HDC-HAO dancer club

vấn đề là em sẽ nhảy với ai chứ phòng tập thì.. hị hị :p

To Amser: thứ 7 này được nghỉ đấy, đi xem phim hông?

người ta đã cố tình lờ đi rồi mà Chó Mèo dã man vẫn cố tình gợi lại :((

lại trốn đi đâu mất rồi :( ghét quá đi à :((

Con này online chắc chỉ cần anh Linh thôi, chứ chúng ta thì... Nó đi thế mà khi gặp mình chỉ hỏi mỗi câu: "Anh đâu rồi mày ơi, gọi anh cho tao, bảo là tao đang online". Thế đấy, thật buồn xiết bao :(

Tình hình bây giờ mà đi tìm nhà tập pro thì hơi bị khó đấy, nên CN này có lẽ vẫn tập ở trường Ams thôi, tập ở tầng 4, phòng 409, cái phòng đấy khá là rộng rãi, nền bằng phẳng nên các chị em đi giầy cao gót thì cũng ko lo bị vấp nữa :D:D..

Có phương án nữa là mượn nhà ăn, chỗ mình vẫn hay tập trong mấy ngày Hội trường ấy, phòng đấy hôm nọ vừa lát lại gạch xong nên ko bị gồ gề như trước nữa. Nhưng ko biết có thể đàm phán với bác bảo vệ để mượn vào sáng CN được ko? Em thì ko to mồm được như con Nga Heo nên có anh nào có khả năng đàm phán được thì có thể đứng ra đại diện cho HDC được ko ạh? Theo em thì hợp lý nhất là anh Ngọc :D:x, nhưng hình như dạo này anh Ngọc bận hay sao ấy. Nếu anh có thể nói hộ với bác bảo vệ thì ...cảm ơn anh rất nhiều, hy vọng anh dành chút thời gian ah, nếu anh cần gì thì cứ gọi cho em ạh :D:D.

Xin hết...:D:D:D

----------

Nguyễn Thị Thu Hà đã viết:
To Amser: thứ 7 này được nghỉ đấy, đi xem phim hông?
Con hâm, sao lại chỉ có Amser, những người khác ko được ah??? Không nên ăn mảnh như thế [-x [-x

----------

Sao Nga đi mà không có ảnh gì để gửi về share cung HDC ah??? Nhớ up anh lên Yahoo Photo đấy.

Dạ, em vừa mới up 2 cái ảnh của em với Tú linh lên, các bác vào xem ah. Ảnh kỷ niệm mấy hôm đi chơi với HDC :D

Chỉnh sửa lần cuối:
Nguyễn Mai Anh đã viết:
Con hâm, sao lại chỉ có Amser, những người khác ko được ah??? Không nên ăn mảnh như thế [-x [-x
Tại tao nghĩ các anh chị ấy còn thi cử, đâu phải ai cung rỗi như mình :(

Tinh thần HDC đâu hết rồi. Tại sao CN vừa rồi đến mấy người buông cho một câu:"thôi đi về". HDC nghiêm túc chứ đâu phải thích thì đi, thích thì về đâu, những người như thế có trách nhiệm hơn được không???? X(

Tình hình là trong tuần này em sẽ post HDC's law, mọi người sẽ xem, cần thêm gì, bớt gì thì cứ phát biểu tự do, em xin tiếp thu hết.

Phòng tập đang đi mượn, có gì mới em sẽ thông báo lại sau. Trước mắt thì CN tới 9h mọi người có mặt ở trường Ams nhé. Buổi tới còn làm rõ vấn đề trách nhiệm của tất cả mọi người tham gia HDC, rõ ràng hết, chứ cứ mập mờ thế này thì chẳng ra gì cả. Mọi người nên suy nghĩ kỹ càng về trách nhiệm của mình với HDC nhé, câu lạc bộ ko fai thích đi hay đến lúc nào cũng được đâu.

@Heo:hỏi mà không trả lời là sao, kiểu gì đấy X(

Xin chào và quyết thắng.

khổ quá sáng nay đi ăn sáng muộn mà mày cũng không tha cho tao :| sao mà trả lời được hả?

túm lại là hồi đó tao chỉ bảo là bọn cháu đi học nhảy khi mấy bác bảo vệ hỏi đi đâu, rồi cứ tự động mà lên 10A2 thôi.

nhưng sau đấy cũng viết giấy xin thầy Ban rồi. thực ra khả dĩ nhất là bây giờ anh Linh lên nói khó với mấy chú ấy một câu, nhớ nói là hồi đầu năm học thầy Ban đã đồng ý cho tao mượn phòng tập vào sáng Cn khi cô Lan không có giờ rồi.

mọi người ở nhà đừng căng thẳng quá, nhưng cũng không nên quá vô trách nhiệm với lớp như thế. tất nhiên mọi người nghỉ thì cũng chả thiệt ai, có điều là làm giảm tinh thần tập luyện của người khác thôi --> hoặc là nghỉ hẳn đi hoặc là cố gắng đi tập đều, hoặc như anh Minh thì không tính là member mà chỉ là friend thôi. ngoài ra cũng mong mọi người cố gắng hết sức, vì nếu một, hai người bị tụt lại thì cả lớp cũng bị chậm lại theo. tự đánh giá khả năng tiến bộ của mình nhé. vì tiến độ chung của cả lớp đi. there's some sarcrifice sometimes.

