Học tiếng Pháp tại HN

Re: Học tiếng Pháp ở đâu zvậy?

Hệ AUF là cái hệ gì thế ạ? Sao em nghe có vẻ hấp dẫn thế? Được đi Pháp gì đấy ạ?

Anh Trung có bít chỗ nào bán "Studio" ko ạ, chỉ em 1 phát :)

- Sinh viên các trường thuộc hệ AUF có 1 thư viện riêng cho chuyên nghành của mình, đặt ngay tại trường đại học đó.

=> cái này thì bỏ qua

- Thư viện CFC.

=> hơi bị ít sách báo 1 chút, muh cũng tạm chấp nhận đc :D

- Thư viện CDR và IFI đặt tại Viện tin học Pháp ngữ (IFI) trên đường Lê Thanh Nghị (Bách Khoa).

=> accès à tlm???

- Trung tâm CAI ở số 8 Trần Hưng Đạo, ở đây chỉ toàn máy tính cho kết nối internet tốc độ cao, màn hình LCD, cho cắm USB () 25.000 đ/ 6 tháng.

=> giá wa' ổn, nhưng muh condition"s" của nó thế nào ah?

- Thư viện L'Espace (200.000 hoặc 400.000 đ / năm).

=> Chỗ này là trung tâm tập trung của dân tình roa`i

Chỉnh sửa lần cuối:

Mai Hồng dở hơi gặm xương.

Câu bài kinh quá! Giải thích hộ em cái mọi người! Chỉ có lo trêu gái thôi ông Vịt kia!

Phạm Lê Huy đã viết:
Hệ AUF là cái hệ gì thế ạ? Sao em nghe có vẻ hấp dẫn thế? Được đi Pháp gì đấy ạ?

AUF = l'Agence Universitaire de la France

em hiểu rồi chứ, cái này em phải lên Đại học mới biết được.

Mai Hồng đã viết:
Anh Trung có bít chỗ nào bán "Studio" ko ạ, chỉ em 1 phát

Mai Hồng biết cái hiệu sách mấy tầng ở trên Tràng Tiền chứ (ngay cạnh rạp hát ý), trên tầng 2 là hiệu sách ngoại văn, trên đó có rất nhiều Studio 100 hay 60 dành cho em, toàn sách gốc in màu cả :).

=> giá wa' ổn, nhưng muh condition"s" của nó thế nào ah?

Chẳng có condition"s" gì cả, 2 ảnh và lệ phí, c'est tout.

=> hơi bị ít sách báo 1 chút, muh cũng tạm chấp nhận đc

anh thích thư viện CFC nhất, vì nếu muốn tìm sách ngữ Pháp, sách bài tập tiếng Pháp thì trên đó nhiều, phong phú hơn L'Espace. Anh mượn được cả sách gáy đỏ về nhà và ngồi học rộng rãi, chẳng ai tranh dành chỗ như trên L'Espace :).

:)>- Vậy là em đã lo xong việc học tiếng ở L'espace rồi !
Có ai có thể chỉ cho em một chút thông tin về "INSA" không ? :x

anh Trung đã viết:
Mai Hồng biết cái hiệu sách mấy tầng ở trên Tràng Tiền chứ (ngay cạnh rạp hát ý), trên tầng 2 là hiệu sách ngoại văn, trên đó có rất nhiều Studio 100 hay 60 dành cho em, toàn sách gốc in màu cả :).
Chỗ đó thì bít muh ko hay vào :))... cứ mua sách trên đấy dài dài thì chắc ko còn xiền đi chat :mrgreen: :wink: ... Btw, em thấy quyển đấy hay hơn campus :) :D ... sẽ tiết kiệm :D. Thx so much :*

anh Trung đã viết:
Chẳng có condition"s" gì cả, 2 ảnh và lệ phí, c'est tout.
Great ;) :x

anh Trung đã viết:
anh thích thư viện CFC nhất, vì nếu muốn tìm sách ngữ Pháp, sách bài tập tiếng Pháp thì trên đó nhiều, phong phú hơn L'Espace. Anh mượn được cả sách gáy đỏ về nhà và ngồi học rộng rãi, chẳng ai tranh dành chỗ như trên L'Espace :).
Thế này thì phải làm cái thẻ để còn gặp anh Trung dài dài roa`i :mrgreen:. Trên l'Espace thì phải bon chen roai` ... nhất là đợt hè vừa rồi :)

bác Thanh :p ;;) đã viết:
Mai Hồng dở hơi gặm xương.
Bác Thanh ko bon chen nhé :nono: :nono: :nono:, tập trung vào học hành đê, ko được lên đây trêu gái :))

Long đã viết:
Có ai có thể chỉ cho em một chút thông tin về "INSA" không ?
Năm nào ở trường cũng tổ chức 1 buổi về cái nì đó, vào khoảng cuối tháng 12 gì đó. Khi nào có sẽ alo cho bà con ;). Ko phải lo lắng gì đâu ... mấy anh chị khóa trên, có người thi tốt nghiệp 12 xong mới học tiếng Pháp mà còn kịp cơ mà ;;) ... tuần 7 buổi, mỗi buổi 2 tiếng thôi :))

To anh Minh: Cái nớ thì em biết, nhưng học ở đó là như thế nào cơ?
To chị Hồng: INSA là cái gì hả chị?

