Hội seven love(đau hơn chó cắn)

Tình trạng
Không mở trả lời sau này.
Uh đôi khi các bạn gái cứ đòi thằng bạn zai mình phải nói thẳng vào mặt mình là " anh ko còn yêu em nữa ", nhưng có mấy thằng nói đc đâu, tự dưng nó cứ xa lánh dần dần thôi, đọc xong bài này hy vọng bạn Liên và 1 số bạn khác nếu đang ở hoàn cảnh tương tự hiểu cho :) Bọn con zai thường ngại nói thăng ra lắm, cho nên đôi khi các bạn nên tự hiểu ý bọn nó mà hành động sao cho phù hợp thôi... vì suy cho cùng con zai cũng là người, cũng có ngừoi này người kia, ko phải ai cũng thẳng thắn đc trong chuyện tc, nhưng bình thường lời nói và hành động, cái nào quan trọgn hơn, hành động phải ko ? và trong trường hợp này cũng thế.... mọi hành động của nó... đều quá rõ ràng, chả cần phải nói gì nhiều làm gì :)
Bạn LIên thấy tớ nói có gì ko thỏa đáng ko :)

Liên ơi, nghe mày cứ bức xúc thế nào ấy! Tao thì có lẽ là ko quan niệm như mày. Quan niệm của tao nó mơ hồ lắm. Cuộc sống của tao có lẽ là hơi lãng xẹt, thiếu thực tế... Cho nên ty đối với tao là cái gì đó ko thể thiếu trong cuộc sống. Ty gia đình bè bạn trường lớpv.v... Cả ty đanh cho 1 ai đó đặc biệt nữa. Vì thế nếu như phải chia tay 1 ng`, dù là tao ko còn thik nữa, hoặc nó đá tao... thì tao cũng rất buồn. Tao sợ cái cảm giác cô đơn, trong tim trống vắng, cứ nghĩ đến những lúc trc' kia ngọt ngào vui vẻ ra sao. Năm ngoái , lúc bibi thằng toa chẳng còn thik gì cả. Toa thấy sợ vì thấy lonely ... Toa tìm đến nơi bấu víu nhưng ko có. Toa sợ và còn suy sụp nữa. Và rồi tao cố nghĩ rằng tao vẫn thik thằng N.... ( hồi lớp 8) để trấn an... Lâu cũng thành quen, và tao thik lại nó thật!:)). Bi h, ty của tao dành cho nó chỉ là 1 ty đơn phương... Toa ko thể gặp lại nó nữa.( tận TH cơ mà). Nhưng thà như thế còn hơn. Có thể tao sẽ tìm dc 1 thằng tốt hơn nó, iu tao thật, nhưng mà hiện h thì cứ tạm thế đã, tính sau... Sống thiếu ty, dù là iu đơn phương cũng ngột ngạt lắm mày ạ!
Tao thik câu này tỏng bài "Bà tôi": "...Ai phí tình yêu như trò nghịch dại..." Ừ, biết đâu tao đã, đang và sẽ tiếp tục phí nhưng tình cảm này, để buồn khi 14/2 đến, hay tủi thân trong 8/3...Nhưng toa đã chọn lựa rồi!

6 tháng mới gặp nhau 1 lần, xong rồi chắc chẳng còn dịp nào gặp lại nhau nữa. 2 đứa ở xa nhau đến 4 h bay, nói chuyện với nhau ko phải bằng tiếng việt. Theo chúng mày có nên yêu nữa hay ko?

