Happybirthday to BUZZ!!!

Chiều 16-11,các bạn gái trang trí phông Buzz,mình o giúp dc gì lên hoc anh Sơn...Lớp học co 9 người..Vui vãi lúa..Học đúng tiết đó xong rồi mình bùng,để lại thầy sân với bảng,phấn giẻ lau và....bàn ghế vì 9 đứa cũng chẳng có hứng học nữa....hehe....
Tưởng bùng học là sướng....Cuối cung mình và lũ con trai làm công việc kinh khủng nhất:bê bàn từ tâng 3 và tâng 4xuống dưới sân trường cho các gian hàng.....Không nhớ rõ hồi đó đi lên đi xuong bao nhieu lần....nhưng quả thật viêc đó nặng hơn cả việc tập thể hình.....
6h kém 15,con 2 tieng nữa,minh co 45 phút de về nhà thay quần áo...Phóng như thằng điên về nhà ,tắm trong 5 phút rồi lại phóng dến truong....Khi đến thấy cổng trường cũng đong đong....Vui....Mỗi tội thấy bạn Huẹ khóc vì o dc mặc váy,,,,,hehe,giờ nghĩ lại thấy hay thật đó....
7h,mình va Trần Thắng bê ghế nhựa ra....Nhớ lúc đó chăng hieu sao mà ban Thang nhà mình đi cãi nhau với bà chai r-ke eper đó mà buồn cười.....

7 h 25....Khán giả sắp vào...Lũ con trai soat vé mặc áo đen hết chuẩn bị...7 ruoi...Bắt đầu....Lúc đầu mình tuong se soi ki dc vé giả nhưng khán giả cứ vào ào ào...Thôi thì chịu....Cứ cầm vé mà xé cho sương tay....Xé càng nhiều càng suong vì như thế co nghĩa là lớp mình bán dc nhiều vé mà......
Soát vé chán mình chuyển sang nghề bảo vệ ca sĩ,cái thằng 8 trieu ý...Nhớ lại hồi nó ra sân khấu,minh và thằng Binh đứng chắn cho nó thoát khỏi bon fans trông cứ như vệ sĩ thật ý....
Nhưng vui hơn là trò kí hộ chữ kí...Hehe,luc thang MQ vào phong thầy Tuấn uong nuoc,bon fans o ngoai đập cửa xin chũ kí,thế là ở trong ngoai anh 8 triệu ra còn vài nguoi nua kí hộ chũ Minh Quân va ném ra....Nghĩ đến cảnh lũ fans cầm chũ kí giả mà hú lên như là cầm dc vàng mà minh o nhịn dc cười....

11h hay 11h15 gì đó,dạ hội kết thúc....Mình cùng thang Bình va Tran thang hay Cuong gi dó đưa nó ra cửa sau đi về...Nó dc thang ngoi Si ri u s gì đó chở...Mà còn nũa,mình là người trả tiền gửi xe cho nó chứ ai...hehe,2000đó...
Lúc về truong,lop mình nhảy lên sân khấu chơi và chụp ảnh...Sau đó nằm..ngắm sao...Minh vẫn nhớ la hôm đó mình nằm mà co 8 đứa lấy mình làm gối để tưa,,,Không rõ lắm nhưng co con Ổi để đầu lên bung mình(thả nào mà minh bay gio van o beo dc),V Hava Quyên gối vào nguc hay chân gi đó....
Sau đấy Vha viết nhật kí lớp va nhắc dến Thuc va QANh,nhung ban o thể tham gia cung lop minh dc...
Đấy là nhung kỉ niêm minh nhớ nhất về Buzz...À mà còn vụ đóng dấu vào vé nữa..Mình va Cường cứ nhằm con chim trên vé mà đóng...Hehe,kỉ luc là có hôm minh đóng dc 300 vé...

Ôi nhanh thiệt....Nhớ lớp mình quá....Muốn trở lại nhung tháng ngày đó quá....Mie bên này toàn Tây va Tây thôi...

