[H20] - Hái Hoa :D

chao mung ban chick den voi H2
=D>
nhan dip ban chick den voi lop minh, cac ban giai ho to bai nay nhe':
sin2 x+ 1/4sin2 3x= sin x *sin2 3x
chu y': sin2 la sin binh phuong
thanks trc:)>- :x

ờ...:D hôm nay Chick nhập học chào mừng phát...:D iu bạn...:x good luck cho năm học mới với lớp mới....:> và đừng điên điên loạn loạn nữa...8-}

đấy mylink...:D tớ đọc thơ của ấy rồi...:D tớ thix 2 câu cuối... đc cái cổ vũ tinh thần lên cao...:)) waicthi!!!!:>

(lâu ko lên thấy topix lớp mình cũng ỉu phết...:> lên lên rồi xuống xuống...:)))

Vũ Trung Kiên đã viết:
chao mung ban chick den voi H2
=D>
nhan dip ban chick den voi lop minh, cac ban giai ho to bai nay nhe':
sin2 x+ 1/4sin2 3x= sin x *sin2 3x
chu y': sin2 la sin binh phuong
thanks trc:)>- :x
Giải pt ah :p
pt <=> sin2 x - 2.sinx.1/2 sin2 3x + 1/4sin2 3x = 0
<=> (sinx - 1/2sin3x)2 = 0
<=> 2sinx = sin3x = 3sinx - 4sin3 x
<=> sinx(1 - 4sin2 x) = 0
<=> - sinx = 0
|
- sin2 x = 1/4
Vậy x = k.pi hoặc x = pi/6 + k.pi hoặc x = - pi/6 + k.pi :)

:p

đen quá...:(( tin nhắn thì mất mà tớ ko lên cả tuần rồi... add nick thì bị hỏng tùm lum...:(( thế là mất luôn cả nick bạn lớp học thêm...:(( dial-up...:(( ôi cái đời dial-up khỉ gió...:(( đồ hư đốn!!!!:((

bạn malu thiệt là thâm thúy giờ này mà còn ngồi làm toán được.Các bạn thấy hôm qua hai tiết lý của chúng ta có thâmt húy ko???Tớ thì tớ chả hỉu thầy nói cái gì trên bảng nữa.

Bài đấy cần gì phải nghe trên bảng/:) đọc xong phát thì đã hiểu luôn rồi nên thầy giảng thế nào cũng ko đánh giá được ngay lâp tức vì nó có phải cái loại bài dạng khó lắm đâu mà thấy dạy hay hay ko

Nguyễn Mai Hà Linh đã viết:
Đấy đấy ban chấp hành lớp đấy :> Chất lắm đấy >:)

Cuối cùng thì bạn Chick cũng vào lớp mình =D> Hồi hộp bao nhiêu hôm 8-|
chứ còn gì nữa:p vì sự nghiệp học hành:)>- mà thực chất là vì sự nghiệp chơi bời đang bị tạm dừng do thiếu thốn vật chất:)) làm trước để khỏi phải làm nứa:D với lại mấy khi mượn được quyển Để Học Tốt phải tranh thủ chứ cháu:> :))

Chỉnh sửa lần cuối:
Lê Thùy Dương đã viết:
chứ còn gì nữa:p vì sự nghiệp học hành:)>- mà thực chất là vì sự nghiệp chơi bời đang bị tạm dừng do thiếu thốn vật chất:)) làm trước để khỏi phải làm nứa:D với lại mấy khi mượn được quyển Để Học Tốt phải tranh thủ chứ cháu:> :))
Đấy đấy bác ạ ;;) Bác của cháu bây h phải gương mẫu thế chứ :> nhờ bác nhờ ;;)
Đùa chứ, cháu chưa soạn, có gì bác cho cháu mượn vở ;)

ờ ờ thì thực chất tớ cũng bất ngờ vì việc the hot chick vào lớp ta thế là hóa hai có 55 nhân roài hi vọng là thêm 1 đứa nữa cho đủ 56.Tại sao lại là 56 ư???Hỏi malu thì bít:D.Mà này tớ thấy cái thằng mới chuyển từ lớp nga sang có vẻ ko được hòa đồng lắm với lớp mình hôm qua nó ngồi 1 mình ở bàn đầu .Tớ nghĩ cần phải có biện pháp gì đó giúp nó chứ ko nên để như vậy.Đó cũng là 1 hình thức của sự mất đoàn kết nội bộ đấy===>(Nghe có nghiêm trọng wá ko nhỉ?????????) :-/

----------

này còn 1 tháng nữa là trung thu thế lớp mình có định tổ chức đi chơi đâu ko hay tổ chức tại lớp:) .Xin đồng chí Kiên Gia Lâm 2 cho ý kiến để chuẩn bị là vừa:)>- .Mà năm ngoái lớp mình tổ chức trung thu ntn ý nhỉ tớ quên béng mất roài???:D

tình hình, là tớ .... ngu ngu ngu ngu ngu hóa :-s ... các bạn giúp đỡ với :| ( trước mắt ai có tài liệu gì " đơn giản " thì mang cho tớ mượn :| )

>:)

này the hot chick muốn mượn sách hóa gì??????????Đây có nhìu sách hóa lắm.VD Hóa vô cơ hay hữu cơ, Cấp II III hay đại học, hóa phân tích hóa đại cương hay hóa lí???:-/

----------

noí nhanh ko thì gọi điện cho tao 048250419 nhớ chưa hoặc 0953057729 nghe rõ chưa ha???:)>-

