Kế hoạch Made in 12 và yearbook chính thức

^__^

hôm trc đi hỏi thăm tình hình về in ấn ^__^

nếu muốn rẻ thì buộc fải có đen trắng vào

màu hàon toàn thì ko đc

đang cố gắng hỏi xem nơi nào xin tài trợ giấy cho mìnht hì tốt

Bùi Thanh Tuyền đã viết:
Âm thanh và ánh sáng thi 2 tr. nhé:| Ko nên bớt nữa. Năm ngoái là 1,5 tr. , làm trong phòng tập, nâm nay làm ngoài trời muh ;)

Âm thanh ánh sáng 2 triệu thì ngon rồi. Còn sân khấu thì đợi họp với cả Phương Anh Hóa 2 rồi chúng ta sẽ quyết định. Chủ nhật này 9h sáng mời các bạn Tuyền, Hồng Tâm, Long Boa, đi họp nhé. Đợi ở sân bóng rổ trong, bạn Long Boa mang theo thước nhé. ;) Tớ sẽ gọi cả bạn Phương Anh rồi vào trường đo đạc luôn một thể.

Hoa A2 đã viết:
^__^

hôm trc đi hỏi thăm tình hình về in ấn ^__^

nếu muốn rẻ thì buộc fải có đen trắng vào

màu hàon toàn thì ko đc

đang cố gắng hỏi xem nơi nào xin tài trợ giấy cho mìnht hì tốt

Ấy trình bày lại xem sẽ rẻ hơn như thế nào luôn nhé.
Nhưng mừ tớ nghĩ YB là cái để cầm đi suốt cả một đời, chả cần phải tiết kiệm cái đấy. :D Còn đang nghĩ đến một cái bìa giống bìa album ảnh, và ngoài các bài viết còn có những trang giấy trắng để các bạn khác có thể lưu lại đôi lời.
Anyway, ấy cứ đi hỏi đi nhé. =D> =D>

Chỉnh sửa lần cuối:
:)) Bạn Khánh nên góp ý cái này với ban design!
Tình hình là nhân lực ở ban Design hẻo wa' :| mới thấy có mỗi Nam Anh, Hà Phương lớp Tin. Chắc thứ 2 phải dán bảng thông báo kêu gọi nhân tài thôi!
Tiện thể, ban tài trợ có những ai rồi :-? Bạn Khánh xin tài trợ cùng 1 lúc cho Yearbook + Made in 12 à ?

Tớ nghĩ là bọn mình chưa cần lên kế hoạch cụ thể về thiết kế, trang trí hay thậm chí cả sân khấu, ánh sáng vội, cái quan trọng là 2 ban nội dung : của YB vả của chương trình làm việc khoa học và bàn bạc nhanh chóng để đưa ra 1 plan tổng quan , sau đó phổ biến cho tất cả các ban và khi đó mới có thể dựa vào cái plan đó mà thực hiện các công việc cụ thể của mỗi ban . Tất nhiên bọn mình ko có thừa thãi thời gian nhưng tớ nghĩ nên bình tĩnh cẩn thận từng bước một, có khi cứ cuống lên rồi khi thay đổi các kế hoạch lại làm chậm tiến độ :D

Khánh ơi tớ bảo này, nếu chỉ đo đạc thôi thì có nhất thiết phải sáng mai đến trg` ko :-/ Tớ ko cần kích thước chi tiết đâu, chỉ cần ước tính thui:p. Sân khấu phụ thuộc vào tên chương trình, kịch bản:p, nên như bạn Châu nói cũng ko gấp đâu:D Khi nào có kịch bản với ý tưởng cụ thể thì làm chắc chắn vẫn kịp.
Mà năm nay khối 12 học sáng cả, hay để tớ tìm bạn Phương Anh lúc nào cũng đc :p

khánh ơi
bạn tuyền lớp tớ có ý với ấy đấy
ấy xem xét thế nào đừng làm bạn ý .....nhé

bạn TA ko câu bài nhá :|

tình hình là bọn tơAở tổ p/s rất cần cái nội dung của các bạn

tớ ko cần chi tiết :|

chỉ cần cái to đùng ở trên là cái ý tưởng chương trình của các bạn thôi ^__^

nội dung à :D Nội dung thì tớ có ý này: Nhớ cho phần thích làm việc trong lĩnh vực gì sau này??? Vẫn biết là còn nhiều thay đổi nhưng có phần đấy vào hay đấy nhể???
http://www.hn-ams.org/forum/showpost...&postcount=284 ah bài post tổng hợp lại 1 tí này, ai YM cho bạn bè thì lấy link này :D tại ko có acc thì ko vào đc trong này mà đọc :x

Hôm nay tớ đã liên lạc và nói chuyện với các bạn trong ban nội dung Yearbook và ban phóng sự. Cần nhân lực rất nhiều mọi người ạ.

