[H20] - Hái Hoa :D

Uhm, nói tập trung không thế này không khả thi lắm, chỉ hô hào không thì chả kêu gọi được ai cả 8-}
Cứ thảo tạm ra một cái party layout mọi người xem rồi cho ý kiến, ít ra cũng có thể dễ dàng xem xét tham gia hơn <:p

1.$-)
Tập trung
Đi ăn ở một quán nào đấy, có lẽ là nhẹ nhàng, đơn giản kiểu pizza, bia hơi-nhà hàng, KFC, BBQ, buffet...
Karaoke
Café
Dạo phố đâu đấy

*Pros:
-không phải chuẩn bị gì, phục vụ tận răng :))
*Cons:
-lượng money phải bỏ ra có khả năng cao :-s
-không nghĩ ra địa điểm trước thì chỉ ngồi nhìn nhau :))
-ngày nghỉ không phải dễ kiếm quán ( bất kể quán gì, Noel mà, ai cũng đú đởn đi chơi như mình) 8-X: mà đi đông hoặc ngồi muộn có khi còn bị đuổi, hay không hát thì về chẳng hạn =))
-đi lại di chuyển bất tiện ( mỗi ng 1 xe, rồng rắn kéo nhau 8-> , trời lạnh :-ss )

2.~o)
Tập trung tại nhà một volunteer :))
Đồ ăn mua trước, chia nhau mua như pizza, bánh mì gối, thịt hộp, instant noodle ... gì cũng được =)) để gia chủ khỏi phải chuẩn bị, ai có món gì ngon, biết món gì ngon thì đem đến, cuối cũng Lệ Quyên :D [dĩ nhiên cần có 1 food commander chỉ huy xem supply có bao nhiêu, ai mua gì thì register -loại,số lượng- để đề phòng thừa hoặc thiếu, đơn giản thôi, lớn rồi =))] đại khái là homemade buffet :D
Karaoke ko mic hoặc có, instant café :))
Xem film hoặc đi lang thang gì hay về, tùy, kệ các cô các chú :))

*Pros:
-money kiểm soát được
-đỡ phải đi lại và muốn làm gì thì làm, => dĩ nhiên phải NGOAN <= =))
*Cons:
=> VOLUNTEER <= [ai đứng ra cho tiền, có thưởng, tôn vinh] :x <:p 0:)

PS: muốn có không khí Noel thì thêm phát Gift game, mỗi ng đem theo 1 random gift, rồi đến swap chẳng hạn, nhưng quan trọng nhất, nhu cầu thiết yếu là FOOD & SHELTER thì, mọi người cho ý kiến :">

Nhanh nhanh register, sẽ được khuyến mại một phần quà của nhà tài trợ \:d/

mình nghĩ đến nhà mình , nhà mới, ít người đến rồi :"> .... cạnh nhà có hàng bia , có quan karaoke ( ko biết có đắt ko +_+ ) :">

ưu điểm : rộng rãi thoải mái
nhược : hơi bừa bộn tý :">

Chỉnh sửa lần cuối:
đấy Long sẽ quá kinh đưa ra hai giải pháp, dựa vào số người chúng ta sẽ quyết định. theo mình là nếu đông đảo khoảng tầm 30 người thì nên ra quán vì đông như thế dồn vào nhà người ta ko tiện, chuẩn bị lại rất mất công. còn ít hơn thì về nhà làm rất ấm cúng.
còn một cái nữa là trong số đã đăng kí thì một phần ko nhỏ chỉ đi được thứ 7 thôi nên phải xem xét là có cần đi vào đúng Noel ko.

nhà mình thì thoải mái , chả ngại ngùng gì :)) càng đông càng vui :"> ...

tối t4 đi thi hát TA òy nên chắc chắn là ko đi đc :) mọi ng xem bố trì buổi khác đi, tối CN t cũng bận rùi :)

tình hình là giờ thứ 7 preferable hơn. nhưng vẫn có nhiều người ko reply mình là sao nhỉ? đề nghị các bạn hỗ trợ hỏi hộ mình với.