Trịnh Dương Thanh Tùng đã viết:
ờ ờ thì thực chất tớ cũng bất ngờ vì việc the hot chick vào lớp ta thế là hóa hai có 55 nhân roài hi vọng là thêm 1 đứa nữa cho đủ 56.Tại sao lại là 56 ư???Hỏi malu thì bít:D.Mà này tớ thấy cái thằng mới chuyển từ lớp nga sang có vẻ ko được hòa đồng lắm với lớp mình hôm qua nó ngồi 1 mình ở bàn đầu .Tớ nghĩ cần phải có biện pháp gì đó giúp nó chứ ko nên để như vậy.Đó cũng là 1 hình thức của sự mất đoàn kết nội bộ đấy===>(Nghe có nghiêm trọng wá ko nhỉ?????????) :-/

Có gì mà ko hoà đồng, sao cậu lại nói thế nhờ [-x [-x Tớ thấy bạn ấy rất hiền nói chuyện rất vui vẻ đấy chứ ;;) ;;) Vừa vào lớp chưa quen ai đương nhiên ko thể thân thiết quá được /:)

Theo tớ, cậu mới cần hoà đồng thêm vào việc đá cầu thì có ý :)) :)) Đá gì mà cứ gạt người khác ra, xong rồi đứa nào tâng cầu lâu thì bảo nó độc chiếm quả cầu :)) :)) :))

này the hot chick muốn mượn sách hóa gì??????????Đây có nhìu sách hóa lắm.VD Hóa vô cơ hay hữu cơ, Cấp II III hay đại học, hóa phân tích hóa đại cương hay hóa lí???:-/

----------

noí nhanh ko thì gọi điện cho tao 048250419 nhớ chưa hoặc 0953057729 nghe rõ chưa ha???:)>-

gọi là chik là được gòy , lolz

đại cương trước đi :| rồi vô cơ + hữu cơ :|

thanks ban ha linh
nhung rat tiec to doc chua hieu ji:))
con ban Quang moi vao ko phai ko hoa dong voi lop ma tu xua ban i da the:) rat nho nhe., khiem ton', that tha, dung cam(chu dau nhu ban tung issac):))
Ma ca lop dinh di choi trung thu ah. De nghi xem co cho nao hay hay de di ko?
MOi nguoi dong gop i kien nhe':x

Vũ Trung Kiên đã viết:
thanks ban ha linh
nhung rat tiec to doc chua hieu ji:))
con ban Quang moi vao ko phai ko hoa dong voi lop ma tu xua ban i da the:) rat nho nhe., khiem ton', that tha, dung cam(chu dau nhu ban tung issac):))
Ma ca lop dinh di choi trung thu ah. De nghi xem co cho nao hay hay de di ko?
MOi nguoi dong gop i kien nhe':x
vớ vẩn
ai bao Quang ko hòa nhập
bạn vẫn đi chơi cùng mọi người mà

----------

----------

:eek: :eek: :eek: choáng

Nguyễn Mai Hà Linh đã viết:
Giải pt ah :p
pt <=> sin2 x - 2.sinx.1/2 sin2 3x + 1/4sin2 3x = 0
<=> (sinx - 1/2sin3x)2 = 0
<=> 2sinx = sin3x = 3sinx - 4sin3 x
<=> sinx(1 - 4sin2 x) = 0
<=> - sinx = 0
|
- sin2 x = 1/4
Vậy x = k.pi hoặc x = pi/6 + k.pi hoặc x = - pi/6 + k.pi :)

:p
oe'. xem lai ho to ket qua cai mylink oi!:eek:
ket qua phai la: x=k.pi or x=(-1)^n.pi/6 + m.pi or x=11.pi/6 +2 n.pi or x=-5.pi/6 + 2p.pi:-/ :eek:

----------

Nguyễn Hữu Hoàng đã viết:
vớ vẩn
ai bao Quang ko hòa nhập
bạn vẫn đi chơi cùng mọi người mà

----------

ac. ac.
to co bao Q ko hoa nhap dau:(( :-s

tớ thấy bạn ấy ngồi một mình một bàn nên hơi buồn...:D kể ra thì Hữu Hoàng, Hưng ngu, Quang Minh,etc cũng đều biết bạn ấy mà...:-? thêm cả tớ nữa..:p

kiểm tra văn 2 tiết hôm nay rất là bất ngờ và độc đáo...:">

Moi nguoi oi biet chuyen ji chua!
chuyen nay kinh khung lam!
kinh khung lam day!
ai nghe deu phai ngat.
Truong thon LUU PHAI cua lop minh nho uong sua trau do dan lang gop nen nam nay da cao hon nam ngoai 5cm:eek:
nam ngoai 1m78, nam nay 1m83
ac. ac.:eek: 8-} =D>

Trần Huyền Trang đã viết:
tớ thấy bạn ấy ngồi một mình một bàn nên hơi buồn...:D kể ra thì Hữu Hoàng, Hưng ngu, Quang Minh,etc cũng đều biết bạn ấy mà...:-? thêm cả tớ nữa..:p

kiểm tra văn 2 tiết hôm nay rất là bất ngờ và độc đáo...:">
:)) ko ngồi 1 mình thì với ai
bọn nó di cư xuống dưới bổ túc kiến thức cho Pôn đến nó về mở mang đồng ruộng mà, định bắt luôn thằng Bảo qua đây nữa

Back
Bên trên