Học bổng ASSIST

"Túm lại có 1 số câu mà đương nhiên phải biết là: Tại sao thích học ở Mỹ/ boarding schools/ etc., Điểm mạnh/yếu cá nhân. Phỏng vấn riêng với các trường thì phải tìm hiểu về trường và tại sao thích trường. Ng ta có hỏi hay ko thì mình cũng cần nắm mình là ai và tại sao mình đến đây chứ 18.gif Ngoài ra còn cả đống câu nữa, sở thích, gia đình, nghề nghiệp tương lai, môn học nào mạnh/yếu nhất, điểm yêu thích ở VN, v.v có nói chắc đến tối -.- Và đương nhiên sẽ có những câu mình ko biết trước được để ng ta biết rõ đc tính cách của mỗi thí sinh.

Tớ thấy ý điểm mạnh/yếu về mình, lý do mình nộp đơn là cái cần biết nhất ở bất kỳ phỏng vấn nào (ĐH hay xin việc chẳng hạn), chỉ thấy mỗi cái A*Star hay gì gì đó là quái thôi :-j Mình cần thể hiện cả đam mê lẫn việc thích hợp với nơi đó.

Cũng có nhiều lần các bạn phỏng vấn mà cảm thấy như ngồi nói chuyện tám ko í chứ ; )) nhưng mà qua nói chuyện ng ta vẫn thấy đc bạn là ng như thế nào và có hợp với trường ko í 03.gif bởi vậy cứ tự tin và thể hiện đúng con ng mình đê"

[http://www.vietabroader.org/forum/index.php?showtopic=9031]

....
em ngĩ là cảm giác khi đi về ko nên post :|

ồi nhưng mà chưa biết vào trường nào thì làm sao mình đồng í đi assist hay ko nhỉ :-?...

tức là theo chị Dziệp viết trên kia, thì hết bước 4 vẫn chưa chắc chắn mình có 40 000$ đi học ở bên đấy ạh?

hết bước 4 là em đc nhận hb ASSIST rồi, sau đó em phải apply, thì em phải apply đc đã cơ =..= em đc nhận 40k $ rồi :) nhưng xong rồi như kiểu 40k$ ảo thôi :)) vì em phải apply nữa :-j
nhưng mà ~ em nào đã qua đc vòng 4 , đc nhận rồi thì nhìn chung là hàng chất lượng cao :"> :-j thì chất lượng apply form là tốt rồi :-j đc vòng 4 thì cứ cố gắng như lúc thi là đc hết :D

tức là theo chị Dziệp viết trên kia, thì hết bước 4 vẫn chưa chắc chắn mình có 40 000$ đi học ở bên đấy ạh?

"Túm lại có 1 số câu mà đương nhiên phải biết là: Tại sao thích học ở Mỹ/ boarding schools/ etc., Điểm mạnh/yếu cá nhân. Phỏng vấn riêng với các trường thì phải tìm hiểu về trường và tại sao thích trường. Ng ta có hỏi hay ko thì mình cũng cần nắm mình là ai và tại sao mình đến đây chứ 18.gif Ngoài ra còn cả đống câu nữa, sở thích, gia đình, nghề nghiệp tương lai, môn học nào mạnh/yếu nhất, điểm yêu thích ở VN, v.v có nói chắc đến tối -.- Và đương nhiên sẽ có những câu mình ko biết trước được để ng ta biết rõ đc tính cách của mỗi thí sinh.

Tớ thấy ý điểm mạnh/yếu về mình, lý do mình nộp đơn là cái cần biết nhất ở bất kỳ phỏng vấn nào (ĐH hay xin việc chẳng hạn), chỉ thấy mỗi cái A*Star hay gì gì đó là quái thôi :-j Mình cần thể hiện cả đam mê lẫn việc thích hợp với nơi đó.

