được cho những người còn lại tức phát mót phát vãi lên được.
Mức độ thật: nhiều, giả vờ là 100% nhé, còn lại: hơi thật (vô biên), giả vờ là không có (ở, mà không có thật mà)...

Lên đường
Vừa ra đến cổng trường, bất ngờ, Việt đáp từ xe ôm xuống, vui đến ngớ ngẩn, Việt mà cũng đến cơ à, cũng đến cơ á, á ,á? ?? (nhưng mà biện minh đổ lỗi cái là không phải tớ ngớ ngẩn mà có lẽ là Việt hehe) Những chuyện cũ làm mình nghĩ rằng sẽ thiếu thiều những người như thế, nhưng không phải... ừ.. giả vờ.... suỵt giả vờ...
Biết được: Cái trang WEB www.heomoi.org vừa được Việtsửa lại, cho lên đã có vần đề vì có tới tận 15 người đăng kí ngay buổi sáng. Ôi, Việt ơi, em choáng quá choáng quá, không ngờ có nhiều đồng chỉ để í đến đàn heo nhà mình quá, thích quá, sắp bán được rồi, hi hi... giá cao... toàn 10 heo nở mà.
Linh Ngân phải đi với lớp nên tới chiều mới qua được. Lúc đến thì bị lạc, (mặc dù Hoàng Mèo đã treo tam giác đỏ trên ban công để bạn ấy nhận ra, mặc dù đã (cùng với nhiều bạn khác) hươ hươ loạn nó lên, kêu gào thảm thiết:'' Linh Ngân ơi, tam giác đỏ đây này, của Hoàng này, của Hoàng này (không phải của em Hoàng đâu) Lên đê! Lên đê!'' mà Ngân cũng không nhận ra bất lực) Việt phải ra đón. (p/s LN: tao đã nhận được Mes của mày, tao chưa hiểu, tao không (hề có ý) nghĩ về chuyện '''nghĩ xấu'', chuyện khác cơ, khác cơ)
Trời đổ mưa, bắt đầu từ nữa đường Kim Mã, chưa đến Khách sạn ''Đê u'' (khổ quá, không bít viết từ này). Ôi, giá mà mình đã nhảy sang xe Kiên hay Quảng Minh nhỉ, để được núp dưới bóng bạn í, đỡ bị ướt (hôm qua đi tĩnh tâm dưới mưa ba tiếng đủ thích rồi trời ơi). Nhưng không sao, vì tình bạn đang cao cả và vì cân nặng đang cao vọt mình vẫn ì ạch đèo Loan ở đằng sao, làm người phụ nữ dũng cảm hứng hết mưa cho bạn í, thôi đành tự an ủi, hôm nay mình chưa phải vượt cạn. (may quá, tới khi về, thì được Dung'' chim lon'' đèo về, đỡ... nên cái miệng của mình đuợc mở máy, cứ vọng hỏi Loan đang phải tự đèo bản thân (vẫn bao gồm đào ''nhất bên trọng nhất bên khinh'' chưa được tu sửa cẩn thận và nhiều phụ tùng linh tinh khác mà chỉ có Loan là rõ nhất, Loan (tôi ngập ngừng hỏi bà), '' đồ gì thế bà... có đẹp không... bạn gái với nhau, mình xem tí? Nhỉ.'' ):'' Loan, bà có xem phim ''Tình yêu màu xanh tối hôm CN không?''- Lynh hỏi. ''Có, ôi lãngc mạn cực''. ''Tôi không được xem tập 1,... em Quế Chi bảo có cảnh nó hôn nhau hay lắm hả'' . ''Ừ, HÔN THẬT CỰC'' (Loan nói rất to trên đường. Lynh cũng phải giật mình vì tiếng của Loan, hình như một anh buôn chó đang đi cũng giật mình ngơ ngác quay lại nhỉn Loan mỉm cười, nhìn kĩ hóa ra không phải anh í giật mình quay lại, mình nhìn nhầm, là mấy con chó trong cũi í mà...). '' thật thế nào?"- Lynh hỏi. ''Sao bà hỏi khó tôi thế, hôn là hôn í''. ''Thì tôi có được xem đâu mà biết, bà phải tả cho tôi chứ''. ''Thì nó thế này... thế này...''
------
(Từ đó, Lynh bị ngứa mồm, hứng... :p ngồi đằng Dung sau mà cứ tập thể dục cho đôi môi, tất nhiên là tập sai, vì có được ai hướng dẫn đâu, đến Loan đã xem rồi mà còn không diễn tả được, hừ hừ, tức mình, chẳng hay chưa có đối tượng khác giới ổn định lý tưởng để thử, chẳng nhẽ lại bảo Loan: "Loan, bà ra đây, tôi với bà thử vậy''-- >ặc ặc, pd chết. Mịa ơi. huhu, Loan, bà đừng có làm gì tôi đấy nhé, thôi, tôi xin bà, thôi, tôi còn dại khờ, còn non tơ, bé bỏng, thiếu nữ, bà đừng làm gì, đừng mạnh tay với tôi, đừng dạy tôi trò hư hư đó nhé... hu hu... bà đừng chạm vào cái ấy của tôi nhé, về mà chạm vào cái của bà í, nhất là đào của bà í, lạ thật, cứ đi quan tâm của người trong khi của mình, nó còn đang nửa phình nửa xẹp mà không thèm cân đối lại gì kia kìa. Xấu hổ quá Loan ơi Loan ơi!!!!
....
ôi...
bình tĩnh nào...

