Hỏi thăm mọi ng ở Paris

Trần Hoàng Vân
(vicep)

Chào mọi ng,
em/tớ/chị vừa book quả vé đi Paris từ 08/10-17/10/2006, giờ bắt đầu hỏi thăm dân tình ở Paris đây ạ. Mọi ng có gợi ý thăm quan ăn gì làm gì thì gợi ý tớ với nhé! A câu hỏi đầu tiên là thuê chỗ ngủ ở đâu rẻ rẻ nhỉ? Hay có bác nào có dịch vụ chỗ ngủ cho 2 người ko ạ :D
Cám ơn mọi ng nhé! :x

Nên thăm quan ngay cái bến mà chị sẽ đến ở Paris ý, !!!!!!!!!!!!!!HÔ HÔ
Chị có muốn thăm quan cho đã cũng không đủ đc trong ngần nấy ngày đâu :D:D:D

Tất nhiên là sẽ cố gắng thăm quan những nơi quan trọng nhất trong thời gian có thể, chứ nói như em, chả nhẽ ngồi nhà luôn cho xong.
Dù sao cám ơn câu trả lời đáng giá của em.

Chỉnh sửa lần cuối:
chào em Vân,

Một tuần là cũng đủ để đi tham quan Paris rồi, loanh quanh tháp effeil, champs-elysee, bảo tàng louvre, stmichel, khu versaille ... và một số shopping centers, em nên cố gắng tìm kiếm người quen để ở nhờ, nếu không được thì có thể ở hostel cũng không đắt lắm.

Khi nào đến đây mua cái vé tuần metro (khoảng 15-16E đi lại trong nội thành Paris) rồi xin cái map du lịch, tha hồ tự khám phá Paris nhé hehe, ở các điểm du lịch có thể hỏi đường hoặc hỏi thông tin bằng tiếng Anh được.

Mọi ng ơi khu mà Monet vẽ loạt tranh ở ngoại thành Paris tên là gì ạ?
Hostel em xem thấy toàn 15-20 EUR là thế nào :((
Thế anh Hoài có phải ng quen ko ạ ;;)

Chỉnh sửa lần cuối:
Em ko biết có phải chị nói đến khu Sacre-Coeur de Montmartre ko?

Còn giá 15-20€ em nghĩ là rẻ rồi, ko tìm được giá rẻ hơn đâu chị ạ.

Hic 15-20€ di choi 1,2 ngày thì còn ok chứ ở 8 ngày chắc ko trả nổi :(
Có bạn nào ở Paris nhà có một phòng khách/sinh hoạt chung nhỏ nhỏ gì đó cho tớ vào với đc ko, đem theo túi ngủ đi là ok, đi chơi là chính chỉ cần có chỗ ngủ thôi mà, chứ ở ngoài thế này thì chết :((
Bạn nào host tớ khi đi Munich tớ mời lại ;;) Giường chiếu đàng hoàng cơm nước đầy đủ ;;)

Trần Hoàng Vân đã viết:
Hic 15-20€ di choi 1,2 ngày thì còn ok chứ ở 8 ngày chắc ko trả nổi :(
Có bạn nào ở Paris nhà có một phòng khách/sinh hoạt chung nhỏ nhỏ gì đó cho tớ vào với đc ko, đem theo túi ngủ đi là ok, đi chơi là chính chỉ cần có chỗ ngủ thôi mà, chứ ở ngoài thế này thì chết :((
Bạn nào host tớ khi đi Munich tớ mời lại ;;) Giường chiếu đàng hoàng cơm nước đầy đủ ;;)

hostel ở Paris thế là rẻ lắm rồi em gái :D
Nhà mọi người ở Paris bé lắm, bảo host thêm 1 người thì còn cố được chứ 2 người thì ko phải đơn giản, mà lại còn couple nữa thì impossible :))
Muchen nghe nói đẹp lắm :x có cơ hội thể nào anh cũng bon chen sang 1 lần :x

Hoàng huynh đệ no'i chẳng sai ti' nào. Tớ cũng định ra tay trượng nghĩa, nhưng mà khả năng không cho phép.
Nếu giả sử em Vân không chê, thì tớ cũng chẳng ngại gì ăn chung bữa, ngủ chung giường với em trong 7-8 ngày. Làm trai thì có gì phải sợ đâu!

