HanoiFlash-dự án kết hợp hướng dẫn du lịch và hoạt động tình nguyện.Cool 4 summer!

Re: HanoiFlash-dự án kết hợp hướng dẫn du lịch và hoạt động tình nguyện.Cool 4 summer

mọi người cho em hỏi :) tourguide thì có phải trả bất cứ phí đi lại hoặc các phí dịch vụ,... mà liên quan đến khách :| đại loại thế :| ko ạ ???

Re: HanoiFlash-dự án kết hợp hướng dẫn du lịch và hoạt động tình nguyện.Cool 4 summer

Bởi vì có 2 dạng visitors nên
Với các bạn tình nguyện viên từ SJ việt nam thì tour guides bên mình vẫn phải tự cover các chi phí của bản thân mình.
*Với khách du lịch bình thường thì về mấy cái expense này bọn chị đã ghi rõ thỏa thuận trong hợp đồng là : Vì hanoiflash đã cung cấp free tour guides nên các chi phí sẽ là do họ cover.ok?

Sân Mỹ Đình xa tít mù tắp.Nếu 8h bắt đầu đi thì đến đó, xong đi về luôn chắc cũng kịp tầm 9h308-}
Theo chị mày cứ sắp lịch trình mấy cái ngày kia trước đi.Còn thứ 3 để chị với mấy bạn lên kế hoạch cho chương trình hát hò giao lưu đã.Có ai biết nhảy múa hát hò,làm MC không?Xung phong tham gia giúp đỡ một tay với.
Còn địa điểm hôm thứ ba để chị đi hỏi vậy;)

Ah` còn hôm thứ 6 tuần sau ai có thể/thích đi chợ đêm thì pm nhé.

cho em hỏi các anh chị đã nhận được đơn đăng ký làm tình nguyện viên của em chưa ạ ?
trong thông báo đã ghi rằng sẽ gửi email xác nhận khi đơn đăng ký đến đúng địa chỉ, nhưng bây giờ em vẫn chưa thấy
do gặp một số vấn đề với GMail nên không rõ là em đã gửi được file đến chưa, có thể là chưa gửi hoặc có thể là đã gửi mấy cái!
mong các anh chị trả lời giúp

ngoài ra theo ý kiến của riêng em thấy cái form này khó điền quá ! (đây chỉ là nhận xét của riêng em, không có ý gì khác)

Chỉnh sửa lần cuối:

Về cái form của em thì bọn chị đã nhận được,nhưng do cũng có khá nhiều bạn gửi đơn đăng kí nên đang process lần lượt em ah.Bọn chị xin lỗi vì chưa gửi cái notification đến em.Bọn chị sẽ nhanh chóng gửi ngay.
Còn về câu hỏi thứ hai của em thì như chị đã nói từ trước: form khó để tuyển thành viên cho dễ;.Một form có thể check nhiều thứ.Và qua cái form đó cũng có thể thể hiện phần nào con người và tính cách em.Do đó bọn chị đề cao việc em đièn các thông tin đầy đủ và cẩn thận.

cho tớ hỏi tớ ko down dc bản đăng kí :-< với lại tớ học Pháp có dc ko///

em sẽ gửi cho chị bản application_ form nếu chị gửi bản giới thiệu tới email của chương trình :D
hiện tại dự án của bọn em phát triển trên 2 ngoại ngữ chính là anh và pháp
nên chị học chuyên pháp cũng ok hết :D
chị gửi bản đăng ký càng sớm càng tốt nhé ;)
sắp hết hạn rồi đó ;)

Xin thông báo tới tất cả các bạn đăng kí làm tour guides và core members(chưa được phỏng vấn) là vào thứ 3(12/6) tại 9gang(gần trường Ams)
Chúng tớ sẽ gửi thông báo cụ thể tới từng bạn để thông báo thời gian chính xác bạn đó được phỏng vấn-->sẽ không phải chờ đợi người khác.
Bạn nào đến muộn 5' coi như bị loại.

Chỉnh sửa lần cuối:

pháp cũng tốt mà :x..ngày mai có gì tao sẽ đến muộn 1 chút nhé Hiền Trang..
(đây là giám khảo mới được thế..thí sinh yêu cầu đến sớm trong lúc chờ giám khảo có thể ngồi ăn :)))

m ơi bao h có đợt gọi t nhé :X t đổi nick hOc_SinH_thAnh_LicK :-j

Cho thứ 7 tuần này nè!

City tour tớ dự định như thế này. Tớ chưa dự kiến thời gian. Phần nào tớ gạch chân thì nghĩa là tớ có thể cover được. Nếu tớ đi với Toàn nhờ toàn cover hộ mấy phần còn lại. Tớ gửi tài liệu cho.