Quay ngược lại thời điểm ban đầu, vẫn hình ảnh cả đoàn đi dưới mưa, hầu như chẳng ai mặc áo mưa trừ Quân ( chắc do bị Việt dọa ''ấy không mặc áo mưa thì tớ về mách mẹ ấy đấy''); Nhung (lí do quần áo tế nhị nhưng đã bị các bạn nam phát hiện ra hết rồi Nhung); Phượng (chuyện hiển nhiên, Phượng luôn luôn quan niệm mặc áo mưa vào sẽ mạnh mẽ và khỏe khoắn hơn) .
Kiên đèo Việt, phởn phởn (và chắc cả lâng lâng) ngào ngào vài tiếng, hình như là tiếng hát. Quảng Minh lừ mắt nhìn sang: ''hừ, cẩn thận, người ta cho ông phát gạch vào đầu bây giờ.'' Quảng Minh chép miệng than thở: ôi quần mình sáng mày, bị mưa ướt, thành hai màu, rõ quá.., hôm qua trời mưa, vén đến tận bẹn ( chỉ vào chỗ ấy, và làm động tác mà vẫn ướt hết, thẳng bé của mình kêu quá trời luôn.''
Lynh đèo Loan. Đi qua Thủ Lệ, Loan ngoái đầu nhìn sang bên ơ hờ gừ gừ: Ôi, chỗ này lần trước mình vừa bị cắt xong.( ???)
À, tớ diễn giải hộ cho, bạn í hôm gì đi uống nước ở đây, một cốc Lipton mà bọn nó dám lấy của bạn 5k  đắt. Loan nói tiếp: '' Thề, lần sau không đến uống ở đây nữa, về trường mình chỉ có 2,5k.''. Loan này, em chỉ nhắn chị một tí, trường mình nó rẻ thế, nó không cắt đắt đúng không, em sợ chị càng bị cắt đau hơn đấy, ''của rẻ là của ôi'' mà, có gì chị cần thận nhé, kẻo cắt xót, khổ mấy cái ở trong quần, cả tuần về cứ vã vật chết...
Nhung đi xe một mình. Quảng Minh đi xe một mình. Quân đi xe một mình. Tạm thời người chỉ có thế, về sau có thêm Hoàng Minh, rồi lùi dùi lò do Dung ''chim lon'' đi học thêm về, lúc sau nữa thì có Trang ọe, vốn từ tòa soạn, trước đó đã có đi họp Yearbook tới.
À, lúc Hoàng Minh đến, HM mặc áo hồng hai dây, xuất hiện bất thần như ma quỉ, xinh tởm luôn, làm mình (là con gái mà cũng tự nhận thấy) choáng váng trước vẻ sáng loáng đó, bỗng dưng quên mất cả hiện thực đến nỗi mắt bị lóa nên nhìn nhầm là áo của HM mặc đang hiển nhiên hai dây thành  một dây rồi không có dây nào  trong óc hiện ra câu hỏi: ơ, nếu áo nó mà không có dây thì làm sao giữ được nhỉ, giỏi thật, hay nó là tiên, hoặc size phồng quá kiểu của Loan (cái này hỏi Loan thì rõ nhất)...?  chẳng cần gì cả nhẩy?  trở về hiện thực ngay tức khắc: áo nó vẫn có hai dây :((.