Linh heo,mày lại làm tao nhớ đến cái hôm lần đầu tiên nghe đến cái tên BUZZ!!! rồi..hic..thú thật là mãi đến 2 tuần trước khi dạ hội bắt đầu,iem mới biết BUzz!!! nghĩa là gì..Lúc đầu nghe chúng mày giải thích chán chê nào là mày vào YM í thì sẽ thấy có máy cái chữ BUzz!!! hiện ra,rồi tụi mày noi Buzz!!! nghĩa là vo ve,rồi gì gì nữa,,,tao ko hiểu nhưng cũng đành gật gật liên tọt sau những nỗ lực 'vô vọng' của tụi mày..hic..Nhưng đến khi tao đọc truyện của con Đức viết...:"> :p..thì..lập tức... chưa bao giờ cái gọi là óc sáng tạo của tao hoạt động với công suất tối đa như thế...mọi thứ cứ hiện ra hết thứ này đế thứ khác,mà với tốc độ ánh sáng còn phải chạy cong bottom lên mà đuổi í chứ..:))...tao vớ ngay lấy tờ giấy nháp của Cường...xoẹt xoẹt...ok..xong...Quả design phông sân khấu Buzz với hình xương chó..lấp la lấp lánh như lời con Linh heo..rồi quả dấu đánh cộp cộp với biểu tượng A3(thứ mà đứa nào trên áo đồng phục cũng chình ình í..:p )... trong 60 giây...:x Tự hào và ngạc nhiên chính mình...
Rồi ý tưởng của tao cũng đc chúng mày ok...ngay lập tức..Để rồi Linh Ngân,Ly,Má Mì...chúng mày phụ trách tiếp..tao chỉ còn mỗi nhiệm vụ cùng con Linh heo lên Háng Mã chọn giấy cho chúng mày làm nhiệm vụ cao cả,nhớ hôm 2 con luợn lờ trên đấy gặp cô chủ nhiệm và.. ko hả Linh heo???!:p
Và BUZZ!!! của chúng mình 'lấp lánh' thật sự...:x
Đúng ko nào??/:x :D

Cho dù ngay cái đêm rực rỡ của BUZZ!!! ấy...cái dấu quý giá ấy đã ko cánh mà bay...hic..tiếc đứt...Nhưng ko sao..bi giờ biểu tượng của nó đều đc lưu trên đồng phục của dân mình rồi,bộ đồng phục đc may do chính 'thành công của BUZZ!!!'...Tao hạnh phúc vì ko bao giờ chúng mày có thể quên đc A3,quên đc BUZZ!!!...:x

Đinh Trọng Tiến Dũng đã viết:
Nhưng vui hơn là trò kí hộ chữ kí...Hehe,luc thang MQ vào phong thầy Tuấn uong nuoc,bon fans o ngoai đập cửa xin chũ kí,thế là ở trong ngoai anh 8 triệu ra còn vài nguoi nua kí hộ chũ Minh Quân va ném ra....Nghĩ đến cảnh lũ fans cầm chũ kí giả mà hú lên như là cầm dc vàng mà minh o nhịn dc cười....
này chồng...cái này đc cho vào bí mật quốc gia..tiết lộ là tội chết đấy..:p...suỵt....

