Hoá 2 - We luv our class most :x

Tình trạng
Không mở trả lời sau này.
Re: † Thánh địa - 10 H2 †

Dê ui ava tôi đẹp hông? ;;);;) cậu đang onl àh? tiếc thế:D Tôi đang ngồi trong thư viện trường nè. Nhưng máy ở đây ko chat được. Đang h nghỉ. Hum nay phởn wa' đi mất :x:D

Nguyễn Hữu Hoàng đã viết:
Hum nay, khí trời mát mẻ, tâm tư thoải mái lại thời gian dư dả nên viết một bài về chủ đề "Chửi ". tôi thì tài hèn sức mọn, văn kém võ nát, viết đúng sai có khi cũng chẳng nhận ra. Mong mọi người bổ sung và cùng thảo luận về chửi.
------------------------------------------------

Các kiểu chửi.
Nhắc đến chửi thì trong chúng ta chẳng ai mà không chửi cả nhưng chửi thế nào thì lại là một điều đáng nói, theo chủ ý của tôi thì có 3 loại nhưng viết thì chưa được rõ ràng cho lắm .

Kiểu 1: [Chửi thẳng] Đem những bộ phận cơ thể , quan hệ sinh lý, bệnh tật chửi thẳng vào mặt đối phương. Tiếp tục không tha gán cho đối phương là những con vật hay tự mình nâng mình lên là cha mẹ ông bà tổ tiên đối phương mà chửi tiếp. Gây ra không khí căng thẳng cho cả hai bên, hàng tràng từ ngữ được tuôn ra gây khó chịu cho người đọc. Người ngoài nhìn vào cuộc cãi vã chửi nhau mà đánh giá con người ở đây thuộc loại người nào đây có thể nói là kiểu chửi thô thiển nhất và là "Chửi Ngu", người chửi thắng hay chửi thua đều bị coi thường.

Kiểu 2: [Chửi trẹo] Hình thức chửi cũng na ná kiểu thứ 1 nhưng các từ thô tục đã được viết trẹo đi nên nhìn cũng đỡ rợp mắt hơn (miẹ , ***** , đíu , trim , 4` ,mk ,x , f**k )...các loại bệnh gán cho hay những con vật chửi cũng tinh tế hơn không phải là chó, mèo, lợn mà là những con như bọ cánh cứng, đom đóm ,mấy con này làm gì, ăn gì không phải ai cũng biết ). Ta nhận thấy từ ngữ được giảm đi rất nhiều so với kiểu 1 lời lẽ hài hước rất có thể hai bên vừa chửi nhau vừa cười chẳng bên nào tức bên nào. Kiểu này khá thông dụng nhiều người đã coi như một thú vui ) .

Kiểu 3: [Chửi chữ] Dùng các từ ngữ biểu cảm không cần thiết trong bài để nhấn mạnh chửi khéo hoặc có thể dùng thơ, dùng đoạn văn, triết học, dùng thành ngữ của ông cha hay nhưng câu tự chế đem ra mà chửi khéo. Kiểu này vừa nhẹ nhàng lại không tục tĩu càng đọc càng thấy thâm, càng đọc càng đau. Người bị chửi đọc một lần có khi không hiểu mà phải đọc 3,4 lần mới hiểu được như vậy người chửi đã chửi người kia được 3,4 lần rồi ). Chửi kiểu 1 thì lời chửi chỉ đến mắt đến tai là cùng còn chửi kiểu 3 này thì chạy tít vào trong óc do phải suy nghĩ nghiềm ngẫm xem người ta chửi cái gì. Mấy người chửi nhau kiểu này nếu "bất phân thắng bại "có khi lại được sự nể nang từ những người ngoài cuộc, chửi bằng kiến thức, chửi bằng trí tuệ đâu phải mấy ai cũng chửi được .

Kinh nghiệm chửi.
Cái gì cũng phải học cả trên đời này không có một cái gì là tự nhiên. Học nhiều thì biết nhiều, học ít thì biết ít không học thì không biết cái gì , chiêu chửi thì nhiều vô kể nhưng tôi xin nói 3 chiêu cơ bản .