Nguyễn Thu Trang đã viết:
6 tháng mới gặp nhau 1 lần, xong rồi chắc chẳng còn dịp nào gặp lại nhau nữa. 2 đứa ở xa nhau đến 4 h bay, nói chuyện với nhau ko phải bằng tiếng việt. Theo chúng mày có nên yêu nữa hay ko?
Sao tao tưởng mày vs nó ko còn ji rồi 8-|

Lại Thùy Liên đã viết:
Chuyện của tớ lâu rồi, bây giờ nói chung chẳng còn là gì cả, nhưng tớ cũng cho đó là kinh nghiệm của tớ. Ấy nói bọn con trai có thê nói "yêu" nhưng rất khó để yêu một ai thật sự. Không chỉ con trai mà con gái cũng thế. Tớ chẳng bao giờ bảo nó là tớ yêu nó cả, và tớ cũng luon bảo nó đừng có nhầm lẫn"mày không yêu tao đâu, chỉ thik thôi...", hoàn toàn chưa bao giờ tin vào những câu nói kiểu như thế. Tớ có 2 thằng bạn thân là con trai, chúng nó cũng có người yêu. Thé nên ấy đừng có nói giống như con trai là cái gì xa lạ, khó hiểu. Ai cũng thế thôi. Ấy bảo hành động có thể thay thế lời nói. Cũng tùy thôi...ở những chuyện người ta càn sự rõ ràng, dứt khoát như thế này, thì hành động thôi không dủ. Thế nên nhiều khi hành động dẫn đến hiêu lầm--->hành động cần đi kèm cả lời nói. Nếu một đứa con trai vì ngại, thấy việc nói lời chia tay là khó, thì rõ ràng là ích kỉ. Nó không hiểu nếu như thế sẽ là gián tiếp bắt đứa kia phải hy vong (tớ không nói tớ). Như thế chỉ càng buồn hơn mà thôi, sẽ luôn tiếc vì không nói được câu cuối cùng. Nếu ấy đang trong hoàn cảnh này thì tớ nghĩ ấy nên nói thẳng ra. Tớ không biết chắc chắn lí do nó bỏ tớ. Nhưng tớ đoán ra một phần, vì bạn bè chơi với nhau hơn 3 năm rồi, hiểu tính nó rồi. Nhưng cái lí do đó thật sự không thể chấp nhận được (nhất là đối với một thằng con trai). Nhưng nói chung, tớ chẳng bao giờ giận nó hay ghét nó vi nó bỏ tớ cả, chỉ tức nó vi không thèm coi mình là bạn nữa thôi. Tớ không muốn có bf một phần là vì đã là bf, thì sớm muộn gì cũng có lúc bỏ nhau thôi, nhưng điều tớ không muốn nhất là tự nhiên mất đi mọt thằng bạn. Nhưng tắt nhiên, nếu cần thik ai thì vẫn thik thôi. Dù sao cũng cảm ơn mọ người vì đã share với tớ.

Mẹ yêu con vì bài viết này, Liên ạ :x Nhưng...
Tại sao lại là bf thì sớm muộn ji cũng bỏ nhau thôi/:)
Điều đó đúng nếu con ko nghĩ mọi chuyện xa hơn :)
Đúng khi mà tình cảm giữa con và bf chỉ đặc biệt hơn bạn thân 1 chút :)
Còn để từ bf sang luvr thì con fải cố mà nuôi cái tình cảm ấy chứ
Đừng nghĩ nếu cần thik ai thì thik người đó
Vì thik một người đâu fải cần mà con thấy cảm giác mình thế nào thì cứ thế mà thik thôi, miễn là con vẫn để cái đầu điều khiển cái tâm con là được
Mẹ thấy nhiều bạn thik con lắm, nhưng chưa có ai sâu sắc mặc dù con có những thằng bạn rất "đặc biệt" đó con ạ (Con biết mẹ nói ai rồi chứ ;) ). Chắc có lẽ vì thế mà con ko iu ai trong số những đứa bạn đó. con nhey ?