INSA = Institut National des Sciences Appliquées (nếu mình hổng nhầm)

Cái đó thì đúng roa`i, muh học "ghê" lắm em ạ :) vì nó được liệt vào dạng G.Ecoles :x

Việt: ông có cái avatar cute thế :p :x

Vây hả chị! Biết thế để tránh xa nó ra! :D:D:D:D:D:D

Tùy em thôi, nếu học giỏi các môn tự nhiên thì đâm đầu vào thử sức. Còn không giỏi mà.. liều thì cũng đâm đầu vào :))

To Hồng: Thanks bà :p

Liều vào rồi sứt đầu mẻ chán, anh Việt lo cho em bên đấy nhớ! :)):)):)) Thế chỉ có Tự nhiên mới vào đấy thôi hả anh?

Hehe chả có chú INSA nào vào đây dậy bảo cho em nó tý nhẩy? Anh thì ko học INSA nhưng theo anh được biết thì INSA học nặng lắm, 1 tuần cỡ 36 tiếng chưa kể các môn option. Về nhà thì lại phải làm bài tập, cầy khá trâu đấy. Nhưng nói thật là đối với người VN mình thì chỉ cần có đầu óc 1 chút, nhanh nhẹn 1 chút là qua được thôi. Lý do là vì vào đấy nó ép học kinh lắm, ko học ko được với nó. Trong khi đó thì ở FAC tuy dễ hơn thật, nhưng đó là thiên đường cho kẻ lười, muốn học cũng được, ko muốn học thì cứ ở nhà, chả ai cấm. Đi học về nhà cũng ko có tý bài tập nào :D <== mon cas! Nhưng đến lúc đi thi thì cẩn thận, vì tỷ lệ đứt rất cao (trung bình cỡ 60 70%).

Nhưng mà nói như vậy ko có nghĩa là chú Huy đủ khả năng :p nếu điểm toán lý hóa dưới 8,0 thì quên nó đi. Mà đấy là điểm của lớp chuyên Toán chứ anh cũng ko biết điểm của lớp Pháp nó thế nào :D

Lớp chị có cái Mai no' đang học INSA đấy em ạ... Mà năm trước chị cũng quen 1 chị ... chuyên Văn cơ :))

Ờ, thằng Long liên lạc lại với cái Mai lớp anh xem nào, vẫn chưa chat được à ?

Thế hả chị? Mai em phải gặp chị mới được! :))
To Anh Hoàng: Em đâu dám mơ học ở đấy, em lười lắm, chắc nối gót Hoàng đại ca thôi!!!:D:D:D:D:D:D

Anh Hoang dung doa em the, em di hoc cung cha co ti bai tap nao ma nghe giang thi chua hieu duoc bao nhieu, den luc kiem tra co kinh khung lam ko ha anh? Kiem tra van dap nhu the nao ha anh?
Em cha biet gi ve cai Stat ca, co ai gioi gia su cho em voi!

Chắc em mới vào học Statistique descriptive thôi đúng ko? Theo anh được biết thì cái này là môn dễ nhất :D làm như làm toán thôi, áp dụng công thức tằng tằng là ra hết, cố lấy môn này mà gỡ điểm cho mấy môn khác.

Em vào học ko hiểu gì là bình thường thôi, hiểu mới là chuyện lạ. Bọn Tây cũng giống mình thôi, chúng nó cũng chả hiểu gì đâu. Còn đến lúc kiểm tra thì tùy cơ ứng biến, cái MIAS anh học ngày trước thì kinh khủng, nhưng mà nghe nói Eco kiểm tra dễ lắm, thầy cô nói chung là thả cho qua ý mà, yên tâm, chỉ cần chăm chỉ chút là được!

Nguyễn Nguyên Phương đã viết:
Anh Hoang dung doa em the, em di hoc cung cha co ti bai tap nao ma nghe giang thi chua hieu duoc bao nhieu, den luc kiem tra co kinh khung lam ko ha anh? Kiem tra van dap nhu the nao ha anh?
Em cha biet gi ve cai Stat ca, co ai gioi gia su cho em voi!
chắc mới học nên chưa có bài tập thế nào thầy cô giáo cũng phát cho bài tập để mình làm làm được bài nào thì làm không được thì đến giờ TD cô chữa cho
còn lúc kiểm tra thì tớ thấy kinh khủng quá một nữa là bài đã làm trên lớp rùi còn nữa còn lại là xem ai thật sự giỏi
Kiểm tra vấn đáp hay thường gọi là Colle thì hình như là chia nhóm và sẽ kiểm tra về những kiến thức trên lớp không khó lắm đâu Np ơi chỉ cần ôn kỹ lý thuyết là được trên 12 rùi

Back
Bên trên