Chiêu 1: Khi chửi nhau phải nắm rõ đối phương là ai, sở trường, sở đoản, tính tình ra sao không phải bạ ai cũng chửi, cái gì cũng phải "Biết mình biết ta".. Cố gắng tìm thật nhiều yếu điểm của đối phương mà chửi

Chiêu 2:
Khi chửi nhau bài dài dằng dặc thì nhìn sơ qua rồi phớt lời hết những cái đúng của đối phương đi cứ nhằm vào mấy cái sai bám vào đó mà chửi, chửi càng dai, chửi càng thâm thì càng tốt.

Chiêu 3: Chửi đối phương phải biết tiến lùi ,thấy đối phương có vẻ đuối hay có ý làm hoà thì cũng nên nương tay không nên dồn ép quá ai cũng có lòng tự trọng cả không nên đi quá trớn kẻo mình lại bị trừ điểm trong mắt người khác.

Dạng người chửi .
Người chửi thì mỗi người một kiểu có người này người kia, có người chửi thì giận dữ có người chửi thì vui vẻ cũng có người lại lấy đó để trau dồi kiến thức, rèn luyện bản thân cũng nên ) theo ý Kai thì chia ra làm 3 dạng người.

Dạng 1: Khi chửi xong thì không còn giữ được bình tĩnh tâm trí bất an đầu lúc nào cũng miên man suy nghĩ về mấy tiếng chửi đó. Những người này tốt nhất là không nên chửi nhau đơn giản là chưa đủ "trình" để chửi có chửi nhau thì phần thiệt cũng là bản thân mình thôi.

Dạng 2: Coi chửi nhau là một thú vui càng chửi càng hứng nhưng lại không quá gay gắt ăn thua, không để ý bận tâm đến lời chửi nhiều vẫn cười đùa vui vẻ coi chửi nhau là để cho tâm hồn nhẹ nhàng thoải mái nhưng không nên chửi nhiều sa đà vào rồi đi đâu cũng ăn nói tếu táo thành ra không được hay cho lắm.

Dạng 3: Có lẽ là cũng phải trải qua dạng 1 và 2 rồi , người chửi lúc này chửi ít mà ý nhiều, chửi một câu khiến người khác thần trí điên đảo không còn giữ được bình tĩnh. Người này có thể lấy chửi làm thú vui, lấy chửi để tìm cái học tập, lấy chửi để đạt được mục đích của mình, lấy chửi để có thể đề cao được bản thân mình v.v...

bài viết đã được viết nhiều lần và del nhiều lần :)) :)) :))
Bài viết làm mất đi o khí căng thẳng....:))

Đúng là đệ tao có khác...:))

lê thùy dương đã viết:
khiếp nhìn mãi mới nhận ra con DL:D.dạo này nhìn nó như người Ấn độ :))(chẳng hiểu sao nghĩ đến :p).thế cậu có cái khác ko?gửi cho tôi xem với.Lâu lắm ko thấy mặt mũi đâu cả:(.Mà làm sao phởn?;;)
Vừa ăn trưa xong, no thì phởn chớ sao:)):)) cậu kia, yêu cầu trật tự nhá, ko nói năng linh tinh. tối nay chat :p. Cậu cố gắng onl cả buổi tối nhé :D Tôi chưa bít sẽ lên luk nào :D

Tình hình là hôm nay mới lên nên không biết chiến sự trên này ! Đọc xong thấy " ... " quá !
@ Mo : Xin lỗi ấy , tớ không biết gì ! Lần sau thề không nói vớ vẩn nữa !
@ Trần Hoàng Nam : Mày không cần nỗ lực câu baig thế đâu ! Toàn văng vớ vẩn ! Bó tay !
@ Võ Hoài NAm : Tớ xin ấy có cái địa chỉ mấy câu đối mà không cho ah ! Đừng nói ấy tự sáng tác nhé ! Tin thì tớ không bằng trẻ con !
@ Hà Linh : Thằng Kiên nhận làm bài GDCD đây ! Mà chỉ cần làm như sách hay phải đọc ngoài !
Đùa , nhìn chung là dạo này bị cấm lên net nên một lần nhắn đủ cả luôn ! Bà Con thông cảm ! ^ . ^

chiều nay có cả huỳnh cả vương vẫn thua
công nhận bọn nó khỏe quá, kéo cứ bị lôi xxxxềnh.. xxxxệch

các bạn toán 1 kéo ghê chết đi đc....8-} mà lúc sau nhìn bọn 9E kéo bọn 10 lý 2 còn ghê hơn.....:-s bọn 9E toàn mấy thằng nhìn kiểu sumô ý....8-| mấy em gái trông cũng chẳng kém cạnh...8-}

