Học cho bố mẹ hay học cho con??????????????

hix. kể ra học bổng cũng là 12 áp lực, có 200k thui, thế mà ... :((

Ý ai lại nói như bạn Thư thế???Mất hết ý nghĩa học bổng(chả hiểu sao nói mà cứ thấy ngượng ngạo,cứ như là nói dối:D)

Thôi thôi, tiếc mà làm chi.
Sự đã rồi
Nhưng rõ thấy học cho ai chưa biết nhưng thành quả thì ta được hưởng hết mà tai tiếng thì cũng có mình ta chịu đành thế.

Nói chung là mất học bổng thì rất bực mình , giá trị của nó không phải ở vật chất mà là ở tinh thần !!!!!!

À,học bổng 7 trụ cột á????Ai cho tớ xem list của những người này xem nào???

Học hành cho ai thì chưa biết nhưng trước hết là cho bộ mặt của bố mẹ , rồi đến của thầy cô , rồi của trường lớp , cho công việc .... và cuối cùng mới là học cho mình !

Chậc chậc,bệnh thành tích quá nặng,như triết lí ngàn đời vẫn nói :học sẽ thấy rõ được lợi ích là cho chính mình.Nhưng có thể vấn đề thời sự là mọi người phải học quá nhiều thứ bị bắt buộc mà không thích------->ai chả nói được thế,đúng không?????:))

Bạn Hiếu học kì 1 đứng đầu lớp tớ đấy, siêu hông :D

Phùng Anh Quân đã viết:
Thôi thôi, tiếc mà làm chi.
Sự đã rồi
Nhưng rõ thấy học cho ai chưa biết nhưng thành quả thì ta được hưởng hết mà tai tiếng thì cũng có mình ta chịu đành thế.
Nhầm!
Tai tiếng thì đúng là mình chịu một mình thật nhưng thành quả thì chưa biết đâu à nha!

Học chẳng vì ai,mà để thành tài:trước là giúp bản thân,hai là giúp xã hội!!!Học thôi!!!:D:D

hihi, tớ nghĩ là học phải từ từ, phải học để nhớ và để hiểu, chứ ko phải cứ học là vào đầu :D

Tớ thấy cách này học cũng ổn,thói quen của học sinh Việt Nam rồi mà :D

Doãn Thị Phương Anh đã viết:
Bây giờ con có khái niệm học cho mình à??????????????????????
há há, câu này chiết lí nhất cả topic :))

đủ trả lời cho câu hỏi đầu đề của topic rồi đấy :D

đến lúc close topic :)>-

Thôi , topic còn đang xôm chán .Close hết chỗ câu chán lắm !

close nhanh thế!!!!!!!!!!!
Mới được có 6 trang thôi mà
Nói còn chưa bõ
Bổ sung đã:
Học vì ai?
Học trước tiên là vì danh dự gia đình
Tiếp theo là học vì thầy cô
Cuối cùng là cho xã hội ( sách nói thế chứ còn lâu )
Kết luận : Đằng nào chúng ta cũng đã , đang và sẽ phải học->Đó là chân lí

Chỉnh sửa lần cuối:
Back
Bên trên