[Hỏi-Đáp] Học kiếm Quốc tế ở đâu ?

Nguyễn Lương Thanh Tuấn
(boy_kieu_kieu)

Mọi người thấy môn này thế nào ! Tớ thấy nó cũng hay hay đấy chứ ! Ít nhất là rèn luyện cho mọi người sức khoẻ( tất nhiên ) và tính kiên trì vì khi đâm vào người đối thủ nó nhẹ tênh ...Với lại học được phong cách hiệp sĩ cao thượng của người Quý tộc Châu Âu .. nghe đã đủ hấp dẫn nhưng mọi người có biết học ở đâu ? Học phí ra sao không ? Có ai đi học cho biết với tớ/em/anh không nhỉ ?

Re: Học Đấu Kiếm Quốc Tế ở đâu !

Anh vẫn chưa liên lạc được với mấy bác ý nên tạm thời chưa hỏi được lớp tập kiếm quốc tế cho Tuấn. Em chịu khó chờ nhé!

Không sao ! Anh Việt cất công tìm là quý rồi .

Sao anh Tuấn Anh lại post link về Thiếu Lâm Vịnh Xuân ở đây ?

Tớ thấy ở nhà văn hóa Cầu Giấy có lớp học kiếm đấy .Nếu tiện tớ sẽ hỏi lịch cho bạn
Nhưng co quy định chiều cao đối với người học kiếm đấy ,bạn đủ tự tin k?

Đúng rồi học kiếm có quy định chiều cao nam từ 180cm trở lên đấy.
Nhiều người muôn học mà không được.Rõ là quy định vớ vẩn,võ thuật thì đâu có liên quan gì tới chiều cao và cân nặng cơ chứ

Qui định hơi ác nhỉ. :-?
Eo ơi, thế thì mấy người đủ tiêu chuẩn đâu, nhưng mà là qui định thì phải chịu thôi.
Mí lị còn nhiều môn khác, lo gì :p
Mình cũng ko thích đấu kiếm lắm, với lại bị cận chắc ko học được nhỉ, đường kiếm như thế, nhìn thấy gì mà đánh :D

Tớ cũng bị cận , rất tiếc là không đủ 1m80 nhưng đủ 1m70 :D ..Tự tin lên chứ nhỉ ? Chị Nhung ơi nếu hỏi được cụ thể cho em thì cảm ơn nhiều lắm lắm !Đúng hôm nay mẹ bảo : " Tuấn ơi , con đi học cái gì cho khoẻ người đi"--> Lên mạng ngay ! Mọi người giúp đỡ nhé ,em xin hậu tạ :D

ồ sao vội nhụt chí thế ,nếu ham muốn thì phải là bằng được chứ.Nếu bạn cực kỳ thích thì vẫn được đấy

tất nhiên ! Sao mà tụt chí được ! Chị hỏi hộ em chưa ..Em đang máu đây !

ok,mai chị hỏi luôn cho.

Tinh thần cao ghê nhẩy.
Mình ko tham gia,chỉ đừng ngoài cổ vũ thôi :D
Học cái đấy hay đến thế cơ à :-?

hic hic,môn này có qui định chiều cao à?thế thì em ko theo được rồi,em chỉ có 1m56 lại còn mang cái đít chai 2,5 diop nữa.Ôi,"những người khốn khổ"

Không sao Hằng ạ. Em có thể nhìn vào mặt thực tiễn: kiếm quốc tế chỉ học để đi đấu, đi biểu diễn ở nhà thi đấu, ở võ trường, chứ hiếm khi áp dụng trong cuộc sống. :)

Nguyễn Việt Hằng đã viết:
hic hic,môn này có qui định chiều cao à?thế thì em ko theo được rồi,em chỉ có 1m56 lại còn mang cái đít chai 2,5 diop nữa.Ôi,"những người khốn khổ"

Anh cũng có phần giông em đấy :((. Phải mang cái kính còn dày hơn cả em cơ :((. Vô cùng bất tiện :((

Nhưng học võ chả mấy khi áp dụng đâu :)), trừ khi thi an ninh :p (nhưng cận là ko thi được rồi :(().
Tớ học võ chỉ đơn giản vì thấy nó rất hay, và còn một điều nhỏ nữa :), mình rất thích sau này làm thầy dạy võ cho mấy đứa bé ấy, trông nhiều đưa yêu vật :p.

em nghĩ là càng lùn thì càng dễ chui chứ nhỉ,sao lại quy định chiều cao?Thôi,mình cũng đâu có muốn học môn này,chẳng nhẽ ra ngoài đường bị bắt nạt lại kiếm cái gì chọc chọc vào chúng nó???
Em mà ko bị cận thì em cũng thi an ninh nhưng mà cận rồi thì thi vào Y cũng được,làm pháp y cũng hay.
còn nếu ai muốn đi học kiếm thì lên Cầu Giấy thử hỏi xem.Em thích kendo hơn.

Re: [Thảo luận chung] Học kiếm Quốc tế ở đâu ?

Thanh Tuấn ơi, chị hỏi thầy rồi , thầy bảo phải gặp trực tiếp em mới có thể quyết định xem có nhận em được không.Thày muốn gặp em càng sớm càng tốt,bởi 8/4 là ở đội tuyển có đợt tuyển rồi.Nếu mai em không bận thì cuối tiết 4 đến lớp chị ,chị sẽ chỉ chỗ hoặc dẫn em đến.
Hoặc em có thể đến thẳng: nhà văn hóa quận Cầu Giấy,hỏi thầy Xuân dạy kiếm,
Thầy bảo phải xem em có đủ chiều cao, thị lực , tốc độ không; nếu được thầy sẽ nhận em luôn.Em nên đến gặp trực tiếp thầy càng sớm càng tốt.

cang nghe moi nguoi ban luan cang thay minh ko hop voi mon nay

Máy lỗi ! Chien quá !
Chị Nhung thân mến,
Em cảm ơn chị nhiều nhiều vì đã hỏi hộ em ..Em máu lắm nhưng lại bị cần 2 điốp liền thế mới ức không biết thị lực có đủ hay không ..Nhưng về tốc độ thì me là hơi bị tự tin đấy nhá ! Nhưng em không học Ams nên đến trường chị , rồi vào lớp chị thì hơi khó ..Với lai em học sáng mà tiết 4 ngày hôm nào vậy ..Hôm nay đã là 8/4 không biết có muộn không ! 2 chị em ta cùng đi nhá ! Chị cho em số điện thoại hoặc gọi cho em 8.23.22.71 nếu không thấy em chị cứ để lại tin nhắn hoặc số điện thoại cho người nhà em cũng được ! Cảm ơn chị nhiều

ĐV sửa bài vì Tuấn để màu sắc chói mắt quá

Chỉnh sửa lần cuối bởi người điều hành:
Back
Bên trên