Cao Chung thì đi về quê (hóa ra quê bão nên ko về nữa :( ), Trung Dũng học thêm và phải về ăn trưa với nhà nên không đến. Lam Giang tịt tịt cũng ko ló mặt :)
Biết là thiếu Quế Chi (Nguyên nhân không rõ ràng, :( đề nghị giải thích một cách bí mật hay không cũng được... mà em). Nghe mong manh thoang thoáng khi Kiên gọi điện cho em í:-Em đến đi.-Em không đến được... ( em đang mót quá, mọi người ơi... )-thế à... chà... cố đi em... mọi người mong lắm đó- ...không cố được anh ạ...
Vậy là, mặc dù mọi người đã kêu gọi em í rất nhiều nhưng cũng không làm em ra được.
(ra ở đây là ra khỏi nhà).
(p/s Chi:... có một điều cần nói với em )
Hừ, giá mà em đến được, còn đi mùa cadeau cho mấy người và bạn về việc đi làng trẻ luôn.
Ôi, nào, câu chuyện quay lại quãng đường đang đến nhà Hoàng
Đến nhà Hoàng thì hết mưa. gừ gừ.
.........
Kì sau :Ở nhà Hoàng đã có sẵn em Diệu, Hoàng vẫn mặc Pijama cùng với em Diệu ra đón? Tại sao Diệu có thể thay quần áo nhanh như thế được? Heo mọi ăn, mần sướng thế nào? bát cơm đầy cái nước đỏ đỏ của Kiên do Lynh chan vào? củ cháy của Loan được đụt hết không ? Kem mút được (thay chân) của Nghiêm Hoàng làm đã hoàn thành sứ mệnh của mình? Quảng Minh đã gụm người dí vào Trang nằm trên giường một cấi mềm mềm nhủn nhủn dài dài (nhưng chưa kịp sống sượng) nên Trang không phản ứng gì??? Trang ọe khi ngủ đã phòi ra cái gì? Việt đã có vợ? vui đến nỗi thất thân rồi ư?
Viết bài này... mong mọi người đến... ở những lần sau...

Chỉnh sửa lần cuối:
hôm nay, xin lỗi Chi :(, ôi ôi.... trông bụng cứ nôn nao...

cảm ơn và yêu rất nhiều Linh Ngân, tiếp kế là Giang, Kiên, Quảng Minh
thoải mái với Việt
vui với mọi người

ăn cơm ....ai sẽ nấu được đủ cho 20 người ăn....
............Uhm , được nghe mọi người định thăm làng Thanh Xuân thứ 4 , thiết nghĩ không ổn và xin thú thực là cực lực phản đối
Mọi thứ không đơn giản
1 - hè này , các em ở Thanh Xuân hầu hết là ở tỉnh ngoài vào nên sẽ về quê - điều này chính xác chẳng cần chứng nhận lại
2 - đi buổi sáng , đã nghĩ là sẽ làm gì ....
3 - đi với tư cách gì để được ban quản lý làng tin tưởng
4 - các em , ừ, thì cần nhiều về mặt tinh thần nhưng quả thực vật chất tới đây cũng không phải không quan trọng , ta chỉ đến ....chơi với các em ... được 2 tiếng thì về ....sao giống...Cần một kinh phí , rất cần để mua gì đấy , tối thiểu là 200 .000VNĐ , chúng ta lúc này lo ngay được ?
Mọi thứ không đơn giản
Sao không nghĩ :
1- tới một làng trẻ mồ côi
2- đi với tư cách Đoàn trường Ams , nhất thiết phải tách ra ? đều là học sinh ams , hơn nữa có thể hoàn toàn chủ động nhiều về mặt tài chính - các em nhận nhiều quà sẽ vui ...
3 -một kế hoạch rõ ràng - chơi gì , nói gì....
4 - một chuyến tới mọi làng trẻ ở Hà Nội có sự giúp đỡ ....

xin lỗi , hôm nay ....

uh , em co gì đâu...lí do bí mật : phải ở nhà trông em ...
mọi người vui quá ...ghen...mưa ....mưa...thật ra rất muốn gọi điện để yên bên kia để nghe mọi người cười ....vẫn chưa nhớ nổi và hiểu đã đi biển nào , anh kiên ạ ....anh Việt có vợ rồi , chúc mừng ....thông báo , con em va anh Huy đã ra đời với cân nặng là 1,8 kg....nó mong không chết yểu ....

