[H20] - Hái Hoa :D

Chúc mừng sinh nhật Quỳnh Chi ;;)

mùng 5 tháng 9 đến rồi
em vui em sướng em cười em ca
mừng ngày khai giảng nước ta
em vui em sướng em ca em cười

:>

uh...:)

Happy birthday to Quỳnh Chi!!! :D

dù bạn ấy ko lên những chúng ta vẫn làm vài tấm biển dành tặng...>:-D<

(dòng chữ tuy giản dị nhưng chứa đựng tấm lòng là tốt rồi...:)) chả hiểu hôm nay sao ko đi tập trung...:|)

Nguyễn Mai Hà Linh đã viết:
Đọc cái này chưa :p

Bài báo được gửi từ 1 học sinh du học Việt nam ở New Zealand, một nơi cách quê hương 5 múi giờ và 54 triệu USD GDP.

Ngày hôm ấy, sau khi tan học nhưng vẫn còn sớm , tôi quyết định ghé qua 1 hội chợ ngay bên canh trường.Một hội chợ bình thường và cũng không có gì khác lắm so với ở Việt Nam ,cũng nhạc xập xình, cũng sạp hàng quá ngưòi qua kẻ lại, chỉ khác là trời lạnh đến mức ngời ta chỉ còn sức trông hàng chứ không còn sức hạ quyết tâm ……. lấy cắp gì .

Câu chuyện của chúng ta xảy ra ở 1 gian hàng nhỏ bán đồ quốc tế từ nhiều nước khác nhau, ở 1 góc hội chợ, khá ít người lui lại . Trong gian hàng có bán cờ. Đủ lọai cờ cuả các nước. Kinh doanh cờ có lẽ đồng nghĩa với chuyện trưng ra mà không mong muốn bán đựoc đắt như tôm tươi.

Chắc chúng ta ai cũng biết ở Việt Nam cờ bán đắt nhất khi có dip đá bóng quốc tế mà đội Việt Nam có mặt.

Lúc đó tôi không để ý lắm mấy cái cờ mà xem hàng ở ngoài. Một cậu bé chừng 12,13 tuổi bước vào, mua lá cờ Việt Nam duy nhất ở đây. Ông bán hàng ráng cười, nói rằng Quốc Khánh ở đây chỉ có New Zealand là hợp lệ thôi. Cậu bé trả lời: "Ông không thể biết được là dân tộc tôi đã đổ bao nhiêu máu để bảo vệ cái màu đỏ này đâu .Và tôi không muốn nó nằm lăn lóc ở một cái sạp ngoài chợ như thế này" Ông bán hàng nín thinh, im lặng thối tiền cho câu bé. Cậu ôm lá cờ trên tay, sải bước ra khỏi đó.

Lần đàu tiên trong 15 năm là một con người Việt Nam duy nhất, tôi thấy cái màu đỏ nó đẹp như thế. Cái màu đỏ lấp lánh trong những tia nắng vàng hiếm hoi trong thời tiết 4 độ C, được cẩn thận nâng niu không để chạm đất trên tay cậu bé sinh ra thời bình như tôi và hang chục ngàn học sinh khác.

Lần đầu tiên tôi thấy một hơi ấm thực sự, xuất phát từ chính dân tộc mình mà đáng ra mình phải tự hào và trân trọng. Lúc đó tôi muốn chạy theo bắt chuyện cậu bé do tìm thấy một đồng hưong ở xứ người, nhưng tự nhận thấy xấu hổ quá nên chỉ biết đứng đó , lặng đi nhìn theo cái màu đỏ thắm của Tổ quốc tung bay nhè nhẹ trên vai cậu bé , sáng lên trong nắng .

Ngày xưa, khi máu của ông cha ta đổ xuống , khi những con mắt nhắm lại mà không đuợc nhìn thấy Tổ quốc tự do, tôi nghĩ họ là không mong muốn một thế hệ mà họ kỳ vọng môt tuần nhìn lên lá cờ một lần một cách vô cảm và hát bài Quốc ca mà không thèm quan tâm đến lời bài hát có cái gì.Họ mong muốn những phút giây phút như khi một cậu bé cầm lá cờ Tổ quốc bước ra khỏi sạp bán hàng đầy tự hào và trân trọng, dù là ở nửa bên kia trái đất.

