HanoiFlash-dự án kết hợp hướng dẫn du lịch và hoạt động tình nguyện.Cool 4 summer!

Re: HanoiFlash-dự án kết hợp hướng dẫn du lịch và hoạt động tình nguyện.Cool 4 summer

tớ nhắc lại nhé
-Ngày mai là deadline cho việc đăng kí làm core members,vì bọn tớ đang chuẩn bị kế hoạch tuyển tour guides rồi.Dự kiến sẽ tuyển khoảng 20-30 bạn.
-vì vậy, những bạn nào còn chưa gửi đơn ĐK thì nhnah chóng gửi đơn,điền form và bọn tớ sẽ xếp lịch phỏng vấn trong tuần nay hoặc tuần sau.

Re: HanoiFlash-dự án kết hợp hướng dẫn du lịch và hoạt động tình nguyện.Cool 4 summer

uhm thành viện trong lớp chẳng lẽ lại ko giúp lớp mình :D vì ko có khả năng đi tour guide nên đăng ký làm core member, sở thích là group 2, mong muốn vào group 3, nói chung là nếu có thể thì muốn giúp cả 2 groups, schedule phỏng vấn dùm nhé ;)

riêng bạn Tanh thi` ưu tiên vào 2 group.Mùng 8 ông về thì đi Sa Pa phỏng vấn luôn.

:(( chị ơi cho em làm tour guide ạ :((

em đăng kí và gửi thư vào hòm thư chị Trang nói đi :)..
nhưng mà cứ nói là có form nhưng tao chưa thấy mặt mũi cái form đấy nó thế nào 8-}..

mấy hôm nay contact Tịnh mà không được :-<..
với cả nghe "dắt khách" cứ như là đi ... ý mày ạ 8-}

Từ hôm nay tớ bắt đầu viết chương trình tour nhé. Lâu lâu rồi không học lại nên kiến thức văn hoá và tiếng Anh cũng quên nhiều. Các bạn lớp Anh xem dùm nhé. Cứ xem đi yên tâm là tớ sẽ cover hết OLD QUARTER và SEMI OLD QUARTER mà.

Hôm nay tớ đợi mãi bạn leader Galaxy lên nhưng không thấy để đưa bài cho bạn ý xem trước. Sức khoẻ không tốt nên tớ không ngồi máy tính để viết được nhiều....;) ;) ;) ;) ;)

###>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>>###>>>>>>>>>>>>>>>>>>###
~o) ~o) ~o) ~o) ~o) ~o) ~o) ~o) ~o) ~o) ~o) ~o) ~o) ~o) ~o) ~o)

General introduction.

Hanoi, the 1000-year-old capital of Vietnam, is always appealing to foreigners for its aged history, poetic scene, distinctive architecture of different styles. One of the most attractive beauty spots is the Old Quarter.

The Old Quarter is known as the oldest, densely populated and wealthiest urban area of Hanoi. Visiting the Old Quarter, you will not only understand the residents’ life in a bustle commercial area but also enjoy the old aspects of cultures, lifestyles and architectures. An attractive area with many temples, pagadas, old houses, strange arrangement of housing that you ‘ve never seen. Enjoying the bustle commercial but peaceful and traditional atmosphere is a dispensable part in Hanoi tour.

Background for tour guides:

First, I will talk over some geographic aspects of the Old Quarter. What is traditional called the Old Quarter is actually the neighborhood located between the Red River and the Old Citadel. However, according to historians, we should see the definition of the Old Quarter as the neighborhood including South areas of the Sword Lake called the Semi Quarter or the French Quarter. It was called so by the French to distinguish from the native quarter. It was developed during the Nguyen dynasty by the French. Hanoi at that time ( by 1880s) was the capital of Indochina. So the colonialists built their administrative units there. The Semi Quarter with its French-influenced architectural style was seen by the foreigners as the second small Paris without that many motor cycles 

( Additional information abour Formation of Hanoi)

Ten thousand years ago. Hanoi was under the sea.It gradually became a great marsh and finally a river plain with many streams, moats, ditches, lakes. Many alligators and turtles inhabited. That explain why there are huge kind of turtles inhabiting in the water of S Lake. Even 100 years ago, the Swamp condition made the Western to licken Hanoi to Venice. Waterway transportation was prefered and done by rafts or small boats. Gradually, lakes, moats, ditches were filled as the city prospered for the need of living space, and service. Morever, in the colonial period, removing them was considered health measures to avoid mosquitoes.

As you may know, in the late of 10th Century, Vietnam archived a fragile independence from the Chinese rulers. For the early years of its independence, the capital was located at Hoa Lu, Ninh Binh province 100 km away from HN. Because of population pressuresand and King Ly cong uan wanted to be close to his natal village in Bac Ninh province, he moved the capital to Dai La citadel nowadays Hanoi naming it Soaring Dragon.

( Conclusions: the founder of Thang Long was King Ly cong Uan and by 2010 TL will be exactly 1000 years old).

