Hội Dis-Hoa Học Trò

Tình trạng
Không mở trả lời sau này.
Ý tưởng châm biếm HHT trên Tuổi trẻ cười hay đấy :) Mọi người cùng viết nèo :)

Đã tự động anti-HHT từ lâu, còn bi h, chỉ là ko thèm nhắc + cho chữ HHT vào chữ kí nữa, bẩn mắt
:) mình hoàn toàn đồng ý ý kiến của ban trang thư hihi

không thấy các bác kia quay lại mắng mình nhỉ???? cũng chưa thấy chất lượng bài viết của mình bị trừ :( :))

Chỉnh sửa lần cuối bởi người điều hành:
:)) ... :)) .. em TRang có vẻ tâm đắc với ý của mình nói ra nhỉ .. :)) .. thế để chỉ nói cho em xem cái "đúng" của em nhé .. :)) ...

.. Ams tại sao phải lấy cái cớ DSBA ra để làm gì ??? .... sự thật nó đúng là như thế cơ mà nhỉ ??? .. hay em cho rằng việc DSBA chẳng có gì đáng để mình phải lên án cả tờ báo như thế ??? ..

có phải mình bị mất mặt chỉ vì mình nghĩ mình xấu như thế thật ?? dù người khác biết mình kô xấu như thế thật mình vẫn phải gào lên để người khác hiểu?

.. thế bây h 1 đứa nó nói cho cả trường biết ... em Trang là đứa ăn cắp .. ;;) ... là đứa buôn thuốc lắc ... ;;) ... thì em Trang có ngồi trong lớp rung đùi mà rằng : "ờ ta không xấu như thế" ... ;;) không ??? .. có thể bạn bè em tin em ;;) .. thế những người không biết về em .. ;;) .. họ chả chỉ vào mặt mà xì xào cho á .. :)) ... thế trong hoàn cảnh của em thì em ung dung mà sống với những lời lẽ như thế về mình à ??? ..

... 1 điều nữa là ở đây không phải là mình đi gào lên hay thanh minh thanh nga gì cả ... vì mình chẳng có gì sai mà phải thanh minh ... ;;) ... việc đi viết bài đến khắp nơi chỉ là 1 hình thức nhằm giúp mọi người hiểu được đâu là sự thật và đâu là những kẻ dối trá lừa đảo mị dân ... để mọi người thấy được danh dự của trường Ams cũng như hs Ams đã bị tổn hại nghiêm trọng đến mức nào ... để cho tất cả thấy được sự bức xúc và phẫn uất 1 cách nặng nề của hs AMs đối với những lời buộc tội vu khống của báo HHT ...

Trích dẫn:
Nói đơn giản thế này, em làm bài kiểm tra, thầy giáo chấm sai điểm, em mang lên kiện nhưng thầy nhất quyết ko sửa, trái lại còn trừ thêm điểm vì tội ý kiến ý cò, nếu như vậy thì em có quyết kiện đến cùng ko hay là yên phận ngồi 1 chỗ cho rằng "trình độ sư phạm như thế thì sớm muộn gì cũng tàn thôi"...Nghĩ như thế thì có ích gì ? Khi bố mẹ nhìn kết quả học tập rồi đánh giá ? Lúc đấy giải thích thế nào cho bố mẹ hiểu ?

thì chị phương kô thấy là giáo viên việt nam bây giờ thế thật à, vậy chị làm gì, kiện nhà trường? bắt giáo viên đó phải thôi việc? hay là chị kô tin vào khả năng học tập của chính mình??????

.. ơ thế hóa ra bây h mà có thầy cô giáo nào phang cho em TRang con 5 to đùng giữa mặt thì em ý cũng ngồi yên cười khúc khích : "giáo viên Vn bây h là thế đấy" .. à ??? ...:)) .. hay nhỉ :)) ...

... mặc dù biết là bây h ngồi cãi nhau với mấy em như thế này là không nên ... nhưng mà em ý nói khó nghe quá .. hs trường Ams thấy sự việc bất bình với chính trường mình thế này mà lại quay ra bảo trường mình dùng cái cớ để "ăn theo đá HHT" ... :-<... thật sự thất vọng ... có thể em học ở Ams mới hơn 1 năm nên không có cảm giác gì với nó ... còn chị học 5 năm rồi nên khác ... nhưng .. :-s ... chị đi kể chuyện này cho các anh chị khóa trước ... những người mà đã xa Ams có khi là 10 năm hoặc hơn thế ... vậy mà các anh chị ý còn cũng rất khó chịu và chỉ trích gay gắt sự thiếu căn cứ và bịa đặt của báo HHT ...

... em Trang nếu chưa thực sự hiểu được tầm quan trọng của những gì hs Ams đang làm .. thì em chỉ nên đứng ngoài cười thôi cũng được ... không nên post những câu lệch lạc thiếu thận trọng như thế ...

... btw, em TRang không được viết mấy bài ngắn tun ngủn liền tù tì nhau như thế nhé ... em hạn chế post nhiều bài nhằm tránh spam HAO .. cũng là giúp đỡ mod cũng như các anh chị HDQT ... :x ... thanks ... :x ...

