[Hỏi-Đáp] Học kiếm Quốc tế ở đâu ?

Re: [Thảo luận chung] Học kiếm Quốc tế ở đâu ?

Ồ xin lỗi em , nhưng từ tuần sau chị rất bận .Chị rất tiếc là không thể đi cùng em tới chỗ học kiếm được .Em có thể tự đến đó.
Nó thuộc nhà thi đấu Cầu Giấy.Em đi xuống đường Hoàng Quốc Việt, sau đó rẽ trái vao Nguyễn Phong Sắc ,rồi em hỏi thăm mọi người sẽ chỉ chỗ cho.
Em cứ gặp thầy để trao đổi, nếu thầy Xuân không đồng ý ,em có thể hỏi thầy Đông (phụ trách bên cờ),nhờ thầy chỉ cho lớp ở phường Quan Hoa.
Chị chúc em thành công, và may mắn. ;)

Chỉ cho lớp ở phường Quan Hoa là thế nào ạ ! Có 2 lớp học Kiếm ạ >?

chị không rõ , hôm ấy thầy Đông bảo với chị là lớp kiếm chuyển sang bên Quan Hoa.Còn thầy Xuân không nói địa điểm học , nên chị không rõ.Tốt nhất em cứ đến thẳng đó hỏi.Các thầy không khó đâu , đừng ngại.

Nhưng đến bây giờ em vẫn chưa đi :D

Nghỉ hè thì em đi cũng được mà, có sao đâu. Học kiếm là để thư giãn và rèn luyện mà. Em rỗi lúc nào thì đến thử đó xem.

Lưu Hồng Nhung đã viết:
Nghỉ hè thì em đi cũng được mà, có sao đâu. Học kiếm là để thư giãn và rèn luyện mà. Em rỗi lúc nào thì đến thử đó xem.

Có ai là học sinh hoặc biết Mr Phạm Quốc Trọng bên Karate không? Hình như ngày trước Mr. Trọng là vận động viên kiếm quốc tế thì phải.

Em có biết anh Trọng nhưng khônng biết anh ấy là vận động viên kiếm quôc tế , để em hỏi lại thử xem

Rùi chị có điện thoại của 2 thầy dậy Kiếm không ?

Dường như em Tuấn đâu có ý định học đâu? có người đi hỏi cho tận nơi, nói cho tận địa chỉ rồi, thầy cũng bảo là đến gặp, thế mà còn không có ý định đến gặp. Hay là em chờ các thầy đến tận nhà mời em đi học nữa?
Bây giờ lại còn cần có số điện thoại nữa. Anh mà là mấy thầy đó, lại còn gọi điện đến nữa, thì chắc đến 80% là anh từ chối rồi.

nếu không bỏ công sức ra, không muốn học nghiêm chỉnh, thì khó đấy Tuấn à.

Chúc may mắn.

Ơ ! ý em đâu phải như thế ! Em nhát lắm , cứ nghĩ đến việc phải chạy vào Cầu Giấy ( Nhà em ở xa cầu giấy ) và gặp thầy mà mình chẳng quen biết nó cứ làm sao ý .Không phải em bảo các thầy gọi điện cho em mà để em gọi điện cho thầy :( .anh Hà hiểu sai hết rùi !
* Ai bảo anh là em không có ý định học !
dù gì em cũng cảm ơn chị Nhung rùi mà ! Người ta chưa nói gì ..chưa chi Ạnh Hà đã..

Chị không có số điện thoại của thầy nào cả.Chị nghĩ em nên đến tận nơi để các thầy còn xem phản xạ và tốc độ của em như thế nào rồi mới nhận.
Em đừng ngại các thầy hiền lắm, có ai ăn thịt em đâu. :)
Em cứ đến đấy vào tầm chiều thì sẽ gặp được ngay mà.

Chúc em may mắn!

Là người yêu võ thì phải đi tầm sư học đạo chứ em. Đừng sợ và ngại điều gì cả, người học võ sợ nhất là không có người bạn võ để cùng tâm sự với nhau đây. Gặp được thầy giáo, danh sư có người phải đi tìm cả đời mà còn chưa chắc đã tìm được. Em có địa chỉ rồi thì nên tự tìm đến.

Nhớ ngày xưa có nhiều người vì muốn được học võ mà dầm mưa dãi nắng cả đoạn đường dài, và mỗi khi đến lớp, niềm vui sướng nhất của họ là thấy được thầy giáo, bạn bè đồng môn đang chờ mình cùng tập luyện. Đó thật sự là niềm vui lớn của người học võ.

Võ thuật mang lại tình bằng hữu cho mọi người mà, nếu có duyên với võ thuật thì em sẽ tự tìm thấy thầy giáo của mình ngay trước con đường của em.

Cảm ơn Anh Tuấn Anh và chị Nhung , em sẽ tự tin hơn ..Thế nhé !

em đang học kiếm roài
nhưng ko học ở vn muốn tìm hiểu thêm thôi mà

học đến đâu là đến đâu em mới học năm thứ 2 thoai...kiếm 3 cạnh

Hay quá, mình cũng đang học cái môn này, bên Pháp nó gọi là escrime. Có 3 loại kiếm, thế bạn học loại kiếm nào, mình học sabre, là kiểu chém chém ấy, còn 2 cái kia là chọc chọc. Học cái này vui phết, nhìn dáng rất hào hoa B-)

Back
Bên trên