Học nhảy, mọi người nghĩ sao?

Nguyễn Minh Quân đã viết:
Chắc là vui lắm vì lớp Toán có bạn bỏ việc của lớp để đi đá bóng mà
thâm thúy quá, chả hiểu gì cả :)) :))

BÀ ý tên là Hồng Minh hổng phải Hoàng Minh đâu nhá
ý, nhầm nhọt, chị ấy tên là Nguyễn Vũ Hoàng Minh, học sinh cưng của cô giáo chủ nhiệm của em đó ^^
thêm nữa là 01-04 chứ ko phải là 00-03

Chỉnh sửa lần cuối:
Vũ Thiều Hoa đã viết:
Học đến cái điệu gì mà :" đứng sát vào , gần nữa vào , tôi đã bảo là lấy chân nữ đặt vào giữa chân nam , các em ko hiểu ah ,LẤY CHÂN NỮ ĐẶT VÀO GIỮA CHÂN NAM ! Rồi tốt lắm , cô bật nhạc nhá "
tuần này thì đã hiểu cái này là cái gì :|

Khỉ! Hôm vừa rồi bị nghỉ buổi đầu tiên ( buổi 3.30->500 chìu CN í) vì một lí do vô cùng khách quan! Tức điên !
Thế cái mờ lấy chân nữ đặt giữa 2 chân nam là rì thế?!?

Lương, mầy bẩu tao có nên đi ko nhẩy? tuần sau thi xong roài, cơ mà... mày bẩu nên or ko nên hở ku???

Có đứa bện hoạn loại nặng thì mới khong đi con ạ !
Nói chung là đi, nếu vì ngại gán ghép thì tao còn ngại hơnm mày , đấy chỉ là cái trò trẻ con thui
Đi đi cho tao con có bạn hoặc có gì thì 2 đứa trống để nhảy cùng nahu
-------
Có bạn nào giải thích cái " chân nữ đặt vào giữa 2 chân nam" đi! Nghe li kì wa!

tất nhiên là phải đi chứ
sao lại ko đi

Lương Thùy Trang------- Có bạn nào giải thích cái " chân nữ đặt vào giữa 2 chân nam" đi! Nghe li kì wa![/QUOTE đã viết:
thì cứ đi học thì biết ngay, điệu này là điệu thứ 2 ấy ^^
học buồn cười lắm, học nhảy mà cả lớp cứ như đi đánh vật ấy :D

thì cứ đi học thì biết ngay, điệu này là điệu thứ 2 ấy ^^
học buồn cười lắm, học nhảy mà cả lớp cứ như đi đánh vật ấy
Chết! thế tì em phải mau mau đi học thôi
Ai lại bỏ lỡ cơ hội "đánh vật" quang minh chính đại như thế này !

cái điệu chan nữ đặt vào giữa chân nam là điệu thứ 2 của các bác ah , hình như cô dạy lung tung thì phải .

Này thế còn vụ Break Dance sao chẳng thấy động tĩnh gì các bác ơi .

Mọi người có trang web nào dạy breakdance uy tín , giới thiệu cho em với ...

Hê hê, cái này thì phải có người dạy, ko học qua sách vở đc đâu em.

Khiếp cái topic này từ đời tám kiếp nào rồi còn được lôi lên! sợ thật!
các chú chỉ được cái to mồm! đầu tiên là chú Phong, rồi chú Tuấn Linh, chú Thảo, chú Lương Trang, chú Quỳnh Anh... rặt một lũ to mồm!! :D [-( thế là không có được! [-(
hồi trước thì lớp khủng hoảng thiếu (nam), bây giờ thì khủng hoảng thừa! hoan ngênh các bé đến với lớp học nhảy! :D
nghe đồn hum trước học Tango thừa nam thế là chú Huy Pháp2 làm nữ :))

cái "chân nữ đặt vào giữa chân nam" là của Boston-Valse Anh - Waltz chậm. đây là đoạn dài nhất trong cả điệu phần mình đã học, những cũng là đoạn đẹp nhất.
phấn đấu lên nâng cao 1 học tiếp! :D

mà chị Hồng Minh đấy, nhảy không đẹp bằng chị Thủy ở lớp người lớn tối thứ 4 đâu :) chỉ là body chị Hồng Minh đẹp thôi :D chứ chị Thủy nhảy hay hơn nhìu :)

Hì,mọi người có học vũ cổ điển à,tớ có lời khuyên này:
1.Đừng học qua sách vở.
2.Nên quan sát và đừng ngại thực hành.(VCD....)
3.Nên tìm bạn nhảy hay thầy dạy ưng ý,nhất là ai mà mình cảm thấy có hứng khiêu vũ cùng.....:))
Đây là một số kinh nghiệm mà tớ có được sau khi đã học khiêu vũ cổ điển một thời gian khá dài nên hoàn toàn là chân thành đấy!!!:D

Về điệu Boston:có mấy bước cơ bản nhất:
1.Đi chéo của Valse(tiến + lùi)
2.Bước lật(tớ không nhớ rõ tên,nhưng hình như là thế)
Trong gần như mọi diệu nhảy,lưu ý chân nam cần phải chủ động dẫn dắt thì rất dễ nhảy đẹp và đúng.Một thứ nữa,sau mọi điệu nhảy có tiết tấu giai điệu nhanh mà xoay nhiều như của Valse thì sau khi nhảy xong,chân nam nhớ phải dìu nữ về tận ghế nhé!!!Không chỉ là galant thôi đâu!:D

về Boston, cơ bản nhất là đi là đi chéo tiến lùi, rồi đến xoay đổi chỗ, đổi chỗ, mở, lật (cái chân nữ vào giữa chân nam ây ^_^)... ngoài ra có bước này ít cơ bản hơn là nữa xoay ngang 3 bước.

Waltz thì..... :(( chết mất thôi!!! dã man tàn bạo!!! :(( mà đấy mới là học xoay 90 độ thôi đấy, chưa phải 180 :(( chứ đến cái lúc 180 thì.... :(( hôm trước thử, nhầm như điên!

partner của mình thì ổn khủng khiếp ;;) nói chung là nhảy với bao nhiều người rồi mới cảm thấy hợp với đúng một người. nhảy có cảm giác & cảm xúc hơn hẳn :)

mà này, tớ với nó nhảu Paso-Doble đẹp lắm nhé :>

Vậy hả bạn Nga,tớ thì ngược lại,xoay 180 tốt hơn là 90,nhưng cái cốt yếu là đi cho đúng đường sàn nhảy và tránh đụng các couple khác.Nếu ai cảm thấy khi xoay nhiều mà bị chóng mặt thì có một cách đơn giản là luôn quan sát một điểm cố định khi xoay!:D

Back
Bên trên