Lớp 9 E chỉ mất có 2, 44 giây thôi ! Giỏi quá đi ! Mà lớp mình hôm trước còn thua cả lý 2 ! Vậy lớp mình nếu vào đó sẽ ra sao ?

bó tay toàn tập cới 9E.Tưởng bọn nó từ tuyển vật quốc gia sang.Sợ we'.Lớp mình thua hơi tiếc nhưng có vẻ bọn T1 dùng doping(đáng lẽ phải xét nghiệm nước tiểu.

nhìn ngay em đứng đầu hàng 9E đã thấy run rùi...:-s

h vứt cái kéo co đi...:| GDCD sẽ ra sao đây...:((

đừng lo còn có tao phá hoại thì đảm bảo cả hai tổ kém như nhau.Lần trước không phải tao bán độ mà do bạn Linh nói chán quá(sorry)nên tao không thèm nghe=>không thể phá hoại.Nhưng lần này quyết tâm đoái công chuộc tội

Trùi phải đến cả tháng nay ko vô HAO gòi, thấy tình hình chat chit như điên vậy. Còn vụ câu bài thì......... :) bên ACC vẫn câu suốt mà ko bị del chứ :))

Nhìn bọn 9E là lớp nào mà chả có phần ngại, chiếm ưu thế tuyệt đối về tâm lý rồi còn gì --> thắng dễ lắm :))

cái con đứng thứ 2 có tiềm năng > minh hoàng nhà mình
nó nhún 1 cái thì đi viện rồi :(

Lớp 9E ấy còn chơi kinh tới mức 6 gái - 4 zai.... 8-}... Kéo vs lớp đấy thì có mà ngất.... :))

Cái vụ GDCD gay đây! Công nhận lần trước tớ nói mà tớ còn chả hiểu gì lắm... :D.....Còn thằng Kiên nó nhận làm thì cũng OK thôi nhưng mà cô bảo phải phân ra từng mục riêng rẽ ( 3 người nói at least ) nên ngoài thằng Kiên ra phải thêm 2 người nữa.... :p... Hương làm nhé! Nếu ko còn ai thì tớ làm cũng đc.... Thực ra tớ thik làm mấy cái này lắm vì hồi xưa lớp tớ làm suốt... :D.... nhưng mà tại tiêu chí chấm điểm của cô ko hay nên tớ chán... :(

Để đêm nay đọc thử cái bài tất yếu + tự do đấy xem sao.... :D
Nhưng mà với cái bố cục của cô thì ít nhất phải 4 người nói.... :)>-

Ah, mà vụ nhảy khiêu vũ thế nào rồi đấy Trang? :> Bao h học? :-?
Lớp đấy mà nghỉ là mẹ tớ sẽ hỏi lên hỏi xuống đấy... :)

Ah, mà lớp mình thi nhảy bao bố thế nào.... :)

@Dương: Bạn Tô Xuân Nam gửi cho cậu một bức thư đấy....:x.....trên HAO ấy.... tìm topic "Những lá thư chưa bao h viết" ấy.... =D> Bạn ấy ko viết thẳng cho cậu mà viết vào đấy.... :x.... nhưng mà tự nhiên tớ muốn nói cho cậu quá.... Ko biết là nếu bạn ấy biết thì có trách tớ ko....( sau mấy vụ vừa qua tớ cũng hơi sợ... :D ).... nhưng mà tớ muốn cậu biết rằng cậu có những người bạn tuyệt vời như thế nào :* ( có lẽ cậu cũng biết rồi :) ).... và tớ thấy ghen tị với cậu đấy, Dương ạ.... Biết làm sao được... tớ cũng yêu cậu lắm, Dương ơi! :x

Đọc " Những lá thư chưa bao h viết " đấy, tớ thấy cả những bức thư dành cho chị tớ (!!) 8-}, những suy nghĩ của bao nhiêu người mà trước nay mình ko hiểu... :x...có những bức thư đã làm tớ khóc hay ít ra làm tớ cảm động... Một trong những bức thư đó là bức Tô gửi cho cậu đấy, Dương ạ... :*

Chỉnh sửa lần cuối:

topix lớp mình làm giè mà ra nông nỗi này nhờ.....8-} bạn Hữu Hoàng đâu mất rồi...8-| bao nhiêu các bạn khác đâu??? :-?

