Hoc tieng Phap va du hoc Phap

hoc o l'espace ma co 800k/3 thang thui ah?Ma tuan may buoi vay may anh chi....
Ma hoc may khoa o l'espace thi co the bay ah???
Tien the anh chi nao cho em hoi luon chi phi tat ca cho 1nam o Fr la bao nhiu???(tinh theo tien USD)

hoc o l'espace ma co 800k/3 thang thui ah?Ma tuan may buoi vay may anh chi....
Ma hoc may khoa o l'espace thi co the bay ah???
Tien the anh chi nao cho em hoi luon chi phi tat ca cho 1nam o Fr la bao nhiu???(tinh theo tien USD)

Ờ L'espace là 3 buổi 1 tuần mà bạn.
học mấy khóa rồi bay được cũng tùy trình độ của bạn thôi.
Quy đổi ra usd làm gì, dùng euro ý, khoảng 5000euro là tất tần tật:-<

Chỉnh sửa lần cuối:
Thanks có nút bài hay kia kìa:D
Mà hỏi ý riêng tư 1 chút là bạn Thành định xin trường nào thế?
Chi phí tớ bảo trên là hệ thống INSA đấy nhớ, còn các trường khác nó còn xê dịch tùy thuộc vào học phí hàng năm, tiền ở ký túc xá..v.v

----------

Mà INSA là trường được đánh giá khá cao đấy
Bạn Thành lên google search chữ INSA mà xem, nó có liên kết tới bảng xếp hạng các trường đại học của Pháp đấy

giờ em mới năm I đh, định học hết dh ở vn sang đấy học cao học ngành kiến trúc, đã ai học hay đang học thì tư vấn cho em nhé, em định học hết trình A ở trung tâm F trong trường TV cấp 2 rồi mới sang Tràng Tiền học B và học 2 nơi 1 lúc luôn.

em nghĩ là ai mới học thì nên lên l'espace vì ở đấy học fí rẻ + được học ng nước ngoài và ng việt song song (số giờ cho 2 giáo viên là ngang nhau ).
Em thấy bảo ở trên CFC ở Bách Khoa học cũng tốt, anh họ em học tiếng PHáp ở đấy 2,3 năm j đấy thi đc B2 thì em thấy là nhanh rồi :) Ở đấy toàn giáo viên trong ĐH Sư fạm nên cũng tốt lắm.
2 nơi trên đều có thư viện khá hoành tráng nên cũng tiện cho đọc thêm được nhiều :D

em nào có anh chị ở INSA de Lyon thì cho anh cái YM. add vào làm quen trươc'

Hải định đi Pháp hả mày :eek:, thế mà giờ mới biết :eek:

em cũng rất muốn đi Pháp trong vòng 2nam toi.h e bắt đầu học tP ở l'espace nhung đúng là luyện nghe nói là chủ yếu.em mốn hỏi nếu mốn học thêm về ng­ pháp thì nên học ở đâu ạ?à,nếu mà mình ko mốn thi TCF thì liệu bằng B1 đã đủ để được đi chưa ah?hihix. ko biết nếu mà e mốn học thiết kế nọi thất thì có học bỏng hay trường DH nào nhỉ? ^^
hihi,mong các bậc tiền bói giúp đỡ ^^

Nếu ấy muốn đi học nữa thì đến le nouvelle espace 26/82 Nguyễn Phúc Lai ấy :) tớ chỉ đóng góp thêm được thế thôi :p mấy thông tin khác thì nhờ các anh chị đi trước vậy :p

Ko muốn thi TCF thì phải có bằng đến B2 cơ chị ơi

Ồ, kiến trúc , nó đòi TCF DAP đó, còn điểm chắc 400 trở lên nhỉ :-?, ko quan tâm cái này lắm, nhưng thi trên 400 là ok rồi :)

haiza...thê' bên Pháp nó ko có chuyên ngành thiết kế nội ngoại thất ạ?chỉ cò thời trang hay kiến trúc thôi ah?
hixhix

Em dự định thi Đh VN xong rồi sang Pháp
Tình hình là em rất lơ mơ ko biết tí gì về Đại Học bên í (thực ra là có dự hội thảo vài lần dưng ng ta chả nói rõ lắm)
Anh chị nào đã sang và học Kinh tế thì giúp em thêm thông tin về ngành đó bên Pháp nhé. Ví dụ như trường nào học thuận lợi, nếu học thì học những j, như thế nào, học phí + ăn ở cả năm bao nhiêu, học bổng trong quá trình học...
Em cảm ơn rất nhiều ạ

@Bạn Mai: Nếu bạn định học Master thì có 7 lựa chọn cho bạn đấy. Bạn vào campusfrance.org rồi chọn phần Sélectionner une forrmation rồi tìm thì sẽ ra đấy. Có thiết kế nội ngoại thất đấy.

@Em Nhung: Không thi ĐH thì cũng chả cho ai sang đâu =)) Em muốn học ở vùng nào? em cứ lên trang web của mấy trường ĐH, tìm formation, rồi nhiều khi nó cũng có cả chương trình học của ngành Kinh tế cho em đấy

Em có bảo là ko thi đâu nhở=))ko đỗ ĐH mẹ em cho em đi Pháp Vân:))
Thế anh ở Pháp học ngành j ạ? Có học Kinh tế ko ạ? Ở vùng nào ạ?
Lần trước em đi nghe 1 cái hội thảo, ng ta phát cho cái tờ tên của vài chục cái trường KT bên pháp-trông đến sợ, chả biết chọn trường nào luôn!
Anh có thể khoanh vùng giúp em 1 số để em tìm hiểu cho tiện đc ko ạ?
Cám ơn anh ạ

Anh không học ĐH nên rất tiếc là không khoanh vùng trường gì cho em được.
Anh có mấy đứa bạn + mấy ngườii quen học Marseille 3, Paris 2, Paris 11, 12, Orleans, Poitiers. Em thử tìm hiểu xem. Người ta có cho em danh sách trường rồi thì em vào website của trường mà xem danh sách các chương trình đào tạo, rồi nếu chưa rõ thì viết hẳn thư cho người ta mà hỏi.

Ở Pháp anh học IUT Fontainebleau, ngành GEA (Gestion des Entreprises et des Administrations), chuyên ngành Finance-Comptabilité.

HUY.

Ờ L'espace là 3 buổi 1 tuần mà bạn.
học mấy khóa rồi bay được cũng tùy trình độ của bạn thôi.
Quy đổi ra usd làm gì, dùng euro ý, khoảng 5000euro là tất tần tật:-<

Đang định làm một cua tiếng Pháp nhưng thế này có vẻ hơi nặng. 8-}

@anh lê huy: em cũg rất thik ngàh kiến trúc nội thất jốg chị mai. em muốn học và về sau làm cái nghề này lắm, tìm hiểu cũg gần nửa năm về cái này rùi:D nhưg em k hiểu là cái này thì sẽ fải học ở đâu? thi thế nào? có sag bên fáp học đc k ? hay nên học du học tại chỗ ở đây?

anh huy hay các anh chị biết về cái này trả lời júp em với nhé:x:x:x

Back
Bên trên