Cứ cho là t7 đi, nếu có danh sách nhg ng reply rồi thì Nam lố up luôn xem, để còn soát, cả ý kiến nữa

Danh sách những người reply thứ 7:
Nam gỗ (sao đ éo có tên tao trong list đấy? tao là trùm cuối, vô địch thiên hạ, tuxedo mặt nạ, thủy thủ mặt trăng, Đan Trường và nhóm nhảy, Taylor Swift, Kanye West, tất cả trong 1 cơ mà)
Đạt
Toàn
Hà Linh
Hưng
Minh Trang
Vũ Tuấn
Quỳnh Chi
Tùng ới (có thể)
Chik (có lẽ)
Hà cá sấu
Sơn già
Tớ
Định say
Trang gầy
Hưong (nếu ko có động đất lũ lụt)
Đào Trang (đang xem xét)
Tuấn tex (arcording to Bơm)
Nam gỗ (đang xem xét)
Trần Quang Minh
Yến Chi (đến sau)
Trang tổ trưởng (mới update)
Kiên
Danh Lân

Chỉnh sửa lần cuối:
Đề nghị bạn Nam cập nhật liên tuc thông tin cho anh em...
Hiện giờ có bạn chưa hề biết tin tập trung này như bạn Nguyễn Trang...
Kiểm tra xem có sót ai k

----------

cập nhật thêm : Vưong cũng chưa biết tin tập trung...:-w

Tớ đưa ra ý kiến là tối thứ 7, 6h tập trung, 7h đông đủ là vừa. Đi ra quán lẩu dê, quán cá, quán bia, quán j` j` đấy.. No say là về --> đỡ mệt + vui hơn lang thang ngoài đường.
Thêm thông tin là bé Tex cũng tham gia vụ này nhá :p

Chỉnh sửa lần cuối:
Đề nghị bạn Nam cập nhật liên tuc thông tin cho anh em...
Hiện giờ có bạn chưa hề biết tin tập trung này như bạn Nguyễn Trang...
Kiểm tra xem có sót ai k

----------

cập nhật thêm : Vưong cũng chưa biết tin tập trung...:-w

ông nói câu này thì ông biết rồi
sao ko thông báo luôn đi

các bạn làm ơn thông báo thêm cho mình danh sách các bạn đi được nhé. mình vẫn cập nhật.

Tớ đưa ra ý kiến là tối thứ 7, 6h tập trung, 7h đông đủ là vừa. Đi ra quán lẩu dê, quán cá, quán bia, quán j` j` đấy.. No say là về --> đỡ mệt + vui hơn lang thang ngoài đường.
Thêm thông tin là bé Tex cũng tham gia vụ này nhá :p

mình vẫn muốn dạo qua phố phường dạo qua thị trường một lúc rồi hãy về.
Thống nhất là 5h30-6h thì tập trung sau đó thì đi ăn. hiện đang chờ Chik confirm về địa điểm nhà bạn ý, nếu không được thì đi ăn tiệm. quanh trường Ams đầy ra. có những bạn sẽ đến sau như Yến Chi thì sẽ gọi điện thông báo địa điểm để bạn đến.

Chỉnh sửa lần cuối:
Nam gỗ làm sao mà vẫn đang phân vân đi hay kô ấy. Ai vào bắt nó đi dùm cái

chắc là nó sẽ đi thôi, những dịp ném tạ nhau onLAN như thế này mà không đi thì quá phí phải ko? tao có một niềm tin.
các bạn cho ý kiến nhé: nhà Chik ở Lê Duẩn, rộng rãi và có chủ nhà rất nhiệt tình nhưng đến nhà bạn ý thì phải tự nấu nướng. ăn con gì trồng cây gì là tự quyết nên theo mọi người thì đi ăn ở ngoài hay đến nhà chik,nếu đến nhà Chik thì ăn cái gì.

Chỉnh sửa lần cuối:
Lẩu . tao làm lẩu ngon lắm :"> .
cho mình 1 cái fixxed list là có bao người đi =)

Back
Bên trên