Còn ý kiến về vụ con trai ở trên của con thì mẹ đồng ý, con nói đúng lắm.
Có thể mẹ con mình là con gái nên suy nghĩ ko giống vs con trai
Dù sao đây là lần đầu thấy con nói vs mọi người một cách cởi mở thế này, đáng khen =D>

Phạm Hồng Anh đã viết:
Liên ơi, nghe mày cứ bức xúc thế nào ấy! Tao thì có lẽ là ko quan niệm như mày. Quan niệm của tao nó mơ hồ lắm. Cuộc sống của tao có lẽ là hơi lãng xẹt, thiếu thực tế... Cho nên ty đối với tao là cái gì đó ko thể thiếu trong cuộc sống. Ty gia đình bè bạn trường lớpv.v... Cả ty đanh cho 1 ai đó đặc biệt nữa. Vì thế nếu như phải chia tay 1 ng`, dù là tao ko còn thik nữa, hoặc nó đá tao... thì tao cũng rất buồn. Tao sợ cái cảm giác cô đơn, trong tim trống vắng, cứ nghĩ đến những lúc trc' kia ngọt ngào vui vẻ ra sao. Năm ngoái , lúc bibi thằng toa chẳng còn thik gì cả. Toa thấy sợ vì thấy lonely ... Toa tìm đến nơi bấu víu nhưng ko có. Toa sợ và còn suy sụp nữa. Và rồi tao cố nghĩ rằng tao vẫn thik thằng N.... ( hồi lớp 8) để trấn an... Lâu cũng thành quen, và tao thik lại nó thật!:)). Bi h, ty của tao dành cho nó chỉ là 1 ty đơn phương... Toa ko thể gặp lại nó nữa.( tận TH cơ mà). Nhưng thà như thế còn hơn. Có thể tao sẽ tìm dc 1 thằng tốt hơn nó, iu tao thật, nhưng mà hiện h thì cứ tạm thế đã, tính sau... Sống thiếu ty, dù là iu đơn phương cũng ngột ngạt lắm mày ạ!
Tao thik câu này tỏng bài "Bà tôi": "...Ai phí tình yêu như trò nghịch dại..." Ừ, biết đâu tao đã, đang và sẽ tiếp tục phí nhưng tình cảm này, để buồn khi 14/2 đến, hay tủi thân trong 8/3...Nhưng toa đã chọn lựa rồi!
Mày nhắng nhít, mày hay đùa, mày nghịch ngợm, lúc nào cũng toe toét cười (nhưng chưa tươi bằng con Dòi + PAnh ;;) 8-|
Vậy mà mày rơi vào cái tình huống này sao
Nếu đúng là thật thì khâm phục mày đấy :)>-
Vì tao chưa thấy mày buồn đến thế bao giờ đâu :-?
Mày đã nói với thằng ở TH rằng mày ... chưa
Đừng bảo tao là mày sợ ... nên ko nói đấy nhá ;)

Ai zà :D !
Ác đây :> !

Liên con đã viết:
Tớ không muốn có bf một phần là vì đã là bf, thì sớm muộn gì cũng có lúc bỏ nhau thôi

Nghĩ gì thế con /:) !
Nếu có tình cảm mà biết trước là sẽ bỏ thì ko gọi là thích ( or y ) đâu con à /:) !
Đó chỉ là cảm xúc nhất thời thôi /:) !

@ô.Sh!t: :(( !

Yêu hay thik đến 1 lúc nào đó phải chán hoặc bỏ chứ
Tớ cũng nghĩ là bạn thân thì sẽ tồn tại lâu nhg bf thì ko thế
Đến 1 lúc là sẽ chán,sẽ có chuyện và chia tay.

đúng là bố mẹ đang thế nên nghĩ khác...nhưng công bằng mà nói thì lúc này, nếu có thik một ai thì cũng chẳng đi đến đâu (trừ những người may mắn sớm tìm được người mình toàn tâm toàn ý).
@mẹ à, con nói như thế ko có ý như mẹ hiểu đâu. Con nói thế tức là khi nào con gặp người còn thik thì dù không muốn thik cũng chẳng khác được. Bây giờ nói thế, sau này lại khác. Mà mẹ bảo nhiều người thik con là sao??? con chẳng thấy gì cả...có mỗi bạn...