Thế này nhé, thứ 2 tớ sẽ lên nói trước trường về sự thiếu nhân lực và yêu cầu tìm kiếm người, nhưng nếu bạn nào có thể tham gia hoặc biết người có khả năng thì hãy đề cử nhé.

Ban phóng sự:
- Cần người có khả năng viết kịch bản
- Cần người có máy quay và có khả năng quay phóng sự

Yearbook:
- Cần người ở ban kỹ thuật đồ họa vi tính
- Cần người vào ban biên tập yearbook

- Cần một người có khả năng kêu gọi mọi người cùng tham gia :D
- Cần người vào ban chụp ảnh để làm tư liệu cho yearbook.

Qua thảo luận với bạn Hải Anh Toán 1, nội dung của kịch bản phóng sự 0306
P/S 1. Lời chào của 03- 06 (đây là phóng sự trình chiếu trước khi chương trình bắt đầu và thầy Điện lên đọc diễn văn...) : Sau 3 năm học thì cũng đã đến ngày khóa 03-06 ra trường và giờ đây, chúng tôi làm chương trình này như một lời chia tay.....

P/S 2. Giới thiệu về 03-06: Đó là những thế hệ của thời đại mới, những con người mới... đặc điểm của 03-06 là gì ....

P/S 3. Các thầy cô giáo yêu quý của chúng con: Các thành viên sẽ nói về các thầy cô chủ nhiệm của mình, những người đã dìu dắt chúng ta 3 năm học, rồi các thầy cô giáo bộ môn,... và rồi các thầy cô giáo nói gì về chúng ta....

P/S 4. Những 03-06s đang ở nước ngoài

P/S 5 Lời kết : Ý tưởng của phóng sự kết này là nói về trường Ams. Từ mái trường này, bao thế hệ đã trưởng thành và lớn lên, chúng ta tự hào là một thế hệ Amser, và từ mái trường này, con đường phía trước mở ra bao nhiêu cơ hội. Bạn sẽ đón lấy cơ hội như thế nào... bạn sẽ ước mơ như thế nào... bạn sẽ nhớ về Ams như thế nào...

Rồi, cũng vừa nói chuyện với bạn Thu Hương bên thu thập ảnh.
Quyết định về vấn đề ảnh như sau:
- Ảnh tập thể lớp sẽ là ảnh lớp mặc đồng phục của lớp/trường (hoặc không thì mặc formal áo dài comple)
- Ảnh từng cá nhân sẽ là ảnh mà bạn thích nhất (nhưng mà nếu không có thì ban thu thập ảnh sẽ lên từng lớp để chụp) - >cần người vào ban chụp ảnh lắm mọi người ơi.

Hello mọi người!
Để tớ nói rõ hơn về việc Yearbook cần người nhé:
- Tớ cần những người thật sự nhiệt tình với Yearbook, với 03-06, người có khả năng kêu gọi, thuyết phục khi hô hào các lớp viết bài hoặc là người có khả năng đeo bám đối tượng, quyết lăn xả vào đối tượng :)) để đi thu bài + đòi bài các lớp ! Nói túm lại, tớ cần những người nhiệt tình !
- Ban biên tập thật sự cần những người có khả năng viết lách. Nhưng thế ko có nghĩa là nếu bạn dưới 7.5 văn trên lớp thì bạn ko có khả năng. Khả năng viết lách ở đây là khả năng viết phóng sự, phỏng vấn, kể chuyện... c hứ ko phải là khả năng viết được 2 tờ đúp khi kiểm tra văn:D
- Ban thiết kế cần những người vẽ giỏi để vẽ ý tưởng, phối màu sắc, chịu trách nhiệm về mặt mỹ thuật của quyển sách. Đặc biệt cần những người có khả năng thiết kế đồ họa trên máy vi tính, ít nhất là photoshop hoặc corel draw thành thạo. Nếu ai biết về các kĩ năng dàn trang, sắp xếp hình ảnh trên báo, tạo cột,... thì quá tốt. Ban thiết kế đang quá thiếu người.
- Ban chụp ảnh cần những người có máy ảnh và khả năng chụp tốt. Những bức ảnh này được chụp để phục vụ ý tưởng của yearbook. Chẳng hạn có 1 bài về bóng rổ, thì ban chụp ảnh sẽ chụp cảnh úp rổ/ đội tuyển bóng rổ... Những ảnh này rất quan trọng trong việc làm quyển yearbook gắn kết thành 1 khối thống nhât.
Ai có khả năng liên lạc với tớ qua YM :haphuong_294 / hoặc Duy Khánh H1
Thanks!