.. e sịt (;;)) hay em tuti đâu rồi ... :)) ...

mừng cho bạn Trang :))

k hiểu bạn nghĩ gì khi nghĩ amser là cái thể loại như thế =;

trừ khi bạn là một con người như thế rồi quy kết cho mọi người =;

đùa chứ, biết mẹ đi cho đỡ bẩn mắt =;

dù vì lí do gì thì bạn Trang k được quyền viết bài tách nhỏ ra như thế ;)

đấy là nhắc về hành vi, còn bây giờ là muốn nói về thái độ

trong khi mọi người đang cố gắng để lấy lại danh dự cho Trường

thì bạn Trang yêu quí có thể thốt ra được câu đó, hẳn là bạn chả có chút tình cảm với Ams đâu nhỉ, nếu vậy còn vào Ams làm gì?

<hik, tội lỗi quá :)>

Chỉnh sửa lần cuối:
thui mọi ng` ơi, Trang ko nói j nữa rùi.... đừng mắng nó nữa mà tội nghiệp..... nó ko có ý xấu j đâu, cũng ko phải nó ko iu quý ams..... chỉ là cách suy nghĩ của nó khác thui..... nó trẻ con lắm :D :x
Trang ra chỗ khác chơi nhé :*
way lại vấn đề chính..... hum nay đọc lại cái bài "...... yêu thương" j đấy trên HHT :|...... đúng là trơ tren hết chỗ chữa..... nhà em nhìu báo HHT lém...... hùi trc thik sưu tầm...... bi h chắc đem ra làm..... chỗ ị cho mèo :|

Con Trang pót mấy bài đọc phản cảm quá ... /:)/:)

cía này có vẻ có tác dụng anh chị ạ
em thấy khối chiều mọi khi là tay đứa nào cũng có tờ HHT vào thứ 2 nhưng hôm nay ko thấy có thì cũng chỉ rất lác đác 1 hay 2 đứa thôi :D

Đúng là HHT đã trượt dốc từ mấy năm rồi :(
Nhớ hồi mình bé, báo Hoa là tờ báo mình thik nhất, toàn những chuyện ngắn hay, cảm động, rồi những chuyên mục có ik.
Bây h, thấy HHT tinh vi lắm, lúc nào cũng cho là mình khơi mào cho mọi trào lưu, toàn những bài báo lá cải vớ va vớ vẩn. Đọc xong 1 tờ mà tóm lại nội dung xoay quanh cái j?????
Đã thất vọng từ lâu rồi, đến bây h ko thể hiểu nổi ban biên tâph HHT nghĩ j để đăng bài báo của con mụ Giang LOA lên như thế? để bêu giếu trường ams như thế?
Chẳng lẽ HHT ko biết ams? Ko có CTV trong ams? Chưa từng đến ams hay phỏng vấn dân ams bao h?? Để thiếu suy nghĩ 1 cái ngu ngốc, đăng tít bài rất to ở 2 số báo vừa qua???
Đây có lẽ là sai lầm lớn của HHT, để mất đi 1 lượng độc giả khá lớn và uy tín như amsers.....
Thật là thất vọng, càng ngày càng thất vọng.
Sao con mụ LOA đấy ko lên đây mà viết bài đi, mà đứng về vô số những con người bị tổn thương, bị xúc phạm như thế này đi????

Sáng hôm nay đi học, thường ngày sẽ qua sạp báo để mua 1 tờ HHT - thấy mặt mình là các bác đưa báo ngay, có ngày ko mang tiền, các bác cũng nói để khi khác trả sau. Vậy mà hôm nay, đi qua đó, vẫn các bác, vẫn những tờ báo đó, đáng nhẽ sẽ như mọi khi, cầm trong tay tờ báo mà vô cùng hân hoan, muốn lật giở từng trang từng trang để tìm hiểu những điều mới lạ, nhưng mình lại đi qua thật nhanh mà không ngoái nhìn. Lí do ư, vì mình đã mất lòng tin nơi tờ báo, hồi trước tờ báo gắn bó với mình như hình với bóng, tờ báo đem cho mình tin tức, những trang trắc nghiệm (ngu xuẩn nhưng mình vẫn tin), những trang truyện cười, những mẩu truyện ngắn xuất sắc... Nhưng giờ thì mình cũng không còn muốn giở những thứ đó ra nữa, tất cả đã mất lòng tin rồi. HHT là tiếng nói của teen, nhưng giờ đây lại trở thành một thứ hàng hóa siêu lợi nhuận, dựa vào những tít giật gân (câu chuyện thì phóng đại), để câu khách, lương tâm những người làm báo để đi đâu, khi làm tổn thương đến bao tầng lớp bạn đọc, những người vô cùng gắn bó và yêu thương tờ báo??? Có lẽ thời điểm những tờ báo HHT đem đến niềm vui, đem đến kiến thức và cả cách yêu thương cho thế hệ bạn đọc đã qua rồi, tất cả chỉ còn là một mớ bá láp tầm phào, rẻ tiền mạt hạng.
Khi con người đã mất lòng tin, thì họ sẽ không bao giờ muốn dính dáng , dù chỉ là một chút, đến cái thứ đó. Và mình cũng thế, mình sẽ không còn những sáng đầu tuần đi thật sớm để mua báo, không còn những cảm xúc hân hoan khi cầm tờ báo trong tay, cũng không thể nào không buông ra những lời vô lễ đề nói về tờ báo đó. Chỉ vì một chút lợi nhuận mà HHT để mất một số lượng bạn đọc vô cùng tâm đắc với tờ báo, liệu có đáng hay không?