Cũng có nhiều lần các bạn phỏng vấn mà cảm thấy như ngồi nói chuyện tám ko í chứ ; )) nhưng mà qua nói chuyện ng ta vẫn thấy đc bạn là ng như thế nào và có hợp với trường ko í 03.gif bởi vậy cứ tự tin và thể hiện đúng con ng mình đê"

[http://www.vietabroader.org/forum/index.php?showtopic=9031]

....
em ngĩ là cảm giác khi đi về ko nên post :|

ồi nhưng mà chưa biết vào trường nào thì làm sao mình đồng í đi assist hay ko nhỉ :-?...

khi đi về chị Julie nói vs chị là Học ở VN dễ hơn nh` @-) ảo lắm, chị í bảo kiểu như đi bên US là ăn cơm ở KS 5 sao, về VN là ăn cơm bụi, vẫn ăn đc nhưng mà khó nuốt tí thôi 8-|
chị Julie đang ở UPenn :D
có anh Trung Anh là ASSIST năm đầu là học ở MIT rồi =..=

các câu hỏi phỏng vấn thì vòng 2 hỏi cũng đơn giản thôi, vs cả hồi chị thi có 1 câu là chọn 1 từ cho bản thân thì là từ gì :|

còn vòng 4 phỏng vấn thì vô vàn lắm @-) interview 2 ng` 1 :-ss cho đấu đá nhau =..=
----------------
ASSIST bao gồm hơn 84 trường tư danh giá nhất nc Mỹ và cũng đắt nhất luôn =..= nên em vào 1 trong 84 trường đấy thì cũng là 1 sự cố gắng lớn rồi :-j

Chỉnh sửa lần cuối:
thế có nghĩa hết vòng 4 là mình có 40K$, nhưng lại chưa chắc chắn là có đất dùng 40K$ đó ạh :D

ASSIST bao gồm hơn 84 trường tư danh giá nhất nc Mỹ và cũng đắt nhất luôn =..= nên em vào 1 trong 84 trường đấy thì cũng là 1 sự cố gắng lớn rồi :-j

oài ko... em muốn biết trường trước cơ :"> mà các trường thực ra cũng chênh lệch nhiều mà :D

có ai biết khi nào có kết quả ko?

nghi ngờ quá, kết quả mãi chưa thấy,biên lai nộp tiền ko có, thi bài slep với essay thì như đùa, cảm giác như tớ vừa bị lừa ý các ấy ạ. Chẳng có j để mình tin vào cả. Buồn cười thật :|

ủa chị có biên lai nộp tiền mà em? bạn chị nó cũng có kết quả rồi, dc báo qua điện thoại, cách đây gần 1 tiếng (còn chị thì chưa có :()

cái chị ở phòng em có đưa cho bọn em tí biên lai nào đâu? Em vẫn chưa có kết quả j cả, hic hic. Dù đc hay ko đc cũng nên nói cho mình chứ nhỉ? Chị ở phòng em bảo là nếu ko nộp tiền ko gửi kquả cho . Chị ý chỉ ghi ok cạnh tên coi như nộp rồi thôi

này bọn ấy hỏi bố mẹ ấy, họ báo về đt bố mẹ cơ

é, ngta báo về bố mẹ ấy à? Tớ phải hỏi ngay mới đc, có khi bố mẹ tớ ko biết lại dập máy rồi cũng nên >.<

ko tất cả mọi người đều thấy báo về đt bố mẹ :|

nào điểm danh các cô các cậu nào =..= !!!!!
kéo lên nào !!!!

Ơ mình chả hiểu :-s nộp tiền lúc nào đấy nhỉ :)) mình có thấy ai bảo nộp tiền đâu <nếu đăng kí ở trường ý> thế nghĩa là có thể k nộp nhg k nộp thì k có kq ý j :))

Sao MA lớp mình ko thi nhỉ :-/

Bình thường hay kiếm học bổn lắm mà

làm sao mà người ta báo về bố mẹ đc nhỉ. Tớ thấy người ta có bắt ghi điện thoại bố mẹ đâu. Hình như tớ chưa hề cho người ta mà, người ta hỏi mỗi lớp trường tên ngày sinh với cả email là quan trọng nhất thôi

thế ấy đăng kí thi ở đâu ntn? :| ko có tờ receipt tiền slep ah :|

lúc đăng kí ở AEG họ bảo ghi cả số đt của mình và bố mẹ vào mà :-?
tốt nhất là gọi điện đến đấy hỏi đi

có ai 07-10 Ams đỗ mai phỏng vấn ko?:(:)((
mình ko có phone, ko có email, .. nothing:(:(
như năm ngoái có kết quả luôn có phải tốt ko:(:(

Back
Bên trên