Hội 08-11

Tình trạng
Không mở trả lời sau này.
@ thằng nào tên là Việt Anh học lớp lí 2: tao nói thằng cho cái mặt mày bik đây này, mày bảo dừng cãi nhau rồi nhổ lại 1 câu chửi thằng *** nào cũng *** rõ, noi thằng nhé, tao noi là cả mày cũng đú bỏ mẹ cũng chả sai đâu, đủ bản thì chửi nhau hẳn hoi còn dừng chửi thì thôi, việc *** gì phải thế.

Mình nói tử tế đến thế rồi mà vẫn còn bị chửi tiếp =(( ... thật là buồn :((
Cây muốn lặng... gió có ngừng ko thì kệ mie gió :-j

21 tập trung rồi 8-> lại giống năm ngoái đi từng lớp soi các e =))

Ơ, em cũng học tiếng Nhật nữa ạ :-s. Nhưng sắp tới có khi phải xác định là tạm bỏ, nhiều quá sợ nuốt không trôi 8-X: .

Thôi chắc phải cố mà nghĩ về ngày mai để học vậy, kiểu như ra trường phát là có thêm 1 ngoại ngữ trong đầu, oai phết :)). Chỉ sợ cuối cùng cả có cái nào nên cơm nên cháo thôi >"<.

Ôi giời không sao đâu em ạ, em cứ học kiểu chống đỡ đi :p em không thuốc loại siêu nhân như chị Ngọc Anh thì em học 35 tiết (hoặc có khi lớp em còn được ưu ái bonus thêm mấy tiết nữa ấy chứ :)) ) là em muốn nhớ cũng chả nhớ thêm tiếng trung được đâu :"> tiếng Nhật kiếm tiền bây giờ dễ hơn đấy :D
được cái em học Tiếng Nhật rồi thì cũng đỡ được tiếng Trung một phần đấy, nhiều từ giống nhau lắm, kiểu như 大学 thì vẫn viết giống, còn kiểu như 電話 sẽ viết thành 电话, ít nét hơn rất nhiều :"> chỉ sợ quen tay viết nhầm thôi, ah の của tiếng Nhật cũng hơi hơi giống kiểu từ 的 của tiếng Trung :D. Đầu chị bây gờ cũng trôi tuột hết tiếng trung rồi chỉ còn nhớ mấy từ đơn giản thôi nhưng thỉnh thoảng vẫn lẫn cách đọc với nhau.

Em nào vào Nga thì xác định Anh nếu muốn giỏi thì tự học ở ngoài nhé. Còn điểm Anh cao thì dễ lắm, 1 tuần có 2 tiết thôi (nhờ thế mà k nặng = CE), chơi là chính, thi cũng vớ vẩn lắm. Còn tiếng Nga thì... (Giờ bảo mình viết lại câu chào có khi k viết đc. )

Học song ngữ thì mệt rồi, nhất là khi cả hai đều dở dang, một cái chả phải siêu sao còn đang đánh vật với nó, một cái mới học méo cả mồm căng cả mắt. Và cuối cùng thì chả giỏi nổi cái gì (hay tại mình ngu si ). Nhưng mà vẫn sống đc, chơi đều. Nhưng năm nay cô Hồng chủ nhiệm thì khổ rồi, khóa 05-08 vừa rồi 3 năm đc đi tham quan đúng 1 lần . Học cô Phương Lan chơi bời mới sướng.

chị nói đúng dã man :)) 1 cái chả phải siêu sao, 1 cái mới toe ko biết đường nào mà lần :-j nhưng mà dù sao em cũng xác định sẽ học song ngữ rồi nên cũng cố mà đỡ thôi ạ ... với lại là sắp tới em còn đi học tiếng tây ban nha ^^

Cô Hồng trẻ thế mà sao lại ... :O:-s

Học song ngữ thì mệt rồi, nhất là khi cả hai đều dở dang, một cái chả phải siêu sao còn đang đánh vật với nó, một cái mới học méo cả mồm căng cả mắt.