Tinh thần Quốc Khánh Việt Nam 2 - 9 bất diệt - Tự hào là người Việt Nam như trước kia cũng từng thích khăn quàng đỏ vì thầy giáo nói rằng đó chính là 1 góc cờ tổ quốc :x :x

from updatesofts.com :)
hay thế...:D hay quá...:D tớ đã thử tự nhìn xem có bao nhiêu cái tớ bỏ qua... nhưng ko ngờ có những thứ to tát tớ bỏ qua mà tớ vẫn ko biết...:)

giờ thì tớ hiểu tại sao...:D

2-9 năm nay.... tớ mơ một giấc mơ đẹp...:x một giấc mơ đẹp của riêng tớ... và bật dậy lúc 6h30' sáng để ghi lại hạnh phúc đó...:x

nhưng có một vấn đề...:| dù tớ đã xem lịch trước khi viết nhật kí....:| đã biết nó là ngày 2-9... mà ko hiểu sao tớ vẫn quên...8-} đã biết nó là ngày quốc khánh.... mà trưa khi nghe mẹ tớ nói hôm nay 2-9, tớ lại giật mình...8-} thế cơ ah...:| mồng 2-9 rồi...8-}

chả hiểu tại sao... chắc có cái gì đấy bỏ sót chưa tìm ra...:| xin lỗi...:|

mà tớ ko lên mạng một tuần... nên khi đọc lá thư về CC của bạn mylink tớ rất là buồn cười...:)) (tớ biết h nó nhạt trong topix rồi...:| nhưng vì mới đọc đc nên vẫn phải cười + đề cập đến...:|) tớ đang trên đường bỏ cuộc...8-} ko thể lên tiếp đc...:| toàn die...:| thế các bạn có ai cày tiếp trò CC đấy ko...:D :p

tớ chỉ di chuột mà ko click...:D hết...:D

mà sao phải cày từ level 1...:)) mylink ko nói cho ấy ah...:D vào phần option...:-? nó có sẵn level 22 luôn mà...:> (tớ cũng mới biết có 1 tuần...8-| :|)

----------

@mylink: ava khó hiểu phết...:-? --> giải thix?
trông ko thâm thúy...:D mà tớ nghĩ nó sẽ có điểm thâm thúy...:-?

Trần Huyền Trang đã viết:
tớ chỉ di chuột mà ko click...:D hết...:D

mà sao phải cày từ level 1...:)) mylink ko nói cho ấy ah...:D vào phần option...:-? nó có sẵn level 22 luôn mà...:> (tớ cũng mới biết có 1 tuần...8-| :|)

----------

tớ biết rồi
nhưng tự chơi qua chws=; =;

:| Các bạn nói thế nghĩa là tớ ko tự chơi qua à [-( [-x

Tớ chơi qua hết khoảng tầm 25 bàn rồi thì tớ thôi ko chơi từ bàn 1 nữa mà bắt đầu luôn từ bàn 22 :p Chơi thế cho đỡ phí thời gian vì khoảng 20 bàn đầu chơi nhiều quá, bây h cứ như kiểu auto rồi :|

Tớ lên đc bàn 36 rồi đấy

Trần Huyền Trang đã viết:
:-? Đấy chính là điểm thâm thuý của nó ;;)

----------

Nguyễn Mai Hà Linh đã viết:
:| Các bạn nói thế nghĩa là tớ ko tự chơi qua à [-( [-x

Tớ chơi qua hết khoảng tầm 25 bàn rồi thì tớ thôi ko chơi từ bàn 1 nữa mà bắt đầu luôn từ bàn 22 :p Chơi thế cho đỡ phí thời gian vì khoảng 20 bàn đầu chơi nhiều quá, bây h cứ như kiểu auto rồi :|