Kỷ niệm về BUZZ!!! thì nhiều, nhiều lắm, sao mà kể hết ra được:
+Nào là tiết 5 môn Hóa, cả một lũ phía dưới cả giờ ngồi sửa tờ rơi từ BUAMS!!! thành BUZZAMS, tất cả chỉ vì sự ngây thơ ấu trĩ đáng yêu (nói theo cách của thày Hiền) của Hằng và Cường:D. Cuối giờ, chuông vừa kêu, cả lớp đã chạy ra đường, mỗi đứa một tập tờ rơi đi rải khắp đường khắp phố. Tao với LInh Ngân đi dán áp phích ở các trường khác, hai đứa như đi ăn trộm, lúc đấy chỉ cần hét lên :" Bảo vệ kìa " là Lingân có thể chạy vèo ra xe để mình phóng đi :)) . Hay đứa vừa dán vừa nói chuyện như hai con dở hơi :
- Mày ơi, dán chỗ kia kìa, dễ nhìn thấy.
- Không, dán chỗ đấy dễ nhìn -----> dễ bóc. Phải dán chỗ nào khó cho chúng nó bóc được ý .:)) Uh` mà chỗ khó bóc thì mọi người lại ko nhìn thấy :))[/COLOR]+ Đến lúc có vé để bán thì con gái lớp mình phát huy tác dụng triệt để, chiều nào cũng đứng chặn ở sảnh với mục tiêu :" KHÔNG SỢ TRƠ, QUYẾT KHÔNG CHO THẰNG NÀO THOÁT ". Mời chào là thế mà vẫn thấy vé còn nhiều, đi bán vé mà như lạy lục chúng nó, nhưng ko sao, miễn là bán được vé. Thế mới biết kiếm được 10000đ khó thế nào. :))
+ 16/11, cảm giác còn hồi hộp hơn cả ngày sinh nhật mình, sáng sớm đến đã thấy cả lớp đầy đủ, mỗi đứa một việc, đứa thì đi thu vé, bán vé, chuẩn bị gian hàng, ngồi khâu mấy khúc xương chó, chạy long sòng sọc lên mà vẫn chẳng ra đâu vào đâu. Buổi trưa cũng chẳng ai về nhà, buổi chiều theo trí nhớ của tao thì là có 2 tiết thày Sơn, ko lưỡng lự, cả lũ quyết tâm ko lên lớp. Cầm cự chỉ còn 7,8 mống trên lớp chat mồm với thày, hết tiết 1 thì cả thày cả trò chào tạm biệt nhau :" Tối nay thày nhớ đến với cô nhé". Rồi xuống bơm bóng, trang trí gian hàng. Cả ngày ko thay bộ quần áo, bẩn khủng khiếp, đến 5h, phân công nhau về tắm rửa, trong lúc ấy, con gái đi làm đẹp. Biết là tối chẳng đi chơi được, nhưng trông đưa nào cũng khác, đặc biệt nhất là Thanh Mai 8-}B-) quả đầu xù đỉnh ko chịu đươc:D.
+ Đến lúc mở cửa, mỗi đứa một việc, may có các anhT2 giúp soát vé, con trai ít quá :-s Chỉ cần nói đến câu thứ hai, đứa nào cũng cáu ầm lên >:) . Cuối cùng có mỗi mình là con gái đứng chỗ sấn khấu, vừa nghe cái lũ khán giả gào:" ANH QUÂN ƠI, ANH QUÂN Ơi " , vừa thấy điên, có cái quái gì mà chúng nó phải crazy thế nhỉ, trong khi bọn mình thì poster của cái thằng ý phát cho chẳng thèm. May về sau có mấy bạn trai và bố Nam ra chặn chứ ko chúng nó nhảy lên sân khấu. |-) Mà lớp mình ơi, mọi người có biết cái cầu thang dẫn lên sân khấu của lớp mình đỉnh cực :D 10 người đi lên, 9 người xuống bằng cách "chơi cầu trượt" từ bậc cao nhất và hạ cánh an toàn dưới đất :)):)) nhìn buồn cười lắm. Con Ổi thâm thật, nó thuê sân khấu phải không :)) .
Mệt quá, có gì nhớ kể sau nhá. Tớ đề nghị bọn mình hát :" Nếu phải xa nhau" thay cho HAPPY BIRTHDAY BUZZ!!!, đi ăn gà nướng kiểu nguyên thủy :ko bát ko đũa, tất cả bằng tay thay cho ăn bánh ga tô :x :*

ừa..xem nào...
Ngày 16-11-2002
17h45' :Bực phát khóc vì ko hiểu quả xe mình biến đâu mất...mà nhìn quanh thì cũng chẳng có xe của đứa nào còn ở trường để mượn mà phong ù về nhà lấy tập kịch bản và giới thiệu chương trình...:((
17h50...:Ở gian hàng chẳng biết lộn xộn nhầm lẫn gì...lại phải chạy vào giải quyết..Công nhận cái hàng Bobochacha như mấy bà bán thịt lợn..đanh đá phát khiếp..bực cả mình///May mà mấy bạn lớp A2 thông cảm cho nhường lại...ko chắc rắc rối...thx..phù..
..18h00...
....18h10....
.....18h20...
....18h40...:Huệ gọi điện nói ko đến đc...đang cáu nhưng cũng phải cố thốt ra mấy câu..nào là công sức bao nhiêu ngày..mày phải nghĩ này mày phải nghĩ kia...quàng quạc vịt vịt đc mấy phút..dập máy..cũng chẳng hiểu đã ba hoa những gì...kệ...
hic...sao giờ..???
...18h55'... :Ổi từ đâu xuất hiện...Amen..Ông Trời vẫn thương...lập tức tay ga 'bay' ngay về nhà...7 cây số..trong khi đường đông nghịt vì giờ tan tầm...hic...ác mộng..xe tải truớc mặt... nhắm mắt tưởng thôi rồi..mở mắt ra vẫn thấy mình đang phóng tít..:D
...19h03'(thừa mấy giây:p ) về đến nhà...phóng vụt vào phòng tắm...3' sau đi ra với cái đầu đc gội với mấy quả cào cào...xả nước..hình như bọt xà phòng vẫn chảy tong tỏng..hic...:p..Kệ...vừa chạy vừa mặc quần áo(nghĩ lại lúc đấy vô duyên ai đến thăm...hic..:p :( )
..Thu vội đống vé ;làm cua tiếp Ams thẳng tiến...xui xẻo..đường Khâm Thiên tắc..17''..hic...nhục..xoay sở mãi cũng đến đc...Quăng vội tập vé lại cho Diệu Linh đứng ngoài bán..Chạy vào..hic...may mà chị Kiều Anh đã đến...ok..kịch bản...ca sĩ...loạn hết cả lên...rồi thì 19h45'...Chị Kiều Anh đi lên..nói nói...Nhóm COLD nhảy bốc bốc....
Mịa..đến phút chót còn chạy như Chó con...Đúng là Buzz!!!...1 ko 2!!!! Number 1~~~ :D

Tao chỉ ăn phở ngó anh " 8 triệu" 1 lúc rồi lại phải về hàng :(( chả biết chúng nó tung hoành gì trên sân khấu cả.

