học tiếng Anh ở đâu

Lê Minh Nam
(minhnam138)

Anh chị ơi,học tiếng anh ở đâu thì tốt ạ?:-?? Cho em địa chỉ nhé:-c .Thanks;;)

Anh Mỹ or Anh Anh ?
Anh Mỹ --> Cleverlearn
Anh Anh --> BC Hội đồng Anh

Học Tiếng Anh...
E muốn học về kỹ năng j...Ngữ páp thì tốt nhất là học người Việt ý
Các kỹ năng thì có thê tiếp người Việt hoặc trung tâm :D

e nghe lói ở Language link là 179$ /1 khóa /24 buổi /1.5 h --> 1h =4.97$
Cleverlearn 370$ /1 khóa /36 buổi /2.5h (hoặc 60 buổi và 1.5h/1b) --> 1h =4.11$
Hội đồng Anh : 390$ /48 h --> 1h = 8.125 $ ...
e quen nhiều anh chị bảo học ở LL bi giờ toàn tây ba lô --> kô có bằng cấp chuyên nghiệp --> hay thay đổi gv . mặt khác thì ban giám hiệu của LL cũng sang Hội đồng Anh hết òy.
học ở hội đồng anh tuy đắt nhất nhưng chất lượng và sướng nhất.
học ở Cleverlearn vừa chất lượng hơn LL mà còn rẻ hơn,why not ?

Quan điểm của chị vẫn là học người Việt . Trừ phi trc khi thi chứng chỉ 1 tháng ..chỉ mới vào những chỗ " xa hoa " kia
Chị nghĩ TA cần tự học nhiều hơn . Ngữ páp thì người việt là ok nhất . Còn proun và nghe , e nên tự luyện . Có thể là nghe và nhắc lại lời ngừoi ta nói , gần giống nhất là ok roài . Có thể em tự thu roài so sánh với những lần thu trc xem sao :)..Nguồn học những cái này pong phú lắm .
Vào trung tâm , e cũng chỉ được luyện như thế , Nếu có thì hơn ở đc nói trực tiếp với người nước ngoài + làm cho em mạnh dạn hơn trong giao tiếp .
Bản thân chị nghĩ , self- study vẫn tốt hơn và đạt hiệu quả nhiều hơn :D

Thế này nhé:

- Ngữ pháp - học người Việt là tốt nhất: Chính xác.
- Nghe: Nếu có thời gian lượn hàng sách-> mua đĩa về luyện; nếu nhà nối mạng thì: quá ổn; hoặc nếu chịu khó xem HBO, Cinemax, hay mấy kênh tiếng Anh thì càng tốt.
- Nói: giao tiếp nhiều với dân nói tiếng Anh.

Rút cuộc: Luyện Ngữ pháp thật nhiều, rồi hẵng đi học với mấy thày cô nước ngoài.
Hê hê, rút kinh nghiệm từ bản thân thôi
À mà Cleverlearn ở đâu vậy? Có mấy địa điểm ở Hà Nội?

chính xác là nên luyện ngữ pháp với người việt trc' đã.tuy nhiên,thực tế chứng minh các bé con 4-10 tuổi cũng có thể phát triển anh ngữ trong một môi trường toàn tiếng anh,tốt là đằng khác ...
Cleverlearn ở Vạn Bảo,Vạn Phúc,chỉ có 1 địa điểm ở HN ...

Ai biết ở đâu dạy writting skill tốt ko ? Em chỉ cần học cái đấy !! Mấy cái kia tự học :D

Thế này nhé:

- Ngữ pháp - học người Việt là tốt nhất: Chính xác.
- Nghe: Nếu có thời gian lượn hàng sách-> mua đĩa về luyện; nếu nhà nối mạng thì: quá ổn; hoặc nếu chịu khó xem HBO, Cinemax, hay mấy kênh tiếng Anh thì càng tốt.
- Nói: giao tiếp nhiều với dân nói tiếng Anh.

Rút cuộc: Luyện Ngữ pháp thật nhiều, rồi hẵng đi học với mấy thày cô nước ngoài.
Hê hê, rút kinh nghiệm từ bản thân thôi
À mà Cleverlearn ở đâu vậy? Có mấy địa điểm ở Hà Nội?

chị ơi, nếu nhà nối mạng thì sẽ vào theo địa chỉ nào ạ?

em nghe nói ở www.voa.com có những cái bài nghe dạng windows media player;)
nhưng mà vào chả biết làm thế nào:-??
đang tính mua chuyển vào mp3 thỉnh thoảng nghe tí:D

voa.com nghe thì tuyệt roài, nhưng còn các bài trắc nghiệm tiếng anh cũng rất quan trọng! Mình thấy trang http://moon.vn trắc nghiệm khá hay! Có các dạng bài như: Hoàn thành câu,Câu gần nghĩa, đọc hiểu, trọng âm, phát âm, rất hay! Các bạn có thể tham khảo! http://moon.vn/TiengAnh.aspx:D :D :D

có ai chỉ em cách down mấy bài nghe của VOA về máy ko ạ ?:-??
em chẳng bít làm thế nào cả:(