Trần Hoàng Vân đã viết:
Mọi ng ơi khu mà Monet vẽ loạt tranh ở ngoại thành Paris tên là gì ạ?
Hostel em xem thấy toàn 15-20 EUR là thế nào :((
Thế anh Hoài có phải ng quen ko ạ ;;)

tháng 10 chắc anh không ở Paris em ạ :D

Anh ko ở thế nhà anh ở đó có cần ng đến ở hộ ko anh ;;)

----------

Nguyễn Nguyên Phương đã viết:
Em ko biết có phải chị nói đến khu Sacre-Coeur de Montmartre ko?

Còn giá 15-20€ em nghĩ là rẻ rồi, ko tìm được giá rẻ hơn đâu chị ạ.
À quên mất vụ Monet. Ko phải là khu montmartre đâu mà ngày xưa Monet có một ngôi nhà ở giverny (ngoại ô paris?) và một khu vườn rất đẹp.

Trần Hoàng Vân đã viết:
Anh ko ở thế nhà anh ở đó có cần ng đến ở hộ ko anh ;;)

Bây giờ thì anh có thể giúp em được vụ nhà cửa, nhưng đến tháng 10 thì anh cũng chưa biết tình hình thế nào :D lúc đó nếu anh có nhà thì anh cho em đến ở :D

Chỉnh sửa lần cuối:
HEHEHEHE
Em không biết chị Vân có thích Van Gogh không, nhưng mà trên Montmartre có nhà của Van Gogh đấy, có hẳn 1 phố toàn các xưởng tranh cũ của mấy ông họa sĩ nổi tiếng, mà phong cảnh rất đẹp:D

Cái mà anh Hoài bảo chị mua theo em hiểu thì là CARTE ORANGE, đi lại trong 1 tuần hoặc 1 tháng tùy theo chị, thoải mái:D
Chị có thể lấy mấy cá bản đồ tàu điện ngầm, RER, xe bus miễn phí:D

Chúc chị đi chơi vui vẻ:D

Hehe cám ơn em Huy nhé, tư vấn thế này mới gọi là tư vấn chứ ;)
Hehe chị cục mịch lắm chẳng hiểu gì về hội họa cả đâu, xem cảnh thì cũng chỉ biết khen đẹp là hết cỡ :p Nghe nói Monet đã xây dựng khu vườn của ông đẹp lắm (như trong tranh của ông) nên chị thích đi xem nhà của ông ý thôi :D
Cái phố xưởng tranh ở Montmartre chị cũng có nghe kể, chắc chắn là sẽ đi thôi vì loanh quanh ở montmartre mà

Em co nha o cach Paris mot tieng di tau, dien di lai hoi dat chut xiu, nhung bu vao tien hotel chi phai tra thi khong dang la bao nhieu.
Neu chi khong tim duoc ai cho o nha thi cu den nha em o. Co phong tam, toillettes rieng, cung kha tien loi.

Ôi cám ơn em gái nhiều lắm! :x Từ giờ đến lúc đấy chị sẽ tiếp tục nghe ngóng và sẽ liên lạc với em nhé!

:D Em bon chen tí, có phải chị là chị Diệu Anh hồi trước học TV ko ạ? :D

:D Từ hồi chị sang Pháp em thấy chị cũng biến mất luôn :D Bây giờ mới thấy xuất hiện :p từ hồi em học lớp 9 tức là cũng đc 5 năm rồi nhỉ? 8-} ôi kinh wa'

Back
Bên trên