Khà, có vợ rồi là có vợ rồi... là la la...

Tớ chuẩn bị đi tìm mào cái đây.Cô chủ suốt ngày bế con thì mèo ở lại làm gì

oii trời sao lại thế hả ???
eo ôi lynh ơi mau kể nốt phần hai nhé( CHÚ Ý : dduwngf có xuyên tạc lung tung không thì biết tay tôi)/////:mrgreen:
mong bạn Việt trìng làng vợ ấy nhé ( chị em ở nhóm heo mọi rất mong được chiêm ngưỡng để....he he) cẩn thânh không vợ lại ra đi để Việt ở nhà khoc lóc đòi bú tí mẹ....
a ai muốn biết về vụ đi mua quà cho cu và heo moc thì sang chuyến đi của... nhé ( đau quá)

ha ha, biết ngay mà, Hoàng mèo đã đổi chữ kí.... biết ngay mà, đau tìm sắp chết rồi

ôi, mọi người đã có con, có vợ rồi, còn mình, dim dim vẫn xác chết cô đơn

Khổ thế đấy, thích tình hơn tiền, nhưng mà tìm mãi mà không thấy tình thì đành lấy tiền ra thay vậy. Từ hôm nay tình yêu của sư Mèo là $$$ :D

Vợ của Việt, con của em Chi, ... tiền của Nghiêm ....
Cái gì của tôi? ôi ôi :((

Chả hiểu con em là đứa nào!! :)

Nếu tất cả mọi người trong nhóm đồng ý thì mỗi người đóng 9.000đ để tớ đăng kí 1 host xịn cho HMO trong 1 năm (quá rẻ đấy). Nếu đồng ý dùng heomoi.org thì chỉ cần 9.000đ thôi, còn nếu muốn đăng kí tên miền khác (hm-ams.org chẳng hạn) thì mỗi người phải đóng tất cả 15.000đ
Càng nhanh càng tốt mọi người nhé! Chỉ cần 1 người không đồng ý là tớ thôi đấy, nhiệt tình có giới hạn thôi nghe chửa ;)

điều kiện...cười...
phiền vì lại thấy hẫng....việc quái gì phải...
--------------------------------------
đồng ý , anh Việt ạ ....
con em - em tự sinh , đứa trước với anh huy - anh ấy cướp rồi , hôm nay đám ma nó , con ơi ...
anh Hoàng thay signature , tạ ơn anh....
vui
-------------------------------------
xong quà cho móc và Cu rồi , còn chờ mỗi việc...gói
mua bánh kem + nến nữa thôi (nghĩa là chưa xong nhỉ ? )
hôm đấy , rất muốn mọi người làm gì đó đặc biệt ...
cùng hát "let it be " nhe'....
bài "HBirt" thay lời bằng heomoc và heocu nhé
làm album ảnh thời ngồi-bô nhé của cả nhóm rồi ngồi đoán nhé
yêu nhau nhé....
uh, yêu...
--------------------------------------------------
không biết nói gì , chị Lynh , em có lỗi...

hơ hơ. mình cũng chưa có con nè, híc, phải giỏi như em Chi còn chưa rì đã hai , cái hay đực hả em??? (có cần mèo Hoàng kiểm tra hộ ko em?? )

đề nghị hát chung HBirth nhớ có mân thò bóp chim chó mèo cho Cu
(phải hát bài ấy vì có một lí do đặc biệt là trong đó có tên của Cu)
còn hát bài gì cho Quân nhỉ??
Tiến quân ca nhé? Hay đoàn quân thất thố... :)

Việt ơi, ờ. đồng ý, nhưng ko hiểu ấy gửi tiền như thế nào????

Gửi thẳng tiền cho 1 anh, cũng ở HN này mà!

Back
Bên trên