Hỏi thăm mọi ng ở Paris

Diễn đàn tên gì ngộ nghĩnh vậy, "đầu gấu" hihi
Chị gửi thư vào group của nnb hỏi xem có nhà nào có 2 phòng thương tình cho chị thuê lại 1 phòng (nghe tội nghiệp nhỉ hic :() Có 1 chị ở Bagneux có ý cho thuê, có 1 điều nhỏ là 2 phòng của nhà đó thông nhau, ngồi (nằm :-s) phòng này thấy hết phòng bên kia, tuy nhiên đối với chị ko quan trọng lắm, đi chơi là chính chỗ ngủ là phụ, có 1 phòng cho 2 ng là ok rồi. Ở Bagneux thế nào hả em Diệu Anh và mọi ng ơi? Thực ra chị kia nói tàu RER 5 phút 1 chuyến nên chắc đi lại cũng ok
Chị vẫn đang chờ thông tin từ một số nguồn khác - hichic phải hỏi nhiều nơi mà.

Chỉnh sửa lần cuối:
Chị mà kiếm nơi khác gần Paris hơn thì vui hơn (để đi chơi ý mà). Em cũng ở Bagneux rồi, đi tàu tiện lắm, 20 phút vào trung tâm thành phố; nhưng ở zone 3 nên tiền tàu hơi đắt hơn một chút nhé!
Chị mà đi chơi về muộn hơi "giật gân"... RER Bagneux ở ngay đường quốc lộ, xe cộ phóng ào ào, chẳng ai để ý đến mình :((
Có Mac Do ngay canh, siêu thị nữa, có chợ bán hoa quả rẻ lắm, nhưng nhiều rệp, đen (vì ở ngay gần một khu nhà nghèo)
2 phòng thông nhau thế kia bất tiện nhỉ; nhà em ở chỗ hẻo lánh quá nếu không em đã nhường cho chị rồi ;) nhưng nếu có chuyện gì đột xuất (chủ nhà tự dưng hâm lên, hoặc là lại thuê phòng cho 2 người khác nữa chẳng hạn héhéhé) thì cứ gọi cho em: 06 65 65 80 92

Oh vấn đề tiền tàu nữa nhỉ! Tàu từ Zone 3 thì bao nhiêu một ngày/tuần hả em? Hi vọng cộng lại ko đắt hơn thuê hostel trong trung tâm :D Nhưng mà chị nghĩ mấy chỗ đi chơi thăm quan chắc cũng có chỗ bên ngoài zone 3 trở ra nhỉ, chắc đằng nào cũng phải mua vé ra đến đấy? Chứ ko chị vẫn nhắm cái auberge ở ngay Montmartre thấy customers'comments ổn lắm giá là 23€/person - nhưng chưa book vì sợ book rồi bỏ thì mất 10%

Chỉnh sửa lần cuối:
Zone 3: 21,20euros/tuan; 7,30euros/ngay
Neu o ngay Paris: 16 euros/tuan, 5,50euros/ngay

Chang dat hon bao nhieu.

Ha ha, tìm được một số khách sạn ổn lắm chị ơi:

http://www.hotel-paris.net/hotel-paris-2-etoiles.htm
gần trung tâm, mà giá cũng không đắt lắm, cái Hôtel de la Vallée em xem qua 53 euros/ngày, phòng đôi, giường đôi, có lavabo, phòng tắm chung (nhưng không phải trả tiền tắm rửa là tốt rồi ;) chị xem thử nhé.

Nhưng phương án tối ưu theo em vẫn là thuê nhà của ai đó, rẻ hơn nhiều.

