Học bổng ASSIST

5 cơ em ạ :> :>
ASSIST năm thứ 4 khóa 08-09 có 5 ng` :> nh` chưaaa=))
lúc chụp ảnh đoàn VN buồn cười vật vã =))=)) toàn nữ nữa :">=))=))
có khoảng vài trăm tuyển đc 5 đó ;;) =))

kìa Thư có bạn kìa /:)

----------

a còng cô Vet viết tên tôi là Dz đi /:) nhìn ko thấy Tây hơn à /:)

----------

a còng cô Vet viết tên tôi là Dz đi /:) nhìn ko thấy Tây hơn à /:)

ôi mìh rớt vòng pv này rồi , nhưg đc cái mìh đã có thêm kinh nghiệm. Nhưg mìh có nên thi SsAT ko đây :((

thế đợt này hỏi cái gì đấy =..=
ko sao, thế cậu có muốn thi ko? tớ nghĩ là cứ nên thi cũng đc, vì muốn apply vào các trường directly thì phải submit điểm này =..= trừ phi cậu muốn ở lại vs tớ =)) thì thôi :D

các em vào update tình hình nhé :D

Nếu thi chắc tớ sẽ thi vào tháng 11 vì thứ 7 này thi thì chả có cái sự chuẩn bị j cả í :)) đang gom tiền :( mình có nên liều một phen ko :(

thế trang định apply thẳng các trường ah :-? ko thì thi làm gì nữa
mà hình như vẫn có thể hẹn interview cùng mấy ông adcom các trường dù trượt hay sao í
ơ nhg đã có kqua đâu mà bảo trượt :|

em ngĩ có thể update là: ai gặp Rich thì rất hớn, ai gặp cô Hoàn thì mặt đần thối

và viết tên chị là Dz lại dễ type nhầm thành Dx ở A1 0609 :">

mà mìh cảm thấy thất vọng về cái sự interview của mình :"> anw bố mẹ mìh k đc thuyết phục bởi ASSIST lắm, chiều nay đi 'họp' về, ko có tương lai rồiiii..

Sao hnay nó lại gọi điện báo mình đỗ =))=))=))

về cái chuyện gửi thư bám, hôm trước mình đã bị một hố rất là đau:(

e gửi thư cho Rich phàn nàn ko được lịch sự lắm mọi người ạ, xong bị ô ý mắng cho một trận T____________T e phải xin lỗi tới tấp, chả biết ô ý có tha thật ko nữa:(:( sợ và hoảng loạn:(:(

@Thảo: ơ hôm nay đỗ là sao???
@Vet: ấy qua ko???:(:(
@Thư: ấy ơi sao gửi thư hỏi office họ bảo họ chưa in viewbook :eek::eek: mới nhận được cái note của Frew thôi. ko có form chuẩn bị interview làm sao đây :-ss:-ss

tự nhiên trượt SLEP thấy hi vọng bay hết cả =(:)(:)(( ngu xi quá :((

có ai tháng 11 thi SSAT vs mìh k :-< mìh bỏ lỡ cái Davis này rồi :(:)(:)((

Hehe, chị Dz gặp ông Frew hôm nào thế? Chài ơi, lúc nào chàng cũng tươi cười hớn hở đáng iêu lắm =)) hihi :p :x
Năm nay chắc là năm đầu tiên ông Frew sang VN pvan', trc' là ông Wandelt cơ, yêu cực, cao tuổi nhưng gentle với kind khủng khiếp >:-D< :p
Thảo: Chắc gần đến ngày sang ngta mới cập nhật :D đây là kế hoạch của ông í chứ tớ cũng ko biết cụ thể. Hno. gặp thì nchuyen. tí thôi :p
MNg` thi thố thế nào rồi?
Đừng lo, SSAT năm trc' đến cách ngày thì 4 5 ngày tớ mới biết là phải thi cái đấy =)) ko có tí kiến thức gì về SSAT =(( nhất là verbal, bó tay :)) choáng dã man :)) Toán thì còn đỡ :p tại multiple choice mà, ko phải dùng vocab gì :D
Ngta dựa vào nhiều thứ mà, SSAT ko quyết định tất cả đâu :p cố gây ấn tg. vòng interview thật tốt vào :x
..xong rồi sang đây học điên đảo nhaaa :)) :p Bận dã man...nhưng mà cũng vui lắm :p học ra học, chơi thì đã luôn :D
Cố lên!!