P2 học toán bằng TP, lí bằng TP, thế mà vẫn ko đc miễn toán lí bằng TV :|. Mà như các cô nói là P2 toàn đào tạo ra người đi nước ngoài thôi, thế nên ko học để thi ĐH :)). Khổ nỗi lớp mình chẳng mấy bạn muốn đi, thế nên là toàn phải ra ngoài học thêm liên miên để mà còn đi đc 8-}. Những đứa học TA như anh còn khổ nữa :-s.

kiểu như 大学 thì vẫn viết giống, còn kiểu như 電話 sẽ viết thành 电话, ít nét hơn rất nhiều chỉ sợ quen tay viết nhầm thôi, ah の của tiếng Nhật cũng hơi hơi giống kiểu từ 的 của tiếng Trung

@-)@-)@-)@-)@-)@-)@-)
ảo

Em nào vào Nga thì xác định Anh nếu muốn giỏi thì tự học ở ngoài nhé. ;)) Còn điểm Anh cao thì dễ lắm, 1 tuần có 2 tiết thôi (nhờ thế mà k nặng = CE), chơi là chính, thi cũng vớ vẩn lắm. Còn tiếng Nga thì... :| (Giờ bảo mình viết lại câu chào có khi k viết đc. :">)

Học song ngữ thì mệt rồi, nhất là khi cả hai đều dở dang, một cái chả phải siêu sao còn đang đánh vật với nó, một cái mới học méo cả mồm căng cả mắt. Và cuối cùng thì chả giỏi nổi cái gì (hay tại mình ngu si :(( ). Nhưng mà vẫn sống đc, chơi đều. ;)) Nhưng năm nay cô Hồng chủ nhiệm thì khổ rồi, khóa 05-08 vừa rồi 3 năm đc đi tham quan đúng 1 lần :-ss. Học cô Phương Lan chơi bời mới sướng. :">

Mà em Trang cho chị nik cái. :">
''Con hàng'' của mình học CNN cũng học song ngữ C-E=))
Khiếp đọc blog toàn thấy vuông tròn ko thể hiểu nổi=))
Chưa thấy em L1 nào nhỉ???

P2 học toán bằng TP, lí bằng TP, thế mà vẫn ko đc miễn toán lí bằng TV . Mà như các cô nói là P2 toàn đào tạo ra người đi nước ngoài thôi, thế nên ko học để thi ĐH . Khổ nỗi lớp mình chẳng mấy bạn muốn đi, thế nên là toàn phải ra ngoài học thêm liên miên để mà còn đi đc . Những đứa học TA như anh còn khổ nữa

Nhưng theo em biết Toán Lí = T.PHáp thì rất dễ vì chương trình mình quá nặng so với nó. :| Mà anh vẫn đỡ hơn vì ít nhất anh học Pháp lâu rồi, giỏi rồi, thêm tiếng Anh cũng k quá cực. Mà nói chung học nhiều ngoại ngữ là rất mệt. :-<

(Được cái hồi mới học rất là vui, cười như điên. :D)

@Trang: TBN nên để sau em ạ. Còn song ngữ thì nếu em xác định giỏi Nga thì mới mệt, như bọn lớp chị đứa nào k theo Nga học làng nhàng đủ điểm HSG nên khỏe lắm. :D

Chỉnh sửa lần cuối:
Ôi giời không sao đâu em ạ, em cứ học kiểu chống đỡ đi :p em không thuốc loại siêu nhân như chị Ngọc Anh thì em học 35 tiết (hoặc có khi lớp em còn được ưu ái bonus thêm mấy tiết nữa ấy chứ :)) ) là em muốn nhớ cũng chả nhớ thêm tiếng trung được đâu :"> tiếng Nhật kiếm tiền bây giờ dễ hơn đấy :D
được cái em học Tiếng Nhật rồi thì cũng đỡ được tiếng Trung một phần đấy, nhiều từ giống nhau lắm, kiểu như 大学 thì vẫn viết giống, còn kiểu như 電話 sẽ viết thành 电话, ít nét hơn rất nhiều :"> chỉ sợ quen tay viết nhầm thôi, ah の của tiếng Nhật cũng hơi hơi giống kiểu từ 的 của tiếng Trung :D. Đầu chị bây gờ cũng trôi tuột hết tiếng trung rồi chỉ còn nhớ mấy từ đơn giản thôi nhưng thỉnh thoảng vẫn lẫn cách đọc với nhau.