Hic em, 53€/ngày thì đắt hơn cái chị đang ngắm http://www.hostelbookers.com/hostels/france/paris/4541/ 23/ng = 46/phòng/ngày mà, phòng tắm chung nhưng cũng ko phải trả thêm tiền.
Ơ trang hotel này cũng hay nhỉ, nhưng chị nghĩ về giá thì hostel vẫn cạnh tranh hơn nhiều :D mà chị thấy tiện nghi của hostel thì ok chả thiếu gì, sạch sẽ, đầy đủ, thg lại có breakfast, nếu thích cao cấp có phòng tắm trong phòng thì 30€/person vẫn rẻ so với hotel nói chung, sao ko chuyển hết hotels thành hostels luôn nhỉ :D

Chỉnh sửa lần cuối:
;) à, bởi vì em không thích khu vực đấy thôi.. nhưng ở gần Montmartre đỡ sợ hơn mấy khu vực quận 18 (toàn dân lao động, rồi gái "bán hoa" đầy đường), thậm chí cái carte đi lại, có đứa đằng sau nó có thể tranh thủ lúc máy trả lại vé cho chị, lấy mất. Có cái cảm giác không được an toàn lắm, nhưng em có mấy bạn ở gần Montmartre, không có chuyện gì xảy ra cả :) chị đừng về muộn quá thôi

Ôi hic thế cơ á :-s mấy cái em kể đó là ở montmartre ấy á :-s sao nghe mà hết cả lãng mạn thế nhỉ, thế mà ở đâu cũng quảng cáo montmartre nice lắm
Cho chị hỏi cái ks này http://www.hotel-tolbiac.com/page1.html đề giá thế là giá cho cả phòng đúng ko (cái double ý) thế thì cũng ok nhỉ, vị trí của cái này thì như thế nào hả em?
Hic may quá có em nhiệt tình hết ý... cám ơn em nhiều nhé :x

hì, vì em Vân đi 2 người lại ở hơn 1 tuần nên đâm ra khó nhờ được chỗ ở, giả dụ mỗi người ở một chỗ thì có được không? tuy nhiên đến tháng 10 cũng còn lâu mà người ta nhỡ có kế hoạch gì khác thì cũng chưa biết thế nào.

Bagneux thì đi lại vào Paris khá tiện, nhưng nếu từ bến Metro đi về chỗ ở mà hơi xa là cũng ái ngại phết đấy, nhưng mà cũng chả đến nỗi sợ lắm đâu. Về nhà trước 12h vẫn có người đi lại mà :D

Vân sang đây cũng nên ghé thăm chỗ em Diệu Anh chơi, ra ngồi chơi bãi cỏ ven bờ sông Seine thích thú lắm, từ đó đi Fontainebleau cũng gần

Chào mọi ng, nói chung là em Vân đã tìm đc chỗ ngủ và cũng tìm đc khách sạn trong trường hợp "người ta nhỡ có kế hoạch gì khác thì cũng chưa biết thế nào" như anh Hoài nói thì đành móc túi ra khách sạn ở. Cám ơn mọi người rất nhiều.

Thực sự là em ko hiểu sao mà lại khó khăn đến thế? Thành phố em ở nhà cửa cũng đắt đỏ và khó kiếm (cho ai muốn tìm nhà lâu dài) nhưng ở nhờ một thời gian ngắn kể cả đi nhiều mình chắc chắn ko có ng này giúp sẽ có ng khác giúp.

Tuy nhiên em gửi thư lên nnb thì cũng có nhiều người tốt bụng nhà có dư một phòng có ý cho thuê, và cũng có những bạn nhiệt tình giúp đỡ rất thân thiện, mặc dù chưa quen nhau.

Mọi người ở Paris ơi tư vấn em chỗ ăn với đi chơi với
Ăn đồ Việt, đồ Tàu thì ở hàng nào mà mọi ng đi rồi ý thế mới tín nhiệm :D
cả đồ pháp nữa, crepes nữa
Còn di shopping thì ở đâu ạ

Vân bây giờ đang ở Paris à? có cần giúp đỡ gì thì gọi anh 0629 678 658, muốn shopping thì anh dẫn đi cũng được.

Đi lại quanh Paris thì có Versaille, Fontainebleau, Disneyland ...

Chỉnh sửa lần cuối:
Back
Bên trên