The capital itself was originally composed of two main areas: the royal citadel and the commercial quarter. The Old Quarter was ideally situated between the Royal Citadel and easy access to waterway transportation of Red River and To Lich River. First of all, it was a large commercial centre with two main trade way: road way is the dike along the Red River and Water way is Ports along Red River. Secondly, it was an industrial center producing goods to support the citadel and export.

As the city prospered in the 13th century skilled craft guilds (already well evolved) gathered there to satisfy the court’s demand for highest quality products

chị ơi cho em làm tour guide ạ
em đăng kí và gửi thư vào hòm thư chị Trang nói đi
Hự 8-} Các ... các ấy ơi 8-} hình như ở trang trước tớ bỏ lỡ cái gì đó quan trọng 8-} Bọn ấy tuyển tour guide rồi à :O Tớ nghĩ mình ko hợp làm core mem thì cũng muốn đăng kí làm tour guide :D Thế bây giờ tớ gửi mail về hanoiflash có được ko :-/

vẫn được mà ấy..thực ra còn chưa có đợt tuyển tour guide chính thức mà ;)..
thời gian vừa rồi là bọn tớ tuyển core mem đó ;)

Notice:
1.Bọn tớ thông báo ngừng việc tuyển core members.Vào ngày 6/6 này bọn tớ sẽ chính thức tuyển tour guides(khoảng chừng 20-30 người).Vào 6/6 bọn tớ sẽ có thông báo cụ thể.Vì vậy từ thời điểm này bọn tớ sẽ không nhận đơn core mems.Các bạn đã nộp đơn và điền forrm đều đã được xếp lịch phỏng vấn.
2.Bọn tớ đã có thêm một partner nữa.Đó là tổ chức SJ,một tổ chức tình nguyện trẻ em và có các tình nguyện viên nước ngoài.

----------

@ Mo:cái form trông khá là pro;) .Mày yên tâm.Sau này tao up lên web mah`.Tha hồ mah` nghiên cứu nhé.

Chỉnh sửa lần cuối:

Notice: Our FIRST interview to select core members for the MARKETING/FINDING PARTNERS group will be held on Sunday, June 3rd, at 8.00 a.m, room 313 Hanoi - Amsterdam highschool.
Below is the list of candidates chosen for June 3rd:
- Đặng Quốc Khánh - Lý 1 0508
- Trần Thu Trà - Toán 2 0609

Information about the interview as well as post preparation has been informed to the candidates. Remember, though we do not have a quota on the number of membership admitted, we highly evaluate person with strong commitment, flexibility and good communication & writing skills (especially emphasized on English).
The selection is going to be really rigorous, so good luck. Other people who have applied for placement in group 3, thanks for your efforts, and please be patient. You will all hear from us soon in the next weeks!

uhm may quá 3.4 tớ k0 ở Hà nội, bao h thì đến lượt mình k0 biết nữa :D

----------

uhm may quá 3.4 tớ k0 ở Hà nội, bao h thì đến lượt mình k0 biết nữa :D

tao tưởng mày đăng kí làm volunteer mah`? Tuyển volunteer bắt đầu từ 6/6 này cơ.Mày gửi app trước,đã được duyệt rồi,nên mày đã qua vòng 1.Chắc là sẽ được phỏng vấn đợt đầu tiên của tour guides.Nhưng cũng phải đến 15/6 đấy.

Thông báo chính thức về việc tuyển tourguide cho dự án Hanoiflash

Hanoiflash là một chương trình nhằm giới thiệu với du khách nước ngoài về các danh lam thắng cảnh và các di tích lịch sử của Hà Nội cũng như các truyền thống văn hóa của thủ đô ngàn năm văn hiến. Thông qua các tour du lịch, chúng tôi còn tổ chức quyên góp tiền để dành cho các hoạt động từ thiện .

Các công việc của dự án được chúng tôi phân ra thành 5 group chính để có thể đảm nhiệm công việc một cách hiệu quả và thiết thực nhất.

Leader project là chị Nguyễn Hiền Trang 11A1, ngoài ra còn có các leader của từng group

Hiện nay chúng tôi cần tuyển tourguide cho dự án , cụ thể các bạn được tuyển sẽ tham gia vào group 3 : Marketing and Finding partner

Marketing: phần việc này bao gồm quảng cáo,giới thiệu dự án trên các phương tiện thông tin đại chúng cũng như phân phát các poster ở các khách sạn, famous spots cho khách du lịch và trên các streets.

Finding partners: tìm gặp các đối tác để thuyết phục họ tham gia các chương trình cùng với mình . Mặt khác cũng để quảng cáo cho project.

Chúng tôi sẽ có các đợt tuyển chọn chính thức dành cho các bạn có nguyện vọng muốn trở thành tourguide.

