[H20] - Hái Hoa :D

Hana yori dango sao bị chỉ trích ghê thế hả :-? có thể do bọn Hàn Quốc nó làm bựa quá, mà toàn thấy các nước khác praise franchise này mỗi Việt Nam chê là sao o.o

đây là F4 của HQ, ăn theo type của bọn F4 cũ.nhưng nói thật xem phim này xong nản hẳn, kiểu cả đời ăn nhau là ở chỗ yêu đương đúng ko??????? xem nhạt toẹt mà lại còn ko có tính hài hước. xem những nàng công chúa nổi tiếng còn hay hơn.

Khiếp làm gì mà kinh khủng thế nhờ :| ko thích thì thôi sao phải nói kinh thế. Mình cũng có thích quái đâu, chưa xem đc tập nào mà :| xem đc 15p thì thấy vớ vẩn quá tắt luôn :-?

giàu nghèo có phải vấn đề đâu, phim chán thì thôi. mình có việc nên mới hỏi thế, chứ có phải gì đâu :|

thực ra tại gãi đúng chỗ ngứa của bẹn Nam :)) thôi

à Nam dạo này ko thấy mày đâu
online lên phụ tao chém rồng đánh 1 mình lâu we'

đây là F4 của HQ, ăn theo type của bọn F4 cũ.nhưng nói thật xem phim này xong nản hẳn, kiểu cả đời ăn nhau là ở chỗ yêu đương đúng ko??????? xem nhạt toẹt mà lại còn ko có tính hài hước. xem những nàng công chúa nổi tiếng còn hay hơn.

mày nói cả đời ăn nhau ở chỗ yêu đương đúng ko ????

- đáp án của chương trình là : không
rất tiếc mời anh ra về với phần thưởng là 1 quả tạ ạ

bạn Quốc Anh H1 đã viết:
Phim Hàn lâu nay phải chịu nhiều tranh cãi, người khen thì mê mẩn, kẻ chê thì độc địa, tưởng chừng chẳng bao h giải quyết nổi. Nhưng sức sống của phim Hàn tự nó là đã lời thanh minh dõng dạc nhất: nó chạm đến ước muốn yêu thương, ước muốn sẻ chia, và ước muốn được thấy sự tồn tại của một con người trên đời có ý nghĩa với một con người khác. Cái mơ ước ấy, (mà gọi gọn là tình yêu), quá bản năng và riêng tư, quá sâu kín và dễ vỡ, nên khối kẻ giãy nảy lên và vội vàng phủ nhận phim Hàn.

Phủ nhận phim Hàn ư? Có khác nào đem trái tim ra bọc thép, mà sở dĩ đã bọc thép thì có nghĩa là sợ bị tổn thương. Có khác nào đem cảm xúc vùi xuống hồ băng, mà làm thế cũng hóa là thừa nhận hồn ta đầy máu nóng và tự tình nồng cháy.

Có phải chăng phim Hàn cũng nhạy cảm, cũng tinh tế (và vì thế khó hiểu) như con gái, mà anh em cứ mãi vò đầu, bứt tai, rồi hét lên : "Sao lại thế nhỉ?" Vốn dĩ người ta ko hiểu nổi cái gì sẽ tỏ ra không thích, sẽ vờ gạt bỏ như một thứ tầm thường. Nhưng gạt bỏ con gái thì không thằng điên nào dám, nên đám con trai đành phải trút hết lên phim Hàn nỗi bực dọc của mình, cái nỗi bực dọc gây nên không bởi cái gì khác ngoài chính sự ngu dốt và thiển cận trong chuyện yêu thương của chúng.

Viva phim Hàn!
Đả đảo phim sex!

:D Xem F4 thu lại được F3 (Film For Fun) là được rồi còn gì:D

Nói thật là nếu như bạn Quốc Anh viết thì t vẫn ko thik xem phim Hàn. Từ trc đến nay t mới xem 3 phim là "Mối tình đầu", "Thành thật với tình yêu" và "Dae Chang Kưm", tất cả các phim còn lại thấy cứ nhạt nhẽo ý. T thik xem sit com của Disney còn thấy thik hơn nhiều.

mình thấy chỉ có phim hài Hàn (đoạn đầu, về sau rồi cũng thành ra khóc lóc sụt sùi ung thư cúm gà cúm lợn hết) và phim lịch sử Hàn (dù hơi dài dòng) là hay còn lại thì chả có thể loại gì khác là hay cả. Mà bạn QA gì đó ở H1 bảo là ko xem phim Hàn là đóng kín trái tim mình??????? Sao lại tuyên bố một câu nhạt toẹt như thế nhỉ? Mình ko phản đối các thể loại lãng mạn, thực ra mình thích đọc truyện (của Tây, TQ) và xem phim tình cảm tâm lý xã hội (phương Tây), mình chỉ ko thích PHONG CÁCH PHIM TÌNH CẢM HÀN thôi.

Mà bạn QA gì đó ở H1 bảo là ko xem phim Hàn là đóng kín trái tim mình??????? Sao lại tuyên bố một câu nhạt toẹt như thế nhỉ? Mình ko phản đối các thể loại lãng mạn, thực ra mình thích đọc truyện (của Tây, TQ) và xem phim tình cảm tâm lý xã hội (phương Tây), mình chỉ ko thích PHONG CÁCH PHIM TÌNH CẢM HÀN thôi.