Ơ sao "no" là Hiragana lại giống chữ kia được ạ, em không hiểu lắm. Nếu là chữ "chi" trong chữ Hán thì em tưởng là viết gần giống chữ Z chứ ạ :-s ?

Kanji tiếng Nhật là phồn thể của chữ Hán đúng k ạ? Thế sao người ta không dạy phồn thể luôn nhỉ :-s? Cả phồn cả giản viết dễ nhầm lắm =((. *mà nói chung em vẫn thường xuyên trong tình trạng mù Kanji vì năm lớp 9 toàn phải đâm vào học Anh nên quên hết rồi :-<*.

Với cả cho em hỏi luôn, người Trung Quốc khi viết người ta hay dùng phồn thể hơn hay giản thể hơn ạ?

Chỉ mệt là tiết Trung quá nhiều tiết thôi, các em học cô Thúy nữa thì xác định vì có vẻ cô cay cú vụ Nhịp cầu hán ngữ năm vừa rồi lắm :-< tha hồ mà bò ra học nhé.

Tình hình là cái nhóm của mình mới tập hợp đc 7 đứa mà toàn những người ko muốn hùng biện tham gia j sấc 8-X: 8-X: 8-X: Tháng 8 đang học thêm mà cô đã bảo làm 1 bài rồi 8-} chậc, cô sốt sắng quá.
À, hôm nay mình mới biết là bạn Vàng Béo bạn ý chỉ nhớ đc mỗi từ Wo thôi =))=))=)) Liên thế là hơn đc Tanh Phi rồi =))=))=))

@em Thảo: em trùng tên với 1 chị CE khóa 05-08, mà chị ý thì nhất khối D4 trường ĐHNN em ạ 8-}
Trung học chữ giản thể thôi em. Phồn thể nữa thì học cái quái nào nổi 8-}8-}8-} Người Trung Quốc thì cũng viết giản thể, thậm chí còn là ngoáy tơi bời :-j Có Đài Loan thì lại phồn thể...
Thường thì nếu em có cảm hứng với tiếng Trung thì em vẫn học đc thôi. Kể ra thì phải cô Thúy thì hơi nặng nhg mà ko lo đâu, yên trí cuối năm ít nhất vẫn trên 8,0 Trung thôi. Còn tiếng Anh thì nên học thêm ngoài em ạ.

Chỉnh sửa lần cuối:
Tiếng trung ng ta chỉ dùng giản thể thôi em ạ :)>- nên sang tiếng trung dùng nhầm thì cũng mệt lắm. phồn thể chỉ là tiếng Nhật thôi, ý chị 'no' trong tiếng Nhật thì cách sử dụng ngữ pháp ý :p nó giống với từ 'de' trong tiếng Trung, em cứ học đi rồi sẽ thấy là rất giống :D

ôi nhìn các em nói 1 lô thế kia thì sau này tan tành giấc mơ học tiếng Nhật của chị rồi :(( bây h học tiếng Ý với Anh chị đã loạn hết cả lên rồi cơ =)) Học 3 thứ tiếng như trên kia thật là siêu nhân 8-}

bà chị ruột của chị trước cũng học tiếng Nhật, loại siêu nhân ngồi tự mày mò học xong rồi đến trung tâm bay thẳng vào C1 học luôn ko qua A, B j hết :eek: xong để 1 năm ko học đến năm nay quên hết >_< bái phục những ai học được chữ tượng hình 8-}

Nhưng theo em biết Toán Lí = T.PHáp thì rất dễ vì chương trình mình quá nặng so với nó. Mà anh vẫn đỡ hơn vì ít nhất anh học Pháp lâu rồi, giỏi rồi, thêm tiếng Anh cũng k quá cực. Mà nói chung học nhiều ngoại ngữ là rất mệt.