Có lẽ chúng ta sẽ không bao h còn gắn bó với một thứ như thế nữa, HHT không xứng đáng có được lòng tin của chúng ta, chúng ta cũng không cần vô nghĩa phí phạm những đồng tiền quí báu của mình để mua những thứ mạt hạng như thế nữa.

Tớ bỏ đọc HHT từ hồi cách đây 2 năm hay sao ấy, ngày bé mới váo cấp 2 thấy hay thì mua, càng ngày càng lá cải toàn tin bài vô nghĩa, mấy cái hotboy với icon thì nhảm nhí. Phew! Cái vụ viết về DSBA thì thôi rồi! /:) Bó tay! Giờ tham gia hội cho xôm, anh em nhẩy :p

Anti-HHT

Nguyễn Thu Trang đã viết:
sao lại là đói thèm???????? hic sến dã man, dek đọc nổi 2 dòng......

tiu thấy mọi người đang quá khích...... đọc mấy bài của mọi người tưởng bon điên điên hâm hâm, sory :D nhưng mà thấy thế thật, thấy hơi giống bon KKK bên m,ỹ,,,,,,,,,,, mọi người đừng giận nhá hic, kô lại anti mình theo kiểu này thì toi!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!

hình như bài báo DSBA chỉ là cái cớ để mọi người ăn theo đá H2T, để cho vào hao cho đỡ buồn. toàn những câu chửi với cả những cách rất trẻ con để anti h2t , nếu h2t chán thật như thế, tại sao mọi người từ trước đến nay luôn mua báo h2t, mà chẳng nói gì, nếu h2t thật sự tồi tệ thì cứ để nó tự tàn đi, cần gì phải phí công sức thế :( :D :D :D
đây là hội anti
nếu ko anti thì biến
nói vớ vẩn

Đùa chứ bạn Trang nói thế có vẻ k đúng chỗ :) dù j` đây cũng là topic DIS-HHT, nói ở topic khác thì còn xét chứ ở đây bị phản đối gay gắt thì cũng chả có j` ngạc nhiên :D
Mình cũng gia nhập roài :">

HHT xuống cấp từ hồi Hoàn Châu Cách cách rồi các em ạ , từ hồi ấy đã rẻ tiền rồi . Bọn nó viết cái trò DSBA đấy chứ cái gì teen téo đều chẳng lấy trường ta ra làm gương . Giá mà được thì kiện béng bọn ấy lên , bắt nó phải xin lỗi đàng hoàng đê !!!

Đang đấu tranh căng thẳng, hic, có lẽ hơn cả chiến tranh ngày xưa ấy chứ, toàn lôi chất xám ra cãi nhau cơ mà - vụ này vừa tốn thời gian, mà uy tín trường mình thì cũng giảm sút, có phải ai cũng không tin bài báo đâu, lại 2 lần đề cập đến DSBA thì bó tay rồi. Chỉ còn cách đấu tranh đến cùng thôi + anti HHT - bọn này xứng đáng bị như thế.

Ho^m nay mu*o*n. quyen? Hoa doc. xem co' hoi` am xin loi~ ji` ko. Ai de` doc. dc qua? tuc' bam` ruot., nghe NGU dek chiu. dc. Da~ the' em Mai Ngoc. ngoai` bia` cuoi` ro~ tuoi. Nhuc. the' nho*?/:) /:) /:)

Chị thì ko mua em ạ, đã anti rồi.
Còn cái bài báo đấy có ai đó post trước rồi, đến lớp có 1 đứa vừa đọc vừa chửi, đến giờ 5' lại thấy các bạn lớp Toán, Anh với Hóa lôi bài báo ra đọc đến đâu chửi đến đấy :))

Tao mượn báo của thằng em họ nhà bên cạnh đem đến lớp đọc, đọc mỗi trang đầu, cú quá, chửi rủa ầm ĩ, rồi ngồi bàn luận, sau đó ko hề đọc thêm một trang nào hết.
Và sau đó tờ báo bốc hơi - tao cũng chẳng thèm mất công tìm kiếm nhiều gì cho cam, về nói thằng kia mất rồi, bảo HHT lá cải đừng đọc nữa là xong :D

KHổ thân em ý, đã biết gì đâu ? :)) NHớ giải thích đầy đủ, có khi em ý mang luôn chồng báo ở nhà ra cho mày cũng nên :))
Con bạn tao mua cũng chỉ để biết HHT viết cái gì đấy chứ :D

Tình trạng
Không mở trả lời sau này.
Back
Bên trên