----------

trình noob:">

----------

trình noob:">

sao e thấy nhìu người khen CL nhỉ ( Cleverlearn ý) e thấy học ở đấy chán phèo. hồi trc khi thi e có học 1 khóa iBT gọi là cho bít thấy chẳg có j` đặc biệt cả :|. Còn mấy khóa học ol thì nhữg cái đc các chị ở CL kích hoạt cho miễn phí thì chán lắm, nếu mà cần học cái đấy thì thi ibt thê nào đc :| còn nhữg cái có vẻ hay hơn thì cũg đồg nghĩa với việc $$$$$$$$$$$. Nói chug CL ko fải là nơi đã đến rồi mún quay lại . BC thế nào e chịu vì chưa bao h dám mơ đến nơi xa hoa nt, tiền học đắt như dã man. Còn LL càg ngày càg xuốg cấp, khéo sắp chìm theo Apollo roài 8-}

có ai trả lời câu hỏi của em ko ạ ?:(:)-??
=================
chính vì những lý do trên mà CL nổi lên và được nhiều người khen đấy ạ:))
em cũng vừa lên lịch test ở CL;)
chị thi iBT rùi ạ ??? chị được bao nhiêu ?:-/ trước đó chị học những chỗ nào ạ ?

:)) các e bi h tiến bộ wá = tuổi nó mìh vẫn đg nghĩ xem nên chơi j` cho hết ngày :)
Chị thi đợt vừa roài ngu lém :(( đg chuẩn bị thi lại :)) ( đúg là phá ja chi tử )
CHị nói thật học ở CL chỉ tổ thấy mìh làm biếg ;)) vì có mỗi mấy cái test trog sách làm vài tuần là cùg thì hết :| Trc đó thì đi học Mạnh :)) đc cái nhờ việc học Mạh thấy vốn từ VN phog phú dã man :)) Cái kiểu đầu chúg m toàn c...or là chúg m chỉ là lũ ruồi ............. "________" Với lại thấy bản thân giỏi ghê ta. Dậy từ 3h ság để làm bài 6h30 có mặt ở lớp học. :)) lúc có xe roài ko sao cái hồi phải đạp cog môg xe đạp mới nhục giữa trời mưa phùn gió bấc 8-}

:-j học Mạnh thì em nghe người ta kêu nhìu rồi:-j
hồi trước em nghĩ là sau này thể nào cũng sẽ phải qua tay Mạnh rồi mới đi thi, nhưng bây giờ có khi em ko dám bén mảng đến gần Mạnh nữa:))
tại em noob Eng nên phải lo sớm , ko nếu giỏi thì cứ thong dong hưởng thụ cuộc đời cũng được:((
chẳng lẽ ở CL người ta dạy vớ vẩn thế sao ạ ?:-??
nhưng chắc đấy chỉ là lớp iBT thôi đúng ko ạ ?:-?
vừa rồi em ko đăng kí lớp iBT mà đăng kí lớp luyện cả 4 kĩ năng:)Tại em nghĩ thi iBT cũng là thi 4 kĩ năng nên em học cua 6 tháng 4 kĩ năng cho trình cứng lên đã:)

Chỉnh sửa lần cuối:
:-j học Mạnh thì em nghe người ta kêu nhìu rồi:-j
hồi trước em nghĩ là sau này thể nào cũng sẽ phải qua tay Mạnh rồi mới đi thi, nhưng bây giờ có khi em ko dám bén mảng đến gần Mạnh nữa:))
tại em noob Eng nên phải lo sớm , ko nếu giỏi thì cứ thong dong hưởng thụ cuộc đời cũng được:((
chẳng lẽ ở CL người ta dạy vớ vẩn thế sao ạ ?:-??
nhưng chắc đấy chỉ là lớp iBT thôi đúng ko ạ ?:-?
vừa rồi em ko đăng kí lớp iBT mà đăng kí lớp luyện cả 4 kĩ năng:)Tại em nghĩ thi iBT cũng là thi 4 kĩ năng nên em học cua 6 tháng 4 kĩ năng cho trình cứng lên đã:)

8-} tùy e thôi, kêu là vậy nhưg mà lúc đầu học Mạnh cũg hay lém chứ. Ban đầu tự nhiên fải làm 1 lố bài TA chị lười lém chẳg mún làm tí nào nhưg nhờ học Mạnh mà tập dần wen vào luồng.. Nếu e ko thix Mạnh thì có thể học người khác, như Nghiêm chẳg hạn. Chỉ có điều chị thấy đi học Trtâm từ bi h thì tốn quá mà ko hiệu quả nhìu.
Còn CL thì tùy theo cảm nhận of từg người. Cùg học 1 người nhưg lớp chị chúg nó chán chẳg mún đi học, CHảg buổi nào cả lớp đc đông đủ ( lớp là lớp ở CL, toàn trườg mìh cả ;)) ) còn lớp khác người ta khen hay. :|

Back
Bên trên