@ mylink: cái lớp học nhảy chuyển xuống sáng CN lúc 10h....:| ấy có đi đc ko??? :-? tình hình là cũng có đứa con trai nào đi đc ko.....8-}

nhảy bao bố thất bại thảm hại....:) tớ nhảy cũng hơi chậm....:( thằng Kiên chưa kịp cho chân vào bao thì các bạn nam đã về đích.....:))

mà cái topix ấy nói ở đâu ra thế????:D gửi link qua pm cho tớ....:x tớ muốn đọc thử phát....b-) :D

@Trang: Thôi, ấy thik thì tự tìm đi.... [-x... :x.... Tớ chỉ muốn bạn Dương đọc thôi.... :D
Còn cái lớp học nhảy thì phải cố đi học chứ biết làm thế nào.... :D.... chỉ sợ bọn con trai ko đi học thì.... tớ lại phải nhảy vs ấy vậy... :x :p
Tớ mà nghỉ thì chết vs mẹ tớ... :))

Uh, mà sao topic lớp mình dạo này im ắng thế nhỉ.... :-/
Hữu Hoàng đâu.... :-?.... Link trưởng đâu.... :)..... Dương đâu.....:x....Nhung, Ngọc, Thư, QMinh, đâu rồi.... :(.....'đong đưa' đâu? Sao hồi trước tuyên bố hùng hồn thế : topix lớp mình từ nay đã có tao câu bài.... :)>-...cứ sang tr2 phát là tao up lên luôn.... :((
Rồi cả Lân nữa.... Sao poz bài ở topic khác mà topix này lại ko vào.... :(
Hay đúng hơn là sao dạo này tớ thấy lớp cứ buồn buồn.... ngay ở trên lớp ấy... :(... chứ ko nói là trên HAO đâu.... :( :((

oài vừa mới lên
làm gì mà bi đát thế
tớ viết lắm bài rồi bây h thích đi xem thôi
chẳng buồn viết
mà hà link làm gdcd đến đâu rồi
có cần cái gì không

Chắc là ấy bão hòa rồi Hoàng ạ... :)) Tại câu nhiều quá đây mà....:D
Tớ cũng ngại poz nhưng mà thấy lớp mình rớt xuống tr2 là đau đớn lắm.... :(

Còn cái bài GDCD.....:D Ấy nhắc tớ mới nhớ.... :D Chứ ko thì tớ lại onl overnite ko làm nữa.... :D

Bạn Hương nhận phần TẤT YẾU, tớ làm TỰ DO, Kiên làm quan hệ giữa TẤT YẾU vs TỰ DO.... :)>-....
Còn lại, các bạn khác thì tùy thôi.... Có cần gì đâu.... Tớ lại đánh máy.... Còn tư liệu thêm thì cô có cần đâu.... :(... thik cô đầm bầu cơ....:x
Nếu ấy muốn được điểm tốt thì cố gắng đọc trước bài ở nhà, đến đấy đưa ra ý kiến. Hay ~> cô sẽ cho 10.... :p

Mà sao hôm nay cậu biến đi đâu thế hả Hoàng? :-? Tìm mãi.... Cái vụ SN bạn Long ấy mà.... :p.... mai cậu đi mua truyện..... :D đến lớp, đề tặng. OK? Thế cho nó đơn giản... :D :p

nhưng mấy cái quyển đấy tìm ở đâu
tớ thấy mấy hiệu sách gần đây kô có

Đọc xong bài GDCD đến là đau cái đầu, bà con H2 làm được gì chưa??? Kiểu die sớm cả một lũ

Tình trạng
Không mở trả lời sau này.
Back
Bên trên