Nhưng mah tớ nghĩ cần có một nội dung ý tưởng xuyên suổt cơ, có thể lấy đó làm tên CT & YB luôn, như kiểu " Sắc màu 0306" ( tự nhiên dạo này cứ hay nghĩ về màu sắc :-? ), chứ nghe Made in 12 nhàm nhàm mà không có bản sắc!!

Ừ, không ai đặt là Made in 12 đâu. :D Đây chỉ là gọi cho mọi người biết với nhau thôi. Hay là làm một poll đặt tên cho chương trình nhỉ?

Chỉnh sửa lần cuối:
Thế có nghĩa là có 5 phóng sự trong suốt chương trình ah? KHông hiểu lắm. Nhưng thấy mấy cấi không ổn

PS1:Có cần thiét có một cái phóng sự nói thế không? Tớ nghĩ đấy giống lời của DCT.
Nên để trước khi bắt đầu là chiếu slide ảnh 0306, ST mấy ảnh ngộ nghĩnh hay ho gì đấy, từ 03 đến 06, xong rùi chạy title, không nên có lời đọc, rùi boom một phát thế nào đó và bắt đầu CT, MC ra giới thiệu...ten tèn ten..

PS2: Đừng đao to búa lớn thế hệ nọ kia, có thể " đơn giản chúng tôi là 0306" và nói lên những sự kiện đặc bịt của 0306.

Với cả cái PS 5 nên để ra jữa hay chỗ nào đấy, chứ kết thì nên để là về 0306 chứ

Mah không hiểu ý bạn Khánh.. chả nhẽ mở đầu và kết đều bằng PS ah ??? :|

Với cả cái ảnh lớp, nên để các lớp tự chọn, cái ảnh lớp cũng nói lên Phong cách 1 lớp mah, đâu cần gò bó formal thế :|
Còn cái ảnh cá nhân, cụ thể nên nói là cần siZe bao nhiu, để in cho mục đích ji`, để các bẹn gửi ảnh cho phù hợp!!

Oh thế chưa ai nghĩ ra ý tưởng xuyên suốt đấy ah? Mah hình như không thấy đề cập đến ý.. Tớ nghĩ cái đấy và $ là cái cần bàn đến đầu tiên đi đã
Tự nhiên thấy thích cái tên " Sắc màu 0306" dù chưa nghĩ ra lí do củng cố cho cái ý tưởng này.. Cứ bị ngập đầu toàn màu với sắc chả nghĩ ra cái gì khác cả.. Các bẹn 0306 sáng tạo chụm đầu vào nghĩ cái ý tưởng này trước đi đã.. mấy cài kia triển khai chậm hơn được mah :D !!

Thế này bạn Quyên ạ:D
Ý tưởng xuyên suốt của yearbook là điều quan trọng, cực quan trọng. Ban nội dung cũng muốn làm 1 cái gì đó để biến quyển yearbook thành 1 hệ thống đan xen có trật tự, phần nọ tôn phần kia, bổ sung phần này, củng cố phần khác... Nhưng muốn như thế còn phải dựa vào bài viết của các lớp, bài viết của những người viết bài phóng sự, kể chuyện... Tớ muốn mọi người có thể viết thoải mái với 1 topic mở, để rồi sau đó ban biên tập sẽ dựa vào đó, chọn lọc, xem xét, cân nhắc để có thể sắp xếp những bài đó vào 1 quyển sách với 1 ý tưởng xuyên suốt dựa vào những bài viết có sẵn.

Đã tìm và mời được thêm 1 số bạn :
1. Ban thiết kế ( cho cả YB và ctrinh` ) ( sẽ phải kết hợp với NA và HP về vi tính đồ họa ... ) : Hằng và Vi - P1 0306 ;;) <--> hai bạn này nhiều ý tưởng về thiết kế cực :x
Ngoài ra bạn Trường Thành đã hứa mời giúp bạn Việt Anh ở lớp Tin ( mà theo lời bạn Thành là ) rất giỏi về đồ họa :D

2. Ban phóng sự : Thúy Ly - A2 0206 - có khả năng cả về ý tưởng, kịch bản, quay phim ... đại khái là liên quan đến văn vẻ phim ảnh :D

Chỉnh sửa lần cuối:
Như thế thì có hơi ngược không hả Phương? Sợ như thế về sau việc tìm ý tưởng còn khó hơn !! :|

:( Tại tớ sợ nếu đưa ra ý tưởng sớm thì các lớp bị gò bó, khó viết...:-s
Tiện thể:D Tớ mời bạn Quyên vào nhóm ban biên tập Yearbook:d
YM của tớ là haphuong_294
Welcome!

Back
Bên trên