Hoá 2 - We luv our class most :x

Tình trạng
Không mở trả lời sau này.
hôm thứ hai tao sẽ phản đối cùng con Dương tao không thể lên đầu được.

Nam ơi, mày mà có lên đấy thì cũng chẳng ai nói gì đâu, dân bàn cuối bọn tao được mấy ngày yên ổn, chứ cứ tình trạng như mày với thằng Kiên suốt ngày ngồi hát hò dưới đấy, chịu không nổi

Poz trong tâm sự vui buồn chứ j`...
8-} thật đau lòng....:| từ lúc thằng TQM lớp A1 đi giới thiệu về việc mọi người đc cộng điểm trong topix đó thì ai cũng nô nức vô xem.....8-|

tình hình là vụ mất loa ko ai đau đớn....chỉ có mình tớ...:(

còn chuyển chỗ... tớ chẳng biết nên nói gì hơn.... nếu hôm thứ 2....các bạn kiến nghị....mà tớ kiếm đc chỗ nào hợp lí để tớ nói chen đc thì tớ cũng sẽ nhoi...:> tình hình là nếu chuyển chỗ kiểu đấy thì chắc đúng tuần thi học kì tớ sẽ phải ngồi bàn 1....:) tớ thấy bàn 2 là đc...:D vừa tập trung nghe giảng....mà lúc nào cần thiết vẫn có khả năng bàn bài...:))

hôm nay thấy iu anh Nhung....:x iu Quỳnh Chi...:x iu Yến Chi.... iu Hà Linh.... và cuối cùng là iu Châu Giang....:)) (ko bít còn quên ai ko...8-})

tình hình là cái vụ nộp tiền
tao thấy nó thế nào
tiền thu cứ toàn 20 với 10
..................................

đắt như ma mà thằng Linh cẩu còn sủa là nên tăng giá tiền.hôm nay nộp 20000 ra hết vui nổi.tao muốn từ giờ thằng Linh cứ ngày nào cũng 100000 cho nó sáng mắt ra.tao thấy nộp tiền chỉ nên nộp 2000,1000 thôi chứ nhiều thế kia thì cũng phải lấy từ bố mẹ thôi=>con làm bố mẹ chịu.

thế thì từ cái vụ "con làm bố mẹ chịu" đó =-=>> cần phải có 1 cách giải quyết nào đó để bố mẹ ko phải chịu nữa, ko phải chi tiền cho con nộp những khoản tiền dở hơi đó, coi như là cho ko lớp để lớp đi chơi / mua sắm =-=>> ko làm những việc mà hậu quả là nộp tiền nữa =-=>> tốt cả đôi đường...

uh chắc nhà anh giàu nên bố mẹ anh cho không lớp thoải mái.chả hiểu mày nghĩ gì mà mở mồm ra nói một phụ huynh chi tiền cho lcar lớp.còn nghĩ cách để bố mẹ đõ phải nộp tiền ah?tao chưa bao giờ thấy lấy tiền bạc ra ép mà giải quyết được gì cả.đừng nghĩ cứ tiền là sợ.

oh thế hả? Thế thì càng phải mạnh tay đến khi nào mọi người coi mất tiền là một ác mộng thì thôi...lúc đó tỉnh chắc vẫn kịp đó...
mà thiệt tình cô đang nói về ý thức của ta đối với cả lớp bằng cách dùng đồng tiền để răn mọi người...ko thể nói là cô đang ép ta phải chi nhiều tiền, vì đơn giản thôi, đó là thứ mà mọi người khó kiếm nhất mà dễ đánh mất nhất...cô làm như thế để cho chúng ta thấy quý trọng đồng tiền hơn, và vì quý trọng hơn nên mới ko vi phạm khuyết điểm để dẫn tới việc mất tiền vào những việc chẳng đâu...
mà mọi người cứ tưởng tượng xem...bây giờ lỗi nào cũng chỉ 1000 - 2000 =-=>> chắc chắn sẽ có những người coi nhẹ chuyện đó vì theo mọi người: "Giời, 1000, 2000 đáng là gì"...những lần sau, mọi người vẫn chỉ coi là mất 1000, 2000...nhưng tái phạm nhiều lần, khi nào đó thử tổng kết lại xem mất bao nhiêu, thì thậm chí còn nhiều hơn dự kiến là 10k, 20k, mà tật thì ta vẫn chưa chừa dc...
bấy nhiêu nói chỉ có thế thôi...

