Hỏi thăm mọi ng ở Paris

em Diệu Anh ở vùng nào thế? đi vào Paris mất một tiếng thì chắc phải zone 6,7

ơ Phương, có khi đầu tháng sau chú lên rouen chơi với cháu cho vui nhỉ :D

Chỉnh sửa lần cuối:
Phuong: Uh, chi gioi boi loi, va lan :D khi chi ve VN cung lien he voi moi ng day, khong den muc "quen que huong" the dau :D

Hoai: Em o zone 5. Evry (duong D di lau nen moi mat den 1 tieng, snif snif)

o Evry va Grand bough thi phong canh dep roi, chieu toi ra bãi cỏ ven bo song Seine hong mat, moi toi cho tau hoi lau, 1 tieng moi co mot chuyen

Báo cáo mọi ng là em đã đc thằng bạn vàng cho vào ở nhà nó rồi :D Đi 2 ng đã ko còn là mission impossible nữa rồi nhé! :D
Nhà nó ở la defense, ở đấy như thế nào hả mọi ng?
Bây giờ chỉ còn lo hẹn hò mọi ng ở Paris nữa thôi :D Có ai có hứng đi chơi với em ko ạ? ;)
Cám ơn em Diệu Anh một lần nữa em nhé, nếu em có dịp sang Đức và ở thành phố Munich, chị sẽ mời em! :)

Chỉnh sửa lần cuối:
Không có gì chị ạ :) Cũng cảm ơn chị đã mời em nếu em có dịp qua Munich...
Ở La Défense thế là ổn lắm, có chỗ đẹp có chỗ không, nhưng nhìn chung khu vực đấy mua sắm thích lắm, rộng rãi, đường đi tiện lợi, vào trung tâm thành phố nhanh vèo vèo, nhất rồi :D Nằm trên đường métro 1, đi các bảo tàng rất tiện lợi (không phải chuyển đường), Musee du Louvre (chị đi buổi tối thứ 6 miễn phí), Musee d'Orsay...
chúc chị đi chơi vui vẻ :D

ôi ôi, nhất em Vân rồi, khao đê khao đê :D

HEHEHEHEHE Đầu mút của đường Metro 1: Château de Vincennes - La Défense:)):)):)) Ngon lành lắm đấy nhá:)):)):)) Chị Vân thân mến, chị đi cái ligne Métro số 1 đấy, theo hướng La Défense - Ch. de Vincennes, đến tận cái mút Ch. de Vincennes là chị đến chỗ em ở đấy:)):))

Trên cái ligne đấy chị Vân có thể đi Musee du Louvre, Place de la Concorde, La Marais (để mua sắm), Champs-Élysées, Charles de Gaule!!!!!
Thế là ngon lành rồi! Chúc chị Vân đi chơi vui vẻ:D

Em ở chơi hay ở lại học luôn đấy, lúc chị sang em có còn đấy ko? Thì rủ em đi nhảy :))

HEHEHEHE Em sang chơi thôi, chứ tuổi này, đã học hành gì được cho cam:D

Chị sang tháng 10, giờ đấy em đang ngồi trong lớp, tụng kinh rồi:)):)):))

Post luôn vào topic này chứ dân ngoài mở topic lăng nhăng ở đây ngượng nhắm :p
Cuối tháng 9 đầu tháng 10 chỗ em có quả lễ hội bia bọt www.oktoberfest.de, bác nào có hứng đi Munich thì đây là thời điểm chuẩn xác để làm quen với culture của ng Munich :D Có gì các bác sang đâycho xôm nhé làm quả HAO EU tụ tập :D

Trần Hoàng Vân đã viết:
Báo cáo mọi ng là em đã đc thằng bạn vàng cho vào ở nhà nó rồi :D Đi 2 ng đã ko còn là mission impossible nữa rồi nhé! :D
Nhà nó ở la defense, ở đấy như thế nào hả mọi ng?
Bây giờ chỉ còn lo hẹn hò mọi ng ở Paris nữa thôi :D Có ai có hứng đi chơi với em ko ạ? ;)
Cám ơn em Diệu Anh một lần nữa em nhé, nếu em có dịp sang Đức và ở thành phố Munich, chị sẽ mời em! :)

Hi em Vân,
tháng 10 có đứa bạn anh sang, chắc anh cũng dẫn đi chơi Paris. week end lúc đó anh rảnh và em thic đi chơi Paris bằng car hay chạy lòng vòng ra mấy vùng xung quanh thì nhắn cho anh. đi đông cho vui (xe 4 chỗ nhé). Có gì cứ gửi YM cho anh: tta178x hoặc mail: [email protected]
Cheers, T.A :)

Chỉnh sửa lần cuối:
yeaaaah cam on anh Tuan Anh!!!! Em se lien lac voi anh khi em den Paris a!!!!
p.s: anh co di Munich uong bia ko anh ;;)

@ e Vân: Ok, no pro. Chắc lúc ấy anh đang cây` nên ko đi Munich đc, tiếc quá. Thanks e về lời mời nhé. Sắp tới anh định làm chuyến rong ruổi qua Bỉ, Hà Lan, nếu có tg thì chạy qua Đức 1 tí (chỗ biên giới thôi cho gần) để uống bia hehe. ;)

Tháng 8 này tớ/anh thực tập xong ở Mẽo, quay về Pháp. Mọi người có ọp ẹp gì ở Pháp thì hú anh 1 tiếng :))

@ chị Vân: em ở gần La Défense, chac weekend tuần đấ em có thể rảnh, nếu ko có ai dẫn chị đi chơi thì chị cứ nói em nhá :)
Hình như tháng 10 có Nuit blanche ở Paris thì phải :)
Chúc chị đi chơi vui vẻ!