Dạo này hội mình làm ăn phát đạt nhỉ, anh em vào tâm sự nhêìu quá :D
@ Liên : ấy ơi nhưng mà tớ đã từng trải qua và chứng kiến nhêìu chuyện chia tay.... sao thường là con zai đá trước vậy, và sao thường là khi chia tay con gái vẫn rất y và sau này lâu lắm rồi vẫn cứ y, như vậy con gái ko dễ y thật lòng hơn thì là gì :). Tất nhiên tớ ko nói là tất cả, nhưng rõ ràng đa số là thế :)
Còn việc có BF hay ko, tớ cũng ủng hộ với ấy... tự dưng gặp người mình thik thì ko thik cũng chả đc :D, cho nên cái việc " ko dám có BF " hình như là ngốc xịt, :D, chỉ đúng trong trường hợp có BF vì chán :))

Lại Thùy Liên đã viết:
đúng là bố mẹ đang thế nên nghĩ khác...nhưng công bằng mà nói thì lúc này, nếu có thik một ai thì cũng chẳng đi đến đâu (trừ những người may mắn sớm tìm được người mình toàn tâm toàn ý).
@mẹ à, con nói như thế ko có ý như mẹ hiểu đâu. Con nói thế tức là khi nào con gặp người còn thik thì dù không muốn thik cũng chẳng khác được. Bây giờ nói thế, sau này lại khác. Mà mẹ bảo nhiều người thik con là sao??? con chẳng thấy gì cả...có mỗi bạn...

thik con á, nó khác iu con đó nha, có hai bạn rồi đó con à,chưa kể ex của con :)>-

Trần Vũ Hoàng Sơn đã viết:
Dạo này hội mình làm ăn phát đạt nhỉ, anh em vào tâm sự nhêìu quá :D
@ Liên : ấy ơi nhưng mà tớ đã từng trải qua và chứng kiến nhêìu chuyện chia tay.... sao thường là con zai đá trước vậy, và sao thường là khi chia tay con gái vẫn rất y và sau này lâu lắm rồi vẫn cứ y, như vậy con gái ko dễ y thật lòng hơn thì là gì :). Tất nhiên tớ ko nói là tất cả, nhưng rõ ràng đa số là thế :)
Còn việc có BF hay ko, tớ cũng ủng hộ với ấy... tự dưng gặp người mình thik thì ko thik cũng chả đc :D, cho nên cái việc " ko dám có BF " hình như là ngốc xịt, :D, chỉ đúng trong trường hợp có BF vì chán :))
nói ra ko phải là fô quá nhưng tớ ở tr hợp là G mà nói lời chia tay trước đấy /:)
Nếu vì chán thì thường là B nói bb trc
Còn nếu là vì giận thì thường là G nói bb trc

Còn cái ý kiến "chỉ đúng trong TH có BF vì chán" thì ủng hộ vs bạn Sơn, và đúng là ko hiểu sao có những đứa tớ biết nó lại như vậy, vì nó thấy cô đơn nên nó cần fải thix người nào đó cho nó bớt buồn chăng, cũng có đứa vì chán ko có việc ji làm mới đi tìm bf (cái này ít nhưng ko hiểu sao bây h càng ngày càng thấy fát sinh ghê quá [-x )

@Dòi : ko có giới hạn, càng sâu sắc càng lâu mày ạ

Chỉnh sửa lần cuối:
Phạm Lan Hương đã viết:
Yêu hay thik đến 1 lúc nào đó phải chán hoặc bỏ chứ
Tớ cũng nghĩ là bạn thân thì sẽ tồn tại lâu nhg bf thì ko thế
Đến 1 lúc là sẽ chán,sẽ có chuyện và chia tay.

Câu này của bạn Hương gợi cho tớ đến bài hát này :

Hãy yêu nhau đi khi rừng thay lá
Hãy yêu nhau đi, dòng nước đã trôi xa
Nước trôi qua tim rong đầy trí nhớ
Ngày mãi mong chờ, ngày sẽ thiên thu

Hãy ru nhau trên những lời gió mới
Hãy yêu nhau cho gạch đá có tin vui
Hãy kêu tên nhau trên ghềnh dưới bãi
Dù mai nơi này người có xa người

Hãy yêu nhau đi quên ngày u tối
Dù vẫn biết mai đây xa lìa thế giới
Mặt đất đã cho ta những ngày vui với
Hãy nhìn vào mặt người lần cuối trong đời