nhưng thực sự tớ ko đồng ý với việc tăng tiền mỗi ngày của cô Bính...
thử xem, 1 người ko mang đồng nào hoặc mang ít hơn số tiền bị phạt vào ngày hôm đó => hôm sau mang nộp x2...nhảm nhí, vô lý hết sức...Học sinh ai khuyến khích mang nhiều tiền làm gì? Mang nhiều tiền lại bi kêu là khoe của, rồi dễ bị nghi là đi chơi này nọ....
1 trường hợp khác, 1 học sinh có cả bố lẫn mẹ đi công tác suốt 1 tuần. Đầu tuần học sinh đó bị phạt...cho là 10k đi...thì chẳng lẽ học sinh đó phải nộp 70k? Lấy tiền ở đâu ra mà nộp??? Lấy trộm tiền bố mẹ? Chạy qua vay hàng xóm??? ...

Hôm nay 8h mới về đến nhà... :( Trong số mấy bạn lên HAO có bạn nào bị mẹ tớ gọi ĐT đến 'hỏi thăm' ko... :( Chẳng qua là số xui xẻo, chờ xe bus với cái bà tính tiền lâu hàng thế kỉ... :| chứ ko thì cũng chả sao...

Mẹ tớ mắng... :( Mẹ tớ ko cho tớ đi học bóng rổ nữa đâu... :( Mẹ tớ có vẻ bực mình nhiều chuyện bây h giọt nước làm tràn li... :((

Cái gì thì cũng có 2 mặt của nó... :) Bây h mẹ tớ bắt tớ chăm chỉ học hành thì tớ cũng sẽ cố gắng thôi... :) HK 2 này tớ hư quá rồi... :| Có khi lần này lại là dịp may để tớ nhìn lại bản thân... :D

Tớ cũng phải tự thấy là tớ lạc quan thật đấy... :D Nhìn đời lúc nào cũng toàn 1 màu hồng... :D Dù bất cứ hoàn cảnh nào tớ cũng nghĩ là trong cái rủi cũng có cái may... :) Đúng là ko có gì là ko có 2 mặt cả... :D

Cái vụ đc cộng đcl tớ thấy quá nhạt rồi... :) Ai viết bài trong đấy cũng đc + đcl... :| Chán bỏ xừ... :| Tớ cứ cảm thấy như có ai ngồi trực trong cái topic ấy í... :)) Cứ có bài nào poz lên là đc + điểm liền... :))

Cái chuyện giáo dục học sinh ko thể dùng tiền được... [-( Tớ phản đối việc đó... [-x [-x Nếu cô muốn học sinh ko phạm lỗi nữa, thì cô phải tìm nguyên nhân tại sao hs lại làm như thế chứ... bởi vì chỗ ngồi ko hợp lý chẳng hạn... tất nhiên chuyện mình tự động đổi chỗ là ko hay rồi... nhưng mà cái kiểu đóng tiền đến 20k thì quá đáng... Còn những đứa giàu thì nó cũng chả coi 20k ra cái gì... đừng tưởng tiền có thể mua cái gì cũng đc... Tớ ko thik cách làm của cô...

Thầy cô giáo tớ ngày xưa ko ai làm thế cả... :) Mà cuối cùng học sinh vẫn ngoan... Chính thầy cô mới là tấm gương để học sinh noi theo... :)

nói chung vụ tiền bạc là bức xúc lắm nhớ:|
đâu phải chuyện gì cũng giải quyết bằng tiền là okie hết đâu;;).Nhất là trong hoàn cảnh tớ đi thu tiền:)).Tớ chả muốn ngày nào cũng kè kè đi đòi tiền của 1/3 lớp vì tội đổi chỗ.Chẳng lẽ lúc nào cũng chìa tay ra xin:"ấy ơi,đóng tiền đổi chỗ đi ko tớ mách cô đấy nhớ"-->[-x/:)
Với lại cô làm thế tự dưng thành ra thực dụng chẳng hay ho gì cả:-s
còn viêc Hà Link bảo cô phải xem xét nguyên nhân thì tất nhiên là ko được rồi.Lớp nào mà chả có đứa ngồi chỗ tốt chỗ ko cơ chứ:D.Chả bắt cô tìm hiểu nguyên nhân được:-s
Cái chính là chuyện đổi chỗ mới của cô:-SS.Tớ là tớ ko thik tí nào cả/:)
nhưng xem ra chẳng ai bức xúc bằng mình X(
thế là đời cô lựu rồi:((
ko được ngồi cạnh thằng Định đánh cờ caro nữa:(
mà cũng chả thấy ai khen mình nhiều hơn nó:((