:( Cả nhà thân mến, em lại bị đá ra đường rồi, công cuộc tìm nhà lại quay về con số 0 huhuhu :(( :(( :((

Mọi người thân mến, có anh, chị, bạn, em nào ở Paris có thể cho mình thuê lại nhà trong 9 ngày từ 08/10 đến 17/10 được không ạ? (hoàn toàn nghiêm túc) Vì mình ko quen ai ở Paris nên hơi khó một chút nếu mình muốn tìm nhà để ở nhờ. Nhưng các bạn nếu có bạn bè ở Paris các bạn có thể cân nhắc việc này, hai bạn ở chung tạm thời trong 9 ngày và cho mình thuê lại một phòng của các bạn - coi như là giúp mình với (vì mình đi 2 ng nên prefer có một phòng riêng - hoặc là flat mà có phòng khách thì mình vào ở phòng khách cũng ok). Mình biết là nghe hơi buồn cười một chút nhưng mình nghĩ phương án này là khả thi nhất. Ở Munich thỉng thoảng có ng cần nhà mà ko tìm đc thì mình cũng cho thuê theo cách này vì vậy mình hi vọng cách này cũng có hiệu quả ở Paris. Vì mình ko đc dư giả lắm hichic nên ko thuê đc hostel ở Paris, nếu thuê lại phòng của các bạn thì mình sẽ có thể trả 20-25EUR một ngày. Mình hoàn toàn nghiêm túc, rất mong sẽ có bạn giúp mình :) Cảm ơn mọi người nhiều.

Chỉnh sửa lần cuối:
Anh thi biê't co' qua Hotel chi co' 26€/ngày, t(a'm môt pha't tra thêm 3-4€ gi do'. Phòng đơn, giường đơn, trong quận 9. Nê'u em thâ'y thu' vị thì anh hỏi cho.

26€/person à anh :-/, em có tìm đc 1 cái hostel về địa điểm và phòng ốc thấy cũng ok, 23-30€/person, em thấy như vậy cho 9 ngày vẫn hơi bị nhiều quá hichichic :(. Nhưng có lẽ nếu một vài ngày tới tình hình ko có gì khả quan hơn từ Paris (em chỉ post lên đây và gửi email cho Những người bạn) có lẽ em phải book cái hostel này mất, vì hostel giá tầm đó hết phòng nhanh lắm :(.
Em cám ơn anh nhé, anh có thông tin gì mới thì anh post nhé :x

Chỉnh sửa lần cuối:
http://www.fuaj.org/eng/hostels/aj_fiche.php?aj_id=59

chị thử vào đây xem nhé, có bạn em ở montpellier lên nói là nó thuê phòng ở đây khoảng 13 euros/ngày, nhưng ở một phòng 8 người thì phải. Bếp dùng chung. Em đến chỗ này xem rồi, cũng ổn phết, có nhà ăn, nhưng muốn ăn thì phải nộp 3 euros/bữa thì phải, nhà tắm vệ sinh chung, nhưng cũng gọn gàng lắm, từ 12h đến 14h thì phải người ta đuổi ra khỏi phòng để dọn dẹp.
Chứ 25 euros một ngày ở chỗ kia hơi đắt :)

Đây chị là một trong 3, 4 trung tâm của nó thôi, chị xem thử nhé:
www.fuaj.org

thấy Code Postal là 75... thì là ở ngay trong Paris.

Đây là một Youth hostel của hệ thống youth hostels international thì phải, ở Đức cũng có hệ thống hostel này, ở chia giới tính, muốn book phòng thì phải có membership... mà membership của chị lại canceled mất rồi. Chị cũng đã đi loanh quanh nước Đức và có ở hostel này, sẽ tham khảo! Nếu đi theo nhóm đông thì sẽ rất ok, có bếp, phòng sinh hoạt chung... Mà booking online qua hostelling internation (hình như without membership vì ko thấy nhắc) thì một bed từ tận 19EUR trở lên :(.
Chị sẽ cân nhắc, cám ơn em Diệu Anh nhiều! :x
P.S: mới đọc đc dòng này hichic: Within Paris, Youth Hostels prices vary : from 18 € to 21,50 € for the night, breakfast and linen included depending on the category of the hostel. mà vẫn phải cần membership anyway. nếu ko thì mỗi ngày sẽ có một guest stamp 2,90EUR. :( tính ra lại vẫn đắt ra phết huhu. 13EUR của bạn em Diệu Anh có lẽ dưới 21 tuổi. năm nay chị đã là senior rồi nên phải chịu full price rồi :(

Chỉnh sửa lần cuối:
Back
Bên trên