Hãy yêu nhau đi bên đời nguy khốn
Hãy yêu nhau đi bù đắp cho trăm năm
Hãy yêu nhau đi cho ngày quên tháng
Dù đêm súng đạn, dù sáng mưa bom

Hãy trao cho nhau muôn ngàn yêu dấu
Hãy trao cho nhau hạnh phúc lẫn thương đau
Trái tim cho ta nơi về nương náu
Được quên rất nhiều ngày tháng tiêu điều

Nghe thì nó hơi bị vòng vèo nhưng mà túm lại là cứ thik, cứ iu tùy bạn
Ko phải tình cảm nào cũng có thể kéo dài mãi mãi
Qúy trọng những lúc bên nhau
Thế là đủ:)

tao quyết đinh nuôi dường tình yêu bằng 1 em bé, tên là Kim Ki Bum nhé! Bé sẽ sinh ra trong tình yêu thương của bô mẹ nó cùng với các cô chú ở đây! Shin, tao sẽ cho mày làm mẹ đỡ đầu của nó nhé!

Hì hì, uh tất nhiên bạn bè thì có thể đc mãi mãi, còn ny.... thì ít khi đc mãi mãi lắm, rồi sẽ có lúc phải chai tay, dù muốn hay ko muốn, nhưng đừng vì thế mà sợ phải chấp nhận 1 ty nào đó, dù ko có ty vĩnh cửu, nhg có những giây phút vĩnh cửu của ty mà :D, chỉ cần biết quí trọng, biết nâng niu thì sau này dù có ở bên nhau nữa hay ko, ty đó vẫn thật đẹp :D
@ Trang :
Uh ấy cũng nói đúng ý tớ, thường là con zai chả giận con gái quá đến mức phải chia tay trừ khi đứa con gái kia đã phạm lỗi lầm quá lớn hoặc thằng kia là thằng đàn bà :)) Nhưng đúng là con zai thì dễ chán hơn thật :|, con gái thường đâu có chán :|
Ngày càng nhiều người thích cho đỡ cô đơn --> hoặc là sau này sẽ iu người ta thật mà người ta vẫn coi đây chỉ là thứ tc cho đỡ buồn, thế thật đau lòng. CÒn ko đơn giản hơn thì sẽ có lúc breakup, nhanh thôi :))

Dạo này thấy nhiều chuyện buồn quá :(( !
=> mình cũng buồn lây :(( !

TVHS đã viết:
Hì hì, uh tất nhiên bạn bè thì có thể đc mãi mãi, còn ny.... thì ít khi đc mãi mãi lắm, rồi sẽ có lúc phải chai tay, dù muốn hay ko muốn, nhưng đừng vì thế mà sợ phải chấp nhận 1 ty nào đó, dù ko có ty vĩnh cửu, nhg có những giây phút vĩnh cửu của ty mà:D , chỉ cần biết quí trọng, biết nâng niu thì sau này dù có ở bên nhau nữa hay ko, ty đó vẫn thật đẹp:D

Thằng Sơn nói hay quá :(( !

Hiz :(( !
Có cách nào để ty ko bao giờ mất ko :(( !
Có cách nào để ko bao giờ phải rời xa ng` mình yêu thương ko :(( !
Ai đó nói cho tớ với :(( !

Chỉnh sửa lần cuối:
để giữ được ty thì chỉ do bản thân mình thôi, chứ ai mà biết được 8-}
tùy mỗi người mà

Trong khi mọi ng bùn thì mình lại rất phởn.
Hết 7love roài. Kô thể tưởng tượng dc là mọi chuyện lại trở nên êm đẹp như thế.
Rút kinh nghiệm bao nhiu lần ăn dưa bở, bi h thì có thể ăn ngon ngủ yên dc roài. Thành công roài, đã kưa đổ nó !!!
:)) :)) :x

tao thấy ko yêu ai là tốt nhất, chả phải lo lắng suy nghĩ gì, tự do bay nhảy!

Tình trạng
Không mở trả lời sau này.
Back
Bên trên