Bạn ý bảo là "phủ nhận" chứ có phải là không xem đâu :-?

hờ hờ, ko xem BOF đâu, sắp tới có phiên bản VN thì có khi còn xem bởi vì có Lương Mạnh Hải và Hiếu Hiền đóng, đạo diễn lại là Vũ Ngọc Đãng nwax nên thấy khá là hấp dẫn :D

Bạn ý bảo là "phủ nhận" chứ có phải là không xem đâu :-?

mình phủ nhận cái kiểu phim Hàn chi tiết cường điệu và nhạt nhẽo. nhưng mình thích xem các thể loại phim tâm lý tình cảm khác. chả ai bảo phim Hàn là đỉnh cao của thể loại phim tình cảm hay tâm lý mà nhất định phải xem mới là con người tình cảm, lol. vì mình nhớ là chưa có phim Hàn nào được giải thưởng gì lớn về điện ảnh cả. bạn có thể thích, người khác ko thích, chả làm sao. nhưng cá nhân mình thì cũng ko tấy chay phim Hàn, hay khích bác những người xem nó. chỉ hi vọng họ đừng có nhiễm mấy chi tiết trong phim thôi, lol.

Chỉnh sửa lần cuối:
ôi thành thực mà nói ít khi mình xem hết đc 1 phim truyền hình nào, trừ mấy film TQ mình thích như là Lưu gù với Binh pháp Tôn tử, với mấy film VN mình cũng rất thích như là Mùa lá rụng hay Phía trước là bầu trời, và 1 số film Tây cũ như Ngôi nhà nhỏ trên thảo nguyên. Phim Hàn Quốc thì chưa bao h xem đc film nào trọn vẹn đầy đủ. Thế nhưng mà cái kiểu film Bỗng dưng muốn khóc ý, tuy cũng ko xem bao h, thỉnh thoảng bật lên đc vài đoạn, nhưng mà mình nghĩ là phim ấy nhảm nhí lắm. Làm sao mà đã nghèo đi bán sách thì chớ lại cứ phải mặc áo dài? Mấy cái chi tiết của nó, mình có xem 1 tập lúc mà có con gì trả thù cái thằng nào nhà giàu ý Lương Mạnh Hải đấy thì phải, xong mua sách trả 1 đống xu ý, nhạt nhẽo vô duyên ko thể chịu đc. Thế mà Tùng ới còn chờ đợi LMH đóng BOF thì chả hiểu nghĩ gì luôn 8-} phim Vũ Ngọc Đãng cái kiểu Đẹp từng centimet 10 ng đi xem 9.5 ng bảo phí tiền kinh khủng :|

Xấu đẹp hay dở cũng là do người cảm nhận thôi, mình ko thích cái này nhưng ng khác thích. Ai thích cái gì ko thích cái gì thì nói thôi nhưng mà cứ phải nhiều sao size lớn kiểu đàn áp người khác là ko hay ho tí nào >"< Sách đã dạy rồi, có những cái không làm tổn thương người này nhưng làm tổn thương người khác ;)

anyway dù film Hàn tốt xấu thế nào cái bài của Quốc Anh vẫn rất hay vì giọng văn chính luận giàu cảm xúc :x đấy cũng chả phải ý người viết đâu, âu cũng lấy thế làm vui thôi, rất là đáng đọc :D

ôi thành thực mà nói ít khi mình xem hết đc 1 phim truyền hình nào, trừ mấy film TQ mình thích như là Lưu gù với Binh pháp Tôn tử, với mấy film VN mình cũng rất thích như là Mùa lá rụng hay Phía trước là bầu trời, và 1 số film Tây cũ như Ngôi nhà nhỏ trên thảo nguyên. Phim Hàn Quốc thì chưa bao h xem đc film nào trọn vẹn đầy đủ. Thế nhưng mà cái kiểu film Bỗng dưng muốn khóc ý, tuy cũng ko xem bao h, thỉnh thoảng bật lên đc vài đoạn, nhưng mà mình nghĩ là phim ấy nhảm nhí lắm. Làm sao mà đã nghèo đi bán sách thì chớ lại cứ phải mặc áo dài? Mấy cái chi tiết của nó, mình có xem 1 tập lúc mà có con gì trả thù cái thằng nào nhà giàu ý Lương Mạnh Hải đấy thì phải, xong mua sách trả 1 đống xu ý, nhạt nhẽo vô duyên ko thể chịu đc. Thế mà Tùng ới còn chờ đợi LMH đóng BOF thì chả hiểu nghĩ gì luôn 8-} phim Vũ Ngọc Đãng cái kiểu Đẹp từng centimet 10 ng đi xem 9.5 ng bảo phí tiền kinh khủng :|

à cái phim Bỗng dưng muốn khóc, thì film xem 1 lần cũng thấy hay, mấy cái chi tiết kia mình thấy có ý nghĩa đấy chứ, kiểu mong làm sinh viên nên làm thế với cả cách trả thù của bọn kia là bọn nhảm nhí nên nó mới nghĩ ra thế

còn đẹp từng centimet thì đúng là quá nhảm luôn lấy hot để mơi nhưng thực ra =.= may mà mình xem film ở cyzone =)) trong lúc đợi các bạn không thì đúng thật là phí tiền

BOF bản VN à =:) nhỡ may hay thì sao nhỉ8->

mình thì thấy ở phim "Bỗng dưng muốn khóc" nổi bật nhất là hình ảnh diễn viên chính đóng con nhà nghèo nhưng vẫn nhìn thấy rõ nhuộm tóc, kiểu chị ấy muốn thể hiện ta tuy nghèo nhưng cũng đú ra trò đấy, đừng khinh =))

nhà nghèo bới rác ra mấy chai thuốc nhuộm người ta vứt đi, tích dần là đủ dùng chứ có gì là lạ đâu?

Back
Bên trên