Híhí Trư yêu :x:x:x Nhớ thế :x:x:x
@Thảo: Ừ,kiểu nó gọi điện bảo nếu gia đình vẫn có nguyện vọng cho em đi thì đến gặp nó. :D

Ớ, interview cũng có form à ấy?
Tớ được chú Rich phỏng vấn nhưng mặt cũng đần thối =)) :((
Mọi người ơi đã có ai báo kết quả thi chưa?
@ Trư: nhớ quá :-s

uầy thế Thảo có interview ko? :|

chả hiểu lúc nào có kqua còn mình rõ là muốn thi ssat tháng 11 +_+

đúng rồi :"> mìh cũg muốn thi tháng 11 để chuẩn bị cho kĩ càg :"> bạn Hà iu quí :">

mình giống bạn đấy :"> nhưng thế thì ko thi tiếp assist được >.< bực quá chả biết quyết định tnao T_________________T

...btw mình hỏi luôn Trang app nhg trường gì :">

------------------

sáng nay mình bị quả shock toefl nhg giờ lại phởn vì dùng đc fee waiver cho ssat 8-> :"> nên là thứ 7 mình thi đây :">

Chỉnh sửa lần cuối:
ko, ssat fee waiver phải xin từ trường ở bên kia. cũng ko lằng nhằng lắm nhưng bâyh thì chắc ko kịp đâu, vì chỉ dùng được cho flex test như cái test sắp tới tại AEG. các loại int'l test site còn lại đều ko dùng đc fee waiver. fee waiver covers $105 for national test site [US + Canada] and flex test site only.

...tuy nhiên là... tớ reg chiều nay, có ticket, print rồi mà ko thấy trừ tiền vào card... :|

toefl là cái khác của tớ ko liên quan :">

em Thảo viết thư j` phàn nàn Rich cơ =..= bảo sao mà Rich mắng =.= hic..
Rich ít khi cáu lắm 8-| mà đã cáu thì.. :-s
chắc ko sao đâu em :))
@ Bống : tớ suggest cậu apply thẳng các trường cũng đc, tuy nhiên tỉ lệ đc 100% học bổng là rất hiếm đấy nhé :D luôn phải plan là spare tiền để đóng :D neways khi nào cậu buzz tớ 1 phát đi :-j

@Vet : thế cô thì thế nào ? có thi SSAT ko í nhờ :| =..= thi thì báo chị 1 tiếng nhé

các em khác : cứ apply thẳng cũng đc em, nhưng mà luôn bear in mind là phải cố gắng, nếu có thế mạnh speaking các thứ, nên viết thư đề nghị ngta phỏng vấn ( nếu họ bảo là applicable, tức là nếu họ bào có hay ko cũng đc thì cứ yêu cầu họ phỏng vấn là tốt nhất, vì giả dụ như chị =)) thi SSAT đc có 1965 - nh` ng` rất là khinh :"> nhưng mà phỏng vấn nó kéo lại -..- :-j ) vả lại phỏng vấn cũng là cách tốt nhất để mình show ability và cái j` unique nhất của mình ra nên các em đừng ngại :D interview qua điện thoại có 1 cái là các em phải luôn nhớ bày biện giấy tờ đầy đủ trước mặt tránh gây mất thời gian và ấn tượng với họ [-(
về essay apply high school chủ yếu đề cũng ko khó, nhưng đòi hỏi các em phải viết sáng tạo mới cả là luôn nhớ là viết để ng ta hiểu mình chứ ko cần thiết phải viết lòng vòng qua ng` nọ ng` kia
viết sáng tạo là tốt nhưng đừng sáng quá nó chói :))

có gì các em cứ post nhé, chị đang fall break còn 1 ngày free nữa =))

----------

@ Trư : chị gặp ở CT cái ASSIST Orientation camp :)) :-j cái hôm bọn chị đi học Prep thì ông í vào dạy tiết đầu tiên về time management các thứ =..= hầy, trông mặt vẫn dữ :"> nên chị vẫn sợ

----------

@ Trư : chị gặp ở CT cái ASSIST Orientation camp :)) :-j cái hôm bọn chị đi học Prep thì ông í vào dạy tiết đầu tiên về time management các thứ =..= hầy, trông mặt vẫn dữ :"> nên chị vẫn sợ

Back
Bên trên