1. Bus 33: đi qua Lăng chủ tịch ( không vào) và Thành Cổ đến bảo tàng Lịch sử quân sự. Tham quan bảo tàng và cột cờ Hà Nội. Quán Cafe ở bảo tàng có thể nghỉ ở đó được. ( Presentation on the History of Hanoi, Brief view of destroyed Royal Citadel, Facts of President HCM, Viet Nam war, the contruction of Hanoi Flag Tower )

2. Từ bảo tàng LSQS xe số 2 xuống Ngã tư Tôn Đức Thắng vào Văn Miếu. Vào Văn Miếu.
( Presentation on: Royal Exam Organization and Vietnamese Education in old times)

3. Văn Miếu tới Hồ Gươm Bus 2. ( French Quarter and the Museum of History)
Presentation on French Quarter and nearby buildings and the art of water puppetry)

Ăn ở chỗ nào đó quanh Hồ Gươm.

Chiều:

4. Từ Nhà thờ Lớn đi bộ một lúc ra Nhà Tù Hỏa Lò. Vào tham quan

( Presentation on the domination mechanism of the French Colonialists, History of the Prison)

5. Tại Nhà Tù bắt xe 38 đi Museum of Ethnology. ( Xa phết ) Ethnology tớ không biết ai học hộ cái

6. Đi xe số 7 tới bến Kim Mã rồi bắt 33 về Tây Hồ. Hết.

Chắc đến tối wa'.:-?? :-?? :-?? :-??

Không có màn xem múa rối nước ah`? Màn này mới là hay nhất(theo ý kiến của mấy em Hàn Quốc chứ tớ thì thấy chán lắm).Bạn Khánh bổ sung đi,chỉ khó là nếu mih` không ở lại xem cùng bọn nó thì sẽ phải bảo bọn nó xem xong tự đi tãi về(vì h đấy sẽ không còn xe buýt)-->liệu có được không?

có forum riêng rồi cơ mà :D topic này để recruit với cả giải đáp thắc mắc thôi chứ .
mà thưa bạn khánh, bạn có ol k0 để tớ còn bàn bạc một số thứ

Tớ xin thông báo danh sách các bạn được tuyển vào dự án đợt 1 này
1)Nguyễn Phương Hoa 10 Văn
2)Trịnh Quế Hoa 11 T2
3)Trịnh Hà Lê 10 P1
4)Trần Huyền Sương 10A2
5)Trần Mai Vân 10CE
6) Nguyễn Xuân Toàn(10A2) ***Preminum
Và đây là các bạn trong danh sách wait list
1)Nguyễn Khuê Anh(chuyên ngữ)
2)Kiều Trinh(10P2)
3)Nguyễn Thùy Linh 10A1

Chỉnh sửa lần cuối:

Thưa bạn Mai Linh, t7 bạn có đi không?
Xin lỗi các hạ tại hạ đang chơi boom.

Không đi BTDTH à. không sao mình cũng chưa chuẩn bị cái đó. 8-X: 8-X:
Rối nước chúng nó xem xong tối mịt mình đưa về kiểu gì. Cho xem ban ngày à . Cũng được. Nhưng có phải đặt vé không. Ngày có show không nhỉ. Mà sắp tới ở bảo tàng dân tộc học có biểu diễn rối nước suốt ngày suốt đêm đấy. Theo tớ đến đấy được là hay nhất. Mỗi tội xa thật. Từ đầu này đến đầu kia thành phố. À có bạn nào học về Vietnam War hộ tớ cái.

Tớ xin nhắc lại đây là official website của hanoiflash,có j` thắc mắc thì mọi người cứ lên đó xem: http://www.hanoiflash.org
Còn công việc thì từ giờ sẽ bàn ở forum của hanoiflash.Trên đó đã phân các mục khá cụ thể rồi.
Các bạn có câu hỏi gì về kết quả phỏng vấn,lịch phân công tour guides có thể poz câu hỏi lên phần free dicussion ở forum.
Topic ở HAO từ h sẽ chỉ để thông báo và quảng bá các hoạt động thôi.

Thu 3 tuan sau (19/6) vao luc 9h tai Feeling Tea- Giang Vo se to chuc phong van dot 2 cho cac ban dang ki lam tour guides con lai.Day la danh sach cac ban do:
1.Doan Quynh Trang 10 Toan
2.Dau Linh Chi 11P2
3.Dang Lien Huong chuyen ngu
4.Vu Kieu Trinh 10P2
5.Pham Thu Hien
6.Le Phuong Dong 11L1
Va day la danh sach cac ban dang ki lam core members
1.Nguyen Tien Tan 11T1 (G4)
2.Le Hang 10P2(G3)
3.Bui Minh Nguyen(g3)
4.Nguyen Ha Linh 10A2(g3)

Chỉnh sửa lần cuối:

nhìn cái lịch trình Quốc Khánh đưa ra bắt đầu thấy có tí ngại.... hờ hờ...

lịch trình thì ...:-s
nói thật
phải thử một lần rồi mới biết nó thế nào :))
ai tình nguyện đi thử nghiệm một lần trước ko :))
coi như là mình đi chơi luôn :))

Back
Bên trên