Sáng 16/11 : Chưa bao giờ chạy xe nhanh và nhiều đến thế...Hết mua card di động cho V.hà hay Trần Linh gì đó, lại chạy đi mua gậy...Nói chung là cuống hết cả lên... Xe của Lan Anh chạy cực tít luôn :))...

Lúc chiều phóng vội về tắm táp một chút...Đến tối, chưa bao giờ thấy con gái lớp ta ăn diện thế...T.Mai ấn tượng với quả đầu chôm chôm trông phát khiếp :p...
Con heo 8 triệu rất ngu...Bảo đi cổng sau cho an toàn thì ko thích, lại thích diễu qua cổng trước...làm cho bọn soát vé như mình ngoài cổng được phen khiếp vía....
( sau nói tiếp )
Mà đính chính lại nhé : Buzz còn có nghĩa là cảm giác hưng phấn nữa :))...Rất ý nghĩa đó :>

--Công nhận là thằng 8 triệu ng* lắm. Lúc đầu cứ nhướn nhướn xuống khán giả, xong bảo là :" Ban Tổ Chức ko muốn cho Quân xuống cùng các bạn ".Đến lúc bọn mình bảo xuống thì đếch dám xuống, sợ bọn fan nó giật mấy sợi tóc ý mà.
--Bắt tay vào làm dạ hội, cứ hai ba ngày lại nghe chuyện chúng nó xoè một lần. May kết thúc mọi việc suôn sẻ. Thỉnh thoảng giật mình vì có đứa rú lên :" Xe tao đâu, ai đi xe tao ". Công nhận lớp mình share với nhau đủ mọi thứ luôn :D
--Mà nhờ có BUZZ!!!, mình từ chỗ 1,2 ngày vào BoBoChaCha một lần đã quyết tâm cạch mặt hàng đấy. Từ giờ đừng đứa nào bước chân vào đấy nghe chưa.

Chỉnh sửa lần cuối:
chẳng biết nói gì nữa ... chỉ biết yêu Lớp Mình, yêu BUZZ!!! nhiều lắm, và cả tự hào nữa :p :*

Mọi người à, có thấy biểu tượng của BUZZ!!! được may trên đồng phục lớp mình ko? ở chỗ ngực bên trái í ;) ... đó chính là nơi của trái tim :x

Nhưng mà cái tên Buzz của bọn mình ko phát âm chết đi được!
"butz" --> sai trầm trọng
"bơz" --> hơi hình tượng mà vẫn sai
"b^z" --> đọc muốn méo cả mồm mà nghe ko hay

Nói chung đọc kiểu gì cũng ko ổn!

Tao ko được ngắm tận mắt thằng 8 triệu nó thế nào. Chỉ nhìn thấy nó qua ảnh! Trông mặt nó béo một cách kinh dị! Mặc một bộ đồ xanh choé ghét phát khiếp! Giai làng mình trông còn hay hơn!

Bọn mày ơi, chẳng nhẽ không có cái ảnh nào với BUZZ hay sao................. hic............... tao nhớ là mình có chụp 1,2 cái cơ mà........... ai đang giữ thế.... :(( :(( :((

Ah, Hằng ơi, tao giữ cái mày bán vé đấy. Mày và Gọt thì phải, mày muốn thì tao rửa cho :x :D

a đúng roài ngân ngố, ảnh tao với bê, rửa cho tao đi mày........... :D :) ....

nhứng ý tao bảo là lúc làm xong dạ hội ý, bọn mình còn đứng trên sân khấu chụp ảnh mà... ảnh chụp cả phông màn các thứ ý... đâu hết rùi................ :(( :(( :((

Lớp mình lại lười rồi...Chẳng đứa nào chịu lên post bài cứu vãn mấy cái topic đang xuống dốc của lớp mình cả...Chắc bận học quá à? Chẳng bù cho cái thời hoàng kim...lớp mình làm điên đảo cái board 01-04 này...Nhớ cả cái thời lớp mình làm dạ hội..máu lười được thể chồi lên,1 tháng 30 ngày thì ngồi được trên lớp 10 ngày...Vừa có việc thật..vừa lười nữa hehe ..Bi zo` chăm thế này thấy nó ..ko đúng bản chất..chẹp..

Back
Bên trên