Hoạt động ngoại khóa???

Athletics - Varsity là những môn thể thao bạn tham gia và được chọn vào tuyển trường
Mà varsity letter ở đâu thế :-? supp của trường nào à :-?

Trích dẫn trong CommonApp, mục extracurricular activities:
"Please list your principal extracurricular, community, and family activities and hobbies in the order of their interest to you. Include specifi c events
and/or major accomplishments such as musical instrument played, varsity letters earned, etc."

Chỉnh sửa lần cuối:
Lớp mình h nhiều đứa có ý định đi Mỹ lắm rồi :D:D

chị Châu nhớ ghi HDC vào nhé :D được tính cả đấy ;;)

Cho em hỏi là có trường kêu mình ghi cả hobbies vào nữa, có phải là nếu mình thích nghe nhạc (khác với chơi nhạc) và xem đá banh (khác với tham gia đá banh) thì cũng ghi vào phải không ạ? Có trường kêu mình ghi cả family activities vào, em nghĩ ví dụ như house work thì có ghi vào không ạ (vì em nghĩ cái này ai cũng có làm qua cả, chỉ có ít hay nhiều thôi)?

Hic, những sở thích tầm thường thì có yêu cầu viết cũng chả nên ghi vào.
Mà trường nào yêu cầu bạn Thái viết hobbie đấy?
Cho tớ xem cái form xem nào?

Mà trường nào yêu cầu bạn Thái viết hobbie đấy?
Cho tớ xem cái form xem nào?
đó là trong common application đấy bạn Khánh. Nó kêu là: "Please list your principal extracurricular, community, and family activities and hobbies in the order of their interest to you."
Mà cuối cùng thì tớ cũng chả ghi đâu.....

Nếu liệt kê hobbies thì đủ thứ nhiều lắm, quan trọng là mình đã tham gia được bao lâu và ở mức độ nào. Chứ thích bóng đá mà cả đời chỉ ngồi trên khán đài thì ghi vào làm gì

Hoạt động thì nên tham gia những thứ mình thích và thật sự có khả năng ấy thì mới phát huy đc hết những gi mình muốn cống hiến:)

Back
Bên trên