Tớ lên đc bàn 36 rồi đấy

bạn Trang nói thế nghĩa là có thể chọn bài
tớ nói thế nghĩa là chơi qua từng bài
chứ có nói cậu đâu:|

Xin đọc thông báo mới nhất của ban giám hiệu trường THPT chuyên Hanoi-Amsterdam:
ngày mai là ngày 5/9, nhà trường tổ chức khai giảng vào lúc 7h sáng, vậy xin lưu ý các em đến đầy đủ, đúng giờ, áo cho vào quần trong. Đặc biệt lưu ý các em còn online thì mau đi ngủ kẻo mai dậy muộn, các em ko online thì online nhắc các em đang online đừng online nữa, các em chuẩn bị online thì nhớ dặn các em ko online online, còn các em chuẩn bị online thì mau online để nghe thông báo của Ban Giám Hiệu ./.

các học sinh sau khi nhận được thông báo
thì gửi cho mọi người

chào thân ái và quyết thắng

Vũ Ngân Hà đã viết:
đú theo bạn hả Hoàng
ko ghi rõ nguồn tin
hiệu trưởng Đỗ Lệnh Điện
[-x
chắc các bạn được gửi khác tớ
tớ được gửi thẳng từ mail của ban giam hiệu đấy ;;)
[email protected]

Chỉnh sửa lần cuối:
Hôm qua có cái nick dolenhdien gửi tin nhắn :D Tớ biết người gửi nhưng đấy là nick ảo lại quên copy lại nên bây h ko nhớ nội dung lắm :|

Đại khái là năm nay lớp 12 thi tốt nghiệp 5 môn là Star, War, Fifa 2006, Gunbound, và Audition :)>- Trước khi ra quyết định chính thức, có nhiều thông tin đồn thổi là sẽ có môn Half life. Nhưng cuối cùng do tính chất bạo lực nên nó bị bỏ.... blah blah blah...

bogiaoducvadaotao_eduvn: Đồng chí Hoàng ra nhận tin
HDK: vâng tôi đây
bogiaoducvadaotao_eduvn: ừm nghe đây
bogiaoducvadaotao_eduvn: Bộ giáo dục và đào tạo đã chính thức công bố 5 môn thi tốt nghiệp trung học phổ thông bao gồm : Warcraft, StarCraft, Fifa 2006, Audition và Gunbound. Trái với dự đoán của nhiều thí sinh, năm nay không có môn thi Haflife với lí do bộ môn mang tính bạo lực cao.
Cũng trong ngày hôm nay, bộ giáo dục đã có thông báo chính thức về việc thay đổi chế độ cộng điểm thưởng cho học sinh thi đại học và cao đảng, do đó năm nay việc cộng điểm thưởng cho các thí sinh sẽ không dựa theo cáp độ của game MU nữa mà chuyển sang game Võ lâm truyền kì, các thí sinh co tài khoản game Võ lâm truyền kì cấp độ 100-149 được cộng 1 điểm, cấp độ từ 150-199 được cộng 2 điểm.
bogiaoducvadaotao_eduvn: đồng chí nghe xong ghi nhớ rồi chuyển tin đến các học sinh khác vì thời gian gấp gáp tôi chỉ có thể gửi cho 1 mình đồng chí
bogiaoducvadaotao_eduvn: năm nay thay đổi nhiều quá, đồng chí cố gắng báo cho mọi người còn chuẩn bị.
bogiaoducvadaotao_eduvn: chào thân ái và quyết thắng
HDK: cám ơn!

nguyên văn của nó là thế bạn ạ

Chỉnh sửa lần cuối:
Chanh tươi ! Kon có đồng ý lấy bạc hà làm chồng ko ?
Kon đồng ý !!!! :))
Tất cả tạo nên COOL AIR mới

nghe hay nhỉ :))

Nguyễn An Trang đã viết:
Chanh tươi ! Kon có đồng ý lấy bạc hà làm chồng ko ?
Kon đồng ý !!!! :))
Tất cả tạo nên COOL AIR mới

nghe hay nhỉ :))
nhầm à đầu to :|

Back
Bên trên