Chỉnh sửa lần cuối:
Ơ, nhưng mà tớ vẫn ko hiểu sao khi chuyển chỗ kiểu đấy thì Dương ko được ngồi cạnh Định nữa... :-/

Tớ tưởng là Dương ngồi cùng 1 bàn với Định thì khi chuyển cũng chuyển lên cùng lúc chứ... :)

Giá mà tớ dễ khóc như Dương... :))

quả khóc đấy là tớ kiềm chế lắm rồi đấy nhớ chứ ko nước sông Hòa Bình lại lên đầy mất:)).Nhưng căn bản quả đấy thằng Hưng làm tớ ức chế lại thêm chi tiết thằng Định nó cứ kêu là mắt nó bị mờ đi chẳng nhìn thấy gì cả,trời hôm nọ rét run thế mà nó ngồi cạnh tớ lại kêu nóng làm cho tớ sợ ơi là sợ,thương nó nữa:(.Chán ko chịu được:D
Tớ sẽ phải lên vào tuần sau cùng bàn thằng Chấy và An Trang:|
mà cứ như thế thì thôi rồi/:)
lệch pha hết cả:((
chán lắm

Ah, thế thì bảo cô thôi...:D Tổ con thiếu 1 bàn... :D Bây h chuyển thì sẽ bị lung tung... :D Thế nên bàn con tuần sau mới chuyển ... :D

Chắc đc... :D

Khi điều ác bao chùm thế giới,
Mọi người cần 1 người đứng lên
Đó chính là robinhood
Cùng với spiderman nhanh nhẹn batman, robin sẵn sàng giúp mọi người
Họ đã viết nên 1 huyền thoại sống mãi đến ngày hôm nay mà người ta gọi là:
"Nhưng câu chuyện kể về Robinhood"

Lại thêm 1 chi tiết thể hiện trí tưởng tượng phong phú=)):spider man,batman và robinhood trở thành bộ ba phá án:))
Mà thằng Nam nó bảo là nó thik làm "bet men" tức là badman chứ ko phải batman(bát men/:)):))

@ Hoàng: bao trùm mày???
@ Linh: thiệt tình, nếu mà mọi người đã đổi chỗ, ấy thử tưởng tượng xem trong lớp này có ai đổi chỗ để mà nhìn rõ bảng hơn ko? Ngay cả tớ cũng phải nói thật là hôm đấy đổi chỗ để nói chuyện với Nhân dễ hơn, mà đa phần là đổi chỗ để nói chuyện với nhau...
Và cái chính là tớ ko hiểu tại sao mọi người ko thể dồn lên bàn đầu ngồi dc...Ngồi ở đâu trong lớp cũng được...Và nếu thích tớ sẵn sàng đổi chỗ cho bất kỳ 1 ai để được ngồi bàn đầu trong suốt 2 năm có lẻ tới...tớ chỉ mong được có thế...và tớ vẫn chưa tìm ra dc lý do tại sao mọi người lại ghét bàn đầu thế, lại tỏ vẻ chia buồn với những người ngồi bàn đầu thế...

@Đờ Link:Mày đơ à?/:) ngồi bàn đầu thì cũng chả có gì phải sợ nhưng cái chính là tao ko chép bài,ko làm bài mà ngồi bàn đầu thì lại là cả vần đề:((.Tình hình là chắc phải đi sắm tập vở mới cho hoành tráng rồi chép lại từ đầu;;).Đấy,cũng chỉ tại mày mà ra bao nhiêu chuyện:-s.Hôm đấy mày ko đứng lên thì cũng có ai biết đâu cơ chứ:D.Chẳng lẽ bọn nó lại xì đểu mày hay sao mà phải sợ:p.Mà nói thật ngồi bàn đầu thì KT văn chết cả lũ à:|.Ai quay cho bây h?:((

Tình trạng
Không mở trả lời sau này.
Back
Bên trên