Hội những người cô đơn đê!

Tình trạng
Không mở trả lời sau này.
Oài, toàn mems mới của hội hay sao ý nhỉ?:-/.Mems cũ thì học hành chăm chỉ:))
Bố ơi, thi cử thế nào hả bố? Con tưởng hôm nay thi văn thì hàng photo tưởng rảnh rỗi tí,ai dè còn đông hơn :)). Hnay giám thị lớp con dễ hơn cả dễ, phí công cả tối qua+sáng dậy sớm học :((

Sao mem mới câu lộ liệu wa' nhỉ :)) ít ra cũng phải có 1 ít phần liên wan đến chủ đề chứ, nếu ko là bị mod soi đấy :))
>.< hôm wa thi địa, thức đến 3h sáng học thế mà cuối cùng ko thi 1 tý lý thuyết nào >.< TH toàn tập >.< lại còn sai đề nữa chứ >.<
hôm nay thi văn chả bít học gì >,<
Bi h nhìu người hông thấy cô đơn:D

:)):)) Môn thi đầu có vẻ ko mấy khả quan nhỉ :))

Hôm qua viết văn đến mặt thứ 3 của tờ thứ 3, đấy là còn để nhiều ý trong đầu chưa thể viết ra đc, 120' quả là ngắn cũn >_< đáng thương ghê, mình yêu cái đề đấy (do đọc 7 quyển sách trước khi thi).

Chiều nay thi Anh, khỏi học :))

Mai thi Lý, Lý thuộc hết ráo rồi, chiều nay đi thi mò tìm thầy Náp ném đề cương cho thầy học :)) thầy trò mình hoạn nạn có nhau nhỉ :D

Ngày kia thi Hóa, hik, hiểu nửa chữ nào chết liền, chắc chắn phải cầu cứu :((

Cạ nhà thi tốt :*

Hôm nay em thi văn , em làm đc 6 mặt rưỡi hay sao ý >.<
Mai thi lý chết em rùi, có ai làm ơn giảng cho em 1 h học lý siêu tốc đc hông >.<:((

Amen. em sợ hóa lắm :((
Chẳng qua đag thi cử nên chẳng ai nói đến chủ đề thôi, thi xong thì lại khác :)). Nói thế chứ vẫn fishing như thường ;))

Mẹ ơi thi văn lệch tủ đau ko bút nào tả xiết, sức mạnh miêu tả của ngòi bút Huy Cận anh ko biết nó đỉnh cao thế nào chứ anh cá nó ko đủ mạnh để miêu tả nỗi đau lòng anh :((

Học kì 2 năm nay có vẻ là học kì đen tối nhất với môn văn , không chỉ khối 11 lệch tủ mà 1 số khối khác nữa hay sao ấy , chia buồn chia buồn , chắc năm nay em mất học sinh giỏi mất !!!!!!!!!!!!!

.... năm nay chả lo chuyện giỏi khá nữa rồi, ĐH quan trọng nhất.

Năm nay thi trượt thì sao hả anh ?????

( đấy là em ví dụ thế đấy nhá !!)

:)) anh cứ VD thế làm anh Đức đau lòng :))
Mà năm nay khối 10 đề văn em trúng tủ nè, thực ra cũng phải tủ, đến chuẩn bị thi , gặp thằng bạn bảo nó đoán đề, cuối cùng trúng phóc :))

Ơanh biết mấy đứa lớp 10 sinh lệch tủ văn mà , bọn nó bảo ôn chủ nghĩa nhân đạo trong văn thơ Nguyễn Du , cuối cùng mọc thêm cả Hồ Xuân Hương nữa , thôi rút kinh nghiệm năm sau các em nhơ bài nào càng chán , ở lớp học càng ít thì nguy cơ thi học kì càng cao , nhớ đấy !

Cô em cũng cho ôn ND, HXH, Chinh phụ ngâm mà :)) chỉ có 3 cái đấy thui, bỏ Nguyễn Trãi

Đề văn bọn e thì vui vẻ rồi :))

Các e đọc cái đề bọn chị chưa, lớp thường ai hiểu đc chết liền,
"Sự thành thực ko đủ cho nghệ thuật. Có lẽ, nhưng một nhà văn không thành thực thì không thể trở thành một nhà văn có giá trị. Sự thành thực không làm nên một nghệ sĩ. Nhưng một nhà văn không thành thực thì là một người thợ khéo tay mà thôi."
Em có suy nghĩ j` về những câu viết này của nhà văn Thạch Lam trong tập tiểu luận Theo dòng sau khi đã đọc các tác phẩm Hai đứa trẻ, Dưới bóng hoàng lan (Thạch Lam) và Chí Phèo, Đời thừa (Nam Cao).

Tha hồ cười nhá :))

Sau khi thi toán xong ngày thứ 6 hội mình đi chơi nhé :D đi ăn uống bù khú, ai ko ở lại phải chịu thôi, tập trung ở trước cổng trường, rồi cả lũ kéo nhau đi ăn ở đâu đấy (ra nhanh thì còn chen vào bobochacha đc).

Chỉnh sửa lần cuối:
Trượt thì bố ở lại thi với chị My :)) bố nhỉ
Y như mình dự đoán, 2 ngày vừa rồi trông dễ, hôm nay thì gặp phải Kim Anh :((. Thôi, em cũng chẳng lo mấy, dù sao thì cũng nộp bài rồi:(

To My : cái đề đấy thầy Hùng ra à , chắc ý của thầy là đi phân tích tính hiện thực trong mấy tác phẩm đấy (vì cả 4 cái đều của văn học hiện thực ) , sau đó bám vào mấy cái tuyên ngôn về nghệ thuật gì gì đấy của ông Nam Cao trong đời thừa , đại khái là văn chương ko cần những người thợ khéo tay , văn chương chỉ dung nạp những kẻ biết đào sâu tìm tòi , khơi những nguồn chưa ai khơi và sáng tạo những gì chưa ai có... Làm thế có đúng không hả bạn ???

Ặc đề văn lớp chị My đúng là :)):))
Đề lớp thường 10 đây nè, dài kinh khủng luôn :( tổng hợp tất cả >.<

Đỗ Thu Hương đã viết:
Ặc đề văn lớp chị My đúng là :)):))
Đề lớp thường 10 đây nè, dài kinh khủng luôn :( tổng hợp tất cả >.<
Lớp chuyên phải khác lớp thường chứ em , đề chuyên nào mà chẳng đánh đố nhau , đấy là tình trạng chung của tất cả các lớp hệ A , sau mỗi bài thi nhiều khi số điểm kém (<5) có thể >80%:((

phù, 2 hôm nay làm bài ngon ơ :))

cảm ơn cái em nèo đã chúc mìn ;;) :x

hi vọng 2 ngày còn lại cứ thế này phát huy :D

Tình trạng
Không mở trả lời sau này.
Back
Bên trên