p.s: sáng nay anh Linh vừa bảo là em Nga chậm nhất lớp --> cho về nhà tập, homeschooling thôi ;;) no objection ạ :)) đề nghị đợt tháng 3 về anh Linh thực hiện triệt để ^^

Mai Anh ơi, sao tự nhiên mày lại gay gắt thế ? Có gì từ từ rồi nói chứ :(

Cả nhà ơi, báo tin mừng: hôm nay, bọn em đã được sự đồng ý của thầy Tuấn cho HDC mượn phòng ăn vào CN từ 9:00a.m đến 11:30a.m với giá là 30.000đ/buổi. Vậy là CN này HDC có thể hoạt động lại bình thường rồi.Vui quá!
To: A.Cường: Anh à, em cũng xem đĩa rồi, xem đi xem lại ko biết bao nhiêu lấn. Cảm ơn anh nhiều vì đã dành thời gian làm cẩn thận như vậy. Em chúc anh thi tốt!:)

Chỉnh sửa lần cuối:
Về phòng tập, em đã xin được thầy Tuấn cho HDC thuê vào sáng CN hàng tuần từ 9h-11h30 với giá là 30k/buổi, đóng tiền theo buổi. Bây giờ HDC đóng tiền không chỉ có mỗi việc đi bù khú mà còn trả tiền thuê phòng tập nữa, chắc sẽ có thêm nhiều chi phí phát sinh. Tiền đóng sẽ là 50k/người/tháng, khoàn money này là rất hợp lý, đồng đều cho tất cả mọi người rồi, nên em nghĩ mọi người không còn phàn nàn gì nhé :). Trước mắt mới có tiền thuê phòng tập thôi, nhưng sau này nếu có mời thầy về dạy thì sẽ tính sau.

----------

trang này bây giờ sẽ dùng để mọi người post bài linh tinh, còn post bài nghiêm túc, không câu bài, em sẽ post sang chủ đề anh Dũng vừa lập, HDC's law cũng post ở bên đấy

Từ bây h đến CN mọi người làm lại danh sách HDC đi nhể. Chắc là vẫn như hồi trước trừ đi anh Thái và em Nga thôi đúng không? Thế lớp mình có sát nhập cùng lớp của anh Linh không? Tóm lại là cho xin một cái danh sách cụ thể nhể. :D

:eek: cái gì? anh Tuấn bắt nhà mình đóng 30k/buổi ấy hả? gì mà commercialized đến mức đấy rồi cơ á?? hồi trước thầy Ban bảo cứ thế mà dùng mà :( phản đối :((

however, wassup with anh Thái? he's leaving us?

Chỉnh sửa lần cuối:
Mọi người ơi , thế thứ 7 này có đi xem phim không? Em xem Kingkong hụt 2 lần rùi, bây giờ rủ không đứa nào chịu đi nưa :( .
Nghe bọn nó bảo: xem phim ấy được hét sướng lắm :D :D :D

Mọi người ơi , thế thứ 7 này có đi xem phim không? Em xem Kingkong hụt 2 lần rùi, bây giờ rủ không đứa nào chịu đi nưa :( .
Nghe bọn nó bảo: xem phim ấy được hét sướng lắm :D :D :D

To em Nga : Cái khoản 30K là hợp lý rồi còn gì nữa em. Như thế cho nó rõ ràng thoải mái. Club mình đông nên 30K chia ra cũng không nhiều nếu không muốn nói là ít. Vấn đề là cái khoản bù khú ý, ngốn hơi bị nhìu nhể :-?

Chỉnh sửa lần cuối:
không, em không tưởng thế. nhưng mà thấy hơi lạ, vì nhà trường thường là tạo điều kiện tốt nhất cho mình, thu tiền thì có vẻ hơi ... quá, cho dù là một khoản tiền nhỏ.

chứ em Nga có phải là dốt Toán lắm đâu mà không biết 120->150k / tháng chia ra cho mọi người thi mỗi người tầm 20k/tháng, cũng chỉ bằng "trách nhiệm phí" lúc đầu đề ra thôi đúng không?

120k/1t; 6 người lớp anh Linh + tầm 8 người cũ = 14 người; mời em chia lại :D

HDC hiện giờ nếu thêm cả lớp anh Linh, tính cả anh Linh và chị Hà thì có tất cả là 17 người. Em đã có danh sách lớp mình, còn lớp kia thì chắc đến CN mới xin họ được. Trừ đi tiền phòng thì mỗi tháng HDC có khoảng 600-700K.

Mỗi buổi 30k bao gòm tiền điện mình dùng nữa mà, sao nhà trường cho không được. Với cả em định xin với bảo vệ miến phí tiền trông xe cho mình luôn, cũng đỡ hơn đấy. Chứ HDC đi nhiều xe máy, rồi xe đạp, ít nhất 1 buổi cũng phải 13-15k ấy chứ.

----------

Bà con vào box "Bàn về việc phát triển HDC" cho ý kiến xây dựng nhé. Box này sẽ dùng làm nơi thông báo tình hình mới, lịch thay đổi, việc học và việc ăn chơi bù khú của HDC sau này :D:)>-

To Mr Cường: Anh vào box kia trả lời hộ cái :), dạo này học hành bận quá nên lặn tăm nhỉ.

chị Hà nào thế :-? chị Hà nào mà lại đứng sát sàn sạt sau anh Linh thế? :-?

@HDC: :x mọi người vui lớp mới không quên nhiệm vụ :D nhớ nhớ ;;) nhớ cái nhiệm vụ nhớ :mrgreen: :p

Back
Bên trên