Anh học theo sách của Pháp nhưng đc biên tập lại cho nó phù hợp với khả năng của hs VN :p. Mấy ông ý làm hơi quá tay nên khó vãi chưởng, khó hơn cả SGK toán của mình nữa :)).
Sao biết anh học lâu rồi ;))? Mà sao biết anh học giỏi 8-}8-}8-}? Cái này nhầm hơi nặng. Hôm nọ đi tình nguyện gặp cái anh người Pháp, mình muốn nói mấy câu mà cứ líu cả lưỡi cả, nói đc 1 câu thì chen cả Anh cả Pháp. :-<

hình như toán 2 em ạ

cái này là cái gì? :|

Nhưng theo em biết Toán Lí = T.PHáp thì rất dễ vì chương trình mình quá nặng so với nó. :| Mà anh vẫn đỡ hơn vì ít nhất anh học Pháp lâu rồi, giỏi rồi, thêm tiếng Anh cũng k quá cực. Mà nói chung học nhiều ngoại ngữ là rất mệt. :-<

(Được cái hồi mới học rất là vui, cười như điên. :D)

@Trang: TBN nên để sau em ạ. Còn song ngữ thì nếu em xác định giỏi Nga thì mới mệt, như bọn lớp chị đứa nào k theo Nga học làng nhàng đủ điểm HSG nên khỏe lắm. :D

Tôi cho cô phát biểu lại. Năm lớp 10 toán pháp tôi bị trù kéo tiếng pháp của tôi từ 8 phẩy xuống 7 phẩy đấy. Học song ngữ khổ lắm, hồi đầu năm lớp 10 thấy bao nhiê ng` thấy mình học song ngữ thì chửi là ngu, mình cứ khăng khăng học, bâyh ngẫm lại đúng thật. :)) Mà học chuyên đi pháp còn dễ hơn thì phải :-?

Ờ có nghe bảo là khổ, nhưng cũng có nghe bảo là dễ. :-?? Tôi có trải qua đâu mà tôi biết (suýt thôi:">). Mà sao tôi thấy nhiều người cố vào song ngữ lắm cơ mà. :-/ Mà đấy là cô bị trù đấy chứ. :))

@anh Dương: ít nhất anh phải học từ lớp 1 chứ. :D

Chỉnh sửa lần cuối:
cái topic này càng ngày càng vớ vỉn toàn nói chuyện đâu đâu ý

topic nào chẳng thế. :))

Mà học chuyên đi pháp còn dễ hơn thì phải

chả biết. nhưng mà học bil thì anh thấy tự do hơn :p. ko bị điểm chuyên ràng buộc, muốn học gì thì học :)). anh mà ở P1 có khi ko dám học TA đâu :-ss.

Tôi có trải qua đâu mà tôi biết (suýt thôi). Mà sao tôi thấy nhiều người cố vào song ngữ lắm cơ mà. Mà đấy là cô bị trù đấy chứ.

sao lại suýt? :|
song ngữ hay chuyên cũng như nhau cả thôi. ở HN thì chắc đứa nào đã thi song ngữ thì cũng thi chuyên và ngược lại. :-j

@anh Dương: ít nhất anh phải học từ lớp 1 chứ.

ừ chuẩn. :">

Chỉnh sửa lần cuối:
Hồi lớp 1 em thi vào lớp Pháp nhưng hồi đó đầu óc ngu si lắm (giờ vẫn nhưng có đỡ hơn) nên là trượt. =)) :">

Tình trạng
Không mở trả lời sau này.
Back
Bên trên