Đây là một công việc rất hay và nó sẽ giúp các bạn hoàn thiện những kĩ năng cần thiết cho cuộc sống sau này. Một tourguide được chúng tôi tuyển chọn sẽ dựa trên các tiêu chí chính như: trình độ ngoại ngữ tốt, có hiểu biết về các địa danh , có kỹ năng giao tiếp tốt ( ưu tiên cho những bạn có nhiều thời gian rảnh rỗi ).....Ngoài ra các leader trực tiếp tham gia phỏng vấn các bạn sẽ có những câu hỏi cụ thể riêng để có thể chọn ra được những tourguide ưu tú nhất cho dự án của chúng tôi.
Sau khi được tuyển chọn làm tourguide, các bạn sẽ được tham gia một khóa hướng dẫn những kĩ năng cơ bản nhất của một tourguide, những cách ứng xử và giải quyết khi xảy ra các tình huống ngoài ý muốn.

Chúng tôi sẽ tuyển chọn khoảng từ 10-20 bạn làm tourguide, đợt tuyển chọn chính thức đầu tiên sẽ diễn ra vào ngày 6-6 ( thời gian và địa điểm cụ thể sẽ được thông báo sau ).

Nếu có nguyện vọng muốn tham gia phỏng vấn làm tourguide thì các bạn sẽ gửi một bản giới thiệu chung nhất cho chúng tôi từ địa chỉ hòm thư chính thức của các bạn.
Trong bản giới thiệu bạn ghi rõ các mục sau : họ tên, lớp, trình độ ngoại ngữ ( tiếng anh hoặc tiếng pháp ) , đã từng làm tourguide bao giờ chưa, nguyện vọng của bạn khi tham gia với chúng tôi là gì ? .... và gửi tới địa chỉ email : [email protected] . Sau đó các bạn sẽ nhận được một bản registration form để đăng ký chính thức.

Do thời gian có hạn nên mong các bạn có nguyện vọng sớm gửi bản giới thiệu cho chúng tôi.

Rất mong nhận được sự đóng góp ý kiến cho dự án của chúng tôi. Mọi ý kiến đóng góp sẽ được gửi tới hòm thư chính thức của chương trình :[email protected] hoặc sẽ được post thẳng lên HAO theo một trong hai topic sau : http://www.hn-ams.org/forum/showthread.php?t=37986
http://www.hn-ams.org/forum/showthread.php?t=37982

Tham gia với chúng tôi để nhận được rất nhiều điều bổ ích ;)
Tại sao lại ko chứ các bạn ;)

cho tớ làm member đi, nhân tiện tài trợ cho domain và host xịn luôn hanoiflash.co.uk hoặc hanoiflash.com đc không

ấy thế thì tốt quá.Mày add nik bạn hồng kông lớp tao nhé.Phụ trách web đấy:
hk261090

----------

ấy thế thì tốt quá.Mày add nik bạn hồng kông lớp tao nhé.Phụ trách web đấy:
hk261090

Bắt đầu từ tuần sau Hanoi Flash sẽ hợp tác với SJ VN trong việc giúp đỡ các bạn TNV quốc tế. Công việc cụ thể như sau:
+ T7 hoặc CN : Dẫn các city tour trong 1 ngày <từ 8h sáng đến 10h tối, bao gồm ăn trưa và ăn tối>
+Tối T6: Dẫn các bạn đi chợ đêm
+Tối T3: Tổ chức các buổi giao lưu<hát, nhảy, chơi trò chơi, thảo luận nhóm...>
1 nhóm TNV quốc tế có thể có từ 2 đến >10 người tùy từng workcamp.
Bây h mình cần tìm 1 địa điểm và chương trình cụ thể cho buổi giao lưu, T3 tuần sau làm rồi, ai có ý kiến gì thì cứ poz lên topic này hoặc liên lạc với tớ hoặc Hiền Trang.
Bạn nào tham gia thì đăng ký cho tớ để còn xếp lịch và cofirm với bên kia. Citytour và chợ đêm chỉ cần 1-3 người / buổi thôi còn ngày T3 thì thoải mái hơn, càng đông càng vui :D

quên chưa nói khi viết đơn tham gia:D
Em làm tour guide nhé chị ơi!
Khi nào phỏng vấn thông báo sớm cho em!

Được đấy! Chương trình hay. City tour tớ suggest này.

1. Sáng có thể đi bảo tàng cho mát + Văn Miếu và Hoả Lò prison. Văn Miếu và Hoả Lò tớ có thể làm được.

2. Chiều đi bảo tàng hoặc Lăng chủ tịch tối mát mát mới đi French Quarter. Ok

Chỉnh sửa lần cuối:

em cũng hoàn toàn tán thành cái kế hoạch như vầy :)
tuy nhiên phải nói một điều là cái địa điểm cho hôm tối thứ 3 tìm hơi khó 8-}
nếu theo các yêu cầu của chị thì hiện tại em mới có cái ý tưởng là ra Mỹ Đình 8-}
quá xa lại ko phù hợp :-<
mọi người có ý kiến nào khác ko :)
mà em nghĩ mình nên lập mấy cái lịch trình khác nhau